PDA

View Full Version : [MU] Share trọn bộ QWEBFULL + API + KQSX chuẩn + vòng quay may mắn tự DEV

KhongGianOL
22-04-17, 08:15 PM
Như tiêu đề, chán nản nên share ra luôn. Sau một thời gian khá dài học hỏi, tìm tòi trong CLB, nhưng không ai chỉ giúp...nên nhớ KhongGianOL 2006 làm được thì các bạn sẽ làm đc nếu còn TÂM.

ChÁn nản và mệt mỏi, nên quyết định cho ra đi sản phẩm cuối cùng còn giữ lại. Ngoại trừ cái SKIN mà 161012 đang nhờ làm và sắp xong.

Thông tin về WEB:

Thứ nhất: Tích hợp các chức năng cần thiết cho MUONLINE.

Thứ hai: Thích hợp cho các phiên bản SS2 đến SS6, SS7. SS8 trở lên phải code lại theo Database của SERVER.

Thứ ba: các update như: truyền thừa tính năng item, quy đổi item thành JEWEL, hệ thống ép đồ, chức năng tích hợp VIP, v...v....đã đc xóa

Thứ tư: vấn đề cài đặt vui lòng hỏi tại topic này hoặc topic GUIDE - KHO LƯU TRỮ.

Thứ năm: tiếp nhận và giải đáp 24/7 (tùy theo tính chất công việc của mình, do bận quá nên tạm thời sẽ dừng lại ở code WEB)

Thứ sáu: có thể sử dụng DB của NBB cho web này, chỉ việc chạy thêm JOB, v.v...

Link FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Jackma2000
23-04-17, 12:24 AM
ĐÚNG RỒI CẬU
làm người phải có cái tâm !
sao không lấy cái xoay item của mình cho cậu ấy up vào nhìn nó gọn hơn

heroviet2301
23-04-17, 07:16 AM
Cái mục thứ 3 kia làm gì để có vậy bạn ? Cảm ơn đã chia sẻ xem có gì để vọc không :) cũng đang xin bộ web mới và bộ ss9 mà đang chờ nhận hàng, dạo này có nhiều cái vọc quá :v

toilatoi266
23-04-17, 09:32 AM
Lâu không online giờ thấy các bác nhanh nản quá nhỉ?
Khó khăn mới có hứng ^^.

KhongGianOL
23-04-17, 07:53 PM
ĐÚNG RỒI CẬU
làm người phải có cái tâm !
sao không lấy cái xoay item của mình cho cậu ấy up vào nhìn nó gọn hơn

cái xoay item của hoàng tử eck share phải ko ? mình cũng thích nhưng thôi, có đc cái là tự dev mới ngon...thoạt đầu tớ cũng đc như ý nguyện r...^^! cám ơn cậu jackma2000...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái mục thứ 3 kia làm gì để có vậy bạn ? Cảm ơn đã chia sẻ xem có gì để vọc không :) cũng đang xin bộ web mới và bộ ss9 mà đang chờ nhận hàng, dạo này có nhiều cái vọc quá :v

Những tính năng đó, tớ giữ lại cho riêng mình, không share ra bởi vì sẽ có những người lợi dụng làm điều không tốt cho thế hệ sau này...xin lỗi cậu nhé heroviet...

Jackma2000
23-04-17, 07:57 PM
cái của mình chứ của eck nào :d.....

Jackma2000
23-04-17, 09:12 PM
ôi saxx vãi cái lòng tốt của cậu rồi
web này mình có cách đây cả năm rồi
nhớ là đã share lên clb cùng cả dweb dc share lên đây
thua cậu rồi:d
cái mục truyền vs thừa hãy xoay item là cậu cũng k có
đừng nói đến từ xóa đi
po tay
thua ..cạn lời..
đây up lại cái link nguyên bản đây cho cậu chế hjhj
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

toilatoi266
24-04-17, 08:08 AM
Thanks tất cả vì tinh thần, share nhiều chưa chắc đã tốt, mấy ông hacker chỉ chờ có vậy để tìm lỗ hổng vào phá game ^^.

KhongGianOL
24-04-17, 08:52 PM
ôi saxx vãi cái lòng tốt của cậu rồi
web này mình có cách đây cả năm rồi
nhớ là đã share lên clb cùng cả dweb dc share lên đây
thua cậu rồi:d
cái mục truyền vs thừa hãy xoay item là cậu cũng k có
đừng nói đến từ xóa đi
po tay
thua ..cạn lời..
đây up lại cái link nguyên bản đây cho cậu chế hjhj
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tớ có nhưng tớ ko bao giờ share ra...hàng của tớ mà đã share là sao ta....

socolas
26-04-17, 05:33 PM
Như tiêu đề, chán nản nên share ra luôn. Sau một thời gian khá dài học hỏi, tìm tòi trong CLB, nhưng không ai chỉ giúp...nên nhớ KhongGianOL 2006 làm được thì các bạn sẽ làm đc nếu còn TÂM.

