PDA

View Full Version : Chỉnh sửa Mộng Điêu Thuyền

Tuan565
08-04-17, 05:15 PM
Thông tin game :
- Tên tiếng Việt : Mộng Điêu Thuyền , đã từng mở ở VN tên Mệnh Thiên Tử
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Đã đóng
- Tên tiếng Trung : 梦貂蝉
- Bản tiếng Anh : Chibi Warrior - Đã đóng
- DB : MongoDB
- Nền Node JS

2 File này chép đè vào client để nhận việt hóa
config.zip chép đè vào SV thêm được ít . Ai rảnh thì VH nốt :D
Conf.zip - Full Chức năng - Chưa việt Hóa
Chép đè vào conf.zip cũ + giải nén và chép đè vào thư mục conf+conf_zh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!oNoyARLC!gClGmFhZwEtuWBNifHoKg9a_KVtZ8KtGvyk7-krtIp8
Config.zip -Đã Việt Hóa - Lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!lNB2jKzC!-SYCmFj9_A5nO_dFwsfu-a6oLMgW_FrdRuxXoBsy6pU
Font.swf

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!hEoBWbyL!Ulk8jI_t-837R26sd4a-R5YFWfpBe0qXokxv4A6zJu4

Server đã tách chạy từ .bat

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!cIxyybSa!K53TQ144vxbPWK0MZY4aHqwolW79Mb7LJveZtby xeI8
Giải nén để ổ nào cũng chạy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã rút gọn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1JB0gZBY!ESK0gjvM1xrpNrIIQy6F5OgVPel1mNx8r6B_Zrs BsFM

Giải nén dc thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , đổi tên thư mục /web/WWW cũ thành tên khác và đổi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này thành WWW để chạy

Vào game bằng 127.0.0.1/index.php?acc=(tên tài khoản)

Add vàng bằng 127.0.0.1/pay.php?acc=(tên tài khoản)_s1

Chỉnh Tài Nguyên : MongoDB >> sanguo_1 >> user >> status các mục Food, Honor, Cash, Gold , Level, Soul,.... (tự test nhé :D) - Nhớ tắt sv trước khi chỉnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sử dụng RoboMongo. Down load tại
Tạo kết nối mới localhost:27017 và chuọt phải vào sanguo_1 chọn Edit Document

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
F5 để nhận vàng
.............Còn tiếp

advd42
08-04-17, 05:16 PM
Tiện bác Tuấn chỉ cách Add KNB với lương thảo cho AE có được ko ah...?

utkha
08-04-17, 07:38 PM
2 File này chép đè vào client để nhận việt hóa
config.zip chép đè vào SV thêm được ít . Ai rảnh thì VH nốt :D

Config.zip

Font.swf

Cái font.swf chép vào đâu bác ơi ! e là new bie

khangcracker
08-04-17, 08:02 PM
bạn chép vào đường dẫn D:\T9-MDC\web\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhé

ngtkien
08-04-17, 08:04 PM

Tuan565
08-04-17, 08:54 PM

Chuẩn rồi . Khi có file rồi muốn biết chép vào đâu thì cứ search theo tên là ra . Làm chủ động lên chứ cứ cho xong lại phải hỏi vậy

sin1992
08-04-17, 09:00 PM
Tiện bác Tuấn chỉ cách Add KNB với lương thảo cho AE có được ko ah...?

cho ai chưa add đc vàng

dùng Navicat
$db_username='T9';
$db_password='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';

vào mdc_web>account>dj (add poin vào sao đó vào web mà nạp)

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

advd42
08-04-17, 09:02 PM
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Thank bạn cái đó là dung Navicat... tớ muốn hỏi cách add bằng MongoVUE cơ đang tìm hiểu cách dùng nó

Tuan565
08-04-17, 09:05 PM
Thank bạn cái đó là dung Navicat... tớ muốn hỏi cách add bằng MongoVUE cơ đang tìm hiểu cách dùng nó
Lát online gửi file nạp của con này cho. Cả bản 1 phím tích hợp luôn đỡ phải chạy exe

advd42
08-04-17, 09:06 PM
Lát online gửi file nạp của con này cho. Cả bản 1 phím tích hợp luôn đỡ phải chạy exe

