PDA

View Full Version : Share Game Mobile [ Thiếu Niên Tam Quốc ]

Hearts
30-04-17, 01:38 PM
Link Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Apk Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IOS Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng Dẫn :
Cài đặt VMware Workstation 12
Chỉnh lại NAT thành 192.168.221.0
Chạy máy ảo

1. Xuất hiện màn hình chọn HDH chọn số 2
2. Đợi một chút cho nó chạy xong gõ tiếp các dòng sau đây :
Tài khoản : root
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- service <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start [ đợi một chút cho nó chạy ]
- service mariadb start [ đợi một chút cho nó chạy ]
- /home/start.sh [ Xuất hiện dòng chữ start done là có thể vào game ]
- Muốn dừng gõ /home/stop.sh
3. Vào web gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[ Lưu ý KNB gõ ít hơn 100.000 nếu không thì logout vào lại sẽ không vào game được nhé ]
4. Trên APK hoặc IOS tìm đến files theo đường dẫn sau :
- \assets\scripts\app\data\ServerList.lua
- \assets\scripts\app\platform\testPlatform\TestProx yLayer.lua
Chỉnh lại IP thành 192.168.221.128
Sign APK
5. Sử dụng WinScp connect
Tìm đến files theo đường dẫn sau :
var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chỉnh sửa lại IP giống như ServerList.lua trong APK
6. Port
3880
22
8118
9011
48118
7.MYSQL
Tài Khoản : test
Password : 20160225
______
SSH
Tương tự WinSCP

Cài đặt APK hoặc IOS
PlayGame

Đem online khá dễ , việt hóa mới thử vài cái thì việt hóa được nhưng chưa xem kĩ , Phần còn lại ACE tự mò :))

Update nốt mấy cái
Lỗi pay.php thì mở lên tìm dòng sau đây rồi sửa lại :
$vip_exp = $viplevel[$x] - $vip_value; thành $vip_exp = $viplevel[$x] + $vip_value;

Bắt đầu từ file APK tìm đến theo đường dẫn sau : Asset/scripts/app/cfg ( những file khác qui định khác thì tự mò và chỉnh sửa nếu thấy k hợp lý )
Tìm file sau đây shop_score_info.lua
Sử dụng WinScp - tìm đến theo theo dường dẫn sau : Home/gw/public/game/data
Tìm file sau đây shop_score_info.xml

Config lại và đồng hộ Server và Client theo các Type sau đây : ( không biết nghĩa thì xài vietpharse )
TYPE=“1” 银两
TYPE=“2” 元宝
TYPE=“3” 普通道具
TYPE=“4” 战宠
TYPE=“5” 装备
TYPE=“6” 神将碎片
TYPE=“7” 宝物
TYPE=“8” 宝物碎片
TYPE=“9” 声望(竞技场积分)
TYPE=“10” 经验
TYPE=“11” 体力
TYPE=“12” 精力
TYPE=“13” 将魂(武魂)
TYPE=“14” 技能点
TYPE=“15” 奖章(魔神积分)
TYPE=“16” 战功(闯关积分)
TYPE=“17” 出征令(魔神消耗)
TYPE=“18” 掉落库
TYPE=“19” VIP经验
TYPE=“20” 军团贡献
TYPE=“21” 时装
TYPE=“22” 觉醒道具
TYPE=“23” 神魂
TYPE=“24” 轮盘积分
TYPE=“25” 演武勋章

Chỉnh xong thấy OK . Thì reset lại Server và test thử
Tương tự với chỉnh sữa giá KNB trong shop làm tương tự ( nhìn hình )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhemtb113
30-04-17, 04:33 PM
Link Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Apk Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IOS Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng Dẫn :
Cài đặt VMware Workstation 12
Chỉnh lại NAT thành 192.168.221.0
Chạy máy ảo

