PDA

View Full Version : Thảo luận về edit IP Mu Mobile IPA

anhhungkiemthe
24-08-17, 01:37 PM
CLOSED
==> Đã thành công nên mình close topic, admin mod nào đi qua nhờ đóng hộ topic hoặc xóa đi cũng đc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
24-08-17, 02:30 PM
Trước hết thì như tiêu đề, mình lập bài này xin ý kiến thảo luận của các bạn về edit cái IP của Mu Mobile bản dành cho ios.
Trên android chúng ta dùng Apktool và edit phần login website trong smali. Vậy trong IPA làm thế nào?
Mình đã thử đổi đuôi .ipa -> .zip và extract trên nền mac os x, sau đó bung file ra được các file như trong hình. Edit file version.xml ở Data/Raw thì ok, repack và resign ok. Nhưng lại ko tìm thấy phần edit cái ip login như trong bản apk. Mình có thử dùng Hopper Disassembler để disassem file qjmu (định dạng unix excuteable file) và đã tìm ra được ip address, nhưng lại không thể tìm cách edit trực tiếp. Mình nghe nói phải sửa file unity3d nào đó?
Mong các bạn cho ý kiến để cùng nhau phát triển.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

với APK bạn có thể dịch ngược và sửa URL được nhưng chỉ sửa được 1 số dường dẫn, còn 1 số bị mã hóa không thể sửa theo cách thông thường,
IPA cũng thế, theo trong hình thì bạn hãy thử edit với dạng hex code và resign lại xem sao. Mình cũng đang nghiên cứu cái này, nhưng vẫn chưa có kết quả.

anhhungkiemthe
24-08-17, 04:51 PM
với APK bạn có thể dịch ngược và sửa URL được nhưng chỉ sửa được 1 số dường dẫn, còn 1 số bị mã hóa không thể sửa theo cách thông thường,
IPA cũng thế, theo trong hình thì bạn hãy thử edit với dạng hex code và resign lại xem sao. Mình cũng đang nghiên cứu cái này, nhưng vẫn chưa có kết quả.
Mình edit được rồi bạn ạ, giờ thiếu phần mềm thôi, ko có bản hopper disassembler pro, có soft đó là mình edit với build được.

BladeKnight109
24-08-17, 10:37 PM
Mình edit được rồi bạn ạ, giờ thiếu phần mềm thôi, ko có bản hopper disassembler pro, có soft đó là mình edit với build được.

thử dùng các phần mềm edit = mã hex xem được không

anhhungkiemthe
25-08-17, 09:39 AM
thử dùng các phần mềm edit = mã hex xem được không
Mình đã thử với IDA. Nhưng trải nghiệm qua thì thấy Hopper Disassembler là chuẩn nhất. Giờ có bản pro full của nó để save file là ngon rồi.

kelalung
25-08-17, 12:34 PM
Mình đã thử với IDA. Nhưng trải nghiệm qua thì thấy Hopper Disassembler là chuẩn nhất. Giờ có bản pro full của nó để save file là ngon rồi.

Hopper Disassembler có bản nào đầy đủ ko bạn ơi, cho mình xin với! mình cũng muốn lắm mà ko biết gì về thằng APPLE cả

anhhungkiemthe
26-08-17, 09:46 PM
Update cho các bác là mình patch thành công cái QJMU rồi nhé. Còn một file tên global-metadata.dat ko biết có phải edit gì trong đó ko. Giờ phần resign ipa cũng đang vướng.

hoainamqn
02-09-17, 08:35 PM
Update cho các bác là mình patch thành công cái QJMU rồi nhé. Còn một file tên global-metadata.dat ko biết có phải edit gì trong đó ko. Giờ phần resign ipa cũng đang vướng.
Bác đã thành công chưa ạ ? Chia sẻ cho ae với.

anhhungkiemthe
02-09-17, 09:23 PM
Bác đã thành công chưa ạ ? Chia sẻ cho ae với.
Mình đã thành công rồi nhé.
(vẫn chưa đủ 30char à)

votam2x
02-09-17, 10:59 PM
Windown vẫn có thể edit đc ipa mà nhỉ :)>-

anhhungkiemthe
02-09-17, 11:07 PM
Windown vẫn có thể edit đc ipa mà nhỉ :)>-
Tất nhiên có thể dùng window để pack, mỗi tội nhà ko có gì ngoài điều kiện :)))) và để sign ứng dụng cài qua OTA (itms-services) thì cần phải dùng đến macos đấy :)

votam2x
02-09-17, 11:22 PM
Tất nhiên có thể dùng window để pack, mỗi tội nhà ko có gì ngoài điều kiện :)))) và để sign ứng dụng cài qua OTA (itms-services) thì cần phải dùng đến macos đấy :)
:big_smile:
.................................................. ...................

anhhungkiemthe
04-09-17, 12:41 AM
UPDATE LÀ THÀNH CÔNG TRONG IOS RỒI NHÉ :)))))

The Gamer
04-09-17, 03:06 AM
windows edit bt có gì đâu nhỉ
có sign là cần mac thôi
ai pro sign đậy đê :))