PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn Build zclient.dll + GS + 1 vài thắc mắc

boydanvip100
19-01-17, 11:11 AM
Đầu xuân năm mới, em kính chúc toàn thể ae trong CLB một năm mới gặt hái được nhiều thành công mới!

Như tiêu đề, e muốn nhờ các bác hướng dẫn build zclient.dll và GS từ source của HoanMaster hoặc của Devgame81
Cụ thể như sau:
1. Sử dụng tool nào để build zclient.dll với GS?
2. Trong thư mục Client các bác ấy share thì Build ở phần nào? hay Build tất?
3. Đồng bộ zclient với GS như thế nào?
4. Cái này em hỏi thêm: Em đang xài bản SCF 11.70.52 của HoangTuEck94 share trên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thắc mắc cái là bác ấy Pack file zclient.dll kiểu gì mà em thay đổi tên của item trong Itemtooltip_eng.bmd là dis, thay tên trong itemtooltiptext_eng.bmd -> cũng dis luôn.
không thay đổi được tên và thông số % của các loại Custom Wing
Hình như do bác ấy chưa mở thêm offset nên add new item vào chả thấy hiện hình ảnh gì cả

Trên đây là những thắc mắc của em cũng như của nhiều người khác đang tập tành dev game. Mong các bác chỉ giáo! Thanks all

kehuydietUS
19-01-17, 11:27 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tất cả đều ở đây . tự buid làm gì khi không hiểu gì về nó cơ bản là đọc hiểu coder ,Edit ,dev & buid
còn mấy cái kia mình nghĩ là có kèm check md5 file

boydanvip100
19-01-17, 12:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tất cả đều ở đây . tự buid làm gì khi không hiểu gì về nó cơ bản là đọc hiểu coder ,Edit ,dev & buid
còn mấy cái kia mình nghĩ là có kèm check md5 file

Cám ơn bác đã quan tâm, Vấn đề sâu xa của em là từ chỗ xài cái bản của HoangTuEck share và không add được new item vào vì hình như chưa mở offset. Mà đụng vào sửa cái gì cũng ko được. Còn cái topic kia em quần nát Topic luôn rồi.
Bác có cái zclient với Gs nào cho phép mở offset thêm nhiều item mới không share cho chúng em mới tập tành với. Lấy nguyên liệu trong source của HoanMaster và Devgame81 để add new item thử thì đều không hiện hình ảnh

"Có bác Socolas không biết dùng server và client nào mà thấy add được nhiều new item ghê, ko biết đó là add new item hay thay skin"

boydanvip100
20-01-17, 02:31 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppp

exegame
20-01-17, 04:01 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppp

Thong so ưing sua o source zclien .
Khuyên bác nên bớt nói nhiều lại. Tập lắng nghe quan sát . trình bày ngắn gọn đủ ý . Đọc hết bài bên box hướng dẫn . Cái gì ko có mới nên post bài mới.

nampinn
20-01-17, 08:31 PM
Cám ơn bác đã quan tâm, Vấn đề sâu xa của em là từ chỗ xài cái bản của HoangTuEck share và không add được new item vào vì hình như chưa mở offset. Mà đụng vào sửa cái gì cũng ko được. Còn cái topic kia em quần nát Topic luôn rồi.
Bác có cái zclient với Gs nào cho phép mở offset thêm nhiều item mới không share cho chúng em mới tập tành với. Lấy nguyên liệu trong source của HoanMaster và Devgame81 để add new item thử thì đều không hiện hình ảnh

"Có bác Socolas không biết dùng server và client nào mà thấy add được nhiều new item ghê, ko biết đó là add new item hay thay skin"

Main đó thằng Eck nó pack rồi bạn, bạn có làm trời gì cũng không được đâu.
Lấy main không pack mà làm, còn main nào không pack thì bạn tự tìm nhé.

boydanvip100
20-01-17, 09:49 PM
Thanks ae đã nhiệt tình chỉ dẫn.

Cho hỏi thêm chút là: Main trong topic của devgame81 có add được new item không? Mình add item vào toàn ra mấy cái chấm, không hiện hình ảnh. Trước mình add new item 1 lần rồi và thành công, bây giờ thử trên server của bác Devgame81 thì không thấy hiện ảnh. Có ai thử làm chưa cho xin ít kinh nghiệm đi ạ

boydanvip100
21-01-17, 08:11 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppp