PDA

View Full Version : [TLBB] [Share]Source + Client 0.26 Full Quest

makute7413
20-04-17, 11:19 PM
Nghe đồn đây là phiên bản đầu tiên do FPT để lộ ra ngoài, việt hoá 99% và có thể làm nhiệm vụ bình thường. Sưu tầm đã lâu, nay share lại cho mọi người nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link download: Server (root/asdfgh) + Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link download: Billing (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vinhthamthao
20-04-17, 11:37 PM
TKS.. không hiểu trong Patch nó có file zip . nò nó up kiểu gi vào file AXP nhỉ :))

Nhớ là client này có rồi nhưng đã xóa vì ko tìm được SV phù hợp

wermanhme1990
21-04-17, 12:12 AM
cảm ơn makute7413 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) không biết bản này có dùng được cho source code tlbb không, nếu được, ai đó đứng ra lập topic phát triển tlbb từ source code thì hay.

Dark.Hades
21-04-17, 07:09 AM
TKS.. không hiểu trong Patch nó có file zip . nò nó up kiểu gi vào file AXP nhỉ :))

Nhớ là client này có rồi nhưng đã xóa vì ko tìm được SV phù hợp
Các file zip thực chất nó là libzip nhưng được viết lại phần mã hoá check file với 4bytes lạ được thêm vào cuối file.
Vì file zip này có thể bị đọc được nội dung nên từ 2010? nó được viết lại thành xzip.

Client này ở bài t share lâu r thì phải

--- Chế độ gộp bài viết ---

cảm ơn makute7413 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) không biết bản này có dùng được cho source code tlbb không, nếu được, ai đó đứng ra lập topic phát triển tlbb từ source code thì hay.
Bản này được build sẵn rồi nên cũng ko có gì khác mấy bản kia ngoài ít lỗi bác ạ.
Chờ có source thì mới vui.

catkevin
21-04-17, 10:06 AM
ai chay được bản này chưa, cài bật server báo lỗi
Login started completely !!!!!!
start Server ......
./run.sh: line 51: 1486 Segmentation fault (core dumped) ./Server > /dev/null 2>&1
Server started completely !!!!!!

wermanhme1990
21-04-17, 10:17 AM
ai chay được bản này chưa, cài bật server báo lỗi
Login started completely !!!!!!
start Server ......
./run.sh: line 51: 1486 Segmentation fault (core dumped) ./Server > /dev/null 2>&1
Server started completely !!!!!!

lỗi Segmentation fault (core dumped) có rất nhiều nguyên nhân, trong đó có nguyên nhân thiếu cấu hình phần cứng, thường các server chính thống yêu cầu tối thiểu là 8gb ram, mấy server mới sau này đa số là 16gb ram.
bạn thử để ram máy ảo 8gb xem thử.

danhducdcnag
21-04-17, 10:43 AM
lỗi Segmentation fault (core dumped) có rất nhiều nguyên nhân, trong đó có nguyên nhân thiếu cấu hình phần cứng, thường các server chính thống yêu cầu tối thiểu là 8gb ram, mấy server mới sau này đa số là 16gb ram.
bạn thử để ram máy ảo 8gb xem thử.

Kinh thế, sao chơi đây 8g ram quá sức!

makute7413
21-04-17, 03:57 PM
Có 1 hôm rảnh nên mở stream rồi chơi sv này :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danhducdcnag
21-04-17, 08:05 PM
Chạy logon bi lỗi removeserver là bị ji vậy các bác?

danhducdcnag
22-04-17, 08:16 PM
Bác nào chạy được server 0.26 này sao chạy Login cứ báo removeserver.. biling() là bị lỗi gị vậy các bác😪

rikudo
22-04-17, 11:02 PM
Bác nào chạy được server 0.26 này sao chạy Login cứ báo removeserver.. biling() là bị lỗi gị vậy các bác������
Nó chạy bằng Billing Linux cũ.

danhducdcnag
22-04-17, 11:23 PM
Nó chạy bằng Billing Linux cũ.

Billing cũ có thể cho xin đi riku.

VaneLove
23-04-17, 07:41 AM
Ai biết cài đặt Server này chỉ mình cài đặt vs Muốn chơi lại quá mọi người

chinh26031992
24-04-17, 07:25 AM
ai có thể giúp mình và mọi người cài sever này k? hot quá mà k biết cách cài

N.T.S.1802
24-04-17, 10:24 AM
ai có thể giúp mình và mọi người cài sever này k? hot quá mà k biết cách cài

Có hướng dẫn ở phía trên livestream facebook của bác Mẫn rồi kìa bạn.
Làm theo thôi. Nếu không được đưa teamview mình cài cho.
Mình không xài bản này :D

VaneLove
24-04-17, 08:32 PM
Có hướng dẫn ở phía trên livestream facebook của bác Mẫn rồi kìa bạn.
Làm theo thôi. Nếu không được đưa teamview mình cài cho.
Mình không xài bản này :D

Bác ơi ko xem đc video bác ak bác biết chỉ e với

danhducdcnag
27-04-17, 03:27 PM
Có bác nào chạy ok server này cho mình xin cái máy ảo server chạy ok mình chạy toàn lỗi login báo rwmove server😎

wermanhme1990
27-04-17, 03:38 PM
bạn cài oracle vào rồi chạy, còn máy ảo thì dùng của zrockmanx rồi thay vào cấu hình lại;
link:

danhducdcnag
27-04-17, 04:19 PM
bạn cài oracle vào rồi chạy, còn máy ảo thì dùng của zrockmanx rồi thay vào cấu hình lại;
link:

Cài oracle ở win ak bác mà bản nào vậy bác hay cài lên máy ảo linux ?

makute7413
27-04-17, 04:22 PM
máy ảo 3x với mysql vẫn chạy bình thường thôi các chế.

makute7413
27-04-17, 10:48 PM
Update: Server + Client + Billing được config sẵn cho mọi người nhé.

danhducdcnag
28-04-17, 12:19 AM
Update: Server + Client + Billing được config sẵn cho mọi người nhé.

