PDA

View Full Version : Share Server Game Tru Tiên-Thanh Vân Chí Mobile 2017 + Tool + Hướng Dẫn Full

N.T.S.1802
30-08-17, 12:02 AM
Xin chào anh em lang thang khắp nơi khắp chốn kiếm được ít vốn mang về chia lại cho anh em đây
Server này có thẻ mở onl hoặc config chơi lan anh em nào cần cứ cmt ở bên dưới hoặc inbox facebook
cho mình. Đọc được mình sẽ chỉ thêm một số thứ mình biết nha.

------Fix Lỗi-----------
Ah Cấu hình tối thiểu để có thẻ chơi off game này là ram ít nhất 8GB nhé, Nếu dưới 8GB ép buộc quá
có khả năng dẫn đến cháy ram mất. Anh em cân nhắc trước khi tải về

Một số anh em bị lỗi mở lên không thấy cài file thanh vân chí bắng tiếng china nên ko thể khởi động VMware do đó
để khắc phục anh em vào control panel tìm đế mục region and language đổi system locate thành chineses simple là được

======Config==============
Nếu cách ở trên video không được các bạn có thể config theo cách 2
vào Viturl Network Editor của Vmware restore default
tiếp tục bấm vào mục Netword adapter của máy ảo linux tru tiên thanh vân chí chọn lại là auto brige với mạng thật
Tiếp tục sang chỉnh lại ip mạng của máy thật thành 192.168.1.101 255 255 255 0 rồi bấm vào ok
và lại chạy lại theo hướng dẫn nhé

====== Hình ảnh minh họa =======

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!!3128387431.png

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!!3128387431.png

===== Video Hướng Dẫn cài đặt Server Tru Tiên Thanh Vân Chí Mobile Full không che ====

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cuối cùng là link download cho anh em đây:)

Hướng dẫn cài đặt chi tiết Server Game Tru Tiên Thanh Vân Chí Mobile. nếu có điều gì thắc mắc thì cứ cmt mình sẽ giải đáp ngay nhé. Hoặc kết bạn Facebook với mình nhe.
Đây là Facebook của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---------------------
Các link Download về để cài đặt
1. Google Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Fshare Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Baidu Link Max Speed: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass Download:5rkz (Link Never Die )

Các bạn like và đăng ký để mình có thêm động lực chia sẻ những gì độc và chất nhất:D Cảm ơn các bạn đã theo dõi video!

hanchan
30-08-17, 10:57 AM
mình làm ok rồi, mở game lên nó đứng ở màn hình đầu tiên như này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp mình với !!!

kelalung
30-08-17, 11:47 AM
có bản IPA login mặc định ko bạn ơi

N.T.S.1802
30-08-17, 11:52 AM
có bản IPA login mặc định ko bạn ơi

có sẵn file ipa ở trong đấy bạn cài thử vào coi xem với cả làm gì có phần mềm giả lập ios đâu mà test
mình cũng không biết dùng tool gì để mở cái file đó ra coi thử nữa

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình làm ok rồi, mở game lên nó đứng ở màn hình đầu tiên như này:

Giúp mình với !!!

bạn theo dõi kỹ video đã config ip máy ảo thành 192.168.1.0 vmnet 1 host - only chưa? Nếu rồi có thể inbox kết bạn face gửi teamview qua mình
sang máy bạn làm cho bạn dễ nhìn

hanchan
30-08-17, 11:55 AM
bạn theo dõi kỹ video đã config ip máy ảo thành 192.168.1.0 vmnet 1 host - only chưa? Nếu rồi có thể inbox kết bạn face gửi teamview qua mình
sang máy bạn làm cho bạn dễ nhìn

Mình config máy ảo giống hệt video rồi :(
Mình kết bạn face bạn rồi đó, bạn accept dùm mình tên Lê Việt Anh nhé.

