PDA

View Full Version : Có anh em nào bị tên này xin 500k và chuyên đi phá các mu ???

Jackma2000
23-07-17, 05:59 PM
chào anh em !
Mấy hôm nay thấy 1 tên pm đòi 500k ko thì game sẽ diss
làm mấy mu thấy tên này đều pm xin tiền đểu không cho quay ra phá treo titanlinksv
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
anh em nào đã khắc phục xin chỉ giúp và điều tra kẻ chuyên đi phá hoại xin tiền đểu này !!

thuong10c8
23-07-17, 06:30 PM
Cậu dùng server nào mà bị nó phá vậy?
Kiểm tra lại VPS hoặc là kiểm tra lại sv của ai bảo người đó fix.

Jackma2000
23-07-17, 06:35 PM
Mình dùng sv của eck
Chắc đang bận gọi k nghe máy
Nó dùng lệnh %n disconect titanlink thì phải
Đang chơi đến cùng với nó
Chả sợ gì
Nó xin đểu 500k k cho nó phá ddos cả tên miền xong chơi vào titanlinksv

thuong10c8
23-07-17, 07:38 PM
Theo dõi chân thành. mong muốn biết rõ vẫn đề này từ đâu không thì. ss6 sẽ lại đi vào thời kì bế tắt

Cái này nếu không nhầm thì lỗi của Positem

Jackma2000
23-07-17, 07:41 PM
Có bạn Tuấn bên hp có bị và chia sẻ nó dùng ký tự đặc biệt và tạo nv ký tự dài
Phải có code check sql để fix
Trước bk và hieunova và eck đã fix
Nhưng giờ eck đang bận gọi không được nên đành chờ
Thà ngồi đợi tìm cách fix chia sẻ k chịu bị kẻ xấu xin đểu 500k
Nó đã phá là nó phá đến cùng k tha
Mình thì chơi đến cùng không sợ
Và cái tên mucuuthien cũng đc vào danh sách đen
Nick clbgame là kenh14 gs mucuuthien đang dùng do thaovy dv
Kết bạn face mình mình chặn luôn.

tanlockgvn
23-07-17, 08:18 PM
Có bạn Tuấn bên hp có bị và chia sẻ nó dùng ký tự đặc biệt và tạo nv ký tự dài
Phải có code check sql để fix
Trước bk và hieunova và eck đã fix
Nhưng giờ eck đang bận gọi không được nên đành chờ
Thà ngồi đợi tìm cách fix chia sẻ k chịu bị kẻ xấu xin đểu 500k
Nó đã phá là nó phá đến cùng k tha
Mình thì chơi đến cùng không sợ
Và cái tên mucuuthien cũng đc vào danh sách đen
Nick clbgame là kenh14 gs mucuuthien đang dùng do thaovy dv
Kết bạn face mình mình chặn luôn.
hôm trước sv mình thì thằng em có xích mích gì với thánh nào trên fb, kiểu cmt qua lại gì trên fb gây mất lòng thế là bị chơi ngay vào server
nói chung giờ giang hồ hiểm ác, hôm trước thấy ai trên fb tuyển ng vào team mà phải biết cơ bản ddos, hack server...

Jackma2000
23-07-17, 08:30 PM
Eck giờ đang đi du lịch t3 mới về
Giờ bị phá thế này k kêu ai dc rồi ;))

heroviet2301
23-07-17, 09:09 PM
Đọc Logs titanlink lúc đó mới biết nguyên nhân do đâu mà Fix, crash Titanlink nó có nhiều nguyên nhân, tên ký tự đặc biệt chỉ là một phần thôi.

Jackma2000
23-07-17, 09:41 PM
Ngày hôm nay nó phá bay titanlink 6 lần
Tắt bật tắt bật :))
Anh em đang dùng gs của eck đã ai bị chưa nhỉ
Đợi eck đi tuần trăng mật thailand rồi về fix :))

heroviet2301
23-07-17, 09:43 PM
HerroViet có bị phá như vậy lần nào không cậu ?

