PDA

View Full Version : [JX] Giúp Newbie Fix Lỗi - Tổng Hợp Lỗi (Đã Fix) 31/8/2017

skylight9530
31-08-17, 06:48 PM
- Chào anh em, mình thì trình cũng không cao và không biết hết về JX nhưng cái gì cũng biết một chút, với lại thấy topic tổng hợp jx kia đã quá lâu và chủ thread hình như không còn hoạt động + với nó đã quá dài loẳng ngoằng nên mình xin mạn phép lập thêm thread này!
- Như tiêu đề mình đã nói topic này là topic giúp anh em fix lỗi và mình sẽ xem thêm những câu hỏi ở box Hỏi Đáp sau đó fix và tổng hợp vào topic này!
- Mình sẽ cố gắng fix, chỉ anh em fix hết tất cả các lỗi bất kể off hay online nếu mình biết.
++ Mục đích mình lập topic này để ai gặp lỗi về JX sẽ hỏi mình sẽ fix giúp nếu có thể hoặc các anh em khác có thể fix giúp.

Lưu ý: Để tiện cho các bạn tìm cách ĩ các lỗi mình đã fix sẽ được liệt kê ở bài này và sẽ đặt key cho nó ví dụ gameserver báo lỗi "Relay root bi lap lien tuc lien tuc sai sai..." gì đó hoặc bật Pays báo lỗi "Connect DB Error" chẳng hạn thì các bạn copy y như vậy vào topic này Ctrl + F lên search.

1. Lỗi Đã Fix:(Search nhanh lỗi bằng cách Ctrl + F và gõ lỗi vào ví dụ "Connect DB Error" thì copy như vậy vào ctrl f để search)

Đang cập nhật...

2.Hướng Dẫn:

Đang cập nhật...

tapdevjxlinux
31-08-17, 10:36 PM
Dạo này jx linux bị phá dis gameserver bác biết nguyên nhân để fix ko :-|:-|:-|:-|:-|

skylight9530
01-09-17, 08:09 AM
Dạo này jx linux bị phá dis gameserver bác biết nguyên nhân để fix ko :-|:-|:-|:-|:-|

Bạn là bố đời thì về nhà hỏi mẹ bạn nhé!

pqtmtd
01-09-17, 09:15 AM
Chào bạn , mình cũng là newbie và mình có một số thắc mắc và câu hỏi nhưng tìm mãi trong diễn đàn những bài viết có link hướng dẫn đều đã die hết cả rồi. Mình biết đây là bài viết chỉ hỗ trợ các lỗi để Fix nhưng mình vẫn muốn hỏi bạn nếu bạn giúp thì tốt quá
Trong Forum có rất nhiều bài viết hướng dẫn đưa JX Linux lên online qua Model nhưng chưa hề có bài viết nào hướng dẫn đưa JX Win lên Online qua Model cả và về phần Dev JX mình chưa hiểu một vài bước cơ bản về nó. Rất mong bạn giúp đỡ :D.

tapdevjxlinux
01-09-17, 10:09 AM
Bạn là bố đời thì về nhà hỏi mẹ bạn nhé!
Đây là topic thảo luận fix lỗi có quyền nói bạn nhé

n4poleong
01-09-17, 10:23 AM
- Chào anh em, mình thì trình cũng không cao và không biết hết về JX nhưng cái gì cũng biết một chút, với lại thấy topic tổng hợp jx kia đã quá lâu và chủ thread hình như không còn hoạt động + với nó đã quá dài loẳng ngoằng nên mình xin mạn phép lập thêm thread này!
- Như tiêu đề mình đã nói topic này là topic giúp anh em fix lỗi và mình sẽ xem thêm những câu hỏi ở box Hỏi Đáp sau đó fix và tổng hợp vào topic này!
- Mình sẽ cố gắng fix, chỉ anh em fix hết tất cả các lỗi bất kể off hay online nếu mình biết.
++ Mục đích mình lập topic này để ai gặp lỗi về JX sẽ hỏi mình sẽ fix giúp nếu có thể hoặc các anh em khác có thể fix giúp.

Lưu ý: Để tiện cho các bạn tìm cách ĩ các lỗi mình đã fix sẽ được liệt kê ở bài này và sẽ đặt key cho nó ví dụ gameserver báo lỗi "Relay root bi lap lien tuc lien tuc sai sai..." gì đó hoặc bật Pays báo lỗi "Connect DB Error" chẳng hạn thì các bạn copy y như vậy vào topic này Ctrl + F lên search.