jackson123
30-08-17, 12:03 PM
Pìng cố định 1234ms làm sao khắc phục bạn ơ, chứ mình pó tay rồi, chơi off mà độ trễ như vậy đau đầu thặc:-w

cobemuadong123
30-08-17, 12:25 PM
Minh cài ok hết rồi chạy game tới bước đăng nhập xong nhập tai khoản voi pass xong bam login cai nó mất khung id voi pas nhưng không thấy chọn nhân vật như trong video của bạn

ZhouJieLun
30-08-17, 12:53 PM
Đang có bản chỉ cần thay ip vmnet là chạy được mà lười up vcl8-}

N.T.S.1802
30-08-17, 01:40 PM

không sao bản này là ngon rồi anh em vác về vọc vạch dev thoải mái rồi :D có đầy đủ iphone android là ngon

wermanhme1990
30-08-17, 01:45 PM
không sao bản này là ngon rồi anh em vác về vọc vạch dev thoải mái rồi :D có đầy đủ iphone android là ngon
mới cài test thôi mà ram và cpu đã ngốn đến vậy, thôi cất kho, chạy gắng nó hư máy, kiếm con nào nhẹ nhẹ test.

royce2k2
30-08-17, 02:02 PM
mình chạy thành công đến đoạn login , nhạp tk với pass như thớt xong ấn login thì nó đứng mãi ở đây , đợi 5 phút rồi vẫn không thấy vào được chỗ chọn nhân vật như video :-<

hay là do win10 nhỉ, có ai win10 chay thanh công thì vào xác nhận cho mình với

N.T.S.1802
30-08-17, 02:17 PM
Minh cài ok hết rồi chạy game tới bước đăng nhập xong nhập tai khoản voi pass xong bam login cai nó mất khung id voi pas nhưng không thấy chọn nhân vật như trong video của bạn

gửi teamview qua đây cho mình để mình vào xử lý giúp nha. có thể lag

mình chạy thành công đến đoạn login , nhạp tk với pass như thớt xong ấn login thì nó đứng mãi ở đây , đợi 5 phút rồi vẫn không thấy vào được chỗ chọn nhân vật như video :-<

hay là do win10 nhỉ, có ai win10 chay thanh công thì vào xác nhận cho mình với

win 8 và win 10 cũng chạy được nhé. vừa giúp bạn Lê Việt Anh chạy thành công trên win 10 nha bác

jackson123
30-08-17, 02:19 PM

Anh có biết vấn để nào liên quan tới SecureCRT port 22 và ở dưới cùng có một mà MD5 không anh?, máy em nó báo i khi kết nối đến ping 192.168.1.130, có báo lên mà tiếng trung nên em chịu, khiến cho SecureCRT kết nối tới server chậm lắm luôn, khi vào game ping cố định 1234ms, lag ko chịu dc, hoặc anh có thế hướng dẫn giúp em chạy trực tiếp server linux ko thông qua SecurCRT dc ko anh?

hanchan
30-08-17, 02:24 PM
Cảm ơn anh chủ thớt đã teamview giúp em vô cùng nhiệt tình.
Em đã chạy thành công trên win 10 mỗi tội máy em là máy server mà cũng thấy cái server này ngốn CPU một cách kinh khủng khiếp

N.T.S.1802
30-08-17, 02:25 PM
Mình config máy ảo giống hệt video rồi :(
Mình kết bạn face bạn rồi đó, bạn accept dùm mình tên Lê Việt Anh nhé.

Ram 32Gb thật là khủng khiếp lần sau có gì cho anh nhờ quay clip qua teamview cho nhẹ nha :))

hanchan
30-08-17, 02:28 PM
Ram 32Gb thật là khủng khiếp lần sau có gì cho anh nhờ quay clip qua teamview cho nhẹ nha :))

:D ok anh, máy em là máy công ty đầu tư cho chứ không phải máy em nó mới khủng như này, em dùng con macbook còn phải xách dép cho con máy ở cty này

N.T.S.1802
30-08-17, 03:41 PM
mới cài test thôi mà ram và cpu đã ngốn đến vậy, thôi cất kho, chạy gắng nó hư máy, kiếm con nào nhẹ nhẹ test.