ChÁn nản và mệt mỏi, nên quyết định cho ra đi sản phẩm cuối cùng còn giữ lại. Ngoại trừ cái SKIN mà 161012 đang nhờ làm và sắp xong.

Thông tin về WEB:

Thứ nhất: Tích hợp các chức năng cần thiết cho MUONLINE.

Thứ hai: Thích hợp cho các phiên bản SS2 đến SS6, SS7. SS8 trở lên phải code lại theo Database của SERVER.

Thứ ba: các update như: truyền thừa tính năng item, quy đổi item thành JEWEL, hệ thống ép đồ, chức năng tích hợp VIP, v...v....đã đc xóa

Thứ tư: vấn đề cài đặt vui lòng hỏi tại topic này hoặc topic GUIDE - KHO LƯU TRỮ.

Thứ năm: tiếp nhận và giải đáp 24/7 (tùy theo tính chất công việc của mình, do bận quá nên tạm thời sẽ dừng lại ở code WEB)

Thứ sáu: có thể sử dụng DB của NBB cho web này, chỉ việc chạy thêm JOB, v.v...

Link FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

==>> hay đó qweb này hình như của ntquang.info thì phải. Trước có nghịc thử mà màu mè hoa lá hẹ quá nên sài mỗi cái intro. Newbie kéo về nghịch được đó. Mình thích sự đơn giản mà hok giản đơn haha. Hok sài nhưng thanks for sharing hihi
P/S share mà xóa hết các tính năng dev thêm thì người ta sài DWEB VIP của eck vẫn phẻ hơn nhỉ

thatislove
11-05-17, 01:13 AM
Mình bị lỗi gì vậy bạn?

161012
11-05-17, 07:11 AM
Mình bị lỗi gì vậy bạn?

Mở hàm curl trong php.ini xong reset lại xampp

thatislove
12-05-17, 06:26 PM
Mở hàm curl trong php.ini xong reset lại xampp

Mình làm xong thì hiện ra tiếp lỗi này, nhờ bạn giúp, thank!

161012
12-05-17, 07:27 PM
Mình làm xong thì hiện ra tiếp lỗi này, nhờ bạn giúp, thank!

Sai đường dẫn trong hosting/config/config.php

KhongGianOL
13-05-17, 12:17 AM
lỗi này là do config chưa đúng theo đường dẫn cậu nhé.....

thatislove
13-05-17, 07:49 AM
Sai đường dẫn trong hosting/config/config.php

cám ơn bạn nhiều, mình config web chạy được nhưng khi đăng ký acc thì nó báo lỗi thế này, nhờ bạn giúp:

Season3
13-05-17, 08:05 AM
season 1 có dùng dc web này k ạ

KhongGianOL
13-05-17, 12:30 PM
cám ơn bạn nhiều, mình config web chạy được nhưng khi đăng ký acc thì nó báo lỗi thế này, nhờ bạn giúp:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

LOL!

Chưa chạy query đi kèm , trong thư mục JOB đó....chạy hết trừ cái file có dòng chữ delete j j j đó....

season 1 có dùng dc web này k ạ

SEASON1?

Miễn là sv và client SCF cậu nhé......nếu ko phải thì phải code lại cho phù hợp với phiên bản hiện tại ?

Season3
13-05-17, 03:02 PM
LOL!

Chưa chạy query đi kèm , trong thư mục JOB đó....chạy hết trừ cái file có dòng chữ delete j j j đó....

SEASON1?

Miễn là sv và client SCF cậu nhé......nếu ko phải thì phải code lại cho phù hợp với phiên bản hiện tại ?

Cảm ơn bạn đã quan tâm cho m hỏi chút sai chủ đề nhé , mình tập tành mu cũng dc 2 năm rồi bây giờ m có ý định mở online bản cuả darksteam vì dẽ quản lí hơn ss6 lên mạn phép bạn cho m ít kinh nghiem online dc không ạ nếu onlne thì chạy sv trực tiếp luôn ạ hay là phải qua máy ảo chạy sv liền luôn vs web có ảnh hưởng gì k bạn m cũng tìm hiểu cũng nhiều lên k giám hỏi ai sợ ngta chê m mạo muội xin kinh nghiệm nếu mất thời gian của bạn thì cho m xin lỗi bạn nhé chỉ là m vì cái đam mê thôi bạn đừng chê cười m vì câu hỏi ngu ngốc nhé