Nó đứng như trời trồng tại đang kiểm tra mật mã.. khong tắt cũng không báo gì hết làm sao bác Make?lại mừng hụt nữa rùi pùn thiệt chứ.

wermanhme1990
28-04-17, 12:57 AM
ổng quên up billing nên bị vậy, đợi ổng online, ổng upload billing mới vào game được.
video hướng dẫn của ổng đây:

tiện thể up lại cái tools hack này, xem dùng được không (có virus nên cẩn thận)

makute7413
28-04-17, 01:59 AM
Nó đứng như trời trồng tại đang kiểm tra mật mã.. khong tắt cũng không báo gì hết làm sao bác Make?lại mừng hụt nữa rùi pùn thiệt chứ.

sory bác, do cái billing khi up lên báo vi phạm điều khoản gì đấy nên người ngoài ko thấy được. Mình có up lại ở 4share và cập nhật trên #1 nhé.

phiyeutuan08
28-04-17, 08:06 AM
Bạn ơi mình cài Server chạy hết rồi đến lúc chọn nhân vật gõ xong tên ok thì báo: "Lỗi nội bộ" là sao nhỉ?
Nhưng sau đó thoát ra đăng nhập lại thì nhân vật đã tạo xong và có thể load vào game rồi!
+ Thêm nữa: mình đang chơi game mà thoát ra thì vào lại game không được. Dính ngày thông báo "Đã ngắt kết nối với máy chủ" và phải chạy lại máy chủ mới vào được lại!
-- Hix mình đã tìm hiểu và được biết cái Thiên Long bản cũ này không hiểu vì sao mình thoát đúng cách mà nó vẫn bị coi là lỗi phải chờ 3-5 phút sau mới vào game lại được (Đang chơi đọc thông báo này trong game mới biết).
-- Hỳ hục cả buổi không biết làm sao thoát cho khỏi bị lỗi. Cứ thoát là nó tính lỗi không đăng nhập lại ngay được đã thế lại còn rollback dữ liệu không lưu dữ liệu mới nhất phải chơi lại từ đầu.

danhducdcnag
28-04-17, 09:42 AM
Đã chạy ok thank makute.30 chả cá ....làm mình nhớ cái thời săn vạn linh thạch suốt đêm hehe ok rùi.

phiyeutuan08
28-04-17, 03:07 PM
makute7413 ơi bạn chơi bản 0.26 này có bị những lỗi mình kể không:
+ Tạo nhân vật báo: Lỗi nội bộ tuy nhiên vẫn tạo thành công nhưng phải thoát ra đăng nhập lại mới thấy nhân vật.
+ Khi đang chơi thoát game là không vào được ngay (dù thoát kiểu gì cũng bị lỗi) phải được tầm 5p sau mới cho phép kết nối lại. Nếu đăng nhập luôn sẽ hiện thông báo: "Đã ngắt kết nối với máy chủ"
+ Sau khi đăng nhập vào được thì thường xuyên là bị Rollback!.

wermanhme1990
28-04-17, 03:30 PM
makute7413 ơi bạn chơi bản 0.26 này có bị những lỗi mình kể không:
+ Thoát game là không vào được ngay phải được tầm 5p sau mới cho phép kết nối lại. "Thông báo: Đã ngắt kết nối với máy chủ"
+ Thi thoảng còn bị Rollback mới đau.
Lỗi cố hữu của mấy server củ, server này để hoài niệm chứ chơi mấy bản mới sau này ấy.

danhducdcnag
28-04-17, 04:06 PM
Lỗi cố hữu của mấy server củ, server này để hoài niệm chứ chơi mấy bản mới sau này ấy.

Anh ấy rất rõ rành và sạch sẽ.....

phiyeutuan08
28-04-17, 11:04 PM
Giờ chỉ cần chơi không bị Rollback là mừng rồi! Buồn quá cứ thoát là chơi lại hoài! Đúng là hoài niệm!

danhducdcnag
28-04-17, 11:26 PM
Giờ chỉ cần chơi không bị Rollback là mừng rồi! Buồn quá cứ thoát là chơi lại hoài! Đúng là hoài niệm!

Bị thì bạn tắt billing mở lại hay tắt login mở lại là vào được.

phiyeutuan08
29-04-17, 08:27 AM
Bị thì bạn tắt billing mở lại hay tắt login mở lại là vào được.

Mình tắt bật lại Billing hay Login hay Server thì vẫn không vào nổi game chứ chưa nói đến bị rollback! ^_^

phamvuong
29-04-17, 11:24 AM
lọ mọ mò lại cái sv này vui thật
nhìn shop knb mà không biết phải nói gì
đúng là thủa xa xưa săn lùng item từng tí một
lỗi tạo nv
lỗi ngắt kết nối
chưa test lỗi rollback
nhưng đúng là nhớ lại kỷ niệm xưa
tks Mẫn nhiều

hóng cao thủ sửa lại để chạy billing win như những bản khác

makute7413
29-04-17, 12:56 PM
vài hôm mình up máy ảo mới ko rollback nhé.

phiyeutuan08
29-04-17, 01:05 PM
vài hôm mình up máy ảo mới ko rollback nhé.

