PDA

View Full Version : [KT] Share toàn bộ sever kiếm thế và tool mình đang có

hieu0071990
20-07-17, 11:44 AM
mình theo kiếm thế lâu rùi chắc hơn 8 năm ấy nhĩ ,hiện tại mình ko có nhiều time để chơi hay phát triển nó hi vọng có cao nhân nào làm tiếp cho anh em có thêm 1 sever mới hoàn thiện hơn mọi người ủng hộ thì mình share nó là toàn bộ kiến thức của bản thân về KT mình gà lắm ko pro đâu toàn di cóp nhặt nhưng nó với mình cả gia tài nhưng vì cộng đồng mình muốn share cho ae phat triển thêm trong này có rất nhiều sever từ cổ đến mới, có cái ngu hăn máu di mua của tùng chùa :))) về toàn rác :)) thẻ tân thủ éo có hahaha, phải tữ chép qua, có hướng dan add đồng cho ai ko bik add, có video đầy đủ cho newbie và note do mình ghi luôn nhé ,gb khá lớn nên ae nghi mình có nên up không nó tầm 70gb :)) , ae comt xem ,trong này có sever thương mại của toàn bản này khá ngon nhưng xin phép ko share :)) vì ảnh hướng đến làm ăn của toàn mình ko muốn chữi há há ,ae ũng hộ mình sẽ tranh thủ up lên .
p/s tropng cái ổ mình có sever của satthu đầy đủ có hỏa kì lân , còn các sever sau này có sài dc ko thì chưa bik vì đồ lóa cả mắt :)) chả quan tâm gì boss ,mình có scrip của hỏa kì lân muốn có bos gì phải bỏ nó vào gọi ra moi có nhưng gọi ra ko biết có sài dc ko thì mình ko bik mình gà lắm :) ,nhiều bạn hỏi mà link o diễn dàn lậu rùi nên nó die hết rùi đây có thể giúp cho new bie có lại các sever cũ để test hay lấy scrip ^^.
link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> part 1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> part 2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> part 3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

titanok
20-07-17, 02:58 PM
Up lên đi bác oiwiiiiiiiiiiiiiiii 30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

khangcracker
20-07-17, 03:00 PM
Hóng bác up hoặc send qua mail em xin về vọc ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu0071990
20-07-17, 03:12 PM
Hóng bác up hoặc send qua mail em xin về vọc ạ
up qua email chắc tới tết cũng chua hết :))
thế mn muốn mình up lên chỗ nào fshare nhé ^^

titanok
20-07-17, 03:31 PM
Up fshare đi bác ơi hehehe 30 chả cassssssssssssssssssssss

trungjx
20-07-17, 05:11 PM
hóng cái KT 2 :))))))))))))))))

hanjkate
20-07-17, 06:42 PM
hóng kiếm thế 2 của bác :D
30 chả

hxhhxhz
20-07-17, 08:15 PM
mình theo kiếm thế lâu rùi chắc hơn 8 năm ấy nhĩ ,hiện tại mình ko có nhiều time để chơi hay phát triển nó hi vọng có cao nhân nào làm tiếp cho anh em có thêm 1 sever mới hoàn thiện hơn mọi người ủng hộ thì mình share nó là toàn bộ kiến thức của bản thân về KT mình gà lắm ko pro đâu toàn di cóp nhặt nhưng nó với mình cả gia tài nhưng vì cộng đồng mình muốn share cho ae phat triển thêm trong này có rất nhiều sever từ cổ đến mới, có cái ngu hăn máu di mua của tùng chùa :))) về toàn rác :)) thẻ tân thủ éo có hahaha, phải tữ chép qua, có hướng dan add đồng cho ai ko bik add, có video đầy đủ cho newbie và note do mình ghi luôn nhé ,gb khá lớn nên ae nghi mình có nên up không nó tầm 70gb :)) , ae comt xem ,trong này có sever thương mại của toàn bản này khá ngon nhưng xin phép ko share :)) vì ảnh hướng đến làm ăn của toàn mình ko muốn chữi há há ,ae ũng hộ mình sẽ tranh thủ up lên .
p/s tropng cái ổ mình có sever của satthu đầy đủ có hỏa kì lân , còn các sever sau này có sài dc ko thì chưa bik vì đồ lóa cả mắt :)) chả quan tâm gì boss ,mình có scrip của hỏa kì lân muốn có bos gì phải bỏ nó vào gọi ra moi có nhưng gọi ra ko biết có sài dc ko thì mình ko bik mình gà lắm :) ,nhiều bạn hỏi mà link o diễn dàn lậu rùi nên nó die hết rùi đây có thể giúp cho new bie có lại các sever cũ để test hay lấy scrip ^^.

