PDA

View Full Version : [Share] Kiếm Tiên - Bản Odin Wrath ( Reup của Bác Tuấn )

kidzata
23-08-17, 10:28 PM
Download:
Server + CentOS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Full UnPack :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Việt Hóa Item
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là bản Việt hóa tạm thời cho A.E nào vọc game !

Bỏ 2 file đấy vào Data

Chỉnh sửa file Languagecfg trong folder Bin

[main]LanguageCodePage=65001
//µ¥´Ê ¶Ï´Ê»»ÐÐ 1 Ϊ¿ªÆô 0 Ϊ¹Ø±Õ
EngineComposing=0

IP CentOS : 192.168.1.88

IP Win : 192.168.1.77
Đăng nhập CentOS : root pass tuan565

Lệnh khởi động CentOS : ./ar

Đăng kí tài khoản ở web : 192.168.1.88

Chỉnh lại IP trong LauncherCfg/NewUpdateInfo

<Loginserver ip="192.168.1.77" port="30002" zoneid="1" name="LocalHost"/>

Patch Fix Launcher tự động update
- Giải nén folder vừa tải về, copy 2 file trong đấy bỏ vào LauncherCfg

Fix lỗi bật Launcher bị lỗi side - by - side

Lệnh GM
- Đánh lệnh [ /setpower ] trên khung chat để kích hoạt GM và đánh các lệnh dưới đây

/setlevel 100 Lên cấp 100
/setgold 9999 Thêm 9999 KNB vào nhân vật, thêm bao nhiu tùy ý[

/setmoney 2000000 Thêm 2tr vàng vào nhân vật
/addgive 5000 Thêm 5k Salary

/addpet 1016 1 1 1016 là ID của Pet, bạn có thể tìm ở file Pet.slk trong Server, 1 -1 đằng sau là số lượng và đời của Pet
/setpetgrowthrate 2500 Chỉnh lại độ trưởng thành của pet, gọi pet ra trước sau đó đánh lệnh, max là 60k hơn sẽ lỗi Pet
/setpetquality 4 Chỉnh Pet lên Hoàn Mỹ - Gọi pet ra trước, nhưng thứ liên quan đến pet đều gọi ra
/setpetlevel 100 Chỉnh level của pet, chỉ hơn nhân vật được 10 level

Hướng dẫn :

VMware :
- Vào tab Edit chọn [ Virtual Network Editor ]
- Chọn VMnet 8 [ Chọn Host - Only ]
- Phần Subnet IP [ 192.168.1.0 ]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- CentOS và Windows vào setting chọn Network Adapter [ VMnet8 ]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Chọn RAM cho Windows [ 512 MB là mặc định, có thể nâng lên 2Gb để chạy nhanh hơn ]

- Chạy CentOS trước [ Login: root Pass: tuan565 ]
Lệnh chạy CentOS

./ar

- Tiếp theo là chạy Windows [ bấm start trên Desktop của Windows - đợi gamesaveserver chạy như hình là OK ]

--------------------------------------------------------------------------------------------------

Thời trang khảm được ngọc [ Hình ảnh lấy từ HiTEC Studio ]

Việt hóa Chuẩn

Credit : Tuan565
----------------------------------
Credit : HiTEC Studio

Facebook: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình không nhận cài đặt hộ với bất kỳ hình thức nào !
Ở trên có Hướng dẫn, còn lại các bạn tự tìm hiểu !
Những thứ mình share thì sẽ UP lên đây!

beangacon
23-08-17, 11:16 PM
Download:
Server + CentOS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Full UnPack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thời Trang Khảm Ngọc !

client link die rồi bác ơi 30000000000

Tuan565
23-08-17, 11:35 PM
Link Client dính bản quyền rồi . mấy cái game có bản quyền eng tốt nhất tránh bọn host vs url shortener eng ra ko là thời gian nó quét sạch
Chơi bọn nga ngố tốt hơn

N.T.S.1802
23-08-17, 11:37 PM
up lại link client đi bác ơi :))

kidzata
24-08-17, 12:01 AM
up lại link client đi bác ơi :))

KaBuTo
24-08-17, 12:25 PM

lỗi này sao các bác ơi

kidzata
24-08-17, 09:00 PM

lỗi này sao các bác ơi

Download cái này về và cài đặt nhé bác !

ahuhdc01
24-08-17, 10:50 PM
Sao em chạy file Launch thì nó cứ bắt update vậy bác.Bác cho em xin file NewUpdateInfo đã sửa của bác dc hok ?

kakashiktvn
24-08-17, 11:17 PM
Download:

Client Full UnPack :

Thời Trang Khảm Ngọc !