Nghe tin mừng quá. Ngồi hóng thôi hihi ^_^.
Lỗi thoát game không vào được ngay phải đợi 3-5 phút nếu sửa được thì up luôn bạn nhá (nếu không được cũng không sao) chỉ cần không Rollback là cày ngon rồi!

makute7413
29-04-17, 07:09 PM
Nghe tin mừng quá. Ngồi hóng thôi hihi ^_^.
Lỗi thoát game không vào được ngay phải đợi 3-5 phút nếu sửa được thì up luôn bạn nhá (nếu không được cũng không sao) chỉ cần không Rollback là cày ngon rồi!

thoát game đợi 3-5 phút thì bạn thử set thêm ram cho máy ảo xem sao.

makute7413
29-04-17, 07:23 PM
Đã fix xong và chơi ổn cả nhé các bác :D
Mai mình up lại máy ảo nhé.

phamvuong
29-04-17, 07:31 PM
Đã fix xong và chơi ổn cả nhé các bác :D
Mai mình up lại máy ảo nhé.

mình test thử 1 chút nhưng thấy thiếu nv chứ ko full nv đâu
điển hình như mấy nv ở kiếm các của khương quế chi mất tiêu luôn
hóng bản update
đã set ram 4gb nhưng vẫn dính cái lỗi ngắt kết nối
buồn thật

makute7413
29-04-17, 07:38 PM
mình test thử 1 chút nhưng thấy thiếu nv chứ ko full nv đâu
điển hình như mấy nv ở kiếm các của khương quế chi mất tiêu luôn
hóng bản update
đã set ram 4gb nhưng vẫn dính cái lỗi ngắt kết nối
buồn thật

à đây là phiên bản 0.26 thôi bạn, ở thời điểm đó tất nhiên là không có đầy đủ các nhiệm vụ như bây giờ.

viptai
29-04-17, 08:08 PM
à đây là phiên bản 0.26 thôi bạn, ở thời điểm đó tất nhiên là không có đầy đủ các nhiệm vụ như bây giờ. cái này là server của nhà phát hành lộ ra hả bạn.

N.T.S.1802
30-04-17, 12:00 AM
cái này là server của nhà phát hành lộ ra hả bạn.

không phải đâu là của makute7413 lộ ra đó bạn :D
30/4 rồi nghỉ ngơi đi :))

makute7413
30-04-17, 12:40 AM
cái này là server của nhà phát hành lộ ra hả bạn.

Source có chỉnh sửa đôi chút ở 1 số script nhưng nhìn chung vẫn là sơ khai do fpt lộ ra.

phamvuong
30-04-17, 08:07 AM
Source có chỉnh sửa đôi chút ở 1 số script nhưng nhìn chung vẫn là sơ khai do fpt lộ ra.

đang hóng Mẫn up mới lên
có j hot nào

phiyeutuan08
30-04-17, 02:54 PM
Up đi bạn hiền ơi. Hóng quá nóng hết mông rồi ^_^!

makute7413
30-04-17, 05:35 PM
Up đi bạn hiền ơi. Hóng quá nóng hết mông rồi ^_^!

Đã cập nhật ở #1, sr bạn sáng giờ đi chơi nên chưa có upload kịp :D

phamvuong
30-04-17, 07:28 PM
Đã cập nhật ở #1, sr bạn sáng giờ đi chơi nên chưa có upload kịp :D

ủa cái này vẫn chạy billing cũ hả Mẫn

makute7413
30-04-17, 07:34 PM
ủa cái này vẫn chạy billing cũ hả Mẫn

Đúng rồi cậu, billing đó dùng ổn mà?

phamvuong
30-04-17, 08:03 PM
hình như hết lỗi ngắt kết nối rồi nhưng giờ mới để ý không đeo được rương và túi phụ ;))
những nhiệm vụ đầu thiếu rất nhiều
hix
toàn nhiệm vụ chính tuyến hay thì thiếu mất tiêu
buồn thật

makute7413
30-04-17, 08:17 PM
hình như hết lỗi ngắt kết nối rồi nhưng giờ mới để ý không đeo được rương và túi phụ ;))
những nhiệm vụ đầu thiếu rất nhiều
hix
toàn nhiệm vụ chính tuyến hay thì thiếu mất tiêu
buồn thật

Túi thì chưa test, nhớ trong máy ảo mình có chơi 1 acc và đeo túi phụ rồi. Về nhiệm vụ chắc phải tìm bản 0.88 mà mấy anh tàu lộ ra mới đầy đủ được.

phiyeutuan08
30-04-17, 08:22 PM
Tuyệt vời ông mặt trời ! Game đã hết Rollback và thoát ra vào được luôn không bị ngắt kết nối nữa.
Cám ơn bác Mẫn rất nhiều. Chơi cho hoài niệm thôi ^_^.

danhducdcnag
30-04-17, 08:39 PM
Makute ơi fix giùm cái lỗi nv tụ hiền trang cho dắt tiêu phong về tụ hiền trang bị đơ chỗ đó không chịu đi. Cảm ơn nhiều! Nếu được thì mak làm một tup hướng dẫn fix cái vụ rollback với.

quanhongle
01-05-17, 12:49 PM
Billing này xài như thế nào mấy bác nhỉ, mình chạy trên win rồi mà nó đứng yên " đang kiểm tra mật khẩu" hoài à. Thank you

makute7413
01-05-17, 01:15 PM
Billing này xài như thế nào mấy bác nhỉ, mình chạy trên win rồi mà nó đứng yên " đang kiểm tra mật khẩu" hoài à. Thank you

Mở billing rồi nhấn nút đầu tiên bên trái

phamvuong
01-05-17, 01:39 PM
Mở billing rồi nhấn nút đầu tiên bên trái

mấy bảng thông báo hay nhiệm vụ.... không dùng được chuột cuộn
không nhặt đồ bằng phải chuột được
billing này vẫn chậm hơn billing win
Mẫn có cách nào chạy con này bằng billing win như mấy bản khác không
còn mấy cái nhiệm vụ thì chịu mình không mò được nó ở đâu
tìm tới NPC nhưng không thấy hiện nhiệm vụ để nhận
được cái chơi bản này nhớ lại hồi cày mấy em đầu mục =))
tks Mẫn nhiều

phiyeutuan08
01-05-17, 03:48 PM
Bản này sẽ lỗi 1 số nhiệm vụ do có 1 file ở phía Server viết sai tên đó là :
Mission_Delivery.txt viết sai thành Mission_Delivery_t.txt
Bạn nào chơi lưu ý sửa lại thì sẽ không bị mất 1 số nhiệm vụ phụ nhé!
Có phải cái Billing này hay sao mình chơi bản này thấy nó hơi giật lag hơn bản 2.94 mình chơi!