xin 1 bản chuẩn các hoạt động được hem ạ
tks nhìu ạ

hieu0071990
20-07-17, 08:27 PM
xin 1 bản chuẩn các hoạt động được hem ạ
tks nhìu ạ

bản tùng chùa là bản tốt hoat động ok đó bạn vì ko có patch tốt thôi nhưng lỗi mình fix hết rùi, ko bik mấy tháng trước share ai cũng pi lỗi :))) , chạy trên máy ảo là hạn chế lổi nhất rùi đó bạn, mình chi giu~ dc 1 ban thương mại của toàn là tốt nhất nhưng cũ lắm nhưng ko lổi hoat dong ok, so voi những gì mình có nó thua xa lắc ai muốn cái mới chắc ko thích đâu, với lại share bản đó có gì toàn chửi :)) trước toàn bán rẻ lắm vì ai mua cung share choi off nên giờ bản nảo cũng 4 đến 5tr , nếu bạn mua 4 den 5tr bạn dám share free ko :)) , mình sợ anh hưởng như cái KT2 share nhưng bàn KT the one ngon nếu chiu khó dev 1 tý đó bạn , đợi link nhé tối mình mới up dc mn thong cảm vì sáng mình dùng máy up lên chắc chết :)) ko làm gi dc

viptai
20-07-17, 08:52 PM
bản tùng chùa là bản tốt hoat động ok đó bạn vì ko có patch tốt thôi nhưng lỗi mình fix hết rùi, ko bik mấy tháng trước share ai cũng pi lỗi :))) , chạy trên máy ảo là hạn chế lổi nhất rùi đó bạn, mình chi giu~ dc 1 ban thương mại của toàn là tốt nhất nhưng cũ lắm nhưng ko lổi hoat dong ok, so voi những gì mình có nó thua xa lắc ai muốn cái mới chắc ko thích đâu, với lại share bản đó có gì toàn chửi :)) trước toàn bán rẻ lắm vì ai mua cung share choi off nên giờ bản nảo cũng 4 đến 5tr , nếu bạn mua 4 den 5tr bạn dám share free ko :)) , mình sợ anh hưởng như cái KT2 share nhưng bàn KT the one ngon nếu chiu khó dev 1 tý đó bạn , đợi link nhé tối mình mới up dc mn thong cảm vì sáng mình dùng máy up lên chắc chết :)) ko làm gi dc úp lên cái gì mới đó bạn, chứ đã share rồi, úp lại cũng như ko.
mà kiếm thế giờ còn ai chơi đâu mà bán nhỉ? một thời để cho vng hút máu gần chục triệu vào kiếm thế.

hieu0071990
20-07-17, 09:01 PM
úp lên cái gì mới đó bạn, chứ đã share rồi, úp lại cũng như ko.
mà kiếm thế giờ còn ai chơi đâu mà bán nhỉ? một thời để cho vng hút máu gần chục triệu vào kiếm thế.

thời này là của moble với moba mà bạn trẻ con bay giờ làm gì bik đến game sever :)) ,mới có nhưng bạn nên nhớ mới ng ta giấu :)) 2 là mới thường lỗi :)) bạn phải tự sữa lấy ,cái kho của mình sẽ giúp ích cho bạn nào mới vào nghề vì muốn có dc vậy chắc kiếm giờ khó vì link die hết rùi ,mình gom góp lại chia sẽ cho mn để làm tiếp hehe

hieu0071990
22-07-17, 01:25 AM
hiện tại mình lụm dc 1 sever khá hay có bos này kia đầy đủ build từ cái sv 2.6 thỉ phải test có gi share mình chứa thấy ai share test xem thế nào, nên share bản 70gb cua mình chậm tý nhưng chắc chắn share nhé mình share thêm bản này nếu chạy ok , mn cho mình ít time nhé

vipcuonghy
22-07-17, 09:46 PM

nếu cần hosting UP thì cứ alo nhé, tôi cho mượn cái vps SSD 500GB tốc độ 1Gbs LH: fb,zalo phone: 0912627008

thuong10c8
22-07-17, 09:59 PM
hiện tại mình lụm dc 1 sever khá hay có bos này kia đầy đủ build từ cái sv 2.6 thỉ phải test có gi share mình chứa thấy ai share test xem thế nào, nên share bản 70gb cua mình chậm tý nhưng chắc chắn share nhé mình share thêm bản này nếu chạy ok , mn cho mình ít time nhé