Thank Add rất nhiều nhé...................................!

haipham1134421
08-04-17, 09:49 PM
Bác Tuấn cho em hỏi Việt Hóa phần main chính thì nó nằm chỗ nào nhỉ ?
Em tìm nãy giờ chưa thấy !

quannd
08-04-17, 09:54 PM
Đang chơi gặp bug khá nghiêm trọng là tướng giới hạn chỉ có 15, nếu thả đi 1 con lấy slot là crash và rollback lại con tướng đó. :Laluot_122:

Tuan565
08-04-17, 10:19 PM
Bác Tuấn cho em hỏi Việt Hóa phần main chính thì nó nằm chỗ nào nhỉ ?
Em tìm nãy giờ chưa thấy !

Hình ảnh các thứ ở trong md5 hết. muốn tìm tên file nào thì ở hash.dat ở thư mục 201400000 lên sẽ có mã MD5 tương ứng

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đang chơi gặp bug khá nghiêm trọng là tướng giới hạn chỉ có 15, nếu thả đi 1 con lấy slot là crash và rollback lại con tướng đó. :Laluot_122:

Chụp ảnh lỗi kiểu đó xem . Chưa hình dung ra lỗi thế nào để mà check :D . Con này mở hết ko đóng tẹo gì nên bug là sửa dc thôi

advd42
08-04-17, 10:26 PM
Chụp ảnh lỗi kiểu đó xem . Chưa hình dung ra lỗi thế nào để mà check :D . Con này mở hết ko đóng tẹo gì nên bug là sửa dc thôi
Bug đó là bạn chiêu 1 tướng về và đuổi nó đi là bị rollback game khoảng 5-10s luôn Add ah

vn9011
08-04-17, 10:28 PM
tks bác.hôm nay nhờ ngừoi thêm font mà ko có ai.bác có thể hướng dẫn em add font đc ko nhỉ

utkha
08-04-17, 10:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(2).png
Mấy bác cho e hỏi chạy cái file nào để chơi game dc đây ! lần đầu tiên e vọc mấy bác thông cảm huhu

advd42
08-04-17, 10:37 PM
1 chọn bất kỳ 1 thag tướng nào để đuối
2 đã đuối
3 ra đi map hoặc làm bất cứ hoạt động nào nó sẽ load đến
4 Sau khi load song 99% nó hiện tb này và mất kết nối vs sever

utkha
08-04-17, 10:39 PM

Chạy file nào đẻ vô game dậy bác ?

advd42
08-04-17, 10:42 PM
Mấy bác cho e hỏi chạy cái file nào để chơi game dc đây ! lần đầu tiên e vọc mấy bác thông cảm huhu

Chờ bác Tuấn up bản 1 click đi cho nhàn bạn ơi

bosualongthanh
08-04-17, 11:13 PM
lắm lỗi quá=))
3hoc hoi dev gamehoc hoi dev game

vn9011
09-04-17, 12:26 AM
mình thấy toàn 1 click mà.
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

advd42
09-04-17, 12:40 AM

Bác biết dùng MongoVUE ko TV giúp E thêm lúa vs

Tuan565
09-04-17, 12:43 AM

Nhưng bản T9 chạy nó sẽ tự động tạo 1 đống thư mục T9nuoYa ở trong folder chạy game và chạy từ exe gò bó trong debug :D

Tuan565
09-04-17, 01:31 AM
Đã update #1................
Lỗi còn check tiếp

advd42
09-04-17, 01:32 AM
Đã update #1................
Lỗi còn check tiếp

Hóng add Lúa.............................................. ...................