Cho mình hỏi luôn bản 0.26 giới hạn cấp độ, Item và tâm pháp là bao nhiêu ấy nhỉ và có những sự kiện lớn nào trong game (mình chưa chơi bản cổ này nên không biết ^_^) ?

quanhongle
01-05-17, 04:32 PM
Billing của mình nó chạy không đựoc hay sao ấy mấy bác nhỉ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phamvuong
01-05-17, 06:44 PM
Billing của mình nó chạy không đựoc hay sao ấy mấy bác nhỉ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lỗi kết nối billing
mình chạy phát dc luôn mà
kiểu này xem lại vmnet đi bạn
rảnh thì TV lên mình coi

phamvuong
02-05-17, 08:13 PM
bản này chỉnh sửa file equipbase như thế nào nhỉ
mình sửa lại cột CI là 9
CK CL là 16
CM CN là 255 mà không được nhỉ
thuộc tính hơi kém 1 chút
toàn mỹ tối đa 20%
bó tay

phiyeutuan08
03-05-17, 01:05 PM
Sao bản này thú cưỡi cấp 20 lại là con Điêu. Cưỡi thì không bay chạy lạch bạch như con Đà Điểu hài vãi chưởng!
Đây là lỗi hay bản 0.26 nó thế? Bác nào chỉ mình thay skin con thú cưỡi Điêu thành con Đà Điểu với chứ nhìn ảo quá trời!

phamvuong
03-05-17, 03:19 PM
Sao bản này thú cưỡi cấp 20 lại là con Điêu. Cưỡi thì không bay chạy lạch bạch như con Đà Điểu hài vãi chưởng!
Đây là lỗi hay bản 0.26 nó thế? Bác nào chỉ mình thay skin con thú cưỡi Điêu thành con Đà Điểu với chứ nhìn ảo quá trời!

con điêu chả chạy lạch bạch còn j
có phải mấy con lv40 đâu mà bay

tinh thiết với bí ngân còn sai icon kìa
nhìn là tinh thiết mà lại là bí ngân ;))

phiyeutuan08
03-05-17, 03:48 PM
con điêu chả chạy lạch bạch còn j
có phải mấy con lv40 đâu mà bay

tinh thiết với bí ngân còn sai icon kìa
nhìn là tinh thiết mà lại là bí ngân ;))

Icon nhiệm vụ vẫn có cái nhầm kìa. Nãy mình thay mã hiện thị của nó trong CommonItem.txt thì không chạy được server nữa. (Hix)
phamvuong test đến cấp nhiêu rồi ? Còn nhiều lỗi không?

phamvuong
03-05-17, 04:10 PM
Icon nhiệm vụ vẫn có cái nhầm kìa. Nãy mình thay mã hiện thị của nó trong CommonItem.txt thì không chạy được server nữa. (Hix)
phamvuong test đến cấp nhiêu rồi ? Còn nhiều lỗi không?

mình chỉnh exp lên lv cao nên mới test đến lv25
chế đồ và học nghề tí thôi
thích chơi kiểu cày mà
kill boss cho vui là 9
dạo này bận nên chưa có time test
để lát xem các nv ntn
nghe nói là vẫn lỗi nv tụ hiền trang
quên cả cái vụ không thấy dame thuộc tính
op gem thuộc tính mà chả thấy + luôn

phamvuong
03-05-17, 07:30 PM
hix
ai rảnh up giùm file System.cfg trong BIN cái
xóa mất tiêu file zip giờ tìm ko ra
tks

phiyeutuan08
03-05-17, 09:06 PM
hix
ai rảnh up giùm file System.cfg trong BIN cái
xóa mất tiêu file zip giờ tìm ko ra
tks

File của mình đã sửa khóa 60 FPS và cố định lại góc camera. (File mặc định mình không còn)

phamvuong
03-05-17, 09:44 PM
File của mình đã sửa khóa 60 FPS và cố định lại góc camera. (File mặc định mình không còn)

mình đang làm nv mộ dung phục mà mãi chưa đánh được mấy con trong quest chỉ điểm quần hùng
hix
chắc vẫn bị lag như của mấy bản trước

phiyeutuan08
03-05-17, 10:18 PM
Mình đã xong nhiệm vụ đó rồi không có lỗi gì cả!
Đang ở nhiệm vụ kịch tình 40 bị lỗi Tiêu Phong không đi đến Tụ hiền trang cùng A Châu!
Buồn quá!

phamvuong
04-05-17, 04:24 AM
Mình đã xong nhiệm vụ đó rồi không có lỗi gì cả!
Đang ở nhiệm vụ kịch tình 40 bị lỗi Tiêu Phong không đi đến Tụ hiền trang cùng A Châu!
Buồn quá!

haizz
chơi bản nào cũng vậy cứ đến mấy nv kịch tình này là y như rằng dính đòn
ai dè bản fpt cũng vẫn vy

danhducdcnag
04-05-17, 06:52 AM
haizz
chơi bản nào cũng vậy cứ đến mấy nv kịch tình này là y như rằng dính đòn
ai dè bản fpt cũng vẫn vy

Dính cái lỗi này không biết fix thế nào ae nào fix được xin hd.

phiyeutuan08
04-05-17, 04:21 PM
Dò đến file event kịch tình Kiều Phong đưa A Châu tới Tụ Hiền Trang là juxianzhuang_03.lua trong Data\Script\event mà chẳng biết vì sao sự kiện chạy đến đây là lỗi không hoạt động nữa !
Sức có hạn hóng cao nhân thôi. Đang vui thì đứt dây đàn ^_^.

phamvuong
04-05-17, 04:41 PM
Dò đến file event kịch tình Kiều Phong đưa A Châu tới Tụ Hiền Trang là juxianzhuang_03.lua trong Data\Script\event mà chẳng biết vì sao sự kiện chạy đến đây là lỗi không hoạt động nữa !
Sức có hạn hóng cao nhân thôi. Đang vui thì đứt dây đàn ^_^.

