PDA

View Full Version : [Ebook] MuOnline Guide toàn tập

eddy
04-04-09, 02:35 PM
Tớ có ý định làm một quyển Ebook cho MuServer ...

Guide toàn tập từ cài đặt cho đến mod , dev , hướng dẫn chơi...vv

Mong các bạn sẽ giúp mình để chúng ta có một quyển sách về MuOnline

Tớ cần vài người giúp về việc tổng hợp bài guide , các thắc mắc thông dungj ( giải đáp rùi hay chưa cũng đc ) . Cùng viết guide và làm ebook này

Ai có nhu cầu ghi danh nhá

Yêu cầu
- Hiểu biết IT
- Rành MU tí xíu
- Trên 15 tuổi :>
- Chưa vợ ( có vợ rùi làm việc đêm...vợ giận =]])

:> ... Còn các bạn...thanks vì ý tưởng đi nào :D :byebye: :byebye:

Ủng hộ ih :byebye:

huntersun
04-04-09, 02:55 PM
Ôi ! Tốt quá ! Cho mình 1 chân để lục lọi mấy cái Guide cũ nhóa !

mylove09
04-04-09, 06:31 PM
Không phải pro nhưng hi vọng giúp được 1 số việc ^^

YeuVo_ThuongCon
04-04-09, 06:33 PM
anh dek được rồi

Đính chính : vợ nó không cho làm đêm nên dạo này im lìm

Destruct
04-04-09, 06:34 PM
anh dek được rồi
Coi như không có vợ đi, anh Hà buổi đêm có làm gì à? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

YeuVo_ThuongCon
04-04-09, 06:42 PM
Coi như không có vợ đi, anh Hà buổi đêm có làm gì à? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trả bài
còn vấn đề bài gì miẽn trả lời để chú vắt óc suy nghĩ
:beat_shot::beat_shot: << đừng suy nghĩ quá cận thật máu cam chảy dòng dòng

telex
04-04-09, 10:48 PM
trả gì trả suốt thế :ops:
1 tuần trả 1 lần chứ :beat_plaster:
trả nhiều thế có mà chết àh :surrender:
Tuy là kô biết gì nhưng em cũng xin 1 chân :go:

Destruct
05-04-09, 10:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Nghĩ một chút mà đầu nóng hết cả lên ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Des cũng có chút hiểu biết về MU, chắc cũng ngấp nghé với Project này!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eddy
05-04-09, 01:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Nghĩ một chút mà đầu nóng hết cả lên ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Des cũng có chút hiểu biết về MU, chắc cũng ngấp nghé với Project này!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn chờ gì nữa...các bạn hãy save các guide trên clb dưới dạng html , bỏ bớt img đi....sắp xếp theo từng chủ đề VD : Client Guides , SV Guides...vv

Se7eN747
05-04-09, 10:05 PM
cái này dc đây. Mình cũng có sưu tầm 1 số guild khá hay và dễ hiểu. 1 Slot =))

antiblood
06-04-09, 08:13 AM

Tớ cần vài người giúp về việc tổng hợp bài guide , các thắc mắc thông dungj ( giải đáp rùi hay chưa cũng đc ) . Cùng viết guide và làm ebook này

OK! em ủng hộ. anh ra nhanh lên nhé

bachcotsau
06-04-09, 08:20 AM
Ủng hộ cho Eddy 1 vé, cố gắng hoàn thành nhé...

huntersun
06-04-09, 01:30 PM
Các bác nên Save các bài hay lại thành đuôi .mht này nhé !
Tại vì Save như vậy dễ quản lý hơn :D
Muốn save như vậy các bác nên tải về bài hay rồi Edit lại bằng MS Word
Rồi save bằng Single File web page .mht

eddy
06-04-09, 02:19 PM
Bạn nào tham gia hãy RAR các bài mình thu thập được sau khi đã biên tập + chỉnh sửa và 1 bài viết tự giới thiệu về cá nhân mình :">

huntersun
06-04-09, 02:26 PM
Ok ! Bắt đầu từ bây giờ luôn nha !

cayvietthan
07-04-09, 01:24 PM
Có ai đã có suy nghĩ rằng chơi MU = phần mềm tạo LAN ảo ko vậy ? :D

fakya
07-04-09, 03:16 PM
eddy làm guide mod,dev GS là đc rồi!còn lại để anh em gà gà như tụi mình up mấy cái guide "linh tinh lình tình" như cài đặt,... còn lại cho!:sure:

huntersun
08-04-09, 04:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là cái Guide 1.04x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là cái Guide tổng hợp nè

cayvietthan
09-04-09, 10:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là cái Guide 1.04x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là cái Guide tổng hợp nè
Để down ngay ^^! 30 char.............!

laban.nheem
09-04-09, 11:11 PM
Anh có thể upload lên trang khác giúp em được không mediafire em không thể nào download được vì em không vào được trang đấy