Tuan565
09-04-17, 01:46 AM
Game nhiều tính năng vl :D

...........................Bọn Tàu share giấu hết cái hay đi mất

advd42
09-04-17, 01:49 AM
Game nhiều tính năng vl :D

...........................Bọn Tàu share giấu hết cái hay đi mất

Mấy cái event đó ngày trước có chơi mấy sever lậu cũng có....
Đã kết nốt được MongoVUE đc vs sever & mù tiếp

P/S: bản ở # 1 đã mở hết sự kiện như hình chưa bác Tuấn

Tuan565
09-04-17, 01:58 AM
Mấy cái event đó ngày trước có chơi mấy sever lậu cũng có....
Đã kết nốt được MongoVUE đc vs sever & mù tiếp

P/S: bản ở # 1 đã mở hết sự kiện như hình chưa bác Tuấn

Đã update chỉnh tài nguyên . Đang tìm api gửi item . Bản ở #1 chưa đâu . Mới rút gọn lại bản gốc thôi

advd42
09-04-17, 02:06 AM
Đã update chỉnh tài nguyên . Đang tìm api gửi item . Bản ở #1 chưa đâu . Mới rút gọn lại bản gốc thôi

Cám ơn Tuấn nhé mình đã add được Lúa rồi,... hóng bản mở all sự kiện của Bạn <3

utbanh
09-04-17, 09:41 AM
Cám ơn Tuấn nhé mình đã add được Lúa rồi,... hóng bản mở all sự kiện của Bạn <3

chỉ mình add lúa với tìm hoài mà không được.

Tuan565
09-04-17, 09:49 AM
Đọc kĩ #1 giùm . Đã ghi rõ ràng hết rồi .

advd42
09-04-17, 10:10 AM

Bạn tải MongoVUE ở # 1 của bác tuần về kết nối vs sever và làm theo hướng dẫn của bác Tuấn là ok mà
Food là lúa
Soul là điểm mua thẻ tướng
.....
Đang mò mấy cái Item mà chưa biết

P/S: bọn share nó đóng toàn bộ các file event của game rồi có hình nhưng click vào ko có tác dụng + 1 số cái như ngựa vs cánh cũng bị khóa (Ngựa vs Cánh mở ở LV 50)

Tuan565
09-04-17, 10:42 AM
Bạn tải MongoVUE ở # 1 của bác tuần về kết nối vs sever và làm theo hướng dẫn của bác Tuấn là ok mà
Food là lúa
.....

P/S: bọn share nó đóng toàn bộ các file event của game rồi có hình nhưng click vào ko có tác dụng + 1 số cái như ngựa vs cánh cũng bị khóa (Ngựa vs Cánh mở ở LV 50)
Config.zip của Tàu sida đó
........................

tinhlabui
09-04-17, 10:44 AM
con này thiếu APK + IPA =)).............

advd42
09-04-17, 11:27 AM
Lên 60 có cái nuôi pet là quan trọng nhất mà nó khóa ko cho up

ngtkien
09-04-17, 01:29 PM
Food là lúa
.....

Ngựa lỗi, còn cánh t mở full được luôn mà bác, :v mấy cái item thì trong file material.dat trong folder conf, còn hình thì ở trong mục flash mà bác tuấn chỉ hôm qua, mấy con pet cũng mở full luôn mà.

Tuan565
09-04-17, 01:49 PM
Ngựa lỗi, còn cánh t mở full được luôn mà bác, :v mấy cái item thì trong file material.dat trong folder conf, còn hình thì ở trong mục flash mà bác tuấn chỉ hôm qua, mấy con pet cũng mở full luôn mà.

Đã update conf.zip chuẩn ở #1 . Về ae việt hóa nhé :)))

advd42
09-04-17, 03:34 PM
Đuổi tướng vẫn bị rollback vụ này fix sao bác Tuấn ơi

vn9011
10-04-17, 08:16 AM

nobitajx2
10-04-17, 03:45 PM
Lỗi rollback khi xóa tướng hoặc làm bất kỳ, k biết do đâu

Tuan565
10-04-17, 03:52 PM

Có nút thu gọn rồi còn gì
................................

khungvonline1
11-04-17, 10:27 AM
Không biết mình làm gì sai mà bị tình trạng như sau (gà webgame)
Down bản Mộng điều thuyền
链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码: gtxx (link của bác Tuan565 share)
sau đó bỏ file config ở #1 vào đường dẫn D:\T9-MDC\server\ssanguo1 ( chép cả vào conf_zh)
nhưng không thấy có full tính năng như trong hình của bác Tuan565 ở #1
không thấy gì mình copy luôn cái thư mục server đã tách vào thì thấy game việt hóa được 1 ít nhưng vẫn full dc tính nẵng chỉ có vỏn vẹn 3-4 cái như hình
Hóng cao nhân chỉ điểm, giúp mình với big thanks