lỗi này bị ở các phiên bản chứ chẳng riêng j 1 bản
đang hí hửng bản fpt không lỗi kịch tình
haizz
pro nào thêm phần chuyển sinh vào file này giùm với
tks

phamvuong
05-05-17, 08:38 PM
nhìn em pet này hoành tráng chưa

phiyeutuan08
05-05-17, 09:46 PM
Bạn phamvuong thay được skin pet à ? Có cách nào giúp mình thay coi thú cưỡi Điêu cấp 20 được không? Nó chạy lạch bạch nhìn bi kịch quá!

phamvuong
06-05-17, 08:31 AM
Bạn phamvuong thay được skin pet à ? Có cách nào giúp mình thay coi thú cưỡi Điêu cấp 20 được không? Nó chạy lạch bạch nhìn bi kịch quá!

cái này mình chưa tìm
pet thì lấy id ở monster thôi chứ mình thay j đâu
skill thì ép bằng navicate

phamvuong
06-05-17, 06:34 PM
hix
sao mình add code đổi vàng thành KNB mà ko nhận nhỉ
thẻ tài phú vẫn OK mà mấy dòng đổi vàng thành KNB thì lại không được
pro nào check giùm với

N.T.S.1802
06-05-17, 07:16 PM

cái skin pet này bạn thích thế nào thì add vào như thế thôi. ví dụ bạn muốn lấy huyền kích kim cang làm pet cũng được mà.

phamvuong
07-05-17, 05:14 PM
ai rảnh share hộ lại cái thư mục equip trong public với
lỡ tay làm hỏng
tks

phiyeutuan08
07-05-17, 09:53 PM
ai rảnh share hộ lại cái thư mục equip trong public với
lỡ tay làm hỏng
tks

Ban khong backup file à?

danhducdcnag
07-05-17, 10:01 PM
Sao chơi auto bản này các bác không có cái tùy chỉnh f11.

VTAngel
08-05-17, 12:25 AM
chơi lại bản này thấy nó củ chuối ghê gớm nhưng mà đầy cảm xúc với hoài niệm đây [-O<[-O<[-O<

phiyeutuan08
08-05-17, 07:56 AM
chơi lại bản này thấy nó củ chuối ghê gớm nhưng mà đầy cảm xúc với hoài niệm đây [-O<[-O<[-O<

Tiếc mỗi cái là nhiệm vụ kịch tình chưa chạy hết được! Nhưng thôi chơi cho vui!

phamvuong
08-05-17, 07:14 PM
Ban khong backup file à?

thế mình mới bảo lỡ
hix
cay vụ NV kịch tình quá
tìm mọi cách mà ko sao qua dc
đành đi chém đầu mục mí boss và mấy Q 123 cho đỡ buồn
à sao mình chỉnh cái vụ ác tặc LV10 đi được mà nó ko nhận nhỉ
có 1 chỗ ghi minlevel =10
các Q khác ok mà ác tặc lại dính

phiyeutuan08
10-05-17, 01:09 PM
phamvuong ơi bạn đã chạy được code đổi vàng thành KNB thêm vào ở NPC Đô Đại Sảnh ở Đại Lý chưa? Mình copy từ bản 2.93 sang mà nó lúc đổi nó không chạy được.

phamvuong
10-05-17, 08:26 PM
phamvuong ơi bạn đã chạy được code đổi vàng thành KNB thêm vào ở NPC Đô Đại Sảnh ở Đại Lý chưa? Mình copy từ bản 2.93 sang mà nó lúc đổi nó không chạy được.

mình vẫn chưa
có hiện lên nhưng chả thấy động tĩnh j cả
đang chờ pro nào check giùm

phiyeutuan08
17-05-17, 01:18 PM
mình vẫn chưa
có hiện lên nhưng chả thấy động tĩnh j cả
đang chờ pro nào check giùm

Theo mình đọc được thì khả năng không phải do code lỗi mà là cái Bling cũ này không hỗ trợ chuyển KNB trong game thì phải!
Tiếc quá!

makute7413
17-05-17, 08:38 PM
Bạn nào cần code chuyển đổi KNB thì ghi lại kịch bản quy đổi rồi mình viết cho.

phiyeutuan08
17-05-17, 10:29 PM
Bạn nào cần code chuyển đổi KNB thì ghi lại kịch bản quy đổi rồi mình viết cho.

Bạn giúp mình với:

-- Áì½±NPC

x002084_g_scriptId = 002084

--Danh sach doi
function x002084_OnDefaultEvent( sceneId, selfId, targetId )
BeginEvent( sceneId )
strText = " Chào m×ng các hÕ ðªn v¾i ti®m trao ð±i #YTi«n Vàng#W l¤y #YNguyên Bäo#W cüa ta. Ðây là danh sách các gói trao ð±i:"
AddText( sceneId, strText )

AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "Trao ð±i 5 vàng l¤y 315 KNB", 2, 990 )
AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "Trao ð±i 10 vàng l¤y 630 KNB", 2, 992 )

EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )
end

--Doi KNB
function x002084_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )

if x002084_g_NewCardIntro == GetNumText() then

BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, "#{XinShouKa_Help_001}" )
EndEvent( sceneId )

end
if GetNumText() == 990 then
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, " Ь nh§n #Y315 Nguyên Bäo#W c¥n phäi t¯n #Y5 Ti«n Vàng#W.#r Các hÕ ch¡c ch¡n mu¯n ð±i chÑ ?" )
AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "аng ý", -1, 991)
AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "Ь ta suy nghî lÕi ðã", -1, 4)
EndEvent( sceneId )
elseif GetNumText() == 991 then
local nMoneyJZ = GetMoneyJZ ( sceneId, selfId )
local nMoney = GetMoney ( sceneId, selfId )
if (nMoneyJZ + nMoney <50000) then
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, "Các hÕ chßa có ðü #Y5 Ti«n Vàng#W. Hãy quay lÕi sau nhé." )
return
end
local reply = LuaFnCostMoneyWithPriority(sceneId,selfId,50000)
if reply == -1 then
x002084_NotifyFailTips( sceneId, selfId, "#Y5 Ti«n Vàng#W là s¯ ti«n các hÕ c¥n phäi ði ki¬m ð¬ v« ðây trao ð±i v¾i ta." )
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, "Các hÕ chßa có ðü #Y5 Ti«n Vàng#W. Hãy quay lÕi sau nhé." )
return
else
local result = YuanBao(sceneId,selfId,targetId,1,315)
local str = "#GXin chúc m×ng, các hÕ ðã nh§n ðßþc #G315 KNB #Gt× vi®c trao ð±i #G5v#W."
x002084_NotifyFailTips( sceneId, selfId, str )
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, str )
end
end
if GetNumText() == 992 then
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, " Ь nh§n #Y630 Nguyên Bäo#W c¥n phäi t¯n #Y10 Ti«n Vàng#W.#r Các hÕ ch¡c ch¡n mu¯n ð±i chÑ ?" )
AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "аng ý", -1, 993)
AddNumText( sceneId, x002084_g_scriptId, "Ь ta suy nghî lÕi ðã", -1, 4)
EndEvent( sceneId )
elseif GetNumText() == 993 then
local nMoneyJZ = GetMoneyJZ ( sceneId, selfId )
local nMoney = GetMoney ( sceneId, selfId )
if (nMoneyJZ + nMoney <100000) then
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, "Các hÕ chßa có ðü #G10v#W. Hãy quay lÕi sau nhé." )
return
end
local reply = LuaFnCostMoneyWithPriority(sceneId,selfId,100000)
if reply == -1 then
x002084_NotifyFailTips( sceneId, selfId, "#G10v#W là s¯ ti«n các hÕ c¥n phäi ði ki¬m ð¬ v« ðây trao ð±i v¾i ta." )
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, "Các hÕ chßa có ðü #G10v#W. Hãy quay lÕi sau nhé." )
return
else
local result = YuanBao(sceneId,selfId,targetId,1,630)
local str = "#PXin chúc m×ng, các hÕ ðã nh§n ðßþc #G630 KNB #Pt× vi®c trao ð±i #G10v#W."
x002084_NotifyFailTips( sceneId, selfId, str )
x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, str )
end
end
end

-- ¶Ô»°´°¿ÚÐÅÏ¢Ìáʾ
function x002084_NotifyFailBox( sceneId, selfId, targetId, msg )
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, msg )
EndEvent( sceneId )
end

function x002084_NotifyFailTips( sceneId, selfId, Tip )
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, Tip )
EndEvent( sceneId )
DispatchMissionTips( sceneId, selfId )
end

Chỉ cần đổi được vàng thành KNB là được. Không biết vì sao nó không chạy bạn sửa hay viết mới cho mình với!

makute7413
18-05-17, 12:18 PM
Bạn giúp mình với:

Chỉ cần đổi được vàng thành KNB là được. Không biết vì sao nó không chạy bạn sửa hay viết mới cho mình với!

Kịch bản quy đổi cụ thể mình viết lại cho, mình ko giỏi đọc code của người khác.

phiyeutuan08
18-05-17, 01:09 PM
Kịch bản quy đổi cụ thể mình viết lại cho, mình ko giỏi đọc code của người khác.

Mình chỉ cần 1 dòng giới thiệu: Đổi vàng thành KNB:
Rồi thêm 4 dòng quy đổi là:
+ Trao đổi 5 vàng lấy 300 KNB
+ Trao đổi 10 vàng lấy 600 KNB
+ Trao đổi 50 vàng lấy 3000 KNB
+ Trao đổi 100 vàng lấy 6000 KNB

Bạn giúp mình với!

makute7413
19-05-17, 11:41 AM
Mình chỉ cần 1 dòng giới thiệu: Đổi vàng thành KNB:
Rồi thêm 4 dòng quy đổi là:
+ Trao đổi 5 vàng lấy 300 KNB
+ Trao đổi 10 vàng lấy 600 KNB
+ Trao đổi 50 vàng lấy 3000 KNB
+ Trao đổi 100 vàng lấy 6000 KNB

Bạn giúp mình với!
Ðây bạn, xem ID script rồi để nó vào đúng vị trí nhé.

phamvuong
19-05-17, 07:46 PM
Ðây bạn, xem ID script rồi để nó vào đúng vị trí nhé.

Mẫn làm thế nào để sửa nốt cái vụ scroll ở khung nhiệm vụ, khung đối thoại là ok
bản này dùng scroll toàn thành zoom màn hình
hức

makute7413
19-05-17, 08:28 PM
Mẫn làm thế nào để sửa nốt cái vụ scroll ở khung nhiệm vụ, khung đối thoại là ok
bản này dùng scroll toàn thành zoom màn hình
hức

cái này do game.exe thì phải :D

phiyeutuan08
21-05-17, 08:09 PM

Thế cái nhiệm vụ kịch tình bác điều tra được là do cái gì chưa? ^_^

danhducdcnag
24-05-17, 09:28 PM
Mình muốn thêm item mà phía client bị mã hóa file txt làm sao các bác ơi!

makute7413
26-05-17, 11:15 AM
Mình muốn thêm item mà phía client bị mã hóa file txt làm sao các bác ơi!

Client này có bị mã hoá đâu cậu??

danhducdcnag
26-05-17, 12:29 PM

Mình mở file commonitem.txt toàn ki tự o vuông không cậu make! Để kiểm tra kỹ lại. Cảm ơn nhé!

danhducdcnag
26-05-17, 12:35 PM

Mã hóa ở clien make ơi cậu chữa giùm nhé mình muốn thêm cái item ở server rùi ở client bị dính mở ra toàn NUL không.

makute7413
26-05-17, 01:01 PM
Mã hóa ở clien make ơi cậu chữa giùm nhé mình muốn thêm cái item ở server rùi ở client bị dính mở ra toàn NUL không.

