PDA

View Full Version : [JX] Hỏi anh em xíu về cái bảng xếp hạng

cuongvh93
08-07-17, 08:20 PM
Xin chào anh em !

Hôm nay mình có làm cái bảng xếp hạng top 10, nhưng anh ơi cho mình hỏi làm sao để xóa cho nó mất cái số 0 ở ngay chữ Cấp vậy anh?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Với lại anh em biết làm sao cho nó đồng đều với chữ chuyển sinh nó nằm ở giữa không? tìm trong UI mà sao k thấy cái nào để chỉnh :(
Cám ơn anh em !

Edit thêm:

Hôm nay rảnh quá ngồi viết cái tool đăng ký tài khoản, anh em nào thích thì down về sử dụng nha.
Link nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoilamgi45
08-07-17, 09:45 PM
Xin chào anh em !

Hôm nay mình có làm cái bảng xếp hạng top 10, nhưng anh ơi cho mình hỏi làm sao để xóa cho nó mất cái số 0 ở ngay chữ Cấp vậy anh?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Với lại anh em biết làm sao cho nó đồng đều với chữ chuyển sinh nó nằm ở giữa không? tìm trong UI mà sao k thấy cái nào để chỉnh :(
Cám ơn anh em !
gửi mình file xếp hạng fix thử xem bạn

vuduymanh
08-07-17, 09:51 PM
Xin chào anh em !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cám ơn anh em !

bạn cường ơi cái trên là 1 acc hay 3 acc vậy,
nếu là 1 acc thì làm sao xóa dòng cuối vậy,còn 3 acc thì bạn có thể cho mình xin file xếp đó đc ko hihi

sky.light9530
08-07-17, 10:20 PM
Chú ý ô màu đỏ nằm trong ô màu xanh,có lẽ chính là nó !
Với lại chỉnh dữ liệu hiển thị trên bảng top 10 không phải trong UI đâu,UI là quy định sẽ hiển thị ladder nào mà thôi. Chỉnh dữ liệu = script!

cuongvh93
08-07-17, 10:28 PM
bạn cường ơi cái trên là 1 acc hay 3 acc vậy,
nếu là 1 acc thì làm sao xóa dòng cuối vậy,còn 3 acc thì bạn có thể cho mình xin file xếp đó đc ko hihi

3 acc bác, em đang tìm cách fix, fix đc em share cho bác. :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chú ý ô màu đỏ nằm trong ô màu xanh,có lẽ chính là nó !
Với lại chỉnh dữ liệu hiển thị trên bảng top 10 không phải trong UI đâu,UI là quy định sẽ hiển thị ladder nào mà thôi. Chỉnh dữ liệu = script!

Nếu bỏ số 0 đó đi thì sẽ không addnew ladder đc bác ơi.

sky.light9530
08-07-17, 10:36 PM
3 acc bác, em đang tìm cách fix, fix đc em share cho bác. :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu bỏ số 0 đó đi thì sẽ không addnew ladder đc bác ơi.

Cũng chả biết fix sao :v Tùy server bị hay không thì phải,server mình chạy không bị nên ko biết fix mà có lẽ chính là nó đó chứ ko ai hết :v

cuongvh93
08-07-17, 10:52 PM
Cũng chả biết fix sao :v Tùy server bị hay không thì phải,server mình chạy không bị nên ko biết fix mà có lẽ chính là nó đó chứ ko ai hết :v

Nơi số 0 này là nơi nó load cấp độ trong Ladder, nếu mình để cấp vào thì chổ số 0 này sẽ hiện cấp lên và nếu hiện cấp thì nó không tính sếp hạng theo trùng sinh nữa mà tính theo cấp, cấp 190 ts 1 và 170 ts 2 thì nó sẽ cho 190 ts 1 là hạng 1, nên chỗ đó mình để trống nên nó hiện số 0 lên, nên mình nghĩ số 0 này là ở UI hehe

cuongvh93
09-07-17, 12:03 AM
thôi vầy cũng ổn rồi anh em nhỉ :D

JXDev
09-07-17, 09:24 AM
UI em tặng bác bác còn xài ko :D

cuongvh93
09-07-17, 11:36 AM
UI em tặng bác bác còn xài ko :D

Vẫn đang nghịch này bác? bác còn dev không hay nghĩ rồi :D

JXDev
09-07-17, 02:09 PM
Vẫn đang nghịch này bác? bác còn dev không hay nghĩ rồi :D