Tuan565
11-04-17, 11:05 AM
Không biết mình làm gì sai mà bị tình trạng như sau (gà webgame)
Down bản Mộng điều thuyền
链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码: gtxx (link của bác Tuan565 share)
sau đó bỏ file config ở #1 vào đường dẫn D:\T9-MDC\server\ssanguo1 ( chép cả vào conf_zh)
nhưng không thấy có full tính năng như trong hình của bác Tuan565 ở #1
không thấy gì mình copy luôn cái thư mục server đã tách vào thì thấy game việt hóa được 1 ít nhưng vẫn full dc tính nẵng chỉ có vỏn vẹn 3-4 cái như hình
Hóng cao nhân chỉ điểm, giúp mình với big thanks
Đọc kĩ xem download đúng file chưa
File có VIệt Hóa là file lỗi
File full tính năng ở trên thì không có tẹo việt hóa nào cả .
Chép đè vào phải restart server + xóa cache
GIẢI NÉN Ra chép đè vào conf chứ ko phải chép nguyên cả file

tvnnam
11-04-17, 11:09 AM
Hóng file việt hóa full tính năng của Bác Tuấn down về quẩy cho vui.

nobitajx2
11-04-17, 11:18 AM
Tình trạng bị load 99%, không kết nối đc -> rollback khi xóa thay tướng, ... không biết có bác nào bị không ?

BanBanhQuay
11-04-17, 02:42 PM
Tình trạng bị load 99%, không kết nối đc -> rollback khi xóa thay tướng, ... không biết có bác nào bị không ?

Tập xem logs!sẽ có nhiều thú vị trong đó$-)$-)$-)

htrung02
11-04-17, 09:33 PM
Có ai bị tình trạng
1. Load 99% vào map đánh.
2. Xong trận đánh treo luôn F5 vào lại đã qua. nhưng ko qua đc chỉ dẫn nv. rollback
nản quá ko biết Fix kiểu gì, dùng bản chuẩn và file Conf chuẩn rồi, đã chép đầy đủ. clean cache ....

Tuan565
11-04-17, 10:08 PM
Có ai bị tình trạng
1. Load 99% vào map đánh.
2. Xong trận đánh treo luôn F5 vào lại đã qua. nhưng ko qua đc chỉ dẫn nv. rollback
nản quá ko biết Fix kiểu gì, dùng bản chuẩn và file Conf chuẩn rồi, đã chép đầy đủ. clean cache ....

Thì check log xong tìm cách fix thôi chứ sao :D .

advd42
12-04-17, 07:41 AM
Bây giờ thì mình đã hiểu vì sao các bạn có hàng mà ko share...
Đêm qua gặp 1 thánh kêu sever tự def rồi bỏ 10tr ra mua này nọ :v hỏi đã VH chưa thì bảo đang nghiên cứu bái phục đã lấy của ng ta còn mạnh mõm

nobitajx2
12-04-17, 12:53 PM
item hay flash nó mã hóa md5 làm gì nhỉ

Tuan565
12-04-17, 03:27 PM
item hay flash nó mã hóa md5 làm gì nhỉ

Tránh RIP thôi có gì đâu
Mỗi ver lại đổi mã MD5 1 lần :))

nobitajx2
12-04-17, 04:02 PM
Tránh RIP thôi có gì đâu
Mỗi ver lại đổi mã MD5 1 lần :))

thảo nào, có ai mở việt hóa để rip nhỉ

advd42
12-04-17, 04:40 PM
thảo nào, có ai mở việt hóa để rip nhỉ

haygame người ta mở rồi đấy rip thôi.................... :v

Có 1 cái lỗi nữa là bán ngựa cũng rollback luôn :))
Đang mò cách nhét đống ngựa vào xem sao mà lỗi game luôn

nobitajx2
12-04-17, 06:20 PM
haygame người ta mở rồi đấy rip thôi.................... :v

Có 1 cái lỗi nữa là bán ngựa cũng rollback luôn :))
Đang mò cách nhét đống ngựa vào xem sao mà lỗi game luôn

Haygame vẫn tiếng Trung mà

advd42
12-04-17, 08:34 PM
Haygame vẫn tiếng Trung mà

Cũng có chút chút TV mà,.... bác fix đc bán ngựa vs xóa tướng bị rollbak chưa...?

htrung02
12-04-17, 09:16 PM
Thì check log xong tìm cách fix thôi chứ sao :D .