Hơn một năm trước khi bắt đầu thuê sv của bladeknight109 thì bị phá bằng cách tạo nhân vật chứa ký tự đặc biệt, hieunova lúc đó viết cho query dài để lọc ra tên nhân vật chứa ký tự đặc biệt, xóa đi và fix lại từ titanlink, gs không cho tạo tên chứa ký tự đặc biệt nữa.

thuong10c8
23-07-17, 10:11 PM
Hơn một năm trước khi bắt đầu thuê sv của bladeknight109 thì bị phá bằng cách tạo nhân vật chứa ký tự đặc biệt, hieunova lúc đó viết cho query dài để lọc ra tên nhân vật chứa ký tự đặc biệt, xóa đi và fix lại từ titanlink, gs không cho tạo tên chứa ký tự đặc biệt nữa.

Hướng dẫn fix kí tự đặc biệt đi cậu?

tanlockgvn
23-07-17, 10:14 PM
Ngày hôm nay nó phá bay titanlink 6 lần
Tắt bật tắt bật :))
Anh em đang dùng gs của eck đã ai bị chưa nhỉ
Đợi eck đi tuần trăng mật thailand rồi về fix :))
mình củng dùng server của eck nhưng chưa bị kiểu này, có đổi code nạp thẻ lấy thẻ thì có, 1 lần bị hack vào thẳng vps :D

Jackma2000
23-07-17, 11:01 PM
Trc cũng bị hack thẻ
Sau giờ nó phá cả sv
Nó vừa vào quảng cao muthientu.vn mai open
Giờ đợi eck du lịch về xem sao

thuong10c8
23-07-17, 11:09 PM
Trc cũng bị hack thẻ
Sau giờ nó phá cả sv

Được cái skin của diễn đàn với trang tk đẹp, share được không bạn?
:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Jackma2000
23-07-17, 11:25 PM
mu của nó vào phá mà
của mình đâu mà share :d giờ đang ngồi canh đây
đang canh log thấy đoạn này trong titanlink sv
17:04:08 UPDATE Character SET Inventory=? WHERE Name='iiiiiiiiii'
17:04:08 UPDATE Character SET MagicList=? WHERE Name='iiiiiiiiii'
17:04:08 UPDATE Character SET Quest=? WHERE Name='iiiiiiiiii'
HOANGTU_ECK94 ItemSerialCreateRecv

ngoctan
23-07-17, 11:28 PM
Trc cũng bị hack thẻ
Sau giờ nó phá cả sv
dương đông kích tây nói thằng này đập thằng khác ngó vậy thằng này ngó bộ tốt có khi quãng cóa thằng này để nó open rồi mình tới đập thằng kia

Jackma2000
23-07-17, 11:32 PM
giờ có trong tay 3 mu đang danh sách đen
mà thôi kệ họ phá mình koi như họ đã có ý đồ
phá dc nó sẽ không tha
giờ ngồi xem lỗ hổng ở đâu chờ ng dv fix thôi

ngoctan
24-07-17, 12:08 AM
Mình cũng từng bị dạng như thế này khi dùng sv eck..
1. Tạo tên ký tự đặc biệt như là MongCai, hay 1 tên như tạo nhân vật bt trong db thực sự ko có 1 tên hay tài khoản liên quan gì đến tên đó
2. Tên ký tự đặc biệt như MongCÁi thì hắn sell item full các kiểu, cả sv đều nhìn thấy nhưng ko hiện đc vị trí sub. Đặc biệt hơn là đồ socket nó post lên hiện dòng sk. Trong khi sv eck mình đang dùng khi sell item nó ko hiển thị như thế

Mình đã từng bị 2 vấn đề trên như thế và có pmm Eck sau 1 ngày eck hoàn thành bảng update 52 ver1 hiện tại là lên đc ver2. Kể từ khi mình update lênn 52 thì không còn bị nữa. Không biết bạn đã update chưa nhỉ ??? Còn về titanlink bị tắt thì mình không bị bao giờ và pmm xin 500k cũng chưa. Chỉ có chửi nhau khiêu khích ở game để tìm log nó mà chặn

Khi bị nó phá, mình chỉ check đc ip của nó từ 1 tên nhân vật thường, còn lại hoàn toàn ko có 1 log liên quan nào tới hắn cả, ngay cả post chat lên sv của nó nc với mem trong game mình cũng ko tìm ra. Đã có ip và khóa luôn ổ cứng kể từ đó update lên 52 đến nay đc 2 tháng mình vẫn ổn và chưa từng bị nữa

