PDA

View Full Version : [TLBB] Cài đặt tlbb trên 1 linux được nhiều sv?

danhducdcnag
17-01-17, 11:28 AM
Em xin hỏi cái vụ này:
Em có 2 server tlbb của HH và Makute em muốn Dat tên trong linux tlbb1 và tlbb2
- tlbb1 chạy db tlbbdb1 và web1
- tlbb2 chạy db tlbbdb2 và web2
Cái không biết là cofig trong linux file nào ai biết chỉ dùm phát để mình muốn chơi sv nào thì mở sv đó.
Lý do ổ cứng hết không coppy thêm được máy ảo. Cảm ơn tất cả.

Superman
17-01-17, 11:33 AM
Em xin hỏi cái vụ này:
Em có 2 server tlbb của HH và Makute em muốn Dat tên trong linux tlbb1 và tlbb2
- tlbb1 chạy db tlbbdb1 và web1
- tlbb2 chạy db tlbbdb2 và web2
Cái không biết là cofig trong linux file nào ai biết chỉ dùm phát để mình muốn chơi sv nào thì mở sv đó.
Lý do ổ cứng hết không coppy thêm được máy ảo. Cảm ơn tất cả.
File Server/ServerInfo.ini
o clinet thì file Loginserver.txt

danhducdcnag
17-01-17, 11:36 AM
o clinet thì file Loginserver.txt

Chạy smh Bi bao loi. Ngoài 2 file đấy còn thêm file nào nữa ấy.

Dark.Hades
17-01-17, 04:57 PM
Chỉ có mấy file đó thôi, thay port là đc

Sói Đẹp Trai
17-01-17, 08:50 PM
Về nguyên tắc thì nó chả liên quan gì đến nhau cả. OS có cơ chế đa luồng nên chạy sv nào nó ko ảnh hưởng gì đến nhau hết, khác folder là được. Vấn đề là máy có chịu nổi nhiệt không ấy thôi.

danhducdcnag
17-01-17, 11:27 PM
Về nguyên tắc thì nó chả liên quan gì đến nhau cả. OS có cơ chế đa luồng nên chạy sv nào nó ko ảnh hưởng gì đến nhau hết, khác folder là được. Vấn đề là máy có chịu nổi nhiệt không ấy thôi.

Ý là mỗi lần chỉ chạy 1 server thôi chủ yếu là làm cách nào cho nó nhận tlbbdb1 và tlbbdb2 mà không ảnh hưởng gì nhau.

shinno
18-01-17, 08:12 AM
File Server/LoginInfo

danhducdcnag
06-02-17, 09:27 PM
File Server/LoginInfo
hướng dẫn cụ thể hơn chút nữa đi bạn mình làm hoài cả ngày mà không được. Sẳn mình hỏi chuyển billing linux sang billing win được? Nếu được em xin hướng dẫn. Thank all!

Sói Đẹp Trai
07-02-17, 11:02 AM
Bạn cần hiểu MySQL nó là cái gì và cái cơ chế đa luồng của OS là sẽ biết cách trả lời câu hỏi trên á.

danhducdcnag
07-02-17, 12:23 PM
Bạn cần hiểu MySQL nó là cái gì và cái cơ chế đa luồng của OS là sẽ biết cách trả lời câu hỏi trên á.

Nếu biết thì chỉ không biết thì thôi trả lời thế thì ai mà hiểu nói cái ngõ nào, trả lời nữa vời trên trời dưói biển, không phải ai cũng giỏi như bạn, tôi thường đọc lại mấy thớt cũ ngày xưa bạn cũng hỏi mọi người như thế giờ giỏi rùi trả lời có giọng hơn. Rồi một ngày tôi sẽ chỉ lại cho mn biết cách làm này mà cũng không lên giọng như bạn!

Dark.Hades
07-02-17, 02:36 PM
Nếu biết thì chỉ không biết thì thôi trả lời thế thì ai mà hiểu nói cái ngõ nào, trả lời nữa vời trên trời dưói biển, không phải ai cũng giỏi như bạn, tôi thường đọc lại mấy thớt cũ ngày xưa bạn cũng hỏi mọi người như thế giờ giỏi rùi trả lời có giọng hơn. Rồi một ngày tôi sẽ chỉ lại cho mn biết cách làm này mà cũng không lên giọng như bạn!
.
Lót dép và chờ "rồi 1 ngày" nào đó của thớt $-)$-)

