PDA

View Full Version : [JX] làm sao để vật phẩm không bị khóa bảo hiểm nhưng không giao dịch được

songgiotinhyeu
05-07-17, 12:52 PM
làm sao để vật phẩm không bị khóa bảo hiểm nhưng không giao dịch được trên jx linux nhé bạn

hoilamgi45
05-07-17, 01:09 PM
làm sao để vật phẩm không bị khóa bảo hiểm nhưng không giao dịch được trên jx linux nhé bạn

hỏi như cha nhà thờ ko có chủ ngữ vị ngữ gì hết
trụ điện nở hoa rồi có người giải đáp cho

songgiotinhyeu
05-07-17, 01:13 PM
hỏi như cha nhà thờ ko có chủ ngữ vị ngữ gì hết
trụ điện nở hoa rồi có người giải đáp cho

mình muốn add ra 1 item từ magicscript nhưng mình muốn chặn không cho item đó giao dịch được
ví dụ thủy tinh không giao dịch được
nhưng nếu khóa bảo hiểm thì thủy tinh không cho vào ép trang bị tím được
mình muốn thủy tinh vẫn sử dụng để ép trang bị tím được nhưng cũng không giao dịch cho người chơi khác được
:( :( mong các hạ chỉ giáo

songgiotinhyeu
05-07-17, 02:25 PM
có ai giúp đc mình ko vậy :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:( :(:(:(:(:(

assaa
05-07-17, 02:38 PM
khai báo trong file forbititem.ini ở settings

songgiotinhyeu
05-07-17, 03:00 PM
khai báo trong file forbititem.ini ở settings

bạn nói rõ hơn đc ko bạn

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

songgiotinhyeu
05-07-17, 03:18 PM
mình muốn dùng hàm làm cho item đó không giao dịch được có đc ko bạn

keo_ngot1418
05-07-17, 09:11 PM
mình muốn dùng hàm làm cho item đó không giao dịch được có đc ko bạn

ForbitTrade sét 1 thữ ........................

songgiotinhyeu
05-07-17, 10:24 PM
ForbitTrade sét 1 thữ ........................

là nó cấm ko cho giao dịch tất cả vật phẩm và ko cho click di chuyển vật phẩm luôn

HoangTVT
06-07-17, 03:25 AM
là nó cấm ko cho giao dịch tất cả vật phẩm và ko cho click di chuyển vật phẩm luôn

cái này đơn giản mà, k cho giao dịch thì ForbitTrade=1 thôi những cái khác =0, cho bằng 1 hết chẳng bị thế

songgiotinhyeu
08-07-17, 09:23 PM
cái này đơn giản mà, k cho giao dịch thì ForbitTrade=1 thôi những cái khác =0, cho bằng 1 hết chẳng bị thế

không có hàm nào tạo ra trang bị không giao dịch được hả bạn

yeumayluon
09-07-17, 11:59 AM

không có hàm nào tạo ra trang bị không giao dịch được hả bạn

Ý của hắn là vật phẩm đó vẫn giao dịch bình thường, nhưng trong trường hợp nhận ở sự kiện nào đó nó sẽ thành vật phẩm khóa.Nếu làm như HoangTVT thì phải tạo thêm 1 bảng item nữa.

songgiotinhyeu
12-07-17, 12:19 PM
Ý của hắn là vật phẩm đó vẫn giao dịch bình thường, nhưng trong trường hợp nhận ở sự kiện nào đó nó sẽ thành vật phẩm khóa.Nếu làm như HoangTVT thì phải tạo thêm 1 bảng item nữa.

ý là không giao dịch được luôn, nhưng vẫn ép đồ được
ví dụ thủy tinh không giao dịch được nhưng vẫn bỏ vô chức năng ép đồ tím được
mình muốn hàm set 1 item nào đó như vậy chứ ko muốn 1 hàm làm thay đổi cấu hình lên tất cả item trong game