PDA

View Full Version : [JX] Có anh em nào bị lỗi này chưa chỉ mình fix với..

sky.light9530
07-06-17, 02:48 AM
Bật sever hết tất cả đều ổn nhưng khi đăng nhập 1 nhân vật vào thì bị lỗi này,anh em nào biết chỉ mình fix với . Cám ơn ae!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuduymanh
07-06-17, 07:02 AM
Bật sever hết tất cả đều ổn nhưng khi đăng nhập 1 nhân vật vào thì bị lỗi này,anh em nào biết chỉ mình fix với . Cám ơn ae!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản nào vậy bác bản phongthan dùng cũng đc mà

bthhhz
07-06-17, 09:57 AM
skills.txt bị lỗi không khớp với script/skill
30 charrrrrrrrrrrrrr

hoilamgi45
07-06-17, 10:56 AM
Nhìn cái đó đoán chắc có liên quan đến máu npc

sky.light9530
07-06-17, 11:09 AM
skills.txt bị lỗi không khớp với script/skill
30 charrrrrrrrrrrrrr
Để mình thử xem sao, cám ơn bthhhz nhé . Tại mình config trên linux của Việt Nam thì không sao
Nhưng đang test trên linux của nước ngoài bị lỗi này !!

Nhìn cái đó đoán chắc có liên quan đến máu npc

Éo biết sao nè =]]]] Bưc mình vc :v

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bản nào vậy bác bản phongthan dùng cũng đc mà

Bản này không phải phongthan bạn nhé, mình nói trong topic share rồi sv đó mình ko xài :))

sky.light9530
07-06-17, 12:15 PM
Chính thức bó tay,đã thử thay skills.txt + skill khác vẫn bị . Up sv khác lên thì vào game chỉ thấy mỗi ruơng chứa đồ + cái vũ khí cấp 1 lúc tạo nhân vật vẫn cầm lên đặt xuống đc !

Hic bó giò :(( Ai fix giúp mình với . Config trên vps VN thì ko sao mà qua VPS nước ngoài bị chắc tại con VPS quá :(

hoilamgi45
07-06-17, 02:18 PM
Chính thức bó tay,đã thử thay skills.txt + skill khác vẫn bị . Up sv khác lên thì vào game chỉ thấy mỗi ruơng chứa đồ + cái vũ khí cấp 1 lúc tạo nhân vật vẫn cầm lên đặt xuống đc !

Hic bó giò :(( Ai fix giúp mình với . Config trên vps VN thì ko sao mà qua VPS nước ngoài bị chắc tại con VPS quá :(

Xem tin nhắn kb fb đi tui nói...........

bthhhz
07-06-17, 06:45 PM

có thể do font. vps nc ngoài nó không support font nên k đọc được file txt trong jxser

sky.light9530
07-06-17, 07:30 PM
có thể do font. vps nc ngoài nó không support font nên k đọc được file txt trong jxser

Ừm mình cũng nghĩ theo hướng đó , hôm qua xem lang mặc định của nó là English (USA) để lát xem lang của vps Việt Nam là lang gì !

DuongDaiCaJX
09-06-17, 11:26 PM
VPS việt nam thì cài y như đĩa cài của microsoft cung cấp, không chêm bớt hay đổi font qua việt nam, để mặc định english xài bt, có thể do vps nước ngoài nó lược bớt cái gì để tối ưu hóa cho win nữa đấy.

sky.light9530
09-06-17, 11:30 PM
VPS việt nam thì cài y như đĩa cài của microsoft cung cấp, không chêm bớt hay đổi font qua việt nam, để mặc định english xài bt, có thể do vps nước ngoài nó lược bớt cái gì để tối ưu hóa cho win nữa đấy.

Được rồi DuongDaiCa ơi ~o) Chả hiểu sao Centos 7 thì lỗi , kêu nó xuống 6.9 thì hết !
Vậy mà VPS VN mình đang chạy bây giờ cùng bản 7 với nó thì ko lỗi .

DuongDaiCaJX
10-06-17, 01:15 PM
Được rồi DuongDaiCa ơi ~o) Chả hiểu sao Centos 7 thì lỗi , kêu nó xuống 6.9 thì hết !
Vậy mà VPS VN mình đang chạy bây giờ cùng bản 7 với nó thì ko lỗi .

À centos hả, nếu centos mình chưa thử bản 7 nên chả biết, chạy 6.x trở lên không à :d