P/s: nick clb mình mượn dùng của người anh. Xưa giờ vẫn chưa cmt vào 1 bài viết nào, nhưng hnay mới đọc đc topic này mình xin mạn phép cmt như trên. Có gì sơ xảy mong các pro đừng chém :D

Jackma2000
24-07-17, 12:51 AM
Mình cũng từng bị dạng như thế này khi dùng sv eck..
1. Tạo tên ký tự đặc biệt như là MongCai, hay 1 tên như tạo nhân vật bt trong db thực sự ko có 1 tên hay tài khoản liên quan gì đến tên đó
2. Tên ký tự đặc biệt như MongCÁi thì hắn sell item full các kiểu, cả sv đều nhìn thấy nhưng ko hiện đc vị trí sub. Đặc biệt hơn là đồ socket nó post lên hiện dòng sk. Trong khi sv eck mình đang dùng khi sell item nó ko hiển thị như thế

Mình đã từng bị 2 vấn đề trên như thế và có pmm Eck sau 1 ngày eck hoàn thành bảng update 52 ver1 hiện tại là lên đc ver2. Kể từ khi mình update lênn 52 thì không còn bị nữa. Không biết bạn đã update chưa nhỉ ??? Còn về titanlink bị tắt thì mình không bị bao giờ và pmm xin 500k cũng chưa. Chỉ có chửi nhau khiêu khích ở game để tìm log nó mà chặn

Khi bị nó phá, mình chỉ check đc ip của nó từ 1 tên nhân vật thường, còn lại hoàn toàn ko có 1 log liên quan nào tới hắn cả, ngay cả post chat lên sv của nó nc với mem trong game mình cũng ko tìm ra. Đã có ip và khóa luôn ổ cứng kể từ đó update lên 52 đến nay đc 2 tháng mình vẫn ổn và chưa từng bị nữa

P/s: nick clb mình mượn dùng của người anh. Xưa giờ vẫn chưa cmt vào 1 bài viết nào, nhưng hnay mới đọc đc topic này mình xin mạn phép cmt như trên. Có gì sơ xảy mong các pro đừng chém :D

Hiện tại mình đang dùng update 52v2 mới nhất
Theo như bạn nói có khả năng nó tạo nv ký tự đặc biệt và không xem được thông tin cũng như tìm ra ip của thằng phá.
Ngồi canh sáng giờ nó cho 6 phát die titanlink
Gọi eck nhưng đang đi vắng
Hiện tượng này mới bị hôm qua nó xin 500k k cho nên nó phá
Còn cả hiện tượng là bị đá tên miền đang hđ bỗng báo hết hạn..
Bạn có cao kiến gì xin chỉ giúp tks?

duongsonbn
24-07-17, 01:03 AM
Êck đang đi Đã Năng thì căng nhỉ :(

Jackma2000
24-07-17, 01:09 AM
Êck đang đi Đã Năng thì căng nhỉ :(

Uh t3 Mới về
Vừa bị thằng kia cắn phát nữa treo cả titanlink nữa rồi :))

heroviet2301
24-07-17, 08:35 AM
Tốt nhất là im lặng, đừng post gì lên đây để nó thấy nó hả hê !

thuong10c8
24-07-17, 08:58 AM
Tạm thời tắt chức năng post đi sẽ hết bị

knight06
24-07-17, 11:14 AM
chạy titan phải tách cái exdb ra , tuyệt đối ko chạy chung, còn bug thì titan nhiều lắm, gốc thì vẫn còn đỡ, source scf share ở trạng thái ko hoàn chỉnh, nếu các bạn ghép thêm zteam vào thì cứ gọi là đã phiền còn loạn

tanlockgvn
24-07-17, 11:50 AM
chạy riêng titanlinkJoinserver + TitanDataServer + PostSErver + ExdbServer thằng nào bị crash thì fix thằng đó bạn cứ làm vậy đi nếu bị crash thằng nào PM skype mình đánh giá thử đưa ra phương <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
server của eck đã tách mấy thành phần này ra chạy riêng hết rồi.
mình nhớ thời các server season thấp có file nào đó trên server qui định những ký tự hay tên nhân vậy ko được phép đặt thì phải
các sv season 6 hiện giờ ko thấy chỉ có file badsyntax.txt hình như là từ cấm chat nhỉ