1. Lỗi Đã Fix:(Search nhanh lỗi bằng cách Ctrl + F và gõ lỗi vào ví dụ "Connect DB Error" thì copy như vậy vào ctrl f để search)

Đang cập nhật...

2.Hướng Dẫn:

Đang cập nhật...

Bạn có biết cách Fix Lag con Xe tiêu không. Nhận xe tiêu lâu rồi, mà vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ và cũng không nhận lại được con tiêu. nó bị lag. bạn biết fix không. fix được inbox mình, mình hậu tạ nha

skylight9530
01-09-17, 11:38 AM
Bạn có biết cách Fix Lag con Xe tiêu không. Nhận xe tiêu lâu rồi, mà vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ và cũng không nhận lại được con tiêu. nó bị lag. bạn biết fix không. fix được inbox mình, mình hậu tạ nha

Nhận tiêu xong phải bảo kê tiêu đi tới đích chứ bạn

kudespkc
01-09-17, 11:53 AM
Hi bác,
Hiện tại em đang dùng vps azure port thì em đã mở dynamic từ 1-99999 rồi ạ.
mà đang bị lỗi khi run bishop :( . godness thì vẫn chạy bình thường ạ. em đã cấu hình ip mac trong sql và ở bishop.cfg rồi ạ.
Mong bác giúp. nếu bác cho facebook hay skype thì tiện quá. cảm ơn bác

tapdevjxlinux
01-09-17, 11:56 AM
Hi bác,
Hiện tại em đang dùng vps azure port thì em đã mở dynamic từ 1-99999 rồi ạ.
mà đang bị lỗi khi run bishop :( . godness thì vẫn chạy bình thường ạ. em đã cấu hình ip mac trong sql và ở bishop.cfg rồi ạ.
Mong bác giúp. nếu bác cho facebook hay skype thì tiện quá. cảm ơn bác
ping 2 con vps qua lại đc ko,ko đc thì gửi fb cho mình giúp cho

kudespkc
01-09-17, 12:00 PM
ping 2 con vps qua lại đc ko,ko đc thì gửi fb cho mình giúp cho
Bác check inbox diễn đàn hộ em với ạ. nhờ bác giúp cho
Cảm ơn bác.

n4poleong
01-09-17, 01:29 PM
Nhận tiêu xong phải bảo kê tiêu đi tới đích chứ bạn
không cần đi theo nó vẫn tự đi tới đích, với con tiêu mình chinh trâu lắm, không bị người giết chết nữa, mà k hiểu sao lại lag. không hoàn và không nhận lại dc. co cách fix k bạn

skylight9530
01-09-17, 06:54 PM
không cần đi theo nó vẫn tự đi tới đích, với con tiêu mình chinh trâu lắm, không bị người giết chết nữa, mà k hiểu sao lại lag. không hoàn và không nhận lại dc. co cách fix k bạn

Ko đi theo bảo kê 90% là ko tới đích nhé, bị đánh stun liên tục. Nhân vật mang đồ giảm choáng còn bị stun liên tục nói gì xe !

Linh_JX
01-09-17, 08:19 PM

vận tiêu mà k cho lớp lấy gì vui nữa ?. cho cướp mới vui chứ ông?. vậy có khác gì ông cho vận tiêu rồi trả npc kế bên đi =]]z. khỏi cướp

n4poleong
01-09-17, 10:50 PM
Ko đi theo bảo kê 90% là ko tới đích nhé, bị đánh stun liên tục. Nhân vật mang đồ giảm choáng còn bị stun liên tục nói gì xe !

mình có test đợt sau đi theo, tới đích luôn, mà nó vẫn báo chưa hoàn thành.

hkluan
02-09-17, 12:36 PM
Chào bác thớt và ACE, có ai giúp e lỗi web với ko ạ :)

Warning: session_start() [function.session-start (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at C:\xampp\htdocs\register.php:1) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 2

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: message: Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint7', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Query failed in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39
Có lỗi xảy ra, vui lòng thử lại!

Thanks all :D

skylight9530
02-09-17, 03:55 PM
Chào bác thớt và ACE, có ai giúp e lỗi web với ko ạ :)

Thanks all :D

Thêm giá trị mới có thể insert nhé. Cột extpoint 7 không chấp nhận null. Bạn khai báo giá trị mặc định bằng 1 hoặc 0 cho nó là đc!
Lỗi nó hiển thị rõ ràng đó rồi còn gì nữa bạn?

Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint7', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình có test đợt sau đi theo, tới đích luôn, mà nó vẫn báo chưa hoàn thành.

Vậy chắc lỗi tọa độ NPC hoặc sai task hoàn tất, bạn lấy mục vận tiêu của sv khác bỏ vào xem nhé.

dongahchu
02-09-17, 05:06 PM
skylight ơi, giúp mình lỗi này với.

Mình không thể nào tìm được cách nào để unpack file đã pak.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hkluan
02-09-17, 06:45 PM
Thêm giá trị mới có thể insert nhé. Cột extpoint 7 không chấp nhận null. Bạn khai báo giá trị mặc định bằng 1 hoặc 0 cho nó là đc!
Lỗi nó hiển thị rõ ràng đó rồi còn gì nữa bạn?

Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint7', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vậy chắc lỗi tọa độ NPC hoặc sai task hoàn tất, bạn lấy mục vận tiêu của sv khác bỏ vào xem nhé.

Em cũng hiểu như vậy nhưng mà kiểm tra thì bó tay. giá trị vẫn có nhưng vẫn báo lỗi. bác cho e xin fb teamview e với ạ :D:D fb e: fb.com/hkluan

Đoạn code web của e như này ạ:

$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord) VALUES ('$taikhoan','$matkhau');"; mssql_query($sql,$ketnoi)or die ("Có lỗi xảy ra, vui lòng thử lại!");
$sql="INSERT INTO Account_Habitus(cAccName,iFlag,iLeftSecond,nExtPoi nt,iLeftMonth,dEndDate) VALUES('$taikhoan','1','999','1','999','10/10/2025 10:10:10 AM');";
mssql_query($sql,$ketnoi)or die ("Có lỗi xảy ra, vui lòng thử lại!");
mssql_close($ketnoi);
$_SESSION['user'] = $taikhoan;
unset($_SESSION['ma']);

skylight9530
02-09-17, 07:28 PM
Code của bạn:
$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord) VALUES ('$taikhoan','$matkhau');"; mssql_query($sql,$ketnoi)or die ("Có lỗi xảy ra, vui lòng thử lại!");
$sql="INSERT INTO Account_Habitus(cAccName,iFlag,iLeftSecond,nExtPoi nt,iLeftMonth,dEndDate) VALUES('$taikhoan','1','999','1','999','10/10/2025 10:10:10 AM');";
mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

Code mình fix

$sql="INSERT INTO Account_Habitus(cAccName,iFlag,iLeftSecond,nExtPoi nt7,iLeftMonth,dEndDate) VALUES('$taikhoan','1','999','1','999','10/10/2025 10:10:10 AM');";
mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

Code thì gắng mà để ý từng chữ, sai 1 chữ = sai hết cả code

hkluan
02-09-17, 09:09 PM
Code của bạn:
mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

Code mình fix

$sql="INSERT INTO Account_Habitus(cAccName,iFlag,iLeftSecond,nExtPoi nt7,iLeftMonth,dEndDate) VALUES('$taikhoan','1','999','1','999','10/10/2025 10:10:10 AM');";
mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

Code thì gắng mà để ý từng chữ, sai 1 chữ = sai hết cả code
Vẫn báo lỗi bác ợ, chả hiểu nữa8-}

hoilamgi45
03-09-17, 05:07 PM
anh sly gì đấy thần thông quảng đại cho e hỏi là e dùng máy tính để bàn để tập dev off
máy nặng khoảng 3kg và xài mượt từ trước nay bổng nhiên hôm nay khởi động lên để tập dev thì máy hiện dòng chứ power saving mode xong im hơi lặng tiếng luôn anh biết cách fix ko chỉ e với

MrHarryPotter
03-09-17, 07:54 PM
anh sly gì đấy thần thông quảng đại cho e hỏi là e dùng máy tính để bàn để tập dev off
máy nặng khoảng 3kg và xài mượt từ trước nay bổng nhiên hôm nay khởi động lên để tập dev thì máy hiện dòng chứ power saving mode xong im hơi lặng tiếng luôn anh biết cách fix ko chỉ e với

Bệnh này dễ lắm chỉ cần 5 bước:
B1 : Chuẩn bị một cái búa giống như Thor, to hơn của Thor càng tốt.
B2 : Đem thùng Case tháo Main , Ram, Nguồn bỏ 1 bên , vỏ Case 1 bên.
B3 : Cầm cái búa đã chuẩn bị B1 đập thật mạnh vào Main, càng nhiều càng mạnh càng tốt.
B4 : Xong rồi đem vỏ Case bán ve chai.
B5 : Được bao nhiêu tiền ra Phi Long hay Phong Vũ, Điện máy xanh gần nhà càng tốt mua lại bộ mới ngon ngon là dc.
Chúc thành công .
P/s : Nhà giàu mà sợ gì .......:)>-:)>-:)>-:)>- Ahihi đồ chó ....;););)