Credit bản Update :HiTEC Studio

Bác thớt có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không, bọn mình toàn newbie không biết làm s cả, ngồi mò điên loạn cũng k xong đựoc cái server :(

kidzata
25-08-17, 01:29 AM
Bác thớt có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không, bọn mình toàn newbie không biết làm s cả, ngồi mò điên loạn cũng k xong đựoc cái server :(

Đã cập nhật hd cho a.e rồi đó !

chingfong
25-08-17, 03:25 AM
Mình làm đúng như hướng dẫn nhưng bị lỗi như này ko connect đc vào server.

còn đây là bên Centos

ping đến 2 server đều ok hết

KaBuTo
25-08-17, 12:26 PM
Download cái này về và cài đặt nhé bác !

máy em có sẵn cái đó rồi bác mà vẫn bị

lamborghini94
25-08-17, 03:12 PM
bác nào k vào được bằng launcher thì vào trong bin, tìm serverlist.ini sửa ip, rồi chạy game bằng cái start bat nha

ahuhdc01
25-08-17, 08:59 PM
Mọi thứ đều ok nhưng Login là bị lỗi Không kết nối server.Chắc xót file client chưa config IP chăng.huhu

ngtkien
26-08-17, 10:16 AM
Có cần làm gì mới gõ lệnh GM được không vậy bạn? :v mình gõ mà nó chả thấy gì hết :D:D.

kenjidraw
26-08-17, 10:59 AM
Có cần làm gì mới gõ lệnh GM được không vậy bạn? :v mình gõ mà nó chả thấy gì hết :D:D.

bác check xem file ServerConf.ini trong server, EnableSetPower = 1 chưa nhé,

Shame
26-08-17, 01:05 PM

còn đây là bên Centos

Bác thử sửa thế này coi

Bin\Client\ServerList.ini
node server normal LordKalren 192.168.1.77 30002 9 1

Mình có bị lỗi tên lúc tạo nhân vật. Thoát unikey đi rồi tạo lại thì fixx được. Share cho bác nào cần

namqwer16
26-08-17, 04:20 PM
đặt đc cái tên khó quá

kidzata
27-08-17, 08:35 AM
Có cập nhật Việt Hóa cho a.e ở đầu bài ! Chỉ việt hóa 1 số thứ còn lại a.e tự quẩy

KaBuTo
27-08-17, 09:34 AM
bác ơi acc bị nhốt trong phòng confinement room thì lam sao thoát ra ?

với lại list item exalted nằm ở đâu vậy bác ?
có còn thêm lệnh GM nào ko :V

namqwer16
27-08-17, 05:21 PM
bác ơi acc bị nhốt trong phòng confinement room thì lam sao thoát ra ?

