PDA

View Full Version : [KT] Bác nào cho em hỏi lỗi này là tại sao không?

visaothe123
06-10-17, 01:42 PM
Lâu rồi k mò lại res ngoại trang, h đụng lại k hiểu vì sao lại lỗi như vậy.. dùng tắt cả loại Patch vẫn k hiển thị được, những nón khác thì hiển thị ok, nhưng chỉ có 2 ngoại trang này là k hiện đc lên nhân vật, vô lý nếu đường dẫn res bị sai thì F1 vẫn k thể hiện thị nón, nhưng đây F1 lại hiển thị đúng, mà ngoài nhân vật lại không hiện.
Áo thì hiển thị bình thường.
Nón lại bị lỗi hiển thị ở nhân vật. bác nào biết lý do vì sao không ạ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trieuvanhs
06-10-17, 05:21 PM
Lâu rồi k mò lại res ngoại trang, h đụng lại k hiểu vì sao lại lỗi như vậy.. dùng tắt cả loại Patch vẫn k hiển thị được, những nón khác thì hiển thị ok, nhưng chỉ có 2 ngoại trang này là k hiện đc lên nhân vật, vô lý nếu đường dẫn res bị sai thì F1 vẫn k thể hiện thị nón, nhưng đây F1 lại hiển thị đúng, mà ngoài nhân vật lại không hiện.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trước em cũng bị lỗi cái cánh chân vũ ấy bác. Mang vào nón nó hiện cánh nhưng tóc nhân vật thì hiện kiểu như tóc chưa mang đồ vào như bác.
Em copy res khác vào thì đc

Nhân tiện cái bộ ngoại trang này đẹp quá. Bác share cho em được ko ạ

satthupro95
06-10-17, 09:39 PM

Lỗi này là do file OutThat.txt và Garment.txt của server và client không đồng bộ ResMale và ResFemale với nhau, đồng bộ lại file OutThat.txt và Garment.txt từ client lên server

visaothe123
06-10-17, 10:54 PM
Lỗi này là do file OutThat.txt và Garment.txt của server và client không đồng bộ ResMale và ResFemale với nhau, đồng bộ lại file OutThat.txt và Garment.txt từ client lên server

Trước tiên cảm ơn bác, nhưng vấn đề đồng bộ thì tắt nhiên mình đã biết về việc này rồi.

1/ Nếu không đồng bộ Client or Server thì sẽ không thể add được vật phẩm và không thể thấy được item khi add, hình trên là mình đã đồng bộ cả 2.

2/ Nếu lỗi đường dẫn Res thì khi mang vào nhân vật sẽ bị mắt đầu, còn hình trên vẫn hiển thị đầu nhân vật nhưng k hiển thị ngoại trang

3/ Nếu khai báo sai imager Res, Thì cả F1 và nhân vật ingame sẽ không hiển thị đúng ngoại trang, nhưng đây F1 thì lại hiển thị đúng, nhưng nhân vật ingame lại không hiển thị.

Mình vẫn chưa khắc phục được lỗi này, bó tay... mình nghỉ phải đồng bộ 1 file gì đó ở Server nữa, nhưng k biết là đồng bộ file gì.

vd_tt
06-10-17, 11:32 PM
post dòng ngoại trang lên đây là biết liền, lỗi này là lỗi cơ bản, nghĩ sâu xa quá nên nó phức tạp hóa vấn đề lên đó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>