PDA

View Full Version : [JX] JXLinux. Xin hỏi về cách tim NPC đang sử dụng script nào!

pearlove
23-06-17, 11:22 PM
Em xin phép được hỏi. Có cách nào mình xác định được NPC trên map ví dụ (Tân Thủ...v..) đang sử dụng script nào trong soure của mình được hk ạ! Hiện tại có 1 số NPC custom nhưng em hk bít là đang sử dụng Script nào để mà chỉnh sửa ạ! Kính mong các anh giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn!

HoangTVT
24-06-17, 12:24 AM
search câu thoại của npc trong script, còn không muốn search thì qua TQ hỏi

hoilamgi45
24-06-17, 01:15 AM
Em xin phép được hỏi. Có cách nào mình xác định được NPC trên map ví dụ (Tân Thủ...v..) đang sử dụng script nào trong soure của mình được hk ạ! Hiện tại có 1 số NPC custom nhưng em hk bít là đang sử dụng Script nào để mà chỉnh sửa ạ! Kính mong các anh giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn!

dùng jxedit mà tìm bạn
vào google gõ jxedit tải về và đọc kỹ hướng dẫn xử dụng trước khi dùng

DuongDaiCaJX
24-06-17, 09:06 AM
Nếu tìm các npc phổ thông có thể vào global/autoexe.lua , còn npc như tân thủ (Cái này do người dev đặt ở chỗ họ muốn) thì seach câu thoại npc đó qua notepad++ hoặc jxedit mà dò là được thôi.

pearlove
24-06-17, 11:22 AM
Cho em hỏi em dùng jxstudio mở file lua lên. thì bị lỗi không thể mở file .lua là sao ạ!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoilamgi45
24-06-17, 01:16 PM
Cho em hỏi em dùng jxstudio mở file lua lên. thì bị lỗi không thể mở file .lua là sao ạ!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxedit ấy bạn đừng dùng cái đó
.................................................. .........................

pearlove
24-06-17, 01:41 PM
@ hoilamgi45. Bạn con link jxedit hk bạn! Minh tìm mà toàn link die hết rôi! Thanks

KangGary
28-06-17, 10:04 AM
Ai còn tool jxedit cho t xin lại với.
Cảm ơn trước.

vuduymanh
28-06-17, 12:19 PM
Ai còn tool jxedit cho t xin lại với.
Cảm ơn trước.
có nhưng bị anti báo virus bác dùng ko em gửi
link:media (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)