PDA

View Full Version : [Góp Ý] Về Diễn Đàn Học Hỏi Dev Game [Clbgamesvn]

chaulov32012
02-05-17, 03:00 PM
Dù Diễn đàn đã phát triển rất lâu năm nhưng mình thấy diễn đàn bây h không như được ngày xưa nữa bây giờ kiêu các member lâu năm hay chữ hồng giúp đỡ đều phải có $ mới giúp ko có $ là không có giúp , vậy hỏi tất cã ae 1 vài câu hỏi thôi ,
Về Tiêu chí lập diễn đàn học hỏi dev game :
1: học hỏi dev game : Các AE Lâu năm thì đã rành về dev và config các game r mà member mới post bài khi chạy sv bị lỗi hoặc là không chạy được sv dù offline hoặc online mình thấy nhiều nhất có $ thì giúp không có tiền thì không Giúp
2 : lập ra diễn đàn để làm gì : BQT cấp cao lập diễn đàn ra làm gì với tiêu chí học hỏi dev game mà Có $ thì giúp , Không Có Tiền Thì Lại Không Nhỉ ? Vậy BQT Cấp Cao Lập Diễn Đàn Này Ra Là Để Làm Gì ? Và TIêu Chí Giúp Đỡ Member Về Setup Game Offline Hoặc Đưa Lên Online Có $ thì mới giúp Nhỉ ?
3 Forum Vui Là Chính : mà Lại Có Vụ có $ thì GIúp Đỡ Member Mới Còn Không Có Thì Không Giúp Là Sao ?? ( Khó Hiểu)
4 : Diễn đàn Lập 2005 Mà Bây Giờ Thấy Càng Ngày Càng Yếu Dần Đi Vì Nhiều Người Lừa Đảo Lụm SV Dc Share Và Bán Lại Cho Member Mới ( Vụ Này Thì Mong BQT Cấp Cao Nghiêm Khắc Để Đúng LÀ 1 Cộng Đồng hoc Hỏi Dev Game )
5 : Forum Với Tiêu Chí AE Hòa ĐỒng Mà Lại Có Vụ Gây Lộn Rồi Chửi Bới Nhau Như Vậy Hỏi Các AE Lâu Năm Và Các Smod Và Mod Luôn Cã Chữ Hồng Có Làm Gương Cho Thành Viên Mới Giai Nhập Chưa Mà Chữ HỒng Chửi Tục Được Còn Member Mới Chửi Tục THì Lại Bị Band , Còn Chữ Hồng Chửi tục Sao Không Thấy Ai Band Nhỉ ( Vấn Đề Này Dành Cho ADmin BQT Cấp Cao Giải QUyết Thì Ổn HƠn Các Smod Và Mod )
Mình Biết Mình LÀ Member Mới thôi nhưng Mình Có 1 vài điều góp ý cho các bạn lâu năm để giúp đỡ các bạn mới giai nhập diễn đàn và mong sẽ dc 1 ngày phát triển mạnh mẽ hơn , Mình biết mình không có quyền gì để lên tiếng nhưng mình viết topic này mong smod và mod xem sét và cã admin nữa hãy giúp đỡ member vì 1 cộng đồng dc mọi người gọi là hoc hỏi dev game và Cộng đồng deverlover việt nam
Nếu AE Nào Đồng Tình Thì Mình xin cảm ơn còn nếu ai không đồng tình thì cũng cảm ơn các bạn đã xem bài viết này ạ
và 1 vài điều dành cho các bạn Chỉ thua admin 1 cấp bậc nhé :
Mình đã Là mod Và Smod Rồi Thì Xem Lại Mình Đã Hoàn Tất Việc Của 1 Smod Và Mod Chưa Và Đã Giúp Đỡ Được Member Chưa Mà Member Chỉ Box Sai Box Thôi Mà Xóa Bài Viết , ủa Vậy Chức năng di chuyển bài viết dùng để tượng trưng hã các Mod Và Smod sao không GIúp Member Mới khi Box Sai Box Vậy , vì di chuyển bài viết không tốn bao nhiêu thời gian cã , Chứ đừng khinh mấy ae member mới vì mod admin và smod và kể cã member lâu năm hay là mới vô cũng điều là đồng loại cũng là 1 con người chỉ phân biệt con gái hay con trai thôi chứ không có phân biệt về 1 súc sinh hay 1 con người nên mong các BQT suy nghĩ về việc này ạ