với lại list item exalted nằm ở đâu vậy bác ?
có còn thêm lệnh GM nào ko :V

/addpet X 1 Y - Adding a Pet to your Character, where X is the PetID, and Y is the PetGeneration(Goes up to around 200). You can find a list of Pets in Pet.slk.
/setpetquality X - Changing your Pet's Quality (Must be summoned), where X is between 0-4 (4 = Perfect)
/setpetgrowthrate X - Changing your Pet's Growth, where X is the growth to set. 65500~ is the max. (Must be summoned)
/setpetnature X - Changing your Pet's Nature/Emo/Passive where X is between 0-7. Excited = 3, Strength = 6, Forthright = 7, Calm = 5, etc. (Must be summoned)
/setpetclever X - Changing your Pet's fortification Level, where X is the level. Fifteen is the max you can go unless you know how to increase it. (Must be summoned)
/setpetgeneration X - Changing your Pet's geneation, where X is the Generation Value. (Must be summoned)
/setpetskill X Y - Change your Pet's Skill slot (0-8) to the SkillID specified as Y. (Must be summoned)
/setpetgender X - Change your Pet's Gender (0/1 - Male/Female)
/addpetexp X - Add X amount of EXP to your pet.
/setpetlevel X - Change your pet's level to the value of X.
/setserverlevel X - Changes the ServerLevel to the value of X. (Requires a Full reboot of the Server)
/forceclose - Closes down the server completely & instantly.
/bull Text - Broadcast's a Text Message on the Screen (Does not support Spacing)
/additem X Y - Adding an item to your Character, where X is the itemID, and Y is the quantity. You can find a list of Items in Item.Slk / Gem.Slk / Armour.Slk / Weapon.Slk. (Developer Gear starts at 39000 and onwards)
/addexp X - Add EXP to your Character.
/setlevel X - Set the level of your Character to the value of X.
/setmoney X - Add X amount of Money/Coins to your character.
/setgold X - Add X amount of ZEN to your character.
/addgive X - Add X amount of Salary to your Character.
/addrider X - Add Mount to your Character where X is the MountID. A list of MountIDs can be found in Rider.Slk
/addlastpoint X - Add X amount of Attribute Points to your character.
/addskill X Y - Add Skill to your Character where X is the SkillID and Y is the Level of the skill.
/addguildoffer X - Add X amount of Contribution to your Character in your Guild.
/addguildvalue 2 X - Add X amount of Development points to your Guild.
/addguildvalue 6 X - Add X amount of Fund points to your Guild.
/addstatus X - Add a Status to your Character where X is StatusID.
/addtitle X - Add a Title to your Character where X is TitleID
/resetplayer - Instantly refreshes your HP/MP/XP.
/resetlevel 1 X - Downgrade your Level to the value of X
/addgodvalue X - Adds X amount of Deity to your character.
/calhshero - Instantly updates the Statue-Power Rankings.
/changename Text - Changes your Name.
/killtarget - Instantly kills the Targeted Unit/Player/Monster
/addappoint X - Adds X amount of Cosmos Points to your Character. (GoF+)
/addbuildvalue X - Adds X amount of Resources to your Guild's Building. (GoF+)

[B] Chỉnh đi phụ bản 1 mình
Tìm tất cả các file có enter ở cuối r tìm với mã if $team_count sửa 3 thành 1
sao mình chỉnh sự kiện về hết kênh 4 mà k vào đc nhỉ , ai làm ví dụ 1 cái hộ với

trungviet
29-08-17, 08:21 PM
Cái phần chỉnh subnet IP VMnet 8 192.168.1.0 giờ ip máy thật đã là 192.168.1.x thì làm sao nhỉ

Tuan565
29-08-17, 08:30 PM
Cái phần chỉnh subnet IP VMnet 8 192.168.1.0 giờ ip máy thật đã là 192.168.1.x thì làm sao nhỉ

Để Network ở máy ảo là Bridged là được . Ko để như trong video nhé :D

ZhouJieLun
29-08-17, 08:31 PM

Bác thử thay cái network adapter thành bridged xem sao :D

GOVietNam
29-08-17, 09:04 PM
Lúc mình đặt tên nhân vật toàn bị báo tên đã tồn tại dù gõ bất cứ tên gì. Xong có 1 lần hên xui lại tạo được 1 con Slayer. Sau đó ko tài nào đặt tên nhân vật được. Đây là lỗi gì vậy các bác?

herovn1994
29-08-17, 09:13 PM
Thiếu database.bạn thử đặt nội dung SxxxHxxx còn ko đặt tên viết hoa 1 2 chữ

kidzata
29-08-17, 09:37 PM
Dùng Navicat kết nối vào Database tự chỉnh lại tên nhân vật !