1. Xuất hiện màn hình chọn HDH chọn số 2
2. Đợi một chút cho nó chạy xong gõ tiếp các dòng sau đây :
Tài khoản : root
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- service <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start [ đợi một chút cho nó chạy ]
- service mariadb start [ đợi một chút cho nó chạy ]
- /home/start.sh [ Xuất hiện dòng chữ start done là có thể vào game ]
- Muốn dừng gõ /home/stop.sh
3. Vào web gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[ Lưu ý KNB gõ ít hơn 100.000 nếu không thì logout vào lại sẽ không vào game được nhé ]
4. Trên APK hoặc IOS tìm đến files theo đường dẫn sau :
- \assets\scripts\app\data\ServerList.lua
- \assets\scripts\app\platform\testPlatform\TestProx yLayer.lua
Chỉnh lại IP thành 192.168.221.128
Sign APK
5. Sử dụng WinScp connect
Tìm đến files theo đường dẫn sau :
var/html/ServerList.lua
Chỉnh sửa lại IP giống như ServerList.lua trong APK
6. Port
3880
22
8118
9011
48118
7.MYSQL
Tài Khoản : test
Password : 20160225
______
SSH
Tương tự WinSCP

Cài đặt APK hoặc IOS
PlayGame

Đem online khá dễ , việt hóa mới thử vài cái thì việt hóa được nhưng chưa xem kĩ , Phần còn lại ACE tự mò :))

hóng chơi ios 30 cái kí tự lổn cù :))))))))))))

Hearts
30-04-17, 04:53 PM
Text mình đã việt hóa hết rồi
Còn phần hình ảnh thôi , có anh chị em nào có nhã hứng việt hóa không nhỉ ? hình ảnh cũng nhiều làm 1 mình thì cực :Laluot_154:

sayngoc
30-04-17, 05:18 PM
Mọi người cho mình xin tool sửa apk với [-O

Hearts
30-04-17, 05:34 PM
Mọi người cho mình xin tool sửa apk với [-O

APKToolBox : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt Java JDK nếu không thì tool sẽ không chạy nhé
Làm theo hình

sayngoc
30-04-17, 08:03 PM
APKToolBox : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt Java JDK nếu không thì tool sẽ không chạy nhé
Làm theo hình

Bạn cho mình xin file apk đã đổi ip rồi với được không ??? Mình làm mọi cách đều không được cả, nó toàn bị corupt file thôi không có bung ra được

Hearts
30-04-17, 08:18 PM
Bạn cho mình xin file apk đã đổi ip rồi với được không ??? Mình làm mọi cách đều không được cả, nó toàn bị corupt file thôi không có bung ra được

Lên đầu topic download lại APK , vừa FIX lại link rồi nha bạn

danhducdcnag
30-04-17, 08:24 PM
Thớt ơi đưa về wmere 10 dùm 12 máy chạy không nổi cảm trước nhé thớt!

Hearts
30-04-17, 09:00 PM
Thớt ơi đưa về wmere 10 dùm 12 máy chạy không nổi cảm trước nhé thớt!

Không phải cái gì mình cũng làm giùm đâu bạn =))

danhducdcnag
30-04-17, 09:38 PM
Không phải cái gì mình cũng làm giùm đâu bạn =))

Cảm ơn vì đã trả lời.30 char....

sayngoc
30-04-17, 10:36 PM

Sao mình mua đồ trong shop đòi VIP0, VIP5 gì đây toán bị lỗi ret=0 không mua được. Cái lỗi này fix sao thế bạn ?? Bạn có thể hướng dẫn cho mình tí không

Cái lỗi pay.php thì mở file lên xóa dòng này đi là add gold thoải mái $redis->hSet('vip:'.$uid,"value",$vip_value);

thjentu1102
01-05-17, 07:30 AM
Đặt gạch tí về down ngâm cứu VH . thích thể loại này

Hearts
01-05-17, 10:20 AM
Sao mình mua đồ trong shop đòi VIP0, VIP5 gì đây toán bị lỗi ret=0 không mua được. Cái lỗi này fix sao thế bạn ?? Bạn có thể hướng dẫn cho mình tí không

