PDA

View Full Version : [JX] Kết nối đến máy chủ thất bại [Lỗi]

savatage91
31-08-17, 08:51 PM
Mình gặp lỗi như tiêu đề bên trên:
Server chạy hoạt toàn bt nhưng client thì không kết nối tới được không hiểu tại sao.
Nhờ mọi ngừời tham khảo video bên dưới và giúp đỡ mình.

Chân thành cảm ơn^:)^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã fix được lỗi này rồi. Do mình chưa mở port.

songvijx
31-08-17, 10:07 PM
Mình gặp lỗi như tiêu đề bên trên:
Server chạy hoạt toàn bt nhưng client thì không kết nối tới được không hiểu tại sao.
Nhờ mọi ngừời tham khảo video bên dưới và giúp đỡ mình.

Chân thành cảm ơn^:)^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Team 12
id
pass
mình xem giúp được không
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

savatage91
31-08-17, 11:27 PM
Team 12
id : 384 277 471
pass 2849

Nhờ bạn xem giúp mình nếu bạn đang ol

Mình chạy lai sv thử bị lỗi này:

kukondd
01-09-17, 09:35 AM
Lấy ip centos chỉnh qua bên setting bạn chứ lấy bên sever không vào được đâu

viptai
01-09-17, 09:45 AM
Nhờ bạn xem giúp mình nếu bạn đang ol

Mình chạy lai sv thử bị lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) lỗi này do cấu hình server yếu, mấy cái online thường bị, lỗi vòng lặp, khi vật phẩm đó ko có trên server, mà ở client khi báo có,khi tìm sẽ tốn nhiều ram sẽ dẫn đến coredump thiếu bộ nhớ.

còn lỗi kết nối là do IP ở client ko ping dc tới server. kiểm tra cấu hình mạng ảo trong network setting. do khai báo IP sai.

Linh_JX
01-09-17, 06:45 PM
lỗi này do cấu hình server yếu, mấy cái online thường bị, lỗi vòng lặp, khi vật phẩm đó ko có trên server, mà ở client khi báo có,khi tìm sẽ tốn nhiều ram sẽ dẫn đến coredump thiếu bộ nhớ.

còn lỗi kết nối là do IP ở client ko ping dc tới server. kiểm tra cấu hình mạng ảo trong network setting. do khai báo IP sai.

ai nói lỗi do cấu hình sv yếu bạn. k phải nhé. lỗi này đơn thuần lắm. xem lại config đi nhé

savatage91
02-09-17, 10:29 AM
Lấy ip centos chỉnh qua bên setting bạn chứ lấy bên sever không vào được đâu
centos là sv của mình mà bạn. Mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm. Có thể nói rõ lấy ip ở centos rồi setting vào đâu hả bạn.

lỗi này do cấu hình server yếu, mấy cái online thường bị, lỗi vòng lặp, khi vật phẩm đó ko có trên server, mà ở client khi báo có,khi tìm sẽ tốn nhiều ram sẽ dẫn đến coredump thiếu bộ nhớ.

Mình vẫn ping đến được máy centos(server) bạn ạ. Bạn nói khai báo sai IP ở đây là ở client khai bao sai ip ah ?

ai nói lỗi do cấu hình sv yếu bạn. k phải nhé. lỗi này đơn thuần lắm. xem lại config đi nhé
bạn đang nói đến lỗi kết nối ở client như clip mình post hay lỗi dump vậy ? xem lại config ở đây là xem lại ở 4 file (bishop.cfg,goddess.cfg,relay_config.ini,servercfg .ini) hả bạn