PDA

View Full Version : [MU] Hôm trước hỏi connect hôm nay lại cần ae chỉ giáo về item trong game

123cut
15-01-17, 04:35 AM
Hôm trước thì có hỏi về vấn đề connect website h mình connect được rồi !
Vấn đề là không phải ở cái cổng host mình xóa để trống là connect được

Vào vấn đề chính

Hiện tại mình đang cần các a/e hướng dẫn chỉnh sửa sao như thế nào
1. Dùng tool cho client S6E3
- chỉnh sửa tên map khi ấn M trong client
2. Hướng dẫn mình chỉnh 1 cái box bất kỳ (kundun1->5, .....) khi đáp ra thì nó rớt ra monster mà mình thích!
3. EM muốn sửa lv max của lv master lên cao hơn nữa. vì server em sài max có 200 vậy sửa chỗ nào ạ
4. em muốn điều chỉnh zen ở quái rơi ra nhiều hơn là rơi ra item thì chỉnh chỗ nào nữa ạ
Mình cám ơn các bạn

boydanvip100
15-01-17, 10:36 AM
Hôm trước thì có hỏi về vấn đề connect website h mình connect được rồi !
Vấn đề là không phải ở cái cổng host mình xóa để trống là connect được

Vào vấn đề chính

Hiện tại mình đang cần các a/e hướng dẫn chỉnh sửa sao như thế nào
1. Dùng tool cho client S6E3
- chỉnh sửa tên map khi ấn M trong client
2. Hướng dẫn mình chỉnh 1 cái box bất kỳ (kundun1->5, .....) khi đáp ra thì nó rớt ra monster mà mình thích!
3. EM muốn sửa lv max của lv master lên cao hơn nữa. vì server em sài max có 200 vậy sửa chỗ nào ạ
4. em muốn điều chỉnh zen ở quái rơi ra nhiều hơn là rơi ra item thì chỉnh chỗ nào nữa ạ
Mình cám ơn các bạn

1. Tải file này về chép nguyên về client và server là fix xong move:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Chỉnh box thì vào server\data\EventItemBag\ boxkundun+1....+5. Tìm mã item trong server\data\lang\kor\item(new).txt rồi thêm vào theo cấu trúc có sẵn trong đó
3. Chỉnh max Master Level thì vào Server\SCFdata\character.ini sửa số 200 thành tùy ý.
4. Chỉnh zen rớt ra: vào Server\data\commonser.cfg
Tìm đến dòng chỉnh tỷ lệ rớt đồ, cho càng thấp thì zen rớt ra càng nhiều.

123cut
15-01-17, 04:45 PM
1. Tải file này về chép nguyên về client và server là fix xong move:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Chỉnh box thì vào server\data\EventItemBag\ boxkundun+1....+5. Tìm mã item trong server\data\lang\kor\item(new).txt rồi thêm vào theo cấu trúc có sẵn trong đó
3. Chỉnh max Master Level thì vào Server\SCFdata\character.ini sửa số 200 thành tùy ý.
4. Chỉnh zen rớt ra: vào Server\data\commonser.cfg
Tìm đến dòng chỉnh tỷ lệ rớt đồ, cho càng thấp thì zen rớt ra càng nhiều.

hizz MU S6E3 Khác với các server khác ý :(( bác nói thì em hiểu nhưng em muốn tự sửa cái map :( chứ copy thì dễ quá . Thank bác đã giúp.