Tuấn ơi, Biết Fix cũng ko post lên đây rồi, lâu ko nghịch nên..., dạo này thấy HĐ trở lại rồi 1f

Tuan565
12-04-17, 10:17 PM
Tuấn ơi, Biết Fix cũng ko post lên đây rồi, lâu ko nghịch nên..., dạo này thấy HĐ trở lại rồi 1f

Vẫn hoạt động mà chưa có con nào để thảo luận ngon dc thôi :D .

advd42
13-04-17, 04:50 PM
Hóng bản fix lỗi up hoặc bán ngựa là rollback còn đuổi tướng thì đã có cách lách luật

vn9011
13-04-17, 07:01 PM
Server hôm trc chạy bình thường h sau chạy lỗi ko biết ls

Tuan565
13-04-17, 07:29 PM
Server hôm trc chạy bình thường h sau chạy lỗi ko biết ls

vn9011
13-04-17, 10:44 PM

ko bật đc server.cụ thể game vs gateway hiện lên tắt luôn.hôm trc chơi bình thường.hôm sau bị mặc dù ko sờ mó gì đến cả

Tuan565
13-04-17, 10:58 PM
ko bật đc server.cụ thể game vs gateway hiện lên tắt luôn.hôm trc chơi bình thường.hôm sau bị mặc dù ko sờ mó gì đến cả

vào thư mục logs bật logs lên mà xem lỗi gì là rõ

vn9011
13-04-17, 11:46 PM

BeeZone
14-04-17, 08:16 PM

2cái
2 cái đó không chạy thì chỉ liên quan tới cái node js chưa được bật mà thôi ^^

vn9011
14-04-17, 09:27 PM
2cái
2 cái đó không chạy thì chỉ liên quan tới cái node js chưa được bật mà thôi ^^

Mình ko hiểu ý bạn lắm. Theo mình nghĩ chạy server chỉ cần mongo redis vs 2 cái đó thôi chứ

kjtsu
16-04-17, 09:49 AM
Hóng bản fix lỗi up hoặc bán ngựa là rollback còn đuổi tướng thì đã có cách lách luật

advd42
16-04-17, 04:56 PM

NTN nhé: dành cho mấy bạn lm nvu thôi lúc quay tướng ấy ráng quay lấy con đã có trong list tướng rồi như Hoàng Trung ấy chiêu về vậy là ko bị thêm 1 tướng nữa mà vẫn cứ hoàn thành nvu

kjtsu
16-04-17, 05:31 PM
NTN nhé: dành cho mấy bạn lm nvu thôi lúc quay tướng ấy ráng quay lấy con đã có trong list tướng rồi như Hoàng Trung ấy chiêu về vậy là ko bị thêm 1 tướng nữa mà vẫn cứ hoàn thành nvu

hjx. h tui full tướng k tài nào xài mấy em quay trong lv 45 dc :((

vill2309
17-04-17, 12:03 AM
Nếu muốn Add 1 vật phẩm vào game thì làm thế nào vậy các bác?.
có thể add trực tiếp đc hog, còn nếu muốn add nó vào shop để mua thì có dễ hôg ạ?

advd42
17-04-17, 02:05 AM
Nếu muốn Add 1 vật phẩm vào game thì làm thế nào vậy các bác?.
có thể add trực tiếp đc hog, còn nếu muốn add nó vào shop để mua thì có dễ hôg ạ?