game này phải trên 8GB Ram mới nhằn nổi dưới 8GB thì bó tay luôn đăng nhập xong là đứng hình

wermanhme1990
30-08-17, 04:09 PM
:D ok anh, máy em là máy công ty đầu tư cho chứ không phải máy em nó mới khủng như này, em dùng con macbook còn phải xách dép cho con máy ở cty này
máy công ty dùng việc gì mà cài windows 10 hay thế, thường là windows server hoặc centos, ubuntu.

hanchan
30-08-17, 04:28 PM
máy công ty dùng việc gì mà cài windows 10 hay thế, thường là windows server hoặc centos, ubuntu.

Không công ty đầu tư hẳn máy server cho mình ấy mà ;)

hkmpls
30-08-17, 06:03 PM
cài đặt như video chủ thớt
các bạn tạo thêm 1 card mạng ảo rồi đặt ip bất kỳ theo 192.168.1.... VD: 192.168.1.101
ping chỉ 1ms bạn nào vẫn chưa chạy được pm
fb:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rảnh mình sẽ giúp

royce2k2
30-08-17, 06:25 PM
cài đặt như video chủ thớt
các bạn tạo thêm 1 card mạng ảo rồi đặt ip bất kỳ theo 192.168.1.... VD: 192.168.1.101
ping chỉ 1ms bạn nào vẫn chưa chạy được pm
fb:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rảnh mình sẽ giúp

Bác có bị ping mặc định là 1234 ko ?
Bác để máy ảo là host only hay là nat hat là brideg ?

hkmpls
30-08-17, 07:04 PM
Bác có bị ping mặc định là 1234 ko ?
Bác để máy ảo là host only hay là nat hat là brideg ?

không .để thế nào cũng chạy được

cobemuadong123
30-08-17, 08:16 PM
không .để thế nào cũng chạy được

rãnh teamview giúp mình với bạn. Mình gửi tn facebook rồi đó. Bạn check trong tin nhắn chờ fb di

trong0981
30-08-17, 08:35 PM
mình chạy thì loading xong nó vô đập thẳng cái picture này vô mặt :D

laivanhien
31-08-17, 12:16 AM
thank thớt , game hay đang tìm cách việt hóa.

ZhouJieLun
31-08-17, 08:23 AM
thank thớt , game hay đang tìm cách việt hóa.

Data.zip\config\csv 8-}

N.T.S.1802
31-08-17, 09:52 AM
mình chạy thì loading xong nó vô đập thẳng cái picture này vô mặt :D

Data.zip\config\csv 8-}

vãiddaaya là game đầu tiên em share mà anh em vào rep đến 3 trang :))

thuanphatkb
31-08-17, 10:16 AM

vãiddaaya là game đầu tiên em share mà anh em vào rep đến 3 trang :))

Đến phần đăng nhập , đăng nhập tài khoản mà ko thấy gì cứ đứng im là sao bác nhỉ

hkmpls
31-08-17, 12:22 PM
Đến phần đăng nhập , đăng nhập tài khoản mà ko thấy gì cứ đứng im là sao bác nhỉ

vmware centos chọn card mạng bridged .window disable hết card mạng để mỗi cái card Public rồi đặt ip bất kỳ cho nó

royce2k2
31-08-17, 01:12 PM
Không hiểu sao mình cài bản của chủ thớt thì đăng nhập xong bị đứng hình
Còn cài bản trên t9 thì vào dc nhưng bị ping mặc định 1234
Thấy video chủ thớt ping 2 số mà thèm quá:-<

royce2k2
31-08-17, 04:48 PM

bản của bác có bị ping 1234 không ?