Tuan565
02-05-17, 03:13 PM
Chữ hồng cũng chỉ là thảo luận nhiều thôi chả phải là cái chức vụ gì mà phải thắc mắc
Bạn thắc mắc công việc của MOD thì xem lại bản thân đã làm đúng luật chưa
Luật thì ban từ trc rồi ko chịu đọc lúc làm sai thì đòi người ta phải làm nhẹ nhàng cho
Bạn vi phạm luật giao thông không đội mũ thì 1 là phạt 2 là ko chứ chẳng có cảnh sát nào đội mũ cho bạn cho đúng rồi thả đi đâu =))
Thế nên chỉ có vi phạm và bị phạt . Cảm thấy mình ko sai có thể thắc mắc chứ đừng hy vọng là e sai lần đầu mong a giúp đỡ =))
+ Giúp nhau là cái tình , cảm thấy muốn thì giúp chứ đếu ai có nghĩa vụ phải giúp người khác cả
MOD cũng vậy, Admin cũng vậy, chữ hồng càng ko. Bạn cứ chăm chăm muốn người khác phải bỏ thời gian công sức cho mình trong khi đến câu cảm ơn đơn giản nhất còn chả bao giờ nói dc
Nhìn số lần cảm ơn 0 là rõ rồi . Như vậy là mình cũng chả muốn giúp . Giúp xong việc rồi té chả cần biết là ai giúp thì giúp các ông làm vẹo gì =))
Hỏi rõ nhiều lúc người ta giúp đỡ thì ko nhả ra dc 1 câu cảm ơn cũng chả ai muốn giúp mãi đâu =))

Văn vở vừa thôi . Luật forum ông vi phạm, lịch sự tối thiểu ông còn chả có . Văn với ai.
Thân! .

chaulov32012
02-05-17, 03:16 PM
Chữ hồng cũng chỉ là thảo luận nhiều thôi chả phải là cái chức vụ gì mà phải thắc mắc
Bạn thắc mắc công việc của MOD thì xem lại bản thân đã làm đúng luật chưa
Luật thì ban từ trc rồi ko chịu đọc lúc làm sai thì đòi người ta phải làm nhẹ nhàng cho
Bạn vi phạm luật giao thông không đội mũ thì 1 là phạt 2 là ko chứ chẳng có cảnh sát nào đội mũ cho bạn cho đúng rồi thả đi đâu =))
Thế nên chỉ có vi phạm và bị phạt . Cảm thấy mình ko sai có thể thắc mắc chứ đừng hy vọng là e sai lần đầu mong a giúp đỡ =))
+ Giúp nhau là cái tình , cảm thấy muốn thì giúp chứ đếu ai có nghĩa vụ phải giúp người khác cả
MOD cũng vậy, Admin cũng vậy, chữ hồng càng ko. Bạn cứ chăm chăm muốn người khác phải bỏ thời gian công sức cho mình trong khi đến câu cảm ơn đơn giản nhất còn chả bao giờ nói dc
Nhìn số lần cảm ơn 0 là rõ rồi . Như vậy là mình cũng chả muốn giúp . Giúp xong việc rồi té chả cần biết là ai giúp thì giúp các ông làm vẹo gì =))
Hỏi rõ nhiều lúc người ta giúp đỡ thì ko nhả ra dc 1 câu cảm ơn cũng chả ai muốn giúp mãi đâu =))

Văn vở vừa thôi . Luật forum ông vi phạm, lịch sự tối thiểu ông còn chả có . Văn với ai.
Thân! .

mod Nói Vậy Là Hiểu Rồi =)) Lập Forum Với tiêu Chí Học Hỏi Dev Game Mà Thành Viên Mún Học Hỏi Mà không ai giúp thì lập diễn đàn này ra làm j hã bác =))
Thôi Tới Đây Mình Không Nói Nữa =))

Tuan565
02-05-17, 03:21 PM
mod Nói Vậy Là Hiểu Rồi =)) Lập Forum Với tiêu Chí Học Hỏi Dev Game Mà Thành Viên Mún Học Hỏi Mà không ai giúp thì lập diễn đàn này ra làm j hã bác =))

