PDA

View Full Version : [JX] [error] web jx

duythangln90
19-05-17, 07:28 PM
Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39
Có lỗi xảy ra, vui lòng thử lại!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai biết chỉ giúp mình với

sky.light9530
19-05-17, 07:34 PM
Ảnh to quá khó coi bạn ơi [-X[-X[-X[-X

duythangln90
19-05-17, 07:40 PM
Ảnh to quá khó coi bạn ơi [-X[-X[-X[-X

sr đã up lại ảnh

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

songvijx
19-05-17, 09:49 PM
Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai biết chỉ giúp mình với

$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord,cRealName) VALUES ('$taikhoan','$matkhau','abc');";
bạn coppy cai dòng của mình , ở phía trên của cái dòng bạn bôi lên xem được không

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

duythangln90
19-05-17, 10:42 PM
$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord,cRealName) VALUES ('$taikhoan','$matkhau','abc');";
bạn coppy cai dòng của mình , ở phía trên của cái dòng bạn bôi lên xem được không

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

y vậy à bạn ơi

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cRealName'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

sky.light9530
20-05-17, 12:57 AM
: Không thể chèn giá trị NULL vào cột 'nExtPoint', bảng 'account_tong.dbo.Account_Info'; Cột không cho phép null. INSERT không thành công

Không rành lắm nhưng có vẻ là nó không nhận được giá trị bạn điền vào !

Edward_Newgate
20-05-17, 12:38 PM
Thử
$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord,nExtPoint) VALUES ('$taikhoan','$matkhau','0');";

BladeKnight109
20-05-17, 02:16 PM
vào DB chỉnh cái cột nExtPoint allow Null là dc. nó nói không thể chèn giá trị null vào cột đó. vì cột đó thuộc tính nó đang để not null

sky.light9530
20-05-17, 03:50 PM
vào DB chỉnh cái cột nExtPoint allow Null là dc. nó nói không thể chèn giá trị null vào cột đó. vì cột đó thuộc tính nó đang để not null

Bạn này rep có vẻ đúng nè :v Có nhiều bộ web bắt buộc phải xài cai Data account_tong đúng của nó mới chạy được ! Web mình đang xài cũng vậy .

duythangln90
20-05-17, 04:52 PM
Thử
$sql="INSERT INTO Account_Info(cAccName,cPassWord,nExtPoint) VALUES ('$taikhoan','$matkhau','0');";

nó ra cái này bác ơi

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint1', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

db của mình cột nào cũng NULL hết rùi

à mình mình nhầm thanks bạn :D

Bạn này rep có vẻ đúng nè :v Có nhiều bộ web bắt buộc phải xài cai Data account_tong đúng của nó mới chạy được ! Web mình đang xài cũng vậy .
bạn dùng xampp hả, bạn cài trên vps windowns hay cài trên linux vậy bạn

sky.light9530
20-05-17, 05:42 PM
nó ra cái này bác ơi

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Cannot insert the value NULL into column 'nExtPoint1', table 'account_tong.dbo.Account_Info'; column does not allow nulls. INSERT fails. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 39

db của mình cột nào cũng NULL hết rùi

bạn dùng xampp hả, bạn cài trên vps windowns hay cài trên linux vậy bạn

Mình xampp trên win 2k8 sv ban

duythangln90
20-05-17, 05:52 PM
Mình xampp trên win 2k8 sv ban

mình cũng cài win 2k8 bản xampp 1.7.1

duythangln90
20-05-17, 11:18 PM

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cPhone'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cEMail'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cRealName'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'dRegDate'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cQuestion'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid column name 'cAnswer'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\ktdangki.php on line 48

Những cái chữ đỏ trên chọn cái DATA TYPE nào để ko bị lỗi tài khoản bị khóa + nạp card hết hạn sd vậy bạn

duythangln90
23-05-17, 11:45 AM
Thử
HELP ME!!!!!!!
add dòng này thì nó báo tài khoản bị khóa bởi người dùng

mà sửa số 0 thành số 1 ('$taikhoan','$matkhau','1') thì nó báo

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Violation of PRIMARY KEY constraint 'PK_Account_Habitus'. Cannot insert duplicate key in object 'dbo.Account_Habitus'. (severity 14) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 41

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\register.php on line 41

nếu vào db sửa = tay cột nExtPoint thành số 1 thì vào lại đc game

mrkubii
03-06-17, 12:44 PM
HELP ME!!!!!!!
add dòng này thì nó báo tài khoản bị khóa bởi người dùng

mà sửa số 0 thành số 1 ('$taikhoan','$matkhau','1') thì nó báo

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Violation of PRIMARY KEY constraint 'PK_Account_Habitus'. Cannot insert duplicate key in object 'dbo.Account_Habitus'. (severity 14) in C:\xampp\htdocs\register.php on line 41

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\register.php on line 41

nếu vào db sửa = tay cột nExtPoint thành số 1 thì vào lại đc game

fix được chưa ? chưa được thì inbox teamv mình xem cho

duythangln90
03-06-17, 08:20 PM
fix được chưa ? chưa được thì inbox teamv mình xem cho

chưa bạn ơi ib fb mình nha
facebook.com/nguyenngocduythang