BeeZone
31-08-17, 04:56 PM
Không hiểu sao mình cài bản của chủ thớt thì đăng nhập xong bị đứng hình
Còn cài bản trên t9 thì vào dc nhưng bị ping mặc định 1234
Thấy video chủ thớt ping 2 số mà thèm quá:-

Windows + Centos tắt tường lửa => Windows để 1 card duy nhất kết nối với Centos là ping được 2 số

ZhouJieLun
31-08-17, 07:15 PM
Con này giờ apk vẫn còn lỗi nặng quá, chơi chưa vui =)) thôi chờ bản thương mại rồi chơi :v

cgalaxy
02-09-17, 10:58 AM
bản của bác có bị ping 1234 không ?

nó hiện ping1234 vì bị lỗi file file .lua thôi, ping thực nó thấp lắm, chơi rất phê không bị lag đâu mà lo. Còn muốn xem ping thực sự thì để host-only rồi tạo 1 acc mới, lần đăng nhập đầu tiên nó sẽ hiện ping chính xác , còn từ lần thứ 2 trở đi nó hiện 1234 :D

Cơ mà ram 8gb đổ lên mới chơi được , bị lỗi đứng chỗ màn hình đăng nhập là do bị thiếu ram đấy, có fix kiểu gì cũng bị thôi :))
muốn chiến thì nên đầu tư thêm ram!

Con này giờ apk vẫn còn lỗi nặng quá, chơi chưa vui =)) thôi chờ bản thương mại rồi chơi :v

mình thấy có 2 nhóm làm pri con này rồi này bác, 1 cái vừa mở hôm qua thì mới viet hóa kiểu 30%,dùng sv lỗi ping1234 mà đã có nạp thẻ hoàn chỉnh các kiểu :D
còn 1 nhóm thấy thả thính từ tháng 6 là thanhvan.mobi, chắc việt hóa full rồi,thả thính trên face thì hình ảnh sv chắc bản thuong mại, nhưng chưa thấy open, đợi họ open rồi là có client việt hóa full thôi ;)

cabal12a89
02-09-17, 12:14 PM
các anh cho em hỏi pass của secure CRT của bên mình là gì được không . cái bản có sẵn trong sever em khởi động không được . em cám ơn các anh

tinhcamenter
02-09-17, 12:36 PM
bác nào biết chổ VH không nhỉ :D

N.T.S.1802
02-09-17, 02:31 PM
các anh cho em hỏi pass của secure CRT của bên mình là gì được không . cái bản có sẵn trong sever em khởi động không được . em cám ơn các anh

bạn sử dụng root pass 123456
mình có nói trong video rồi mà

bác nào biết chổ VH không nhỉ :D

bạn giải nén file apk ra thư mục việt hóa nằm ở trong file data.zip giải nén ra rồi việt hóa
phần csv rồi sign lại là dc

hkmpls
02-09-17, 09:23 PM
xin thông báo là server ram 4gb chạy ok nhé. nhưng phải sửa 1 số thứ trong centos với server.
ping 1234 không phải do lỗi trong client .lua. mà là do các bạn config chưa chuẩn trong sv +centos
định làm bài hướng dẫn mà lười .
bạn nào thực sự muốn fix thì pm mình hoặc để lại fb mình giúp

anhhungkiemthe
02-09-17, 11:55 PM
Có bác nào việt hóa và cài rồi cần hỗ trợ về IPA thì cứ ới mình nhé :)))) Lười cài quá, nên chờ con ong chăm chỉ nào đó

BeeZone
04-09-17, 11:05 AM
xin thông báo là server ram 4gb chạy ok nhé. nhưng phải sửa 1 số thứ trong centos với server.
ping 1234 không phải do lỗi trong client .lua. mà là do các bạn config chưa chuẩn trong sv +centos
định làm bài hướng dẫn mà lười .
bạn nào thực sự muốn fix thì pm mình hoặc để lại fb mình giúp

Hình như đoạn code trong .sh có chỗ -Xmx -Xms thấy để 8G. Sửa ở đó hả :D

trong0981
04-09-17, 06:44 PM
nó hiện ping1234 vì bị lỗi file file .lua thôi, ping thực nó thấp lắm, chơi rất phê không bị lag đâu mà lo. Còn muốn xem ping thực sự thì để host-only rồi tạo 1 acc mới, lần đăng nhập đầu tiên nó sẽ hiện ping chính xác , còn từ lần thứ 2 trở đi nó hiện 1234 :D