Dùng tool decode của bác Hữu Duyên để giải mã nha, mặc định giải mã được cho các file txt của FPT, VNG và SOHU.

danhducdcnag
26-05-17, 01:05 PM
Dùng tool decode của bác Hữu Duyên để giải mã nha, mặc định giải mã được cho các file txt của FPT, VNG và SOHU.

Mình làm giống bạn được rùi nhìn thấy chỉnh sửa được rùi save lại rùi để vậy pack vào lient lại hay mã hóa lại như lúc đầu không make?

makute7413
26-05-17, 01:15 PM
Mình làm giống bạn được rùi nhìn thấy chỉnh sửa được rùi save lại rùi để vậy pack vào lient lại hay mã hóa lại như lúc đầu không make?

Copy 2 dòng đầu của file tương ứng trên server vào file đã giải mã thì chạy được thôi. Tool này giải mã nhưng mất đi 2 dòng đấy.

danhducdcnag
26-05-17, 01:27 PM
Copy 2 dòng đầu của file tương ứng trên server vào file đã giải mã thì chạy được thôi. Tool này giải mã nhưng mất đi 2 dòng đấy.

Cảm ơn sự nhiệt tình của make!

phamvuong
28-05-17, 11:21 PM

cái vụ đổi knb thì ok rồi
Mẫn code thêm cái chuyển sinh kèm vào đấy luôn được ko?

buican
02-06-17, 03:35 PM
tới phần billing hới bị rối, mod hướng dẫn chúc ở phần billing dc ko ạ, vào game cứ đang kiểm tra mật mã, billing ngôn ngử dấu chấm hỏi ko ak nên mình ko hiểu

phamvuong
02-06-17, 04:45 PM
tới phần billing hới bị rối, mod hướng dẫn chúc ở phần billing dc ko ạ, vào game cứ đang kiểm tra mật mã, billing ngôn ngử dấu chấm hỏi ko ak nên mình ko hiểu

teamview đi mình xem cho
h đang rảnh

lemonking
04-06-17, 11:34 PM
lâu quá không cài tlbb giờ cài bị lỗi rùi.
sever xubuntu này em không biết làm sao ping zo máy thật cứ unreachable hoài (nên không mở được cái winscp ping 192.168.1.3 dc). chỉnh đủ thứ kiểu ở cái network conetion nào là brick ... NAT host only v.v. không thể ping dc (em đã set look pach adapter). làm y chan cái video hướng dẫn page 3 vẫn không kết nối được.
Cao nhân nào quay clip hay xuất file server.rar cho em với .

buican
05-06-17, 07:40 AM
sao bao ngày mò mẩm cuối cùng cũng play đc, chơi sever này nhớ lại những ngày đi săn bí kíp pet quá

lemonking
05-06-17, 07:01 PM
sao bao ngày mò mẩm cuối cùng cũng play đc, chơi sever này nhớ lại những ngày đi săn bí kíp pet quá
Bạn share cho mình cái file server với . Cái ubutu của chủ thớt bị gì ấy làm đủ mọi cách vẫn ping không được vs ubutu trong khi mấy ubutu khác thì ping ok vào winspc ok .gõ ifconfig -a thì chả thấy cái địa chỉ ip đâu cả. Cám ơn nha

phamvuong
05-06-17, 09:25 PM
Bạn share cho mình cái file server với . Cái ubutu của chủ thớt bị gì ấy làm đủ mọi cách vẫn ping không được vs ubutu trong khi mấy ubutu khác thì ping ok vào winspc ok .gõ ifconfig -a thì chả thấy cái địa chỉ ip đâu cả. Cám ơn nha

sv này ko sao cả
ping ok
chỉ có điều là bạn xem lại đang set vmnet mấy
thế thôi
check lại đi
nếu ko dc thì team mình check cho

titanok
05-06-17, 10:27 PM

Chuyển card mạng về host-only thử xem 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

lemonking
05-06-17, 10:33 PM
Chuyển card mạng về host-only thử xem 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
ok ! lỗi do máy vs vmware của mình không tự nhận được (đã vọc tung hết mấy cái host net vmnet0 ..).Mấy cái ubuntu khác của mình vẫn ping ok. Bạn nào hảo tâm trích cái file nén sv 0.26 up cho mình là đc.
Thanks You!:)>-

phamvuong
07-06-17, 07:22 PM
ok ! lỗi do máy vs vmware của mình không tự nhận được (đã vọc tung hết mấy cái host net vmnet0 ..).Mấy cái ubuntu khác của mình vẫn ping ok. Bạn nào hảo tâm trích cái file nén sv 0.26 up cho mình là đc.
Thanks You!:)>-

này thì link

lemonking
08-06-17, 01:09 PM
này thì link

ok Thanks You
Đã chơi dc ngon lành cành đào;););). Đang hóng sv portable của bác handes.

klzhenyubu
28-06-17, 04:31 PM
Lỗi này là sao vậy các bác. chỉ giúp em với

phamvuong
28-06-17, 07:46 PM
Lỗi này là sao vậy các bác. chỉ giúp em với

thử xóa hết item trong túi đồ đi rồi vào lại xem
bản này thiếu vài item khi săn bos nó rớt mà ko load được

phiyeutuan08
29-06-17, 03:42 PM
thử xóa hết item trong túi đồ đi rồi vào lại xem
bản này thiếu vài item khi săn bos nó rớt mà ko load được

Bạn phamvuong mò fix được mấy cái item bị thiếu này chưa?

phamvuong
29-06-17, 06:49 PM

mình cũng ko chơi nhiều chủ yếu là tìm hiểu cho vui thôi
cách tốt nhất là bạn xem nó thiếu item nào thì vào drop xóa nó đi lần sau đánh sẽ ko rớt item đó nữa
giờ còn cái nhiệm vụ kịch tình chưa sửa được chán ghê
mấy vụ thiếu file này bạn hỏi Makute vì Makute biết nhiều hơn mình nhiều

danhducdcnag
29-06-17, 11:13 PM
cho mình xin file chuyển bạc vào game với bạn ơi.

