PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server Game Thiên Long Bát Bộ Thương Mại 2017 Version 3.61.2706.2017

N.T.S.1802
15-09-17, 01:55 PM
Trong box có share server này nhiều nhưng toàn bị giới hạn hoặc không chơi được
nên hôm nay mình chia sẻ bản của mình không giới hạn cá nhân chơi
không mã hóa
kèm theo hướng dẫn cho các thành viên mới tham gia clb anh em đi qua xin ủng hộ một chân nha.
======
Link hướng dẫn cài đặt: Mình chạy bản 2 máy ảo nhé * (theo đánh giá cá nhân thì để chơi off hoặc vọc vạch thì nên dùng bản 2 máy ảo cảm tưởng dễ xử lý hơn.)
Còn bản 1 máy ảo mình sẽ hướng dẫn sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

===========
Link tải về: các bạn dùng cái bin này bỏ vào client để vọc nhé. Bin.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nếu trong trường hợp không làm được thì pm cho mình để mình hướng dẫn giúp nha.

Hướng dẫn cài đặt chi tiết Server Game Online Dragon Oath 3 Thương Mại 2k17 Nếu có điều gì thắc mắc thì cứ cmt mình sẽ giải đáp ngay nhé. Hoặc kết bạn Facebook với mình nhe. Đây là Facebook của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------------
Các link Download về để cài đặt
1. Google Link: + Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Fshare Link: + Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Baidu Link Max Speed:
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass Download:vdu0 (Link Never Die )
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass Download:vdu0 (Link Never Die )

cần hướng dẫn gì thêm các bạn cứ cmt ở bên dưới nhé.

btbaotrung90
15-09-17, 04:56 PM
Bản này 2D hay 3D vậy thớt ơi ?

N.T.S.1802
15-09-17, 06:29 PM
Bản này 2D hay 3D vậy thớt ơi ?

ở giữa em ơi :)) Giữa 2 và 3 :))

toshidotoke
15-09-17, 08:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

N.T.S.1802
15-09-17, 09:41 PM

bạn mở Secure CRT lên trong máy ảo rồi gõ lệnh Passwd sau đó nhập mật khẩu mới mà bạn muốn user là root
nhân tiện nếu có việt hóa đc cái gì thì cho mình xin nha
Hôm trước lỡ xin ad server private file việt hóa để về chơi off mà ad nói 30 triệu không bán
cảm thấy xấu hổ quá :(

toshidotoke
15-09-17, 10:17 PM
bạn mở Secure CRT lên trong máy ảo rồi gõ lệnh Passwd sau đó nhập mật khẩu mới mà bạn muốn user là root
nhân tiện nếu có việt hóa đc cái gì thì cho mình xin nha
Hôm trước lỡ xin ad server private file việt hóa để về chơi off mà ad nói 30 triệu không bán
cảm thấy xấu hổ quá :(

ok tks thím mjnh dùng tool kiếm thế dịch nguyên file phải sửa lại nhiều chỗ hán việt nghe chuối quá

N.T.S.1802
15-09-17, 10:31 PM
ok tks thím mjnh dùng tool kiếm thế dịch nguyên file phải sửa lại nhiều chỗ hán việt nghe chuối quá

lấy phần nào của VNG được thì cho qua bên client còn phần server thì lấy tự việt hóa hoặc.....

alonewjnd
15-09-17, 10:53 PM
cảm ơn bạn nhiều, nãy độc tiêu đề tưởng có việt hóa luôn chứ, hehe, thôi tải về chơi đỡ, bác nào có patch việt hóa thì ngon nữa

Ecchiiiiii
16-09-17, 12:10 AM
bản này cày cuốc kiểu làm nhiệm vù từ từ dc ko bác ơi :D

DragonBlack101
16-09-17, 10:43 AM

User: root
Password: 53236261
30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

makute7413
16-09-17, 12:50 PM
Thớt ơi cho mình xin 2 cái bin riêng nhé.

n2t168
16-09-17, 02:47 PM
bac thớt cho em hỏi ip để config kết nối với VMware khi setup trong adapter là ip nào thế? em mò mãi ko ra

N.T.S.1802
16-09-17, 03:29 PM
Thớt ơi cho mình xin 2 cái bin riêng nhé.

