PDA

View Full Version : [SCAM- Lừa đảo] User "longyendbk" Số điện thoại: 0963644239 - Trang Thị Yến

tinhcamenter
13-07-17, 08:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã chính thức Scam !!!!!!!!!!!!!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update thêm ảnh nó + vợ con nó cho anh em xem rõ :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có vợ và 1 đứa con, vợ đang mang bầu đứa mới. mà làm được chuyện như vậy. Không lẽ tôi đi trù nó. nhưng tôi không muốn làm ảnh hưởng thế hệ tương lai. Chỉ hi vọng nó đừng như cha nó khi ra đời, vì 3 triệu 450k mà bán đi danh dự lừa đảo. R2!!!

Link user của nó: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tình hình là mình thấy nó share bản đó có vẻ ngon. Rồi nó giới thiệu nó có server ngon hơn tức cuutrungthien.net của bác này. Rồi mình quyết định mua của nó. Hôm nay ngày thứ 3 rồi. Đêm thứ nhất nó bảo Zip file sẽ bị lag server của ổng. Ổng nói ngày mai tức hôm qua có Full. Ok mình cũng đợi. Đến ngày thứ 2 Zip file từ lúc 10h sáng cho đến 9h tối không xong. Có 14gb làm như 140gb. Mà 140gb chắc cũng ko lâu như vậy :)). Chờ đến tối mình nói là 9h tối tức nếu không có server cho mình thì mình lấy tiền lại. Và nó này cũng OK. Đến 9h thì lấy nó có online nhưng không rep rồi Off cho đến bây giờ. Và còn mua thêm con VPS của nó, nó bảo nó là người kinh doanh vps có server riêng tại nhà :))

Tổng 3 triệu 450k đã giao cho nó hết :(

Mong BQT band nick nó để anh em biết mà tránh :(

Cập nhật ít thông tin:
Trang Thị Yến

Cập nhật thêm FB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fb mới của R2 scam. Cũng không phải mới gì nó đổi tên + ảnh đại diện =]]

lequangvu
13-07-17, 01:48 PM
Mấy trường hợp bị lừa từ 2trieu trở lên là có thể tố cáo được rồi mà mấy bạn, cứ tố cáo với VA kèm bằng chứng là ok

tinhcamenter
13-07-17, 06:10 PM
Up cho lên top 1 google :)) lên :))

nobitajx2
13-07-17, 06:42 PM
Up lên top cho thớt và ae zè chừng :D

phungbaphu
13-07-17, 06:57 PM
Up lên top cho thớt và ae zè chừng :D
chào bạn theo luật có hiệu lực 1/7/2017 bạn hoàn toàn có thể nộp đơn tố cáo lên cơ quan chức năng với bằng chứng cụ thể với giá trị tài sản thiệt hại >2tr VND kèm theo bằng chứng.(ở đây bằng chứng quá rõ ràng, bên lừa đảo còn to mồm xác nhận có lợi thế lớn :)) và các tội bịa đặt tung tin mang tín chất lừa đảo cũng có thể bị xử phạt hành chính nhé

data1990
13-07-17, 08:32 PM
Lên là lên là lên
30 charrrrrrrrrrrrrrr

tinhcamenter
13-07-17, 09:24 PM
Update link FB mới của Scam đã đổi tên + ảnh đại diện mới =]]

N.T.S.1802
14-07-17, 06:04 AM
tố cáo với công an là được lấy lại tiền rồi bác trừ khi nó giao dịch với bác khoảng 1.950k thì mới ko tố cáo được thôi

vlinkssd
14-07-17, 10:05 AM

Sever HATT trước mình bán cho ông ấy 200k giờ đã có thể bán với giá 3 củ

luadola001
14-07-17, 10:08 AM
Lừa vài triệu bạc mà bị bêu riếu cả vợ con nữa có đáng không nhỉ!!
Trước mình có làm với ông này, ém hết tiền không đưa mình đồng nào suốt mấy tháng. Mặc dù đã làm chung hơn 2 năm trước đó rồi. Mà nghĩ ông có vợ con vậy rồi chắc phải lo cho cuộc sống nên cũng ko report. Giờ thấy bạn này bị lừa vậy cũng tội nghiệp.
Bonus tên hắn là: Đoàn Huỳnh Long ở Đồng Tháp

myloveax
14-07-17, 10:23 AM
trường hợp này không dùng luật cơ bản được mà phải dùng luật rừng =))
LH 0989 999 999 để được tư vấn dù nó có ở mũi cà mau thì vẫn thu hồi được nhé .

langtukids
14-07-17, 03:34 PM
cái sv ám hắc mà bán gì tới 3m ghê vậy, sao ko pm mình share cho mà full mà chơi, thằng đó có làm chung vs mình mấy năm trước tự nhiên mấy bữa nay liên lạc vs mình xin con võ đạo, định share nó mà nó đi lừa gạt vậy thôi cho nó vào danh sách đen luôn :-w

tinhcamenter
14-07-17, 11:25 PM
Update link fb mới của scam :))

langtukids
15-07-17, 10:57 AM
nick fb này của ai :-<

tinhcamenter
15-07-17, 01:25 PM
nick fb này của ai :-<

tinhcamenter
16-07-17, 01:33 AM
Chống chìm lên cho scam r2 :)))))))))

tinhcamenter
19-07-17, 11:57 AM
Lên nào chìm rồi hahahahhaha lên len

tinhcamenter
29-07-17, 12:56 PM
lên đê :D lâu quá ko up..................................

Thienthan116
21-08-17, 02:16 PM
ai bik địa chỉ nhà nó ko tớ lại tới nhà nó cho , tớ cũng ở đồng tháp nak

tinhcamenter
21-08-17, 02:52 PM
ai bik địa chỉ nhà nó ko tớ lại tới nhà nó cho , tớ cũng ở đồng tháp nak

kệ nó bạn ơi. nó cũng gặp quả báo ^^

HiepXongGiet
15-10-17, 12:02 AM
Cũng là 1 thằng thôi, em đảm bảo luôn. Là thằng muorg, Đúng không mọi người ?