phamvuong
30-06-17, 09:35 AM

hqua mò lại trong file dropboxcontent
thấy mấy id bắt đầu là 399.... không có trong common bạn tìm trong file drop rồi thay những id đó bằng -1

phiyeutuan08
06-07-17, 11:24 AM
hqua mò lại trong file dropboxcontent
thấy mấy id bắt đầu là 399.... không có trong common bạn tìm trong file drop rồi thay những id đó bằng -1

Mình kiểm tra thấy mấy cái dòng chứa giá trị đầu 5 như là 50102001 thì bên CommonItem.txt không có vì ID bên này chỉ đến 40004335 là hết!
Vậy thì mình xóa bỏ nó đi hả bạn!

phamvuong
06-07-17, 12:28 PM
Mình kiểm tra thấy mấy cái dòng chứa giá trị đầu 5 như là 50102001 thì bên CommonItem.txt không có vì ID bên này chỉ đến 40004335 là hết!
Vậy thì mình xóa bỏ nó đi hả bạn!

đầu 1 là equipbase
đầu 2-4 là common
đầu 5 là gem
mình check thấy 1 số item đầu 1 không hiển thị được nên lỗi
1 số item 399 cũng ko có nên cũng dis game
cái id của bạn là ngọc c1 ko cần xóa
31000004 id này ko có

mrtun20
09-04-18, 04:11 AM

Vô tình lượm đc cái sv 0.26 này ở trên mạng full DB, Billing toàn bộ các file từ 2007 - 2009 nguyên bản kb full quest ko VH có khi là 100%. AE test thử giúp mình vs :)>- :)>-

soclophe
28-02-20, 08:29 AM
Nghe đồn đây là phiên bản đầu tiên do FPT để lộ ra ngoài, việt hoá 99% và có thể làm nhiệm vụ bình thường. Sưu tầm đã lâu, nay share lại cho mọi người nhé.

Link download: Server (root/asdfgh) + Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link download: Billing (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có bác nào có auto train ko ạ. Em xin với. Tks các bác

phamvuong
07-03-20, 07:37 AM
Mình lấy sever ra ngoài chạy như các sv khác k đc... chạy shm start máy báo lỗi luôn.
Sever này khác cách chạy hả mọi ngừoip

lib khác nhau nên dùng máy ảo khác thì phải cài thêm lib đời tống vào cơ

phamvuong
08-03-20, 06:12 PM
Có cách nào chế lại cho nó chạy lib mới bjo không hả bác

thế thì thay cả sv mới thôi bạn

okokolyoko
29-03-20, 10:56 AM
Ai chỉ giúp mình với
Đã check IP Billing trong server lẫn card ảo trùng khớp r mà chạy ./Login vẫn bị ERROR CONNECTBILLING

phamvuong
29-03-20, 05:18 PM
Ai chỉ giúp mình với
Đã check IP Billing trong server lẫn card ảo trùng khớp r mà chạy ./Login vẫn bị ERROR CONNECTBILLING

nói thế thì chịu
phải chụp đủ .txt và .ini lên cùng các tab thì mới biết nó như thế nào

okokolyoko
29-03-20, 05:30 PM
nói thế thì chịu
phải chụp đủ .txt và .ini lên cùng các tab thì mới biết nó như thế nào

T đã khẳng định là khớp hoàn toàn các file r mà
Anw t cũng fix đc r, win 10 rườm rà quá

chinh26031992
15-06-20, 08:29 PM

--- Chế độ gộp bài viết ---

ti3uph4m
21-12-20, 09:46 AM
Mọi người cho em hỏi thời gian có đom đóm để bắt ở Dạ Tây Hồ là mấy giờ vào ngày nào với ạ?
Với có cách nào chỉnh giờ cho đom đóm hiện ra cả tuần không ạ?
Em cảm ơn mọi người.

ThanhHaiUB
12-07-21, 02:30 PM
File Billing bị die rồi, bác nào có upload lại giúp em với. Em xin cảm ơn!

coonni
12-07-21, 05:51 PM
File Billing bị die rồi, bác nào có upload lại giúp em với. Em xin cảm ơn!

dùng billing nào cũng được. 4rum share đầy billing rồi, tải về xong config lại theo sv là xong

Shin1234
01-12-22, 04:42 AM
Link die hết rồi, ai còn cho mình xin với. Thanks nhiều !!!

kyoshiro654
01-12-22, 06:08 PM
Link die hết rồi, ai còn cho mình xin với. Thanks nhiều !!!

chinh26031992
30-06-23, 06:56 PM
mọi người cho em hỏi sửa lỗi client, tắt suơng mù ở đâu ạ, suơng mù nhiều quá, ko chơi được

VaneLove
19-09-23, 05:48 PM
Ai còn Source + Client 0.26 cho mình xin với linh die hết rồi, link ở trên không có Client.
Thank mọi người

makute7413
20-09-23, 08:35 PM
Ai còn Source + Client 0.26 cho mình xin với linh die hết rồi, link ở trên không có Client.
Thank mọi người

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!AhELsbiAhJgihJtxgtKhv46hfIYpCA?e=9HEnMP

VaneLove
21-09-23, 10:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!AhELsbiAhJgihJtxgtKhv46hfIYpCA?e=9HEnMP

Thank bác Mẫn nhiều nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

luckyted
18-01-24, 10:54 PM

Bác ơi làm ơn share cho em Billing chạy sv này với

sandykofy
24-03-24, 03:38 PM
Thấy nhiều bạn muốn làm full Nhiệm Vụ Kịch Tình Hộ tống Kiều Phong
Các bạn tải file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chèn vào đường dẫn /home/tlbb/Public/Data/Script/event/juqing file tên juxianzhuang_03 và trải nghiệm nhé.