Bạn có quyền hỏi =)) Ai giúp thì cứ việc giúp
Đọc qua các topic bạn hỏi cũng nhiều người hỗ trợ giúp đỡ nhưng 1 câu cảm ơn đơn giản nhất thì không bao giờ có =))
Thể loại đó mình gặp nhiều . Giúp xong dễ ăn cháo đá bát lắm
Còn hỏi nhiều mà gặp 1 2 người đòi $ mà kêu ca thì nghỉ đi . Chả ai rảnh giúp free mãi . Gặp người tốt bụng họ giúp free . Ai tính toán cần $ cảm thấy cần gấp thì xòe $ ko cần thì né ra . Khóc lóc cái gì
Sống tự thân là chính . Cứ hy vọng người khác giúp đỡ nhiệt tình mà lại miễn phí =)) Mỡ nhé =))

shinno
02-05-17, 03:24 PM

Xem lại ăn ở sao mà người khác không giúp :)):)):)).
còn cảm thấy 4rum này k hợp thì té đi.

janethorne83
02-05-17, 03:27 PM
tui 100% đồng ý với Tuấn 565, kiếm cơm thì tự mình tìm hiểu mới tốt lên được, từ đó mới có cái độc quyền mà kiếm ăn từ đó.
không ai đi share nồi cơm họ tự kiếm được cho người khác đâu, nói vậy chắc mấy bạn như bạn chaulov hiểu.
bạn hỏi những thứ người khác có thể share trong khả năng của họ thì họ có thể chỉ cho bạn ở một mức độ nào đó, ví dụ như giúp bạn học hỏi thêm về dev game.
còn để kiếm tiền, và lấn sang lĩnh vực kinh doanh khi dev, thì cái đó bạn tự nghiên cứu sẽ hay hơn, vì không ai chỉ cho bạn đâu.

Tuấn 565 nói đúng.

Tuan565
02-05-17, 03:29 PM
Bạn có quyền hỏi =)) Ai giúp thì cứ việc giúp
Đọc qua các topic bạn hỏi cũng nhiều người hỗ trợ giúp đỡ nhưng 1 câu cảm ơn đơn giản nhất thì không bao giờ có =))
Thể loại đó mình gặp nhiều . Giúp xong dễ ăn cháo đá bát lắm
Còn hỏi nhiều mà gặp 1 2 người đòi $ mà kêu ca thì nghỉ đi . Chả ai rảnh giúp free mãi . Gặp người tốt bụng họ giúp free . Ai tính toán cần $ cảm thấy cần gấp thì xòe $ ko cần thì né ra . Khóc lóc cái gì
Sống tự thân là chính . Cứ hy vọng người khác giúp đỡ nhiệt tình mà lại miễn phí =)) Mỡ nhé =))

P/S : Tiêu chí học hỏi dev game ở đâu ra th
Diễn đàn thảo luận dev game mà nhỉ . Hiểu nghĩa từ thảo luận ko thế . Là cùng nhau góp ý đưa ra ý kiến chứ ko phải 1 người chăm chăm hỏi 1 lũ bâu vào có nghĩa vụ giải đáp hộ đâu

chaulov32012
02-05-17, 03:29 PM
tui 100% đồng ý với Tuấn 565, kiếm cơm thì tự mình tìm hiểu mới tốt lên được, từ đó mới có cái độc quyền mà kiếm ăn từ đó.
không ai đi share nồi cơm họ tự kiếm được cho người khác đâu, nói vậy chắc mấy bạn như bạn chaulov hiểu.
bạn hỏi những thứ người khác có thể share trong khả năng của họ thì họ có thể chỉ cho bạn ở một mức độ nào đó, ví dụ như giúp bạn học hỏi thêm về dev game.
còn để kiếm tiền, và lấn sang lĩnh vực kinh doanh khi dev, thì cái đó bạn tự nghiên cứu sẽ hay hơn, vì không ai chỉ cho bạn đâu.

Tuấn 565 nói đúng.

Bạn ơi mình không nói là share sever như bọn member mới dơnload sv dc share trên clbgame về mà chạy bị lỗi khi post bài để tìm người hd mình chỉnh sửa thì ít ai chỉ lắm bạn ơi chứ mình đâu nói là share cái bát cơm khi ngta đang ăn đâu bạn =)) bạn nên hiểu là file share và file hoàn chỉnh

vd_tt
02-05-17, 03:46 PM
thánh chauloz này hôm trước lập topic xin domain về mở web chia sẻ dữ liệu cạnh tranh với mediafire + google drive ..., domain xin mới chịu ..
chưa hết, lập topic tăng cấp thành viên vip cho mem clb, vài phút up bài 1 lần, nói spam, bảo làm gì có spam, chửi ..v.v các kiểu... =))