2 cái bin đều ở trong mục client đó bác :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

bac thớt cho em hỏi ip để config kết nối với VMware khi setup trong adapter là ip nào thế? em mò mãi ko ra

ip subnet ở trong vmware của vmnet 8 là: 192.168.200.0 còn ở ngoài là 192.168.200.3 bạn

toshidotoke
16-09-17, 08:09 PM

N.T.S.1802
16-09-17, 09:41 PM
bạn tắt hết các chương diệt virus và tắt tưởng lửa của máy tính đi
sau đó để nguyên như cũ tức là để cái bin để chơi hoặc chép cái bin đó sang chỗ khác
sau đó bấm vào cái bin đã nén chọn extra here rồi chọn yes to all là được
nếu làm mà ko được thì bảo mình
mình sẽ hỗ trợ

toshidotoke
16-09-17, 10:01 PM
bạn tắt hết các chương diệt virus và tắt tưởng lửa của máy tính đi
sau đó để nguyên như cũ tức là để cái bin để chơi hoặc chép cái bin đó sang chỗ khác
sau đó bấm vào cái bin đã nén chọn extra here rồi chọn yes to all là được
nếu làm mà ko được thì bảo mình
mình sẽ hỗ trợ

không đc rồi ông nó vẫn báo thế ..................................

phungrong004
16-09-17, 10:55 PM
User: root
Password: 53236261
30charrrrrrrrrrrrrrrrrr
các bax cho hỏi ip kết noi wsp là gì vậy

và cho mình hỏi thêm luôn là trên máy ảo phần linux có cần điền user , pass không

N.T.S.1802
17-09-17, 12:26 AM
không đc rồi ông nó vẫn báo thế ..................................

add facebook mình rồi gửi teamview qua mình xử lý giúp nhé
hoặc không bạn tải cái bin này về rồi giải nén vào mục client xem được ko nhé. Trên máy mình mọi thứ vẫn ok

Bin.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

--- Chế độ gộp bài viết ---

các bax cho hỏi ip kết noi wsp là gì vậy

và cho mình hỏi thêm luôn là trên máy ảo phần linux có cần điền user , pass không

máy ảo linux không cần nhập pass gì cả mở lên xong để đó sang bên máy ảo xp để thao tác

anhcuonghate
18-09-17, 10:36 PM
bác nào kéo cái mục tlbb trong sever giúp mình với, mình loay hoay cái kết nối giữa winscp với máy ảo hoài không được.

cảm ơn nhiều nhé.

supergames
18-09-17, 10:47 PM
bản này có bị mã hóa clien không vậy thớt ??
Server lạ nhỉ 1.2Gb lận

okokolyoko
18-09-17, 11:44 PM
bác nào kéo cái mục tlbb trong sever giúp mình với, mình loay hoay cái kết nối giữa winscp với máy ảo hoài không được.

cảm ơn nhiều nhé.

Đổi mật khẩu của Linux bằng SecureCRT trong máy ảo XP nhé bạn

N.T.S.1802
18-09-17, 11:44 PM
bản này có bị mã hóa clien không vậy thớt ??
Server lạ nhỉ 1.2Gb lận

không có mã hóa mỗi tội phải việt hóa và sửa lại một số thứ cho phù hợp.
còn nếu để kéo các hiệu ứng về bản đang dev sẵn thì kéo được

Shame
30-09-17, 10:15 PM
thèm súp vịt quá
ngon thế này cơ mà

p13cks03
30-09-17, 10:57 PM
lệnh GM cho ai cần ^^!

minhnu114
30-09-17, 11:37 PM
cho mình xin cái Billing và SecureCRT của bác đang xài lun đi ạ Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Shinsok
22-10-17, 08:49 PM
Em bật đầy đủ các thư rồi mà nó vào client không đặng nhập được...

amocthong1
24-10-17, 10:09 PM
bản này vs bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có khác nhau không ạ có bị mã hoá k mình tính tập Viet Hoa

phungrong004
31-10-17, 08:43 AM
bản này vs bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có khác nhau không ạ có bị mã hoá k mình tính tập Viet Hoa

các bax cho mình hỏi.... user và pass kết nối nicavat là gì vậy ?

