PDA

View Full Version : [JX] [ jx Win ]Chào các bác mong các bác giúp mình cái script nâng cấp thú cỡi với ạ

vuduymanh
13-05-17, 08:27 PM
mình đã làm lại code các bác chỉ giúp

các bác xem giúp mình cái code dưới vơi mình để nguyên liệu ở rương thì nó nhận còn cho vào bảng giao nó ko nhận
à tiện giúp mình thêm item nguyên liệu ngưa đc ko ạ tại trong phần get mình thấy nó nhận ở questkey thôi

Include("\\Script\\library\\worldlibrary.lua");

function main()
dofile("script/npcthon/balang/epngua2.lua")
ActiveNV()
end
function ActiveNV()
Say2(15459,3,1,"",
"N©ng cÊp 1 /nangcap1",
"Tho¸t/no")
end

function nangcap1()
PutItem(15455,"y/DoiDo","n/no")
end;

function DoiDo()
if GetCash() >= 500000 then
if GetItemCount(48) >= 1 then --questkey
if GetItemCount(27) >= 1 then --questkey
Pay(500000)
DelItem(27)
for i=1,1 do
DelItem(48)

AddItem(0,0,10,5,6,0,0);
Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 An Bang Kª HuyÕt Th¹ch Giíi ChØ ")
end
else
Talk(1,"","<color=green>An Bang Sø Gi¶: <color> B¹n kh«ng mang ®ñ 1 <color=red> LÖnh bµi")
end
else
Talk(1,"","<color=green>An Bang Sø Gi¶: <color> B¹n kh«ng mang ®ñ 1 <color=red>co xanh")
end
else
Talk(1,"","<color=green>An Bang Sø Gi¶: <color> B¹n kh«ng mang ®ñ <color=red> 50 V¹n L­îng")
end
end

function no()
end

vuduymanh
14-05-17, 05:55 AM
Uppp lại xin bác bác chỉ giáo giúp đỡ
Jx win ngạo tuyết

janethorne83
14-05-17, 09:15 AM
Cái này bạn tự nghĩ thuật toán(logic khi đổi) thì tìm 1 npc có chức năng tương tự như bạn nghĩ rồi thêm option cho nó thôi. Chứ viết như vậy mất time mà rối quá.
Bạn tìm trong game có npc nào có chức năng sub item(lấy item đó).
Thì viết 1 cái hàm để get info item trong túi, nếu có 1 trong các con ngựa đó thì sub item(lấy con ngựa với 10v chẳng hạn).
Xong add cho player con ngựa khác sau khi sub.
Ngược lại thì show message nguyên liệu ko đủ :D
Nhìn code dài choáng quá :D

vuduymanh
14-05-17, 03:37 PM
mình upp lại code rồi các bác chỉ mình cho item vào bảng ui đc ko ạ để ở rương thì nó nhận còn cho vào bảng ui nó ko nhận
và tiện các bác có thể thêm mình xin đoại nguyên liệu ngựa đc ko ạ vì hiện tại nó chỉ nhận questkey
thanks