PDA

View Full Version : [JX] Giới hạn ăn rương hoạt động

laptrinhjx
04-07-17, 10:09 PM
như hiện tại thì cái rương viêm đế bí bảo, bảo rương thủy tặc hoặc rương kiếm gia ăn không có giới hạn số lượng. Giờ mình muốn cho giới hạn 1 ngày 10 cái thì làm thế nào ạ, mò hoài k ra ! cảm ơn ạ

sky.light9530
04-07-17, 10:12 PM
như hiện tại thì cái rương viêm đế bí bảo, bảo rương thủy tặc hoặc rương kiếm gia ăn không có giới hạn số lượng. Giờ mình muốn cho giới hạn 1 ngày 10 cái thì làm thế nào ạ, mò hoài k ra ! cảm ơn ạ

SetTask cơ bản mà bạn,vãi cả task thôi ko chịu đọc trong mục script đã có hướng dẫn stick lên trên đầu còn hỏi . Đúng bó tay !

hoilamgi45
04-07-17, 10:20 PM
nó chém gió phỉnh bạn đó đừng tin =))

laptrinhjx
05-07-17, 12:51 PM
SetTask cơ bản mà bạn,vãi cả task thôi ko chịu đọc trong mục script đã có hướng dẫn stick lên trên đầu còn hỏi . Đúng bó tay !

thì mình là thành viên mới tập dev mà, mình mò mãi tìm k ra nên mới hỏi thôi chứ có ý gì đâu, chứ biết thì mình lên trang clbgame hỏi đáp làm gì :(
hồi bạn là thành viên bạn không biết bạn cũng hỏi những đàn a đi trước, giờ bạn thành giỏi thì ai mà chả biết

sky.light9530
05-07-17, 01:26 PM
thì mình là thành viên mới tập dev mà, mình mò mãi tìm k ra nên mới hỏi thôi chứ có ý gì đâu, chứ biết thì mình lên trang clbgame hỏi đáp làm gì :(
hồi bạn là thành viên bạn không biết bạn cũng hỏi những đàn a đi trước, giờ bạn thành giỏi thì ai mà chả biết

Riêng về script mình hỏi trên clb đúng 1 câu và ko ai trả lời và từ đó mình éo hỏi nữa :D
Còn mình nói bạn như vậy bởi vì cái câu hỏi của bạn ấy , ĐÃ CÓ BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN VIẾT SCRIPT TRONG ĐÓ ĐÃ CÓ VÍ DỤ RÕ VỀ SETTASK,VÀ BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN ĐÓ ĐƯỢC STICK NGAY TRÊN ĐẦU CỦA SUBBOX SCRIPT,chẳng qua là bạn ko chịu tìm! Thà bạn hỏi câu mà trên 4rum chưa có hướng dẫn ấy thì chả ai móc gì bạn cả. ;)
Bạn xem ảnh dưới nhé,từ cái bài mình khoanh đỏ dưới cùng đó là ngày mình bắt đầu với linux. Và chỉ có đúng 1 bài mình hỏi về script mà ko ai chỉ nên từ đó mình không bao giờ hỏi về script.
Còn từ bài khoanh đỏ dưới trở lui thì mình toàn nói về jx win thời 2012 bạn nhé ;)

À còn câu trả lời cho câu hỏi của bạn
Tìm cái file script vật phẩm của 2 cái rương đó

Đầu tiên khai báo biến:

T_BAORUONGVD = 4584 -- Task bảo rương
T_DAY = 4585 -- Task ngày

Rồi tới vật phẩm

local nDate = tonumber(GetLocalDate("%d"))
if ( GetTask(T_DAY) ~= nDate ) then -- ở đoạn if này khi người chơi nhấp phải vào bảo rương nếu Task ngày khác với ngày hiện tại thì sẽ set task ngày thành ngày hiện tại tức là ngày mới nên đồng thời settask bảo rương về lại 0.
SetTask(T_DAY, nDate);
SetTask(T_BAORUONGVD,0)
end
if GetTask(T_BAORUONGVD) > 10 then -- Đoạn này kiểm tra nếu đã mở 10 lần thì sẽ không cho mở rương nữa -- số 10 tương ứng số lần bạn muốn giới hạn
return Say("Moi ngay chi duoc mo 10 ruong ma thoi, ngay mai hay thu lai!")
else
Add Phan Thuong -- Đoạn này là add phần thưởng
SetTask(T_BAORUONGVD,GetTask(T_BAORUONGVD) + 1) -- Đoạn này settask ( set số lần mở bảo rương trong ngày lên 1 )
end;

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>