amocthong1
01-11-17, 10:58 PM
các bax cho mình hỏi.... user và pass kết nối nicavat là gì vậy ?
user: root
pass: 53236261 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nvanh2611
02-11-17, 12:01 PM
Chủ thớt có bản tiếng việt ko? bán cho mình!

vinhthamthao
02-11-17, 12:04 PM
Chủ thớt có bản tiếng việt ko? bán cho mình!

inbox............................................. ...

nvanh2611
02-11-17, 04:54 PM
inbox............................................. ...
Đã inbox bạn nhé! .....................

long1992yb
18-11-17, 08:52 AM
ai giúp mình với...

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

long1992yb
20-11-17, 10:29 AM
Thánh nào can bo nay việt hóa 99% ib sky e nhé ^^

cho mình phần việt hóa bản này với :D tks 30 chả cá :D:D:D:D:D:D:D

mrdevil2212
26-11-17, 11:53 AM
Bác cho em hỏi làm sao để kéo file tlbb trong sv ra ngoài để chỉnh sửa. Em dùng SecureCRT kéo nó ra máy ảo XP xong không đưa nó ra ngoài máy thật được để chỉnh sửa cũng như việt hóa :-<

phamvuong
26-11-17, 04:38 PM
Bác cho em hỏi làm sao để kéo file tlbb trong sv ra ngoài để chỉnh sửa. Em dùng SecureCRT kéo nó ra máy ảo XP xong không đưa nó ra ngoài máy thật được để chỉnh sửa cũng như việt hóa :-<

thì dùng winscp từ máy thật kết nối vào server rồi kéo ra thôi có gì đâu nhỉ

mrdevil2212
27-11-17, 10:42 AM
thì dùng winscp từ máy thật kết nối vào server rồi kéo ra thôi có gì đâu nhỉ

Hôm qua mình làm được rồi ạ. Tại mới bắt đầu nên còn bỡ ngỡ ạ :D:D

kfcneed2
30-11-17, 11:07 PM

Mình cũng bị như này không thể vào game, các bác giúp mình với

okokolyoko
10-12-17, 08:11 PM
Ai có Việt hóa bộ sv này share e đc k ạ

kinzero
29-12-17, 02:29 AM
thớt cho hỏi lỗi này với, cofight mạng VME8 192.168.200.0 rồi mà ko được

tayduki1993
30-01-18, 10:54 PM
thớt cho hỏi lỗi này với, cofight mạng VME8 192.168.200.0 rồi mà ko được

Chạy cả 2 cái mà , cái severr thì ông tất nên lỗi thế:D

doanlephuvinh9
31-01-18, 01:15 PM
cho mình hỏi là file server mình kéo ra đem sang centOS chạy được không bác. Bác có cho mình xin link cái server được kéo ra từ máy ảo với

thiensuvqs
31-01-18, 10:28 PM
Hồi xưa game này nổi tiếng lắm hình như ra đời 2009 gì đó, game này chơi phái mà có lục mạch thần kiếm á, cái đó khác hay, xong rồi ko có thời gian chơi bỏ, sau đó bản update có phái gì mang cánh đó. Để bữa nào thử tải về trải nghiệm lại tuổi thơ của mình cảm ơn nhiều.

12345678
03-02-18, 09:50 AM
Các bác cho em hỏi sao em việt hóa theo hướng dẫn
Mà sau khi vào game nó lại bị lỗi chỗ thì vẫn là chữ Trung Quốc, chỗ thì ký tự có dấu nó sẽ hiện thành <ERROR>

Tiện cho em hỏi là bản này mà muốn đổi Font chữ thì ở đâu ạ !

doanlephuvinh9
14-02-18, 12:21 PM
Bác nào có bị như này không chỉ mình cách khắc phục với, nó bị cái Fatal Error : Network Error time out !

N.T.S.1802
02-03-18, 10:21 PM
Bác nào có bị như này không chỉ mình cách khắc phục với, nó bị cái Fatal Error : Network Error time out !

