PDA

View Full Version : [MU] Lỗi RESET Dweb VIP và NWEB VIP

soncuti
14-01-17, 12:47 AM
mình dùng Dweb VIP và Nweb VIP 2 bản này khá giống nhau.
nhưng bị chung 1 điểm đó là bấm vào phần reset là nó cứ load mãi.

không biết các bạn có ai dùng bản này rồi thì cho mình xin chút kinh nghiệm với.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đã thay 2 host mà vẫn bị.
bạn nào bị rồi giúp mình với ạ.
hix

heroviet2301
14-01-17, 02:17 AM
Mấy bộ web đó rất nhiều người dùng, lỗi là do bạn sử dụng không đúng cách, dùng DB NBB rồi chạy query đi kèm với web cho đầy đủ là được, lỗi không phải do Hosting vì đơn giản test Local vẫn còn được mà.

boydanvip100
14-01-17, 07:23 AM
1. Nếu bấm vào reset nó load mãi và bị đơ ko vào đc mục gì nữa thì bạn xem lại config của server và hosting có chỗ nào đó chưa đồng bộ
2. Nếu bấm vào reset nó xoay mãi nhưng ko bị đơ, vẫn bấm vào được thì bạn cứ dùng các chức năng như bình thường. Xoay kệ cm nó ak nha, vẫn bấm vào thực hiện reset đc bình thường

soncuti
14-01-17, 08:07 AM
1. Nếu bấm vào reset nó load mãi và bị đơ ko vào đc mục gì nữa thì bạn xem lại config của server và hosting có chỗ nào đó chưa đồng bộ
2. Nếu bấm vào reset nó xoay mãi nhưng ko bị đơ, vẫn bấm vào được thì bạn cứ dùng các chức năng như bình thường. Xoay kệ cm nó ak nha, vẫn bấm vào thực hiện reset đc bình thường

bấm vào reset nó xoay.nhưng chuyển sang chức năng khác thì bìnj thường.và nó không hiện bảng reset để thực hiện việc reset.ai giúp với.help:((((

boydanvip100
14-01-17, 08:33 AM
bấm vào reset nó xoay.nhưng chuyển sang chức năng khác thì bìnj thường.và nó không hiện bảng reset để thực hiện việc reset.ai giúp với.help:((((

Chính xác là do bạn config server và hosting ko đồng bộ

soncuti
14-01-17, 09:09 AM
Chính xác là do bạn config server và hosting ko đồng bộ

mình config ở sever.rồi copy nguyên folder config đó lên host mà ta

boydanvip100
14-01-17, 09:43 AM
mình config ở sever.rồi copy nguyên folder config đó lên host mà ta

Bạn dùng hosting hay là localhost? Nếu copy nguyên mà không được thì nếu ko nhầm bạn đang dùng Hosting, mà cách làm này chỉ dùng cho LocalHost :)):)):))

The Gamer
14-01-17, 10:10 AM
Chạy hóting nước ngoài tầm này nữa thì ................. load đến tết

nyD-vEnus
14-01-17, 12:55 PM
Chạy hóting nước ngoài tầm này nữa thì ................. load đến tết

Chỉnh code sao k ngắt ăn ngay loop thì nó load đến mai.

Copy lại file reset mặt địch bỏ vào