hoilamgi45
03-09-17, 08:56 PM
Bệnh này dễ lắm chỉ cần 5 bước:
B1 : Chuẩn bị một cái búa giống như Thor, to hơn của Thor càng tốt.
B2 : Đem thùng Case tháo Main , Ram, Nguồn bỏ 1 bên , vỏ Case 1 bên.
B3 : Cầm cái búa đã chuẩn bị B1 đập thật mạnh vào Main, càng nhiều càng mạnh càng tốt.
B4 : Xong rồi đem vỏ Case bán ve chai.
B5 : Được bao nhiêu tiền ra Phi Long hay Phong Vũ, Điện máy xanh gần nhà càng tốt mua lại bộ mới ngon ngon là dc.
Chúc thành công .
P/s : Nhà giàu mà sợ gì .......:)>-:)>-:)>-:)>- Ahihi đồ chó ....;););)

muỗi chích y nốc

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pearlove
04-09-17, 10:41 AM
Cho em hỏi về thay đổi hình thức Tống kim ở đâu ạ! Như Tong kim Cừu sát, Bảo Vệ Nguyên Soái, Cướp Cờ

hkluan
04-09-17, 06:28 PM
mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

Ai giúp em cái lỗi trên nó báo nextpoint7 phải có giá trị nhưng em ko biết cách sửa ntn ạ :( 8-}
Bác skylight giúp với

skylight9530
04-09-17, 07:21 PM
Ai giúp em cái lỗi trên nó báo nextpoint7 phải có giá trị nhưng em ko biết cách sửa ntn ạ :( 8-}
Bác skylight giúp với

Haizz

mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);

hkluan
04-09-17, 07:34 PM
Haizz

mssql_close($ketnoi);
unset($_SESSION['ma']);
Đã sửa thành công ạ :D Đã sửa thành công ạ :D Đã sửa thành công ạ :D

pearlove
04-09-17, 08:27 PM
Cho em hỏi về thay đổi hình thức Tống kim ở đâu ạ! Như Tong kim Cừu sát, Bảo Vệ Nguyên Soái, Cướp Cờ

Co ai khong a! giup em voi! em cam on!

hkluan
04-09-17, 08:48 PM
Co ai khong a! giup em voi! em cam on!
Thay tên thôi hay thay luôn thằng tống kim thành khác hoàn toàn thế

pearlove
04-09-17, 10:27 PM
Thay tên thôi hay thay luôn thằng tống kim thành khác hoàn toàn thế

Là sao vậy bạn mình chưa hiểu lắm! Mong bạn nói rõ hơn ạ!

kudespkc
05-09-17, 07:15 PM
Hiện tại em đang bị lỗi ở server config ạ.
Hiện tại có 2 IP : IP Private là : 10.1.0.4 , IP Public là : 52.360.192.xx . ạ
Thì em config ở sever bằng ip private thì chạy bình . đăng nhập game thì vãn load được nhân vật nhưng lỗi khi kết nối với sever.
Khi thay bằng ip public thì lại lỗi port 6666 trong khi em đã mở full port rồi ạ :(.
p/s : em dùng vps azure ạ.

hoaitam1990
08-09-17, 01:13 PM
Hiện tại em đang bị lỗi ở server config ạ.
Hiện tại có 2 IP : IP Private là : 10.1.0.4 , IP Public là : 52.360.192.xx . ạ
Thì em config ở sever bằng ip private thì chạy bình . đăng nhập game thì vãn load được nhân vật nhưng lỗi khi kết nối với sever.
Khi thay bằng ip public thì lại lỗi port 6666 trong khi em đã mở full port rồi ạ :(.
p/s : em dùng vps azure ạ.

Bạn chạy Jx Win hay là Linux?
..............

n4poleong
14-09-17, 03:43 PM
Bạn chạy Jx Win hay là Linux?
..............

bạn ơi hướng dẫn mình chỉnh tống kim 1 dạng cừu sát với. mình muốn bỏ cái tống kim có NPC với bảo vệ nguyên soái, mỗi lần đến tống kim thì chạy dạng cừu sát thôi. thank

tuhaihunhde
10-12-17, 12:42 PM
anh ơi, có cách nào fix mang phi phong vào mà nó hiện tên phi phong lên không a (hiện tên lên như là vô cực, ngự phong,...), em dùng bản offline trên mạng, nó bị lỗi ấy, a chỉ e cách fix được không, em cảm ơn nhiều lắm