Nếu bạn cần fshare vip thì pm mình mình đưa tk fshare vip của mình cho bạn nhé mượn tạm để update nhé

kebactinhb
23-07-17, 12:06 AM

B cho mình xin full bộ đc ko ạ? Nếu bạn có thời gian up mình sẽ đưa nick Fshare VIP ạ

hieu0071990
23-07-17, 01:09 AM
B cho mình xin full bộ đc ko ạ? Nếu bạn có thời gian up mình sẽ đưa nick Fshare VIP ạ

cảm ơn bạn và mn ^^ ,mình up dc heheh, vì mục đích up lên cũng để luu giữ lỡ có gì còn cứu kip :)) ,kebactinh mình share hết mà bác yên tâm

hieu0071990
23-07-17, 05:17 PM
link mình up rùi mn down xem có 3 part khá nặng have fun

volamchina1
23-07-17, 06:11 PM
link mình up rùi mn down xem có 3 part khá nặng have fun

Link 2 và 3 nặng quá không tải dc. ông up 1file dưới 4 gb thôi chứ ông quất 1 phát 30gb & 11 gb nó nặng quá

volamchina1
23-07-17, 06:41 PM
pass giai nen là gì vậy ??????????????????

hieu0071990
23-07-17, 07:41 PM
pass giai nen là gì vậy ??????????????????

anhphi97
24-07-17, 10:23 PM
cho hỏi part nào có bản của toandaik vậy
30charrrr

hieu0071990
24-07-17, 10:43 PM
cho hỏi part nào có bản của toandaik vậy
30charrrr

là bản nào bạn ,trong đó nhiều sever lắm

thupro
25-07-17, 07:43 PM
cho mình xin cái server kt13 phái đi thớt.cảm ơn nhiều ạ.fb:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HtG365
25-07-17, 09:20 PM
Bản nào theo thớt tốt nhất thế

pispos
26-07-17, 12:07 AM
cái folder "kiem the 2 xin" mình chạy xong đến phần đăng nhập là bị văng game ngay

hieu0071990
27-07-17, 11:12 AM
cái folder "kiem the 2 xin" mình chạy xong đến phần đăng nhập là bị văng game ngay

chép pak vào bạn ko chép vắng là đúng rùi :)))

pispos
27-07-17, 01:49 PM
chép pak vào bạn ko chép vắng là đúng rùi :)))

chép pak ở đâu vào chỉ mình với :(

KangGary
27-07-17, 03:26 PM

Vào client chứ vào đâu :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

viptai
27-07-17, 09:21 PM
thiếu cái kiếm thế chí tôn 2014 nhỉ? sao k share cái đó luôn bạn.

hieu0071990
28-07-17, 06:15 AM
thiếu cái kiếm thế chí tôn 2014 nhỉ? sao k share cái đó luôn bạn.

bản thương mại bạn nên mình ko share mình có ghi o topic rùi mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

lấy trong client cũng dc ko mình có pak trong cái ổ bạn xem trong có cái pak 7gb là nó đó

pispos
28-07-17, 09:11 AM
bản thương mại bạn nên mình ko share mình có ghi o topic rùi mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

lấy trong client cũng dc ko mình có pak trong cái ổ bạn xem trong có cái pak 7gb là nó đó

đã thử và vẫn bị văng :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

hieu0071990
28-07-17, 10:44 AM
đã thử và vẫn bị văng :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

bạn chép là chép patch vào nơi có pak chép pak vào file patch thì vẩn thế :))) chac chan là chép pak vứt vào patck :))

hiepvu1996
30-07-17, 12:41 AM
trong các video hướng dẫn bác share trên này có video nào hướng dẫn qua cho newbie về dev, đồng bộ client, hoặc cách mở full map cho sever linux không ạ? mình mò mấy tháng trời trên này mà ko thấy chỗ nào có cả, khổ thật :(((

titanok
30-07-17, 02:24 AM
trong các video hướng dẫn bác share trên này có video nào hướng dẫn qua cho newbie về dev, đồng bộ client, hoặc cách mở full map cho sever linux không ạ? mình mò mấy tháng trời trên này mà ko thấy chỗ nào có cả, khổ thật :(((