Cơ mà ram 8gb đổ lên mới chơi được , bị lỗi đứng chỗ màn hình đăng nhập là do bị thiếu ram đấy, có fix kiểu gì cũng bị thôi :))
muốn chiến thì nên đầu tư thêm ram!

mình thấy có 2 nhóm làm pri con này rồi này bác, 1 cái vừa mở hôm qua thì mới viet hóa kiểu 30%,dùng sv lỗi ping1234 mà đã có nạp thẻ hoàn chỉnh các kiểu :D
còn 1 nhóm thấy thả thính từ tháng 6 là thanhvan.mobi, chắc việt hóa full rồi,thả thính trên face thì hình ảnh sv chắc bản thuong mại, nhưng chưa thấy open, đợi họ open rồi là có client việt hóa full thôi ;)

giang mai đồn là nó mã hóa nhé :D

ZhouJieLun
19-09-17, 08:35 AM
con thanhvan.mobi cho tải apk rồi kìa =)) ông nào tải về nghịch đi =))

kidzata
19-09-17, 12:39 PM
nó củng chơi lớn gê mọi người nhỉ // ae cóa ai vọc vạch đc gì chưa

trong0981
19-09-17, 09:32 PM
RE đc mấy file Cry.so thì mới decrypt đc mấy file res của nó nhé. Cũng là mở lậu thôi có điều mua source về làm nên build file có kèm cơ chế encrypt. Bt offcial không có quyền can thiệp sửa đổi file sâu đến vậy.

maximhoa
20-09-17, 02:46 PM
RE đc mấy file Cry.so thì mới decrypt đc mấy file res của nó nhé. Cũng là mở lậu thôi có điều mua source về làm nên build file có kèm cơ chế encrypt. Bt offcial không có quyền can thiệp sửa đổi file sâu đến vậy.

Thế là có lấy đc ít VH nào không bác.

N.T.S.1802
20-09-17, 09:26 PM
đã kéo về xem thử mở ra chẳng thấy việt hóa đâu cả :))
đúng là cao thủ mà

thuanphatkb
21-09-17, 12:03 AM
đã kéo về xem thử mở ra chẳng thấy việt hóa đâu cả :))
đúng là cao thủ mà

Các cao thủ tụ tập nào .......................... chờ ngày em nó ra mắt cả ios nữa .. :D

trong0981
21-09-17, 09:59 AM
như nói rồi ấy, ai biết về disassemble thì sẽ biết cách làm tool decrypt. Còn không thì chịu. Vd nó dùng xor để mã hóa từng bit thì cũng phải biết đoạn key :d.

mà tình hình thấy delay vụ ios hình như cái encrypt hoạt động không tốt trên ios thì phải. :-|

trongprot1
22-09-17, 03:02 AM
Sao game cứ bị lỗi unfortunately .stop working mãi vậy bác . Đang chơi cứ bị văng ra hoài chán quá

ViewFor
30-09-17, 08:00 PM
Thế là có lấy đc ít VH nào không bác.

lấy được full hết việt hóa rồi bác Hòa ạ :D

tomatoes
30-09-17, 08:44 PM

Game này có vẻ ko đc mượt mà lắm,bug vặt khá nhiều.
Còn chôm VH thì có gì mà khó,mã hóa kiểu gì thì cũng phải chạy và giải mã,inject code vào dump ra đc hết :)

anhhungkiemthe
01-10-17, 02:42 PM
Bác share việt hóa mình với :D

N.T.S.1802
01-10-17, 10:08 PM

thuanphatkb
13-10-17, 08:42 AM
Có link ios rồi kìa anh em :D

xử lý thôi ai chôm được client chưa nhỉ :D

trong0981
13-10-17, 08:38 PM
mây ông nào kêu dump đọt ko thấy nói gì nữa nhỉ :D toàn cao thủ mà chỉ dám cmt thôi à 8-}

tomatoes
14-10-17, 11:24 AM
mây ông nào kêu dump đọt ko thấy nói gì nữa nhỉ :D toàn cao thủ mà chỉ dám cmt thôi à 8-}