Cái lỗi pay.php thì mở file lên xóa dòng này đi là add gold thoải mái $redis->hSet('vip:'.$uid,"value",$vip_value);

Fix lại trong shop_score_info.xml
Đang đi chơi nên k chi tiết được , nên chỉ viết thế rồi tự mò , Khi nào về rồi tính

ZhouJieLun
01-05-17, 12:29 PM
=))
Lâu lắm mới thấy mobile lại =))

kelalung
01-05-17, 03:33 PM
có game mobile nào mà server viết bằng ngôn ngữ .net ko, như mu origin đấy, cho mình xin !

vitdance
02-05-17, 02:57 PM

Mình xài cái apk này thì ip trỏ về server đang chạy của Trung Quốc.
Dùng tool của bạn đổi ip apk thì không cài đặt được. xin hướng dẫn

Hearts
02-05-17, 08:35 PM
có game mobile nào mà server viết bằng ngôn ngữ .net ko, như mu origin đấy, cho mình xin !

Hàng .net thì có nhiều nhưng được như con Mu Mobile thì không có đâu .
Cảm thấy trình cao thì lên 9miao kéo src về tự build cho nhanh .

Mình xài cái apk này thì ip trỏ về server đang chạy của Trung Quốc.
Dùng tool của bạn đổi ip apk thì không cài đặt được. xin hướng dẫn

Hearts
02-05-17, 11:36 PM
Update nốt mấy cái
Lỗi pay.php thì mở lên tìm dòng sau đây rồi sửa lại :
$vip_exp = $viplevel[$x] - $vip_value; thành $vip_exp = $viplevel[$x] + $vip_value;

Bắt đầu từ file APK tìm đến theo đường dẫn sau : Asset/scripts/app/cfg ( những file khác qui định khác thì tự mò và chỉnh sửa nếu thấy k hợp lý )
Tìm file sau đây shop_score_info.lua
Sử dụng WinScp - tìm đến theo theo dường dẫn sau : Home/gw/public/game/data
Tìm file sau đây shop_score_info.xml

Config lại và đồng hộ Server và Client theo các Type sau đây : ( không biết nghĩa thì xài vietpharse )
TYPE=“1” 银两
TYPE=“2” 元宝
TYPE=“3” 普通道具
TYPE=“4” 战宠
TYPE=“5” 装备
TYPE=“6” 神将碎片
TYPE=“7” 宝物
TYPE=“8” 宝物碎片
TYPE=“9” 声望(竞技场积分)
TYPE=“10” 经验
TYPE=“11” 体力
TYPE=“12” 精力
TYPE=“13” 将魂(武魂)
TYPE=“14” 技能点
TYPE=“15” 奖章(魔神积分)
TYPE=“16” 战功(闯关积分)
TYPE=“17” 出征令(魔神消耗)
TYPE=“18” 掉落库
TYPE=“19” VIP经验
TYPE=“20” 军团贡献
TYPE=“21” 时装
TYPE=“22” 觉醒道具
TYPE=“23” 神魂
TYPE=“24” 轮盘积分
TYPE=“25” 演武勋章

Chỉnh xong thấy OK . Thì reset lại Server và test thử
Tương tự với chỉnh sữa giá KNB trong shop làm tương tự ( nhìn hình )

.

vipcuonghy
03-05-17, 07:51 AM
bạn có thể share sv + sql + web ko? vì mình có vps linux rồi, máy mình lại ko chạy đc vmw 12

Hearts
03-05-17, 07:11 PM
bác Heart cho hỏi là con này có bản setup chạy máy thật không?

Máy thật thì nó chạy kiểu thế nào được ???????

bạn có thể share sv + sql + web ko? vì mình có vps linux rồi, máy mình lại ko chạy đc vmw 12

Không hỗ trợ nhu cầu đem online và kiếm tiền các kiểu nha bạn . Nếu muốn bạn chỉ có thể tự tìm .

Hearts
04-05-17, 02:47 PM
Bác Heart cho e hỏi cái serverlist.lua nằm trong file APK chỉnh ip chỗ nào vậy? id:101 phải không? mình chỉnh hết về 192.168.221.128 mà vẫn k kết nối vào được
Chỉnh phần LOGIN hay GATEWAY HAY CẢ 2 vậy bác

Tất cả :Laluot_156::Laluot_156::Laluot_156:

nguyenanhthisd
05-05-17, 02:43 AM
A heart ơi! làm ơn hướng dẫn e ô nào trong tool là để sign lại vậy a. xin cảm ơn a nhiều. nó tiếng trung ko nên e ko biết đường a ơi. giúp e cái a ơi...

sayngoc
05-05-17, 07:27 AM
A heart ơi! làm ơn hướng dẫn e ô nào trong tool là để sign lại vậy a. xin cảm ơn a nhiều. nó tiếng trung ko nên e ko biết đường a ơi. giúp e cái a ơi...

Dùng tool Advanced ApkTool v4.2.0 search bên xda-developers mà dùng ấy, tool này nó tiếng anh

itachi1303
05-05-17, 11:48 AM
Việt hóa tướng ở đâu thế? Mua trong shop bị lỗi ret=0 là sao? ai chỉ dùm nhé. cám ơn:-&

nguyenanhthisd
05-05-17, 03:09 PM
Dùng tool Advanced ApkTool v4.2.0 search bên xda-developers mà dùng ấy, tool này nó tiếng anh

cho mình hỏi là đăng nhập navicat thế nào vậy bạn. IP gì ? Port ? user? pass?
xin cảm ơn

sayngoc
05-05-17, 03:41 PM
cho mình hỏi là đăng nhập navicat thế nào vậy bạn. IP gì ? Port ? user? pass?
xin cảm ơn

Cái này dùng RedisDesktopManager để đăng nhập vào mà sửa thông tin user

nguyenanhthisd
05-05-17, 04:19 PM
Cái này dùng RedisDesktopManager để đăng nhập vào mà sửa thông tin user

bạn cho mình nick fb được không mình hỏi tí nha. mình thích quá mà chưa chạy được game nữa bạn ơi!
cảm ơn bạn đã giúp nha...

skriptank
05-05-17, 09:02 PM
Ai đưa svr ra máy thật dc ko, mình ko thích máy ảo cho lắm :)

utbanh
05-05-17, 09:14 PM
Cho mình hỏi bước thứ 6 là làm sau. mình kiếm hoài không thấy.

nguyenanhthisd
05-05-17, 11:21 PM

em vừa vào game xem demo rồi nó đứng vậy luôn nè các bạn ơi!
Ai giúp mình cái làm ơn...

vipcuonghy
08-05-17, 06:24 PM
đổi ip trong apk ok rồi nhưng nén lại files apk đó kiểu gì thì chịu chết ai biết chỉ với

sayngoc
08-05-17, 07:37 PM
đổi ip trong apk ok rồi nhưng nén lại files apk đó kiểu gì thì chịu chết ai biết chỉ với

Tải cái này về chơi này. Đã chỉnh ip qua 192.168.221.128

vipcuonghy
08-05-17, 07:40 PM
Tải cái này về chơi này. Đã chỉnh ip qua 192.168.221.128

cảm ơn bạn mình cần chỉnh vào ip tĩnh cơ bạn à.
vd: 103.249.103.7 hoặc chỉnh theo tên miền domainyou.com

SlowManta
21-05-17, 04:30 PM
Có bác nào biết chuyển VM workstation 12 về những bản khác k ạ !!!

khổ lỗi máy e k run đc VM workstation 12 X_X

Tokitori
06-06-17, 01:50 AM
Sao mình decomplie thì được mà Recomplie and Sign toàn báo lỗi nhỉ :(

DuyKyo
21-07-17, 03:27 PM
thớt cho hỏi vh thì vh ở những chỗ nào vậy. mình vh trong sv với apk mà nó k kết nối đc

suranhi
02-08-21, 10:14 AM
bác nào còn link con game này không cho em xin với ạ, e đến muộn quá