đồng bộ client: tức là file ở gameserver và client phải giống nhau. Ví dụ: Bạn sửa file npc.txt ở gameserver thì đồng thời cũng phải sửa file npc.txt ở client. (tất nhiên sẽ có những file gameserver có nhưng client ko cần phải có , cái này tự vọc nhiều sẽ biết)

Mở full map: Chỉnh worldset.txt (Cái này trên forum hướng dẫn quá trời rồi)

dev: Biết về code lua là 1 lợi thế, không biết thì tự học và xem 1 số bài hướng dẫn có trên forum rồi mò mẫm làm theo, làm nhiều sẽ quen tay thôi.

Cơ bản là vậy :))

hiepvu1996
30-07-17, 01:30 PM
đồng bộ client: tức là file ở gameserver và client phải giống nhau. Ví dụ: Bạn sửa file npc.txt ở gameserver thì đồng thời cũng phải sửa file npc.txt ở client. (tất nhiên sẽ có những file gameserver có nhưng client ko cần phải có , cái này tự vọc nhiều sẽ biết)

Mở full map: Chỉnh worldset.txt (Cái này trên forum hướng dẫn quá trời rồi)

dev: Biết về code lua là 1 lợi thế, không biết thì tự học và xem 1 số bài hướng dẫn có trên forum rồi mò mẫm làm theo, làm nhiều sẽ quen tay thôi.

Cơ bản là vậy :))

em cũng biết là phải chỉnh worldset.txt nhưng ko biết chỉnh thế nào vì ko ai hướng dẫn chi tiết cả, nếu chỉ cần chỉnh file đó là có thể mở đc full map thì bác làm ơn cho em xin file worldset của bác đc không ạ? bản em đang dùng là kt2, cảm ơn bác nhiều

hoangyen520
31-07-17, 04:04 PM
khả hãn đổ mồ hôi mà chết , các đại hiệp đi qua các thành phố lớn :))

kakaknight12
02-09-17, 11:34 AM
Cho mình hỏi data nhân vật nằm ở đâu,mình muốn copy nhân vật sang sever kt khác mà không muốn tạo lại nhân vật từ đầu

trieuvanhs
08-10-17, 01:11 PM
Cái part 2 nặng kinh quá bác. Hơn 30gb chắc bác upload mất mấy ngày. Tks bác nha

hadongpc
25-10-17, 10:51 AM
bạn chép là chép patch vào nơi có pak chép pak vào file patch thì vẩn thế :))) chac chan là chép pak vứt vào patck :))

Trong thư mục kiemthe2 xin đấy không có pacth đâu bác, chỉ có client thôi.
E đã thử chép pak ở thư mục 7GB bác bảo vào nhưng ko được.

bboyswat
26-10-17, 10:38 PM
Bạn ơi...Mình hỏi cái này 1 chút nhé.

Trong các sv ở trên bạn từng dùng qua thì bạn thấy SV nào là hoạt động ổn định với cả skill các phái là ngon nhất :D..!!

Mình lâu quá không vào r đâm ra down của bạn về như được bơi trong rừng hoa vậy...không biết bông nào đẹp nhất..!!

Mình xin hỏi sv nào dame với skill tốt nhất (hoạt động thật) thôi..còn các cái hoạt động thì mình tự test :D

Mình cảm ơn chủ thớt đã share hàng ngon nhé :D

doublevy123
27-10-17, 02:52 PM
Hễ mình dùng Đồng thường mua đồ là bị lỗi kết nối

[GSINFO] OnRecvAccountSecurityInfo_GS Ret = 0
[INFO] Ply(Off):1(0), Traveller:0, Map:241, Rgn(Act):96534(92), Npc:42867, Item:2, Obj:0, Msl:202
20171027-154809<INFO :0xfb7700>: [Action] IB_ApplyBuyCoinItem [Info] Ok Apply to Buy(Count:5 Coin Price:40) [ACC] test01 [ROLE] tentencc [ItemTypeID] 301994073 [ItemTypeInfo] 18-1-89-1 [ItemGUID] --- [nCount] 0

ai cứu với

p/s bị lỗi : giá thương thành đã đổi khi mua nữa =.=

pqtmtd
24-12-17, 05:15 PM
Hóng cái thư mục tsonline của bác.
Bác zip cho em xin cái link đó với ạ.