KaBuTo
29-08-17, 11:26 PM
sv có đồ GM ko bác :v

với lại bác hd lên exalted đc ko ạ ^:)^ bỏ lâu quá bh mò gần 1 ngày chưa ra

em cảm ơn :D

herovn1994
30-08-17, 08:13 AM
id từ 39101-39113 đồ GM ..............................

KaBuTo
30-08-17, 10:06 AM
chỉnh time của đồ ở đâu vậy bác ? :D

Shame
30-08-17, 09:48 PM
Lúc mình đặt tên nhân vật toàn bị báo tên đã tồn tại dù gõ bất cứ tên gì. Xong có 1 lần hên xui lại tạo được 1 con Slayer. Sau đó ko tài nào đặt tên nhân vật được. Đây là lỗi gì vậy các bác?

ấn Enter nhé, đừng bấm Complete

filkfire
30-08-17, 11:20 PM
Làm cái bản mới mà có mấy pét Aphrodire + Dark venus + Linadro đi bạn
Phiên bản tên gì thì mình quên rồi hồi đó có chơi sv free Devastation phê lắm mà hok biết cài off

khang2013
31-08-17, 06:18 PM
Ai chỉ e chỉnh đâu đẻ đi dược mấy cái Q 1 người với , chơi off có mình ko đi đâu đc=))

Shame
31-08-17, 09:51 PM
[B] Chỉnh đi phụ bản 1 mình
Tìm tất cả các file có enter ở cuối r tìm với mã if $team_count sửa 3 thành 1
sao mình chỉnh sự kiện về hết kênh 4 mà k vào đc nhỉ , ai làm ví dụ 1 cái hộ với

bạn này hướng dẫn rồi đấy thôi! bạn có làm theo thử chưa

KaBuTo
31-08-17, 10:41 PM

exp sv nằm ở mục nào vậy bác ơi :D:D:D

khang2013
01-09-17, 08:29 AM

chi tiết hộ e cái đc ko . mới vọc chả biết j cả:D

KaBuTo
01-09-17, 10:45 AM
chi tiết hộ e cái đc ko . mới vọc chả biết j cả:D

vào server rồi vào mục search rồi tìm chữ " enter" ở gần cuối.

sau đó mở từng file ctrl + F để search " if $team_count " rồi sửa 3 thành 1

thienvinh12312
01-09-17, 11:39 PM

còn đây là bên Centos

bác ơi bác fix đc chưa, mình cũng bị giống y như bác, ping ok hết nhưng vào không đc.
Có ai biết fix lỗi này không ^:)^^:)^

Shame
03-09-17, 10:23 AM
bác ơi bác fix đc chưa, mình cũng bị giống y như bác, ping ok hết nhưng vào không đc.

Bác thử sửa thế này coi

>>Bin\Client\ServerList.ini
node server normal LordKalren 192.168.1.77 30002 9 1

vào game bằng start.bat

haipham1134421
04-09-17, 12:34 PM

Xem lại cái sever đã chạy ./ar chưa .
Gét cái là tạo nhân vật khoai !!

Nch93
05-09-17, 12:06 AM
Thế quái nào mình ping 192.168.1.88 và .77 đều ok mà vào 192.168.1.88 tạo tk đều không kết nối vào được vậy ta

ahuhdc01
05-09-17, 03:46 PM
Thế quái nào mình ping 192.168.1.88 và .77 đều ok mà vào 192.168.1.88 tạo tk đều không kết nối vào được vậy ta

Chuyển Network Adapter trong máy Ảo sang loại Bridge là dc bác ak.Em bị rùi chuyển sang giờ vào dc rùi

zthanhbinhxz
05-10-17, 08:01 PM
Bác nào giúp em vụ này với : Ping vào Win .77 thì được mà sao Ping vào CentOS .88 thì lại không được, đã đổi net các kiểu mà vẫn không PIng được.

sockgametk
29-10-17, 12:44 PM
sv mình cài ok hết rồi. xài client của tuan565 là ok k lỗi. đã chạy được mấy cái cosmos, exlated.. ai cần gì pm fb ducle8110 mình giúp cho