thánh, toàn thánh

janethorne83
02-05-17, 04:10 PM
Bạn ơi mình không nói là share sever như bọn member mới dơnload sv dc share trên clbgame về mà chạy bị lỗi khi post bài để tìm người hd mình chỉnh sửa thì ít ai chỉ lắm bạn ơi chứ mình đâu nói là share cái bát cơm khi ngta đang ăn đâu bạn =)) bạn nên hiểu là file share và file hoàn chỉnh

nhiều cái họ có thể chỉ, hoặc không, cái đó do quyền của người ta thôi, mình tự tìm cách vẫn hay hơn là chờ người khác chỉ, trong khi chờ họ chỉ, mình đi tìm hiểu thì cũng tự giải quyết được, mà còn nhớ dc và hiểu dc nguyên lý giải quyết vấn đề đang gặp phải.
đừng trách ai hết bạn, do mình trước, rồi hãy chờ người khác. :D

KangGary
02-05-17, 05:01 PM
Nói cái việc nhẹ nhàng đơn giản thôi, người ta giúp mình thì cảm ơn ngta tý. Bấm thanks đơn giản mà không làm được thì hiểu nhé !!!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn9011
02-05-17, 05:18 PM
1: học hỏi dev game : Các AE Lâu năm thì đã rành về dev và config các game r mà member mới post bài khi chạy sv bị lỗi hoặc là không chạy được sv dù offline hoặc online mình thấy nhiều nhất có $ thì giúp không có tiền thì không Giúp
Theo mình thấy các server share ra gần như có đầy đủ các hướng dẫn để chạy.còn các lỗi vặt như thiếu thư viện nọ kia... thì chịu khó seach lỗi đó trên gg là ra.còn mình cần người khác có giúp đc hay không đó là 1 chuyện.
nhưng theo mình thấy diễn đàn h ko vui bằng 2 3 năm trước rồi :(

Tuan565
02-05-17, 05:20 PM
Theo mình thấy các server share ra gần như có đầy đủ các hướng dẫn để chạy.còn các lỗi vặt như thiếu thư viện nọ kia... thì chịu khó seach lỗi đó trên gg là ra.còn mình cần người khác có giúp đc hay không đó là 1 chuyện.
nhưng theo mình thấy diễn đàn h ko vui bằng 2 3 năm trước rồi :(

lứa người cũ giờ lăn ra kiếm tiền hết rồi . Lứa mới vào thì cũng chỉ chăm chăm để mở private với đưa online ko chịu chia sẻ gì tiếp :D
Riết rồi chả thế

dovietthai
02-05-17, 06:04 PM
Dù ông chủ topic có nhiều chỗ ko chuẩn nhưng chẳng ai phủ nhận được là chất lượng diễn đàn đi xuống rồi.
Cũng phải thôi vì ngày hôm nay là kết quả của nhiều năm tháng trước. Đa phần vào giờ là các admin game. Cạnh tranh nhau, show hàng làm giá, thậm chí gài hàng chơi nhau. Số ít là chia sẻ vui vẻ thôi. Dù nó trước nay vẫn thế nhưng giờ đến mức cực đoan rồi.
Dù sao thì có nát đến mấy cũng mong ko sập.
Thi thoảng rảnh vào cần tìm thông tin gì đó lại thấy được từ những mem tâm huyết lác đác từ thời gian trước.

thmodz
02-05-17, 08:03 PM
Khi bạn đã tham gia diễn đàn !!
Tức nhiên bạn đã có suy nghĩ là Mỡ Game Online để kiếm doanh thu !!
Bạn muốn kiếm tiền từ Game !! Bạn không biết hỏi . Người ta sẽ kiếm cơm mà sống !!
tức nhiên bạn sẽ biết thì bạn đã mỡ Online và kiếm thu riêng rồi !!
Muốn kiếm tiền mà không chịu bỏ tiền thì chịu

dovietthai
02-05-17, 09:00 PM
Khi bạn đã tham gia diễn đàn !!
Tức nhiên bạn đã có suy nghĩ là Mỡ Game Online để kiếm doanh thu !!
Bạn muốn kiếm tiền từ Game !! Bạn không biết hỏi . Người ta sẽ kiếm cơm mà sống !!
tức nhiên bạn sẽ biết thì bạn đã mỡ Online và kiếm thu riêng rồi !!
Muốn kiếm tiền mà không chịu bỏ tiền thì chịu