Bạn chạy sai rồi xóa đi làm lại nha. Lỗi này là lần đầu tiên bạn chạy thì bạn phải chọn i moved it
nếu bạn chọn i copied it nghĩa là bạn sao chép mạng nhà mình sang máy bạn. dẫn đến lỗi kết nối
Bạn chỉ cần xóa đi làm lại và chọn I MOVED IT sẽ hết lỗi.

chuthikji
29-03-18, 02:19 PM
bạn nào giúp mình với
mình đã vào được trong client nhưng lại không log in được

klzhenyubu
29-03-18, 07:34 PM
bạn nào giúp mình với
mình đã vào được trong client nhưng lại không log in được

Bạn chịu khó xem kỹ lại phần hướng dẫn nhá, tự tìm hiểu chứ trên diễn đàn có hết rồi.
Không login vào sever có nhiều lắm chủ yếu config IP cho phù hợp giữa sever và client .
3 file ini: Login.ini,Share.... trong Sever và Thư nục Patch trong client nhé
Mở cmd lên Ping thử máy thật máy ảo nhận nhau chưa là được.

supergames
29-03-18, 11:03 PM
Các bác cho em hỏi sao em việt hóa theo hướng dẫn
Mà sau khi vào game nó lại bị lỗi chỗ thì vẫn là chữ Trung Quốc, chỗ thì ký tự có dấu nó sẽ hiện thành <ERROR>

Tiện cho em hỏi là bản này mà muốn đổi Font chữ thì ở đâu ạ !

System_CodePage=1258 trong system.cfg

muathu0000
03-04-18, 12:08 PM

klzhenyubu
04-05-18, 08:59 PM
Client đã mã hóa rồi đừng việt hóa chi cho mệt.[-X
[Bootstrap]
Zip=../Data/OgreCore.zip
Zip=../Data/MaterialTemplates.zip

[General]
AxpFileSystem=../Bin/xiaolong.dll
AxpFileSystem=../Data/Model.axp
AxpFileSystem=../Helper/fariyByClient/fairy_client_img/xiaolong1.dll
AxpFileSystem=../Data/Material.axp
AxpFileSystem=../Data/Sound.axp
AxpFileSystem=../Bin/TLBBUINo.dll

[Brushes]
AxpFileSystem=../Data/Brushes.axp

[Scene]
AxpFileSystem=../Data/Scene.axp

doanlephuvinh9
05-05-18, 12:15 AM
Client đã mã hóa rồi đừng việt hóa chi cho mệt.[-X
[Bootstrap]
Zip=../Data/OgreCore.zip
Zip=../Data/MaterialTemplates.zip

[General]
AxpFileSystem=../Bin/xiaolong.dll
AxpFileSystem=../Data/Model.axp
AxpFileSystem=../Helper/fariyByClient/fairy_client_img/xiaolong1.dll
AxpFileSystem=../Data/Material.axp
AxpFileSystem=../Data/Sound.axp
AxpFileSystem=../Bin/TLBBUINo.dll

[Brushes]
AxpFileSystem=../Data/Brushes.axp

[Scene]
AxpFileSystem=../Data/Scene.axp

cái này cũng chả sao , chỉ là bạn có thời gian ngồi kéo hết cái đống đó ra tư file dll đó hay không thôi , trong đó có nhiều cái hay mà client hiện giờ đang sử dụng ,từ effect đến model. mình có server này và cũng kéo gần xong việt hóa dc client 30% vẫn chạy ngon lành thôi. không thì bạn đổi cái file qui định đường link đến data trong bin là ok ngay. bác chủ thớt cũng đã cho cái bin mới đó thôi bạn.

12345678
05-05-18, 09:01 PM
cái này cũng chả sao , chỉ là bạn có thời gian ngồi kéo hết cái đống đó ra tư file dll đó hay không thôi , trong đó có nhiều cái hay mà client hiện giờ đang sử dụng ,từ effect đến model. mình có server này và cũng kéo gần xong việt hóa dc client 30% vẫn chạy ngon lành thôi. không thì bạn đổi cái file qui định đường link đến data trong bin là ok ngay. bác chủ thớt cũng đã cho cái bin mới đó thôi bạn.

Em chép đè cái Bin mới lên nó toàn bị lỗi thư viện Mcr gì ấy bác ạ :( . Bác có cách nào thay mấy đường dẫn DLL bằng data mà không lỗi không ạ !!!