PDA

View Full Version : [JX] JX - Linux. Làm sao để hiện câu trả lời đúng trong event đoán hoa đăng?

trungkhuyen
04-07-17, 08:47 PM
Cảm ơn các bạn! mình đã được hỗ trợ rồi :)

JXDev
04-07-17, 08:52 PM
add thêm 1 dòng câu trả lời vào dưới câu hỏi luôn nhanh gọn lẹ :D

assaa
04-07-17, 09:01 PM
Bình thường khi trả lời câu hỏi sai sẽ trả lời lại mà NPC sẽ không cho biết đáp án đúng. Làm cách nào để khi mình trả lời sai câu đó NPC sẽ cho biết đáp án đúng của câu đó??

bạn đi hỏi người ta mà như kiểu là bạn là bố người ta vậy. còn hỏi 1 vấn để liên quan đến code thì quote đoạn code đó lên đây người biết còn trả lời cho được, nói miệng thế có người giúp được cũng hay

trungkhuyen
04-07-17, 09:31 PM
bạn đi hỏi người ta mà như kiểu là bạn là bố người ta vậy. còn hỏi 1 vấn để liên quan đến code thì quote đoạn code đó lên đây người biết còn trả lời cho được, nói miệng thế có người giúp được cũng hay
Thưa bạn! mình có kiểu đó hay không là do trong lòng bạn nghĩ. Bạn nghĩ xấu thì nó không thể đẹp với bạn và ngược lại! Bạn khó tính thật đó!
Mình rất cần được giải đáp và mình trân trọng đều đó, nếu bạn thấy khó chịu bạn có thể không nhìn cũng như đi trên đường chắc bạn không rảnh đến nổi phải dừng xe lại để chỉ ra cái khó chịu trong mắt bạn về việc của ai đó phải ko?
Nếu khó chịu hãy làm cách nào xoa dịu điều đó. Tôi sai chổ nào thì bảo, chớ đừng làm bực bội thêm người thứ 2!
Bạn dạy tôi nghe tôi lớn rồi, biết sai tôi sửa chớ đừng mắng tôi kiểu như vậy! (tôi ví dụ: nếu tôi đáng tuổi bố cậu thì sao? ). Xin lỗi tôi ko cố ý khiêu khích, tôi có thể nhỏ hơn bạn, nhưng trên diễn đàn này có nhìu người lớn tuổi nữa!

trungkhuyen
04-07-17, 09:45 PM
add thêm 1 dòng câu trả lời vào dưới câu hỏi luôn nhanh gọn lẹ :D
à vì có gần 2000 câu hỏi. Mình muốn áp dụng vừa học vừa chơi nên khi câu nào trả lời sai thì kết thúc câu hỏi đó nhưng NPC sẽ báo cho biết đáp án của câu mình sai! kiểu như Ai là triệu phú á!

JXDev
04-07-17, 09:54 PM
Bạn quăng code lên xem coi ae nào hỗ trợ được không :D

trungkhuyen
04-07-17, 10:07 PM
Bạn quăng code lên xem coi ae nào hỗ trợ được không :D
Lúc nãy có một bạn PM cho mình nói là không làm được! Nhưng mình cũng nói rõ cho bạn xem coi có cách giải quyết nào hok :D
Code mình giữ nguyên event Hoa Đăng của Ver 3 á. không có thay đổi gì cả, mình chỉ thêm nhiều câu hỏi vào list thôi à...

function answer_ok(count) -- print(format("answer_ok(%d)", count))
if (count >= 2) then
-- ·¢½±
tongaward_riddle()
local index = get_odds_award(tbl_odds, 100)
if (index >= 1) then
issue(tbl_awards[index])
Talk(1, "", "Ng­¬i ®· ®¸p ®óng liªn tôc 3 c©u! Xin nhËn phÇn th­ëng!")
SetTask(LANTERN_TSKID_WCNT, GetTask(LANTERN_TSKID_WCNT) + 1)
DynamicExecuteByPlayer(PlayerIndex, "\\script\\huoyuedu\\huoyuedu.lua", "tbHuoYueDu:AddHuoYueDu", "huashandengmi")
end
else
show_riddle(count + 1, "ThËt xuÊt s¾c! Xin tiÕp tôc! <enter>")
end
end

-- µÆÃջشð´íÎó
function answer_fail()
show_riddle(0, "Sai råi! Xin tiÕp tôc! <enter>")
end

Đây là phần đáp án Đúng hoặc Sai ! cái mình cần giúp là ở đoạn màu xanh Ví dụ: " Sai rồi! đáp án câu này phải là "...." mới đúng! chúc may mắn lần sau", cái chổ "..." đó mình không biết cách nào để nó xuất hiện