Cái này ko phải như bạn nghĩ đâu. Cũng như là viết chữ màu và bôi đậm k phải là cách mà toàn bộ member chọn ấy bạn ạ. :))

wermanhme1990
02-05-17, 09:10 PM
Chủ thớt hãy dùng chức năng tìm kiến của diễn đàn để hiểu rõ nỗi khổ của các bạn tìm câu trả lời cho bạn.
Đợi người khác trả lời thắc mắc của mình là cảm giác khó chịu nhất, để không kéo dài cảm giác đó, trong lúc chờ có câu trả lời, nên tự tìm hiểu vấn đề, biết đâu sẽ ra đáp án.
Diễn đàn hoàn toàn free, nên không thể đòi hỏi như vip vì điễn đàn không có chức năng đó.

thmodz
02-05-17, 10:18 PM
Game lậu giờ nhạt là đa phần ai cũng có thể làm và biết !! Nên tự học và tìm tòi sẽ hay hơn :)
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

danhducdcnag
02-05-17, 10:55 PM
Game lậu giờ nhạt là đa phần ai cũng có thể làm và biết !! Nên tự học và tìm tòi sẽ hay hơn :)
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Cũng có người này người khác không hẳn là kiến tiền mà còn 1 số nào đó vì đam mê nên không gộp chung được nhiều khi hạnh phúc của họ không phải là tiền mà share cái mình biết nhưng số này rất ít và tâm huyết thì rất nhiều...chỉ là góp ý của mình không war nhé các bác.

n4poleong
02-05-17, 11:14 PM
thằng chủ topic này, chỉ muốn quăng SHIT vào mặt nó thôi

Hearts
02-05-17, 11:16 PM
Mình nhớ khi gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó có hiện lên dòng chữ đỏ to đùng là " DIỄN ĐÀN CLBGAMESVN THẢO LUẬN CHUNG VỀ CÁC THỂ LOẠI GAME ONLINE/OFFLINE " mà =))

sky.light9530
02-05-17, 11:59 PM
Haiz, chả biết nói gì !
Ngày tham gia từ 2014 đến giờ mà số lần bấm nút Thanks = 0 . Vậy mà còn lập ra cái thread này =]] Trước khi lập topic hỏi thì chịu khó xài chức năng search hoặc đọc từng trang cái sub-box Hỏi Đáp 1 lần đi bạn . Mình thề bạn hỏi cái gì trong đó đều có câu trả lời tỷ lệ >80% . Bạn chỉ cần đào cái box Hỏi đáp 1 lần thôi là lần sau bạn sẽ nhớ hết . Những ai vào đây mà học dev rồi ấy 90% là muốn mở online thôi . Mà online là kiếm tiền , kiềm tiền thì tự bỏ chất xám ra làm bạn ạ. Chứ bạn kiếm tiền,xong bạn lỗi cái đoạn nào đó mà không chịu bỏ chất xám ra fix lên đây nhờ người ta fix cho bạn ? Fix giúp thì cũng có thể nhưng cái gì đáng và không có trên 4rum mới giúp . Chứ cái gì cũng có rồi hoặc mày mò 1 tí là ra không chịu tìm hiểu thì ai mà giúp !

Mấy bạn mà kêu 4rum đi xuống thì mình thấy sai vãi :)) 4rum vẫn thế chẳng qua bây giờ thời thế khác rồi . 2017 rồi mấy bạn à! Không phải là do 4rum kém chất lượng mà là hồi trước thì lúc đó mới chỉ là jxwin hoặc jxlinux ban đầu mới dc share . Tất nhiên lúc đó chưa biết gì hoặc ai cũng ngang ngang nhau , chức năng thì phải tự dev , ngay cả hút hít và lên xuống ngựa chứ chưa nói gì xa, như vậy tất nhiên ae làm đc chức năng gì lại đem lên share thôi ! Hay bị lỗi gì thì giúp nhau fix. Chứ giờ 2017 rồi ,linux cũng đã đc share rồi . Mà đã là linux thì full chức năng ,muốn online chỉ cần config 5-10p là online vèo vèo ??? Config cũng đã có hướng dẫn, sv cũng đã share tràn lan . Lỗi gì thì gameserver báo về đem key đó lên search trên 4rum đều có !

danhducdcnag
03-05-17, 12:14 AM
Ace lượn phố 1 vòng cho thanh thản dạo này clb căng quá. Em đi trước. Chúc vui vẻ!