PDA

View Full Version : [JX] Linux - các bác cho mình hỏi script nhiệm vụ giết đủ số lượng quái??

yeuVLTK
11-10-17, 12:46 PM
Mình muốn viết cái nv đánh đủ số lượng quái nào đó, các bác vui lòng giúp mình với! thanks

sky.light9530
11-10-17, 05:36 PM
Mình muốn viết cái nv đánh đủ số lượng quái nào đó, các bác vui lòng giúp mình với! thanks

Đọc hết mục script là sẽ làm đc. task quái đã có sẵn!

yeuVLTK
12-10-17, 01:33 PM
Đọc hết mục script là sẽ làm đc. task quái đã có sẵn!

cảm ơn bạn! nhưng mình có xem qua mục script nhưng mù tịt luôn, thôi bỏ vậy! cảm ơn bạn!

hoivegame
12-10-17, 07:15 PM
file liên quan đến npc death trong server là npcfunlib.lua nằm trong folder script\activitysys vào file đó mà nghiên cứu.

sky.light9530
12-10-17, 07:31 PM
cảm ơn bạn! nhưng mình có xem qua mục script nhưng mù tịt luôn, thôi bỏ vậy! cảm ơn bạn!

Nhiều cái để viết ra nhiệm vụ hay hơn là đánh quái đó bạn ạ.
Ví dụ bạn viết 1 NPC khi nhận nhiệm vụ thì yêu cầu tìm mấy món đồ vật và tham gia hoạt động mới kiếm được những vật phẩm đó. Bạn lưu ý khi làm script như vậy thì ở phần thưởng hoạt động nên settask để check xem đã nhận nhiệm vụ hay chưa và mỗi người 1 ngày chỉ nhận được 1 vật phẩm nhiệm vụ mà thôi tránh clone hoặc set time cho vật phẩm đó 30p ^^

Đánh quái giờ xưa quá rồi.

Với cả trong script jx6.0 đã có sẵn nhiệm vụ hằng ngày là đánh quái rồi. Bạn chịu khó tìm là sẽ ra! Giống như thằng chienthanfree.