đọc ở # 1 nhé còn add vào shop tớ đã thử mà nó khá lằng nhằng cái đc cái lỗi nên bỏ qua :))

vill2309
17-04-17, 11:56 AM
nếu ở trong md5, tìm đc item muốn add, >> rồi vào hash để dò, vậy làm sao tìm đc ID item đó, (trong file hash không có id, chỉ có dòng "materials/item/item1135_icon.png b7fe890eb44ab75f884daffaffedecb4.png")>
giúp với các bác!

vill2309
17-04-17, 12:23 PM
Đã add thành công vật phẩm, quẩy thôi! kaka

nobitajx2
17-04-17, 01:31 PM
Bị lỗi này, không chạy đc apache với mysql luôn, k hiểu lỗi gì

kjtsu
17-04-17, 02:08 PM
Đã add thành công vật phẩm, quẩy thôi! kaka

Add như thế nào vậy bác. Hướng dẫn e với dc k bác. Em cảm ơn bác trước

khangcracker
17-04-17, 05:28 PM
AE nào muốn lách mà đuuổi tướng thì cho nó ra khỏi đội hình xong vào MongoDB tìm cái đoạn ID của tướng r xóa nó đi là xong

vill2309
17-04-17, 08:37 PM
Add như thế nào vậy bác. Hướng dẫn e với dc k bác. Em cảm ơn bác trước

đơn giản lắm, trước tiên bạn vào file md5 tìm icon hay hình ảnh item muốn add, rồi bạn lấy tên item đó (đó là mã md5 đã mã hóa lun)
rồi bạn vào file flash/20140000 và search mã vừa có, lúc này bạn sẽ tìm đường dẫn đến item,
vd "materials/item/item315_icon.png 862acd4f3915eb24c3d47671aa2c8ba9.png" thì bạn chỉ cần quan tâm đến dòng "item/item315_icon.png"
sau đó bạn vào file conf trong sever mở file "materials.dat" và dò, sẽ ra được ID của item,
cuối cùng bạn vào robomongo và mở lên, tìm đến dòng "inventory" > "material", các vật phẩm của bạn sẽ ở đây và "gem" là ngọc, bạn tiến hành ghi thêm vào theo cú pháp
{
"ID item1" : (số lượng),
"ID item2" : (số lượng),
"ID item3" : (số lượng)
}

kjtsu
19-04-17, 09:13 PM
đơn giản lắm, trước tiên bạn vào file md5 tìm icon hay hình ảnh item muốn add, rồi bạn lấy tên item đó (đó là mã md5 đã mã hóa lun)
rồi bạn vào file flash/20140000 và search mã vừa có, lúc này bạn sẽ tìm đường dẫn đến item,
vd "materials/item/item315_icon.png 862acd4f3915eb24c3d47671aa2c8ba9.png" thì bạn chỉ cần quan tâm đến dòng "item/item315_icon.png"
sau đó bạn vào file conf trong sever mở file "materials.dat" và dò, sẽ ra được ID của item,
cuối cùng bạn vào robomongo và mở lên, tìm đến dòng "inventory" > "material", các vật phẩm của bạn sẽ ở đây và "gem" là ngọc, bạn tiến hành ghi thêm vào theo cú pháp
{
"ID item1" : (số lượng),
"ID item2" : (số lượng),
"ID item3" : (số lượng)
}

vybella
20-04-17, 06:26 AM
ngon qá :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

omegavn
20-04-17, 09:09 PM

việt hóa được ít của bác tuấn bản Full Chức năng
tải về và làm theo hướng dẫn của bác tuấn nhé

nobitajx2
25-04-17, 05:10 PM
Mình chuyển vàng từ web vào games sao nó cứ báo Hệ thống bận. Trong khi cũng đã mở port 16001 nhưng check port thì chưa thấy mở, ai thông não hộ với

nobitajx2
09-06-17, 12:32 PM
Bác nào fix lỗi rolback khi xóa tướng chưa ?

longryu
12-07-17, 02:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

LÀM THEO HƯỚNG DẪN MÀ KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC NHỈ .:o3 AI RẢNH CHỈ DÙM MÌNH CÁI..HOẶC TEAMVIER DÙM.MÌNH KHÔNG RÀNH MẤY CÁI NÀY LẮM.CẢM ƠN