PDA

View Full Version : [MU] Tặng Master Point cho toàn nhân vật

T.V.H
31-05-17, 09:34 PM
- Bác nào có thể cho mình xin querry hay thủ thuật nào để tặng máter point cho tất cả các nhân vật được tạo hoặc mới vào game khi làm nhiệm vụ cấp 3 xong được master point không . Mình sử dụng SCF database nhé . Cảm ơn

heocon
31-05-17, 10:37 PM
- Bác nào có thể cho mình xin querry hay thủ thuật nào để tặng máter point cho tất cả các nhân vật được tạo hoặc mới vào game khi làm nhiệm vụ cấp 3 xong được master point không . Mình sử dụng SCF database nhé . Cảm ơn

set table master ở cột Character lên bao nhiêu điểm đấy tùy ... khi nào không dùng nữa thì set về giá trị mình muốn còn query thì không hay lắm

UPDATE Character
SET SCFMasterLevel = 0, SCFMasterPoints = 0

tặng toàn bộ NV, giá trị màu đỏ là Level master và điểm master tương ứng !

T.V.H
31-05-17, 11:32 PM
set table master ở cột Character lên bao nhiêu điểm đấy tùy ... khi nào không dùng nữa thì set về giá trị mình muốn còn query thì không hay lắm

UPDATE Character
SET SCFMasterLevel = 0, SCFMasterPoints = 0

tặng toàn bộ NV, giá trị màu đỏ là Level master và điểm master tương ứng !

Liệu bác có cách nào tặng master point sau khi khởi tạo nhân vật và làm xong nhiệm vụ cấp 3 ko . Chay querry đó xong chỉ tặng cho những ai đã có nhân vật thôi bác

yoken9x
01-06-17, 12:10 PM
Liệu bác có cách nào tặng master point sau khi khởi tạo nhân vật và làm xong nhiệm vụ cấp 3 ko . Chay querry đó xong chỉ tặng cho những ai đã có nhân vật thôi bác
Cũng như tặng tiền, cấp, điểm point vậy
Vào WZ_CreateCharacter mà chỉnh
VÍ DỤ: Chú ý ở chổ tôi bôi xanh nhé.

-- Neu thuoc the he 1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, Resets, ResetNBB, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, SCFMasterPoints, DbVersion, Leadership, money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, 999, DbVersion, Leadership, 50000000
end