Em nghỉ rồi bác ơi dạo này bận quá :D

cuongvh93
09-07-17, 07:59 PM
Anh em ơi cho mình hỏi cái, có hàm nào lấy thông tin nhân vật kể cả nhân vật đó đang offine k anh em?

vuduymanh
09-07-17, 08:27 PM
Anh em ơi cho mình hỏi cái, có hàm nào lấy thông tin nhân vật kể cả nhân vật đó đang offine k anh em?

cái này giúp đc bạn ko

server1\script\item\card_zhufu.lua
IL("LEAGUE");Include("\\script\\lib\\gb_modulefuncs.lua")
ITEM_GENRE = 6
ITEM_DETAIL = 1
ITEM_PARTI = 2621
function main()
if (gb_GetModule("Phóc duyªn ph¸o hoa") == 1) then
Say("TÊm ThiÖp Chóc Mõng nµy cã thÓ r¬i tuyÕt hoa xung quanh ng­êi b¹n muèn chóc phóc.", 2, "B¾t ®Çu chóc phóc/want2fireworks", "Hñy bá /OnCancel")
end
return 1
end

function OnCancel()
end

function want2fireworks()
AskClientForString("PlayerSelect", "", 1, 16, "Xin nhËp tªn ®èi ph­¬ng");
end

function PlayerSelect(rolename)
QueryWiseManForSB("BlessPlayerOnline", "BlessPlayerOffline", 1000, rolename);
end

function BlessPlayerOffline(TargetName)
Say("Xin lçi! "..TargetName.."HiÖn t¹i kh«ng cã trªn m¹ng.",0)
end;

function BlessPlayerOnline(TargetName, MoneyToPay, LifeMax, ManaMax, PKValue, PlayerLevel, MapName, nPosX, nPosY, nSex, nWorldRank, nSubWorldID, nFightMode, bTargetProtect)
if (CalcEquiproomItemCount(ITEM_GENRE,ITEM_DETAIL,ITE M_PARTI,-1) >= 1) then
ConsumeEquiproomItem(1, ITEM_GENRE, ITEM_DETAIL, ITEM_PARTI, -1)
local nposx = nPosX * 32
local nposy = nPosY * 32
local szParam = TargetName.." "..nSubWorldID.." "..nPosX.." "..nPosY.." "..GetName()
LG_ApplyDoScript(0, "", "", "\\script\\event\\card.lua", "xuehua_bless_anywhere", szParam, "", "")
Msg2Player("Lêi chóc phóc cña b¹n ®· gëi ®i thµnh c«ng!")
else
Say("Kh«ng t×m ®­îc thÎ! Xin thö l¹i 1 lÇn!.", 0)
end
end

cuongvh93
09-07-17, 08:35 PM
cái này giúp đc bạn ko

server1\script\item\card_zhufu.lua
IL("LEAGUE");Include("\\script\\lib\\gb_modulefuncs.lua")
ITEM_GENRE = 6
ITEM_DETAIL = 1
ITEM_PARTI = 2621
function main()
if (gb_GetModule("Phóc duyªn ph¸o hoa") == 1) then
Say("TÊm ThiÖp Chóc Mõng nµy cã thÓ r¬i tuyÕt hoa xung quanh ng­êi b¹n muèn chóc phóc.", 2, "B¾t ®Çu chóc phóc/want2fireworks", "Hñy bá /OnCancel")
end
return 1
end

function OnCancel()
end

function want2fireworks()
AskClientForString("PlayerSelect", "", 1, 16, "Xin nhËp tªn ®èi ph­¬ng");
end

function PlayerSelect(rolename)
QueryWiseManForSB("BlessPlayerOnline", "BlessPlayerOffline", 1000, rolename);
end