Alexi_Laiho
10-04-09, 04:31 AM
Guide tổng hợp được đấy. Mình đã xem qua rồi. Theo mình nên cho thêm link down các server và client tương thích với server đó nữa. Để tí nữa up cái guide tổng hợp lên galaxyz cho mọi người. Giờ đi ngủ đã, 4 rưỡi sáng rồi:beated:

Van_Bom
11-04-09, 12:38 PM
bác nào có thể quay phim hướng dẫn em sài cái phần mêm OllyDbg.exe để điều chỉnh main.exe với lại file gameserver.exe ko vậy ta, em có dùng cái này để mở file mà sao nó ra lắm cái bảng quá, em chả hiểu gì hết cả, và chỉnh xong cũng chả biết lưu nó lại kiểu gì cả, làm gì có nút save đâu hu hu,...........bác nào quay cho em 1 đoạn phim đại loại là điều chỉnh cái gì cũng được cho em tham khảo với, từ trước đến giờ em ko biết sài cái này bao giờ cả.......

NetBanBe.Net
12-04-09, 10:06 AM
Tiếc wa'.
Mình có zợ rùi :after_boom:

Destruct
12-04-09, 10:10 AM
Copy ra file Word rồi nén lại, để nguyên file Web thì đi tự tử cho rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Van_Bom
12-04-09, 02:03 PM
hix ai cho em doạn phim hướng dẫn sài OllyDbg.exe với, cái đó em chưa biết sài bao giờ cả
mong tin nhiều quá trời à..........

My.Ami.Pro
12-04-09, 02:10 PM
hix ai cho em doạn phim hướng dẫn sài OllyDbg.exe với, cái đó em chưa biết sài bao giờ cả
mong tin nhiều quá trời à..........

mình có 1 bộ 6 bài hướng dẫn sử dụng cái này.
hôm sau sẽ up cho bạn. vì mình không mang theo đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Van_Bom
12-04-09, 02:17 PM
cám ơn bạn, mong tin bạn lắm lắm.......hi hi atvanta của bạn xinh quá xá......cho Bờm thơm một cái chút chút.........:big_smile:

nhockute
04-05-09, 04:16 PM
Ai làm xong cái ebook rồi thì upload cho AE xài với nào !

heomabu
05-05-09, 02:17 PM
cho mình tham gia với , mình có 1 thời gian làm việc với Mu offline , nhưng lúc đó ko bít diễn đàn này , rất vui khi bạn cho mình tham gia

huntersun
05-05-09, 02:49 PM
Ai tham gia cũng được nhưng mà phải có cái Guide cho anh em với chứ :D

Van_Bom
06-05-09, 03:09 PM
hix đợi hoài cả tuần rùi chả thấy có post phim hướng dẫn Ollydbg cho Bờm gì hết.........chắc bạn ý quên Bờm rùi........T_T

vipangel202
11-07-09, 03:32 PM
Minh mu ga moi tập lam có thể tham gia dc ko

Van_Bom
12-07-09, 05:57 PM
bạn cứ tham gia tệt ga, thật ra thì Bờm thấy các pro đó quên cái bài này rồi, lập ra cũng khá nâu mà họ quên lãng, chỉ có thàng gà như Bờm là ko quên nó.....hi hi

mylove09
13-07-09, 10:05 AM
ko phải quên mà là vì mình đang bận nhiều chuyện nên chưa làm 1 bài guide đc

giangleloi
13-07-09, 10:08 AM
3 tháng 9 ngày rồi eddy ơi Release sớm đi nào^^

ivy51205
14-07-09, 05:38 PM
Không biết nên chọn bản MU nào đây....!

khokho
17-07-09, 05:07 PM
Có cái Hướng Dẫn ADD GG ko các Anh + tất cả các phần mềm liên quan nữa em đang cần làm cái đó .

Van_Bom
17-07-09, 05:17 PM
đúng đó, cái mà autoupdate mà bọn MU FPT nó hay dùng ý...cái đó nó chạy cái update gì gì ấy hăy lắm.....rồi mới vào game được....

Bờm cũng mún biết cái đó..........

sjthoj123
29-08-14, 08:20 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

freepro921
29-08-14, 08:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thánh đào mồ cuốc mả =))
30cahrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

satthupro95
29-08-14, 08:29 PM
thánh đào mồ cuốc mả =))
30cahrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Tiếp tay đào mồ, tội này nặng lắm bác ạ :(

duongsonbn
04-03-15, 02:32 AM
Newbie như em mong ngóng từng ngày =P~

bomaygiet
04-03-15, 03:03 AM

Alo thớt ơi cho tớ tham gia với nếu đc thì inbox tớ nhé
Facebook : Hải Bờm Em
có gì mình không biết thớt chỉ giúp nhé

phuongdro
14-05-15, 09:27 PM

các bác nên có 1 guide hướng dẫn anh em cài mu online trên win 7 64bit nữa nhé.

gacon944
19-05-15, 03:29 PM
mình cũng muốn có 1 quyển hihi