Superman
07-02-17, 03:23 PM
.
Lót dép và chờ "rồi 1 ngày" nào đó của thớt $-)$-)
lót dép chờ thớt ra đảo hả :))
bạn copy nhiều máy ảo ra thì chạy được nhiều server thôi . còn 1 máy ảo chạy nhiều server thì chịu , 1 máy ảo có 1 db riêng , giờ copy 1 db nữa thì chỉnh trong odbc.ini , cấu hình lại ./shm chắc vậy
ko thì pm mod HD nhờ quyền trợ giúp :)

danhducdcnag
07-02-17, 04:06 PM
lót dép chờ thớt ra đảo hả :))
bạn copy nhiều máy ảo ra thì chạy được nhiều server thôi . còn 1 máy ảo chạy nhiều server thì chịu , 1 máy ảo có 1 db riêng , giờ copy 1 db nữa thì chỉnh trong odbc.ini , cấu hình lại ./shm chắc vậy
ko thì pm mod HD nhờ quyền trợ giúp :)

Đúng như bạn nói cấu hình lại odbc.ini cám ơn rất nhiều đã mò sáng tới giờ được rùi . Do máy cùi ổ cứng có 40g nên mới làm như vậy. Nhiều máy ảo thì ổ cứng kham không nổi. Hehe hên hên!!! Ra đảo hả có gì ngại hỏi lại lương tâm mình hãy cho ra đảo nhé.

Superman
07-02-17, 08:03 PM
Đúng như bạn nói cấu hình lại odbc.ini cám ơn rất nhiều đã mò sáng tới giờ được rùi . Do máy cùi ổ cứng có 40g nên mới làm như vậy. Nhiều máy ảo thì ổ cứng kham không nổi. Hehe hên hên!!! Ra đảo hả có gì ngại hỏi lại lương tâm mình hãy cho ra đảo nhé.
Được rồi ak chúc mừng cậu , chia sẽ bí quyết đi nha :))

danhducdcnag
07-02-17, 09:57 PM
Được rồi ak chúc mừng cậu , chia sẽ bí quyết đi nha :))

Để mình tổng hợp lại nhé.30charrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
07-02-17, 10:43 PM
Cạn lời............................................. ............................

danhducdcnag
07-02-17, 11:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link đó các bạn down làm. Chúc thành công!

danhducdcnag
09-02-17, 09:56 AM
Các bạn muốn chạy lại sau khi dùng lệnh ./stop.sh mà bị lỗi sharemomory thì thêm lệnh ./ shm clear rồi chạy lại server nhé.

anhbendoiem
17-02-17, 08:19 PM
như tiêu đề có bạn nào confing chay dc onl inbox minh nhé mình làm mai ko dc cung đang cần chạy nhiều sever ai giúp minh inbox có hậu tạ thank

mr.vik20
21-02-17, 05:40 PM
Chạy nhiều server trên 1 máy (trên 1 vps hoặc trên cùng 1 server vật lý.... giảm tài nguyên khi phải chạy mỗi os 1 sv) không cần dùng nhiều vps hay là mỗi vps chỉ chạy đc 1 server -> vps cần đủ cấu hình ram, cpu để chạy (ko cần cài thêm gì) -> cách chạy inbox :-*

anhbendoiem
28-02-17, 08:32 PM
Chạy nhiều server trên 1 máy (trên 1 vps hoặc trên cùng 1 server vật lý.... giảm tài nguyên khi phải chạy mỗi os 1 sv) không cần dùng nhiều vps hay là mỗi vps chỉ chạy đc 1 server -> vps cần đủ cấu hình ram, cpu để chạy (ko cần cài thêm gì) -> cách chạy
bạn nào đang chạy nhiều sever dc inbox mình có hậu tạ thank 30chat nhé

zacktt1
28-02-17, 08:37 PM
Chạy nhiều server trên 1 máy (trên 1 vps hoặc trên cùng 1 server vật lý.... giảm tài nguyên khi phải chạy mỗi os 1 sv) không cần dùng nhiều vps hay là mỗi vps chỉ chạy đc 1 server -> vps cần đủ cấu hình ram, cpu để chạy (ko cần cài thêm gì) -> cách chạy
bạn nào đang chạy nhiều sever dc inbox mình có hậu tạ thank 30chat nhé

thằng này nó mở server hút máu người chơi, lạm dụng source người share và thu lợi riêng bản thân, AE cần tẩy chay thằng này. 1 tháng nó lập trên dưới 10 cái server để lừa đảo.