function BlessPlayerOffline(TargetName)
Say("Xin lçi! "..TargetName.."HiÖn t¹i kh«ng cã trªn m¹ng.",0)
end;

function BlessPlayerOnline(TargetName, MoneyToPay, LifeMax, ManaMax, PKValue, PlayerLevel, MapName, nPosX, nPosY, nSex, nWorldRank, nSubWorldID, nFightMode, bTargetProtect)
if (CalcEquiproomItemCount(ITEM_GENRE,ITEM_DETAIL,ITE M_PARTI,-1) >= 1) then
ConsumeEquiproomItem(1, ITEM_GENRE, ITEM_DETAIL, ITEM_PARTI, -1)
local nposx = nPosX * 32
local nposy = nPosY * 32
local szParam = TargetName.." "..nSubWorldID.." "..nPosX.." "..nPosY.." "..GetName()
LG_ApplyDoScript(0, "", "", "\\script\\event\\card.lua", "xuehua_bless_anywhere", szParam, "", "")
Msg2Player("Lêi chóc phóc cña b¹n ®· gëi ®i thµnh c«ng!")
else
Say("Kh«ng t×m ®­îc thÎ! Xin thö l¹i 1 lÇn!.", 0)
end
end

Hi bác ! đang làm cái bảng xếp hạng top 10 chơi thôi, nhưng cái file đăng ký, mỗi lần off server rồi chạy lại server thì file này bị mất data nên việc sắp xếp gặp phải khó khăn quá, có hàm nào lấy thông tin khi nhân vật off thì tuyệt vời :(

cuongvh93
12-07-17, 07:39 PM
local szTitle={}

for i = 1, 10
tinsert(szTitle,{i})
end
local Opt =
{
{"Thoat"},
}
CreateNewSayEx(szTitle, Opt)

anh em ơi giúp vé với, mình muốn tạo 10 dòng trên Titile của script đối thoại, viết như này thì bị lỗi, k biết sai chổ nào :( anh em giúp em vé với

cuongvh93
12-07-17, 09:57 PM
local szTitle={}

for i = 1, 10
tinsert(szTitle,{i})
end
local Opt =
{
{"Thoat"},
}
CreateNewSayEx(szTitle, Opt)

anh em ơi giúp vé với, mình muốn tạo 10 dòng trên Titile của script đối thoại, viết như này thì bị lỗi, k biết sai chổ nào :( anh em giúp em vé với

Xin anh em chỉ giáo ! :( .....................

hoivegame
13-07-17, 07:00 AM
Bạn sai ở chỗ là szTitle là string mà bạn cho nó là table là sai rồi. Còn muốn dùng nó tạo 10 dòng gì đó bạn muốn thì code thế này.

local szTitle = "";
for i=1,10 do
szTitle = format("%s%d",szTitle,i); --add giá trị từ 1 - 10 vào szTitle
end

Hy vọng giúp bạn hiểu.:)>-:)>-

cuongvh93
13-07-17, 05:48 PM
Bạn sai ở chỗ là szTitle là string mà bạn cho nó là table là sai rồi. Còn muốn dùng nó tạo 10 dòng gì đó bạn muốn thì code thế này.

local szTitle = "";
for i=1,10 do
szTitle = format("%s%d",szTitle,i); --add giá trị từ 1 - 10 vào szTitle
end

Hy vọng giúp bạn hiểu.:)>-:)>-

Uh bác, đúng là như vậy cái sai của mình là để {}, hôm qua mất ngủ vì cái quỷ này. Mới đi làm về, để test phát :D cám ơn bác :v

edit:

Đã ok rồi, tks bác nha :v

cuongvh93
13-07-17, 06:24 PM
Sắp xong rồi, xong rồi share cho anh em nghịch :D

tvnnam
13-07-17, 11:42 PM
Sắp xong rồi, xong rồi share cho anh em nghịch :D

lại sắp có hàng mới rồi .... lâu ko vào thấy nhiều sever share quá:D....share cả sever cho a e cùng nghịch đi em