PDA

View Full Version : [JX] Nạn Ddos.....!

zzbumbumzz
28-02-17, 04:46 PM
Tình hình dạo này những ae kd game vl pr đều bi thằng hacker nó ddos tống tiền. AE có ai bị như mình ko?
Giờ làm sao chặn bọn nó
hay hàng tháng phai đưa tiền, trong khi sv mới open chưa có mem ổn định
....CHÁN....

keo_ngot1418
28-02-17, 05:26 PM
Tình hình dạo này những ae kd game vl pr đều bi thằng hacker nó ddos tống tiền. AE có ai bị như mình ko?
Giờ làm sao chặn bọn nó
hay hàng tháng phai đưa tiền, trong khi sv mới open chưa có mem ổn định
....CHÁN....

1 thời gian nửa rồi hãy mở online chứ mở online được mà không ati hay gì được thì đừng làm admin

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

zzbumbumzz
28-02-17, 05:40 PM
1 thời gian nửa rồi hãy mở online chứ mở online được mà không ati hay gì được thì đừng làm admin

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

:((
anti đủ thứ rồi mà bi nó botnet cái die :((

vodanh_style
28-02-17, 05:43 PM
Ddos web game hay port của server game bạn ?

zzbumbumzz
28-02-17, 05:47 PM
Ddos web game hay port của server game bạn ?

nó quất thẳng vô ip game luôn, chứ web minh dung cloudflare rồi bạn :(

keo_ngot1418
28-02-17, 08:29 PM
nó quất thẳng vô ip game luôn, chứ web minh dung cloudflare rồi bạn :(
..................
inbox fb mình free cho :-*

bthhhz
01-03-17, 08:47 AM
đụng tới miếng cơm người khác thì họ phá thôi.
tốt nhất nghỉ phẻ. xách cặp đi làm :))

zzbumbumzz
01-03-17, 09:36 AM
đụng tới miếng cơm người khác thì họ phá thôi.
tốt nhất nghỉ phẻ. xách cặp đi làm :))

chưa kịp đụng chết meo râu rồi!

cuocdoisp
01-03-17, 10:57 AM
thích ddos pm tôi chỉ cho :))..................

SupperGa
01-03-17, 11:48 AM
Mấy thằng trẻ con ddos đó mà. Chỉ sơ cho mấy cách nè, chặn hết ip nước ngoài, đóng hết port nhất là port 443 chỉ mở những cái cần, đổi port, giấu port, port 80 chỉ cho thằng web kết nối thôi, kết hợp với phần mềm là xong mấy thằng con con. Nếu nó dùng ip Việt Nam thì xài proxy và firewall cứng thế là xong. Firewall cứng phải ngon nhé, ngon thì đố cha con thằng nào send nỗi 10 packet/s 1 ip la liếm lắm thì cho nó send đc 100 rồi cũng ngủm :))

HungDevJX
01-03-17, 02:06 PM
Mấy thằng trẻ con ddos đó mà. Chỉ sơ cho mấy cách nè, chặn hết ip nước ngoài, đóng hết port nhất là port 443 chỉ mở những cái cần, đổi port, giấu port, port 80 chỉ cho thằng web kết nối thôi, kết hợp với phần mềm là xong mấy thằng con con. Nếu nó dùng ip Việt Nam thì xài proxy và firewall cứng thế là xong. Firewall cứng phải ngon nhé, ngon thì đố cha con thằng nào send nỗi 10 packet/s 1 ip la liếm lắm thì cho nó send đc 100 rồi cũng ngủm :))

lưu lượng đổ vào vps 10gb. V xin hỏi những nhà cung cấp vps nhỏ lẻ ở đây ai chống dc ^_^ fire wall nào chống

keo_ngot1418
01-03-17, 02:17 PM
lưu lượng đổ vào vps 10gb. V xin hỏi những nhà cung cấp vps nhỏ lẻ ở đây ai chống dc ^_^ fire wall nào chống

nhà cung cấp hay gì củng vậy , chỉ cần không đưa mặt tiền ra thì 10gb đó không có đường vào, ai mà đưa trực diện ip mình ra lấy 1 ip khác ra chống

zzbumbumzz
01-03-17, 04:26 PM
nhà cung cấp hay gì củng vậy , chỉ cần không đưa mặt tiền ra thì 10gb đó không có đường vào, ai mà đưa trực diện ip mình ra lấy 1 ip khác ra chống

có ai biêt cách chống của sv aevolam ko chỉ mình với
bên đó cách chông rât hay
họ dùng 1 ip ảo che ip thật rất bro
mong các cao thủ giúp đỡ tks all

tadoken1989
01-03-17, 09:20 PM
của mình chả thấy thằng ngó :))

zzbumbumzz
01-03-17, 10:37 PM
của mình chả thấy thằng ngó :))

server nào vậy bạn
inbox mình dc ko

viptai
02-03-17, 08:10 AM
Mấy thằng trẻ con ddos đó mà. Chỉ sơ cho mấy cách nè, chặn hết ip nước ngoài, đóng hết port nhất là port 443 chỉ mở những cái cần, đổi port, giấu port, port 80 chỉ cho thằng web kết nối thôi, kết hợp với phần mềm là xong mấy thằng con con. Nếu nó dùng ip Việt Nam thì xài proxy và firewall cứng thế là xong. Firewall cứng phải ngon nhé, ngon thì đố cha con thằng nào send nỗi 10 packet/s 1 ip la liếm lắm thì cho nó send đc 100 rồi cũng ngủm :)) chuẩn . nếu ddos thì firewall phải cứng lọc bớt gói tin.
mà theo kẹo ngọt dùng ip ảo cũng tốt mà k biết ảnh hưởng đến tốc độ mạng k

bthhhz
02-03-17, 10:06 AM
có ai biêt cách chống của sv aevolam ko chỉ mình với
bên đó cách chông rât hay
họ dùng 1 ip ảo che ip thật rất bro
mong các cao thủ giúp đỡ tks all

cái đó đc gọi là dùng ip proxy. dùng ipproxy tiếp nhận

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái đó đc gọi là dùng ip proxy. dùng ipproxy tiếp nhận
khi config gameserver sẽ để ipproxy vào đó. nên khi nó vào game nó cũng chỉ thấy ip proxy

bthhhz1
02-03-17, 12:32 PM

Thằng Tuân nó vẫn đánh chú à? Khổ ai bảo chọc nó làm gì.
chú xin lỗi nó câu, biết đâu chỗ ae nó cho chú 1 con đường