beobanlinh
13-05-17, 03:09 PM
Cảm ơn bạn đã quan tâm cho m hỏi chút sai chủ đề nhé , mình tập tành mu cũng dc 2 năm rồi bây giờ m có ý định mở online bản cuả darksteam vì dẽ quản lí hơn ss6 lên mạn phép bạn cho m ít kinh nghiem online dc không ạ nếu onlne thì chạy sv trực tiếp luôn ạ hay là phải qua máy ảo chạy sv liền luôn vs web có ảnh hưởng gì k bạn m cũng tìm hiểu cũng nhiều lên k giám hỏi ai sợ ngta chê m mạo muội xin kinh nghiệm nếu mất thời gian của bạn thì cho m xin lỗi bạn nhé chỉ là m vì cái đam mê thôi bạn đừng chê cười m vì câu hỏi ngu ngốc nhé
Muốn online ổn định thì nên đầu tư VPS bạn à ( tlink.vn đang giảm giá 25% ) , có vps rồi thì cài sql 2008r2 ( để chạy server ) và xampp để chạy web :D có gì pm inbox mình hướng dẫn cho...

KhongGianOL
14-05-17, 11:12 AM

Sorry!

Cuộc sống mà...đưa ra câu hỏi thì phải có người trả lời...

Đây là câu trả lời của tôi:

Thứ nhất: bản darksteam đó đúng là rất dễ quản lý, nhưng web của mình chỉ dùng cho SCF là chủ yếu, nếu bạn mún sử dụng web của mình share cho bản darksteam thì nên code lại bên db lẫn source web cho phù hợp vì theo cơ bản thì nó là MeMuOnline chứ không phải MuOnline...

Thứ hai: muốn đưa lên online. cách nào cũng đc, thực ra bạn phải biết config sao cho phù hợp. Thí dụ: Máy PC config cũng đc nhưng lâu lâu nhà mạng nó sụp ip wan, cậu lại phải chỉnh ip lại sao cho nó phù hợp (đó là theo NO-IP), cái đến, thuê VPS, chấp nhận kinh doanh thì nên chấp nhận kinh phí đắt đỏ 1 chút so với nhiều thứ xung quanh...chốt lại rằng: nếu làm nhỏ thì k cần thuê VPS (máy chủ ảo hoặc máy chủ riêng) và ngc lại.

Thứ ba: web này đã quét shell quét backdoor, trojan argent VK32.dll rồi...nhưng có ảnh hưởng gì không thì xem lại cái thứ nhất.

Thứ tư: vào clb, mà cậu rụt rè quá, đừng sợ ai nói gì chỉ sợ tim mình có nghĩ ra hướng đi hay không thôi...Nói chung là chữ TÂM ban đầu mình nói...KHI ĐAM MÊ MỆT MỎI BỞI TIỀN BÀN THÌ ĐÓ LÀ GÁNH NẶNG. Cuộc đời: lựa cơm gắp mắm thôi bạn...

Thân chào, đoàn kết và xây dựng !

TrungTuan
30-08-17, 12:39 PM
Ai còn db full web này cho mình xin với

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

NGUYENHABAC
05-10-17, 10:47 PM
mình bị lỗi như này khi đăng nhập hoặc checkconnect.
Bạn chỉ mình fix với ạ.

Query Error : UPDATE NBB_KQXS SET status=1, timecheck=1507218297, giai0=96, giai1=67, giai21=27, giai22=26, giai31=76, giai32=92, giai33=98, giai34=1, giai35=63, giai36=29, giai41=62, giai42=33, giai43=46, giai44=77, giai51=0, giai52=, giai53=, giai54=, giai55=, giai56=, giai61=0, giai62=, giai63=, giai71=0, giai72=, giai73=, giai74= WHERE ngay='2017-10-05'

Đã fix được.

NGUYENHABAC
05-10-17, 11:36 PM
Chức năng nhận giải event, mình ấn vào thì nó lỗi như thế này?

Event >> Nhận Giải Thưởng Event
Query Error : SELECT award_id, award_info, item_slg, item_info, item_image, hsd_time FROM NBB_Award WHERE acc='habac17' AND name='43242' AND status=0 ORDER BY award_id DESC
Item đạt giải thưởng
Không có Item đạt giải Event

Bạn hướng dãn mình fix với.

hoangvikey
28-08-18, 01:38 AM
Cài xong không chọn được nhân vật là sao ?

caoboivip
29-08-18, 07:17 PM
Cài xong không chọn được nhân vật là sao ?

kiếm DB phù hợp chứ sao ..............

kylin413
03-07-19, 06:34 PM
Query Error : SELECT giai0, giai1, giai21, giai22, giai31, giai32, giai33, giai34, giai35, giai36, giai41, giai42, giai43, giai44, giai51, giai52, giai53, giai54, giai55, giai56, giai61, giai62, giai63, giai71, giai72, giai73, giai74, ngay FROM NBB_KQXS WHERE status=1 AND (time_get IS NULL OR time_get<1562152915)

bị lội này khi tạo tk và login ai chỉ với ạ