PDA

View Full Version : [JX] Đăng nhập vào game bị kết nối máy chủ thất bại

pqtmtd
06-05-17, 04:54 PM
Chào các bạn , mình mới tập dev và xin được 1 Server của một người bạn đã ẩn danh chia sẻ , mình dùng VPS Cloud của Google Free , mình đã mở Full Port rồi nhưng đến lúc chọn nhân vật vào game thì cứ bị lỗi này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình hỏi thì mọi người vẫn bảo là mở thiếu Port và không mở Port .
Đây là hình ảnh port của mình ở Google :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có ai biết đây là lỗi gì xin chỉ mình với ạ , tí mình sẽ quay lại video sau
Bạn nào chỉ giúp mình , mình xin hứa sẽ trả công ạ.
Nếu mình có đăng sai Box mong Mod move giúp mình chứ đừng baned , cảm ơn!
Đây là vài hình ảnh lúc chạy Server ạ :

Và đây là Video ạ :

pqtmtd
06-05-17, 05:35 PM
Xin lỗi Mod cho mình Up 1 vài cái

sky.light9530
06-05-17, 05:53 PM
Vấn đề muôn thuở , chưa dính nhưng theo ae trên clb nói thì xài cloud gg ko đc ! Bị cái gì đó. Đổi vps đi bạn! Do VPS

pqtmtd
06-05-17, 09:04 PM
Vấn đề muôn thuở , chưa dính nhưng theo ae trên clb nói thì xài cloud gg ko đc ! Bị cái gì đó. Đổi vps đi bạn! Do VPS

Trước mình cũng bị ở Mu như này nhưng mình mở port trên gg là được. Lần này thử các kiểu vẫn không được , mong cao nhân giúp đỡ

HoangThaoBe
06-05-17, 10:07 PM
check lại port 6666 bạn nhé !! .

dongmau
06-05-17, 11:03 PM
Mình có thể chắc chắn giúp bạn là VPS nào cũng có thể dùng được chứ không như lời đồn là VPS gg không được nha!
Lỗi này mình có thể gợi ý ngắn gọn là "Phải có kết nối local trong con linux " :P
Chúc bạn thành công :D

duythangln90
06-05-17, 11:07 PM
Chào các bạn , mình mới tập dev và xin được 1 Server của một người bạn đã ẩn danh chia sẻ , mình dùng VPS Cloud của Google Free , mình đã mở Full Port rồi nhưng đến lúc chọn nhân vật vào game thì cứ bị lỗi này :
Mình hỏi thì mọi người vẫn bảo là mở thiếu Port và không mở Port .
Đây là hình ảnh port của mình ở Google :
Có ai biết đây là lỗi gì xin chỉ mình với ạ , tí mình sẽ quay lại video sau
Bạn nào chỉ giúp mình , mình xin hứa sẽ trả công ạ.
Nếu mình có đăng sai Box mong Mod move giúp mình chứ đừng baned , cảm ơn!
Đây là vài hình ảnh lúc chạy Server ạ :

Và đây là Video ạ :

Vps google nó có 2 IP mà sao bạn kết nối đc pays hay vậy,
Linux thì bạn xem lại những port này xem 5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 6666, 8888, 5622, 5623, 5632, trên web lẫn trên win

pqtmtd
07-05-17, 03:21 PM
Vps google nó có 2 IP mà sao bạn kết nối đc pays hay vậy,
Linux thì bạn xem lại những port này xem 5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 6666, 8888, 5622, 5623, 5632, trên web lẫn trên win

Mình đã kiểm tra lại rồi nhưng vẫn thế bác ạ , chẳng hiểu VPS này nó làm sao nữa :(

dovietthai
07-05-17, 03:39 PM
Mình đã kiểm tra lại rồi nhưng vẫn thế bác ạ , chẳng hiểu VPS này nó làm sao nữa :(

cho m xin giao diện phong hỏa liên thành này đc ko bạn?

pqtmtd
07-05-17, 03:53 PM
cho m xin giao diện phong hỏa liên thành này đc ko bạn?

Mình sẽ share cho bạn sau nhé , vì mình đang chuyển nhà. Mình đang onl bằng ipad

pqtmtd
07-05-17, 07:57 PM
Xin phép Mod cho mình up 1 cái

duythangln90
08-05-17, 09:58 AM
Xin phép Mod cho mình up 1 cái

[Server]
GameServPort=xxxx
DenialPort=xxxx

xem lại trong file config 2 port này là port nào

pqtmtd
08-05-17, 10:46 AM
[Server]
GameServPort=xxxx
DenialPort=xxxx

xem lại trong file config 2 port này là port nào

À tiện bạn cho mình hỏi là xem lại bằng cách nào với được không ạ? Mình newbie , cảm ơn bạn!