Người ta bỏ tiền tỷ mua về,công sức VH,ai rảnh ngồi dump ra cho thím.
Cmt để động viên mấy thím thôi,làm đc thì hãy xài :)

ViewFor
14-10-17, 12:43 PM
Người ta bỏ tiền tỷ mua về,công sức VH,ai rảnh ngồi dump ra cho thím.
Cmt để động viên mấy thím thôi,làm đc thì hãy xài :)

Nghe nói ML cà chua đang unpack lại con này

tomatoes
14-10-17, 09:35 PM
Nghe nói ML cà chua đang unpack lại con này
Chắc bộ anh rảnh mà unpack lắm àh? Linh tinh,mấy bé trong clbgames này về sau toàn ở ko mong share,thái độ thì md,tài năng ko có mà chém gió thì thừa.

trong0981
14-10-17, 10:07 PM
Chắc bộ anh rảnh mà unpack lắm àh? Linh tinh,mấy bé trong clbgames này về sau toàn ở ko mong share,thái độ thì md,tài năng ko có mà chém gió thì thừa.

Thanhvan.mobi của bác à mà sao cay cú thế =)). Chỉ đang nói mấy ông vô cmt chém unpack các kiểu mà tới cái ảnh demo cũng chả có chứ ai nói share =)).

cái gì cũng phải bình tõm mà đọc cho kỹ bác ạ. Với e e chả cần ngồi chờ sung rụng bh :D. Biết bao nhiêu ăn bấy nhiêu còn k biết thì bỏ hịa hịa

thuyvu89
14-10-17, 10:21 PM

Bác Tomatoes cho e hỏi bác còn sell bishop cho kiếm thế không ạ

ViewFor
19-10-17, 12:46 AM
Bác Tomatoes cho e hỏi bác còn sell bishop cho kiếm thế không ạ

Thằng đó thì cái gì chả sell , vợ nó sell ý :))

anhhungkiemthe
20-10-17, 09:54 PM
Thánh nào có bản việt hóa rồi hợp tác nha :))))

anhemtb113
01-01-18, 11:57 PM
run online ok nhé chỉ chạy trên linux ping khoảng nhỏ
run sv chiếm hơn 3GB ....

rentokil
11-01-18, 09:42 PM
Bị báo lỗi này làm sao fix các bác ơi?

vitti
28-05-18, 04:06 PM
Có ai biết mã hóa dll không? Con này chỉ cần mã hóa dll nữa là xong

vpssrv
28-05-18, 04:12 PM
Có ai biết mã hóa dll không? Con này chỉ cần mã hóa dll nữa là xong

Cười phát :-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

vitti
28-05-18, 04:17 PM
Cười phát :-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

sao cười? [-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

huycandy
29-05-18, 09:43 AM
sao cười? [-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

.net reactor blablablablabla....

vitti
29-05-18, 10:19 AM
.net reactor blablablablabla....

dùng ko được :( chắc do bản free

huycandy
29-05-18, 06:31 PM
dùng ko được :( chắc do bản free

Ko mua dc thì crack thôi :)))))))))

Palestin
21-05-19, 10:48 PM
mình mở cái securecrt thì bị lỗi, mình mở bản đang cài trong máy thì kết nối bt, chỉ là ko biết lệnh đánh để kết nối,ai biết lệnh đánh như thế nào ko ạ, mình xin cảm ơn

BladeKnight109
21-05-19, 11:27 PM
tốt nhất đừng tốn time vào game này vì lỗi nhiều, lỗi phó bản.... và lỗi nghiêm trọng nhất là hay crash trên android.