PDA

View Full Version : [MU] Config mãi mà không connect được với SQL Server

showmax
13-01-17, 08:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hizz config ODBC rồi mà ko được bác nào teamview giúp em cái

nh0xpr075
13-01-17, 09:04 PM
Dùng SQL nhiêu thế bạn ?
30 charrrrrrrrrrr

showmax
13-01-17, 09:15 PM
sqlserver 2012
.......................
giúp tôi với :(

boydanvip100
13-01-17, 09:22 PM
Kia là nội dung bạn config ở file nào? tên là gì? Bạn cần config nhằm mục đích gì? Những câu hỏi kiểu kiểu như ko rõ ý như bạn thì mn chả buồn comment
Khuyên bạn lần sau nên hỏi có đầu có đuôi, mn sẽ hỗ trợ bạn tốt hơn

nh0xpr075
13-01-17, 09:25 PM
bạn mở SQLServer 2012 managment studio lên ===> coppy dòng Server name thay dòng 127.0.0.1 trong file đó thử xem, cái này mình cũng không rành lắm =]]

boydanvip100
13-01-17, 09:31 PM
Hỏi có đầu có đuôi đi, nếu hiểu câu hỏi mình sẽ giúp được. Ko phải nói phét, cái vụ web này mình thường làm trong 5 phút xong hết

showmax
13-01-17, 09:46 PM
Hỏi có đầu có đuôi đi, nếu hiểu câu hỏi mình sẽ giúp được. Ko phải nói phét, cái vụ web này mình thường làm trong 5 phút xong hết

Mình muốn cài website mu và đưa nó lên online theo như clip này mà tôi cài mãi ko được

- Mucore đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Tôi muốn cài nó trên vps windows server 2012 thành online. nhưng không được . nó báo không kết nối với máy chủ :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn mở SQLServer 2012 managment studio lên ===> coppy dòng Server name thay dòng 127.0.0.1 trong file đó thử xem, cái này mình cũng không rành lắm =]]

suy nghĩ giống tôi nhưng ko thành công ^^! tks bạn nhé nghĩ cách giúp tôi nữa coi

nh0xpr075
13-01-17, 09:49 PM
bạn coppy nguyên file đó lên xem nào

showmax
13-01-17, 09:51 PM
bạn coppy nguyên file đó lên xem nào

<?
/*------------------------------------------*\
| Server Databases: |
| |
| 0 : MuOnline [database] |
| 1 : MuOnline and Me_Muonline [databases] |
\*------------------------------------------*/
/**
*/

$core['server_use_2_db'] = "0";

##############################################

/*-------------------------------------*\
| MUCore SQL Connection Type: |
| |
| MSSQL : Connect using mssql_conect() |
| ODBC : Connect using odbc |
\*------------ODBC-------------------------*/

$core['connection_type'] = "ODBC";

#########################################

/*--------------------------------------------------*\
| MuOnline Database Connection Settings |
| |
| $core['db_host'] : Database host address |
| $core['db_name'] : Database name |
| $core['db_use'] : SQL Authentication user |
| $core['db_password'] : SQL Authentication password |
\*--------------------------------------------------*/

$core['db_host'] = "127.0.0.1";

$core['db_name'] = "MuOnline";

$core['db_user']= "sa";

$core['db_password'] = "yeuanhnhe3M";

################################################## ####

/*------------------------------------------------------------------*\
| NOTE: |
| Edit this only if $core['server_use_2_db'] value is set to 1, |
| this mean your server use MuOnline and Me_MuOnline databases. |
| |
| Me_MuOnline Database Connection Settings |
| |
| $core['db_host2'] : Database host address |
| $core['db_name2'] : Database name |
| $core['db_use2'] : SQL Authentication user |
| $core['db_password2'] : SQL Authentication password |
\*------------------------------------------------------------------*/

$core['db_host2'] = "127.0.0.1";

$core['db_name2'] = "MuOnline";

$core['db_user2']= "sa";

$core['db_password2'] = "yeuanhnhe3M";

################################################## ####################

/*-------------------------------------------------*\
| MUCore Admin Control Panel: |
| |
| $core['admin_username'] : Administrator user |
| $core['admin_password'] : Administrator password |
\*-------------------------------------------------*/

$core['admin_username'] = 'Admin';

$core['admin_password'] = '1234';

################################################## ###

/*-----------------------------------------------------*\
| MUCore's MUCoins SQL Table Settings: |
| |
| MU_COINS_TABLE : MUCoins table name |
| MU_COINS_COLUMN : MUCoins (Credits) column name |
| MU_COINS_USERID_COLUMN : MUCoins User ID column name |
\*-----------------------------------------------------*/

define('MU_COINS_TABLE','memb_credits');

define('MU_COINS_COLUMN','credits');

define('MU_COINS_USERID_COLUMN','memb___id');

define('MU_SCOINS_TABLE','memb_scredits');

define('MU_SCOINS_COLUMN','scredits');

define('MU_SCOINS_USERID_COLUMN','memb___sid');

################################################## #######

/*--------------------------------------*\
| MUCore Debug Settings: |
| |
| 1 : Debug enabled |
| 0 : Debug disabled |
| |
| Note: Enable debug only if necessary. |
\*--------------------------------------*/

$core['debug'] = 0;

##########################################
/**
*/
?>

boydanvip100
13-01-17, 09:53 PM
Nhiều server và web dễ sao bạn ko làm mà lại làm server này? nhìn cái web quản lý cũng rất khác. Mình đang nghiên cứu server bên kia, ko có thời gian nghiên cứu cùng bạn cái web lạ hoắc này rồi, như kiểu là Mu Mobile ý.

showmax
13-01-17, 10:03 PM
Nhiều server và web dễ sao bạn ko làm mà lại làm server này? nhìn cái web quản lý cũng rất khác. Mình đang nghiên cứu server bên kia, ko có thời gian nghiên cứu cùng bạn cái web lạ hoắc này rồi, như kiểu là Mu Mobile ý.

nh0xpr075
13-01-17, 10:07 PM
chịu thôi cái này lúc trước có cài 1 lần mà trơn tru có bị gì đâu =]]
Thử dow bản mvcore 1.17 về dùng đi bạn :v

boydanvip100
13-01-17, 10:15 PM

Hay bạn xài web khác đi full tính năng cơ bản và rs vip ok, nếu xài web thông dụng, mình config cho trong vòng 5 phút. Cái thể loại Web Mucore này nghe như kiểu bên Irac ném sang vậy, Cần thì mình gửi cho link download web mu phi hổ

showmax
13-01-17, 10:26 PM
Hay bạn xài web khác đi full tính năng cơ bản và rs vip ok, nếu xài web thông dụng, mình config cho trong vòng 5 phút. Cái thể loại Web Mucore này nghe như kiểu bên Irac ném sang vậy, Cần thì mình gửi cho link download web mu phi hổ

bạn cho mình với

có gì bạn chỉ mình config nữa

boydanvip100
13-01-17, 10:45 PM
Lày đây :D
- Trong này có đầy đủ cả diễn đàn, web hosting, web server, có cả chức năng chọn máy chủ.
- Thư mục "maychu" là Server của web "taikhoan"
- Thư mục "maychu1" là server của web "taikhoan1"
Nếu chạy 1 server thì dùng 1 trong 2 web thôi nhé!

Kitara
13-01-17, 11:10 PM
đổi 127.0.0.1 thành tên máy xem sao

showmax
13-01-17, 11:17 PM
chỉhn sửa ip chỗ nào nao báo lỗi

socolas
14-01-17, 12:12 AM
chỉhn sửa ip chỗ nào nao báo lỗi

-------> Thánh này mới mom mem mà quất luôn cái mU core gì đó bên kia, nhin code đã rối mắt rồi nói chi mà config. Bơi qua mục web&server kéo cái NBB WEB ver 4 full chức năng không check API(key lisence) về mà nghịch, vừa nhanh vừa đỡ tốn thời gian, có hướng dẫn cài đặt chi tiết trên youtube của NBB WEB đó. Rành rồi thì mom mem sang cái khác. :Laluot_136:

Lày đây :D
- Trong này có đầy đủ cả diễn đàn, web hosting, web server, có cả chức năng chọn máy chủ.
- Thư mục "maychu" là Server của web "taikhoan"
- Thư mục "maychu1" là server của web "taikhoan1"
Nếu chạy 1 server thì dùng 1 trong 2 web thôi nhé!

--> Cũng hay kiểu giống thằng admin lựu đạn, mỗi ngày 1 server, trước mình hay chơi sài kiểu web này.
----> Không sài nhưng cũng tranh thủ kéo về mai mốt có cơ hội thẩm du nó sau.
------> thank kìu :))

nyD-vEnus
14-01-17, 12:23 AM
-------> Thánh này mới mom mem mà quất luôn cái mU core gì đó bên kia, nhin code đã rối mắt rồi nói chi mà config. Bơi qua mục web&server kéo cái NBB WEB ver 4 full chức năng không check API(key lisence) về mà nghịch, vừa nhanh vừa đỡ tốn thời gian, có hướng dẫn cài đặt chi tiết trên youtube của NBB WEB đó. Rành rồi thì mom mem sang cái khác. :Laluot_136:

--> Cũng hay kiểu giống thằng admin lựu đạn, mỗi ngày 1 server, trước mình hay chơi sài kiểu web này.
----> Không sài nhưng cũng tranh thủ kéo về mai mốt có cơ hội thẩm du nó sau.
------> thank kìu :))

Đúng là ếch ngồi đáy giếng chẳng bao giờ chịu tìm tòi . Luôn tìm những thứ đơn giản để làm , bảo sao MU Online tại Việt Nam chỉ dừng lại ở NBB

Chủ thớt muốn khắc phục lỗi này thì lúc đầu hãy xem file Config

Nó có dạng kết nối bằng ODBC không phải kết nối trực tiếp vào MSSQL

$core['connection_type']="ODBC"

Cái này thì tùy bác dùng 32 bit hay 64 bit mà mỗi cách tạo ODBC khác nhau ( Quan trọng là ở chổ này - Google để biết cách tạo ODBC trên 64bit) . Nếu như đã biết tạo rồi thì gợi ý như vậy sẽ đủ hiểu nhé

Còn nếu không rành thì ở $core['connection_type']="ODBC" đổi thành "MSSQL"

Thay dòng 127.0.0.1 bằng tên của SQL khi mở SQL lên như bạn nào đó ở trang 1 đã nói

MuCore code rất đơn giản , thậm chí họ còn comment rõ ràng và chi tiết không phải code 1 mạch như NBB

Đọc kĩ trước khi dùng

Chúc bác thành công

boydanvip100
14-01-17, 07:44 AM
Đúng là ếch ngồi đáy giếng chẳng bao giờ chịu tìm tòi . Luôn tìm những thứ đơn giản để làm , bảo sao MU Online tại Việt Nam chỉ dừng lại ở NBB

Cái này thì tùy bác dùng 32 bit hay 64 bit mà mỗi cách tạo ODBC khác nhau ( Quan trọng là ở chổ này - Google để biết cách tạo ODBC trên 64bit) . Nếu như đã biết tạo rồi thì gợi ý như vậy sẽ đủ hiểu nhé

Thay dòng 127.0.0.1 bằng tên của SQL khi mở SQL lên như bạn nào đó ở trang 1 đã nói

MuCore code rất đơn giản , thậm chí họ còn comment rõ ràng và chi tiết không phải code 1 mạch như NBB

Đọc kĩ trước khi dùng

Chúc bác thành công

Nói thật chứ:
1. Mấy cái Web NBB và Dweb, forest Web quản lý MU chắc cả thế giới ko có web MU nào địch nổi. Mu của Việt Nam nhiều tính năng hút máu game thủ, không đơn giản như bên nước ngoài, chỉ chơi giải trí nên cái web của nó khá là đơn giản. Bác tung hô cái MUcore thì em cũng quỳ
2. Làm việc thông minh là đạt kết quả nhanh nhất, tốn ít công sức nhất. Chứ không phải cắm đầu mãi vào 1 cái. Cái Mucore chắc chắn cũng có tác dụng, không phải đồ bỏ đi nhưng nó chỉ là loại "võ công thượng thừa" để nghiên cứu cho thỏa đam mê. Chứ kiếm tiền thì ăn sao lại.

showmax
14-01-17, 08:12 PM
.

Đọc kĩ trước khi dùng

Chúc bác thành công

Bác rảnh bác teamview cho mình với được không... bác xem qua cho em phát

nyD-vEnus
14-01-17, 08:39 PM
.

Bác rảnh bác teamview cho mình với được không... bác xem qua cho em phát

Inbox tầm 10h mình gởi facebook cho mà kết bạn

showmax
14-01-17, 11:25 PM
cho tôi facebook đi :) h mới ngủ dậy :#

123cut
14-01-17, 11:26 PM
Inbox tầm 10h mình gởi facebook cho mà kết bạn

cho tôi facebook đi bạn ơi
cho tôi facebook đi bạn ơi

socolas
15-01-17, 01:28 AM

Đọc kĩ trước khi dùng

Chúc bác thành công

Thứ 1---> Tôi nghĩ bác giỏi nên chả thèm tranh chấp gì với bác, ở đây tôi hướng dẫn cho bạn kia, chứ không phải hướng dẫn cho bác, sao lại nhảy vào xỉa tôi.
Thứ 2-----> Với lại, bác nghĩ NBB web đơn giản, và cài đặt dễ dàng hơn cái mu core gì đó sao, nếu không có hướng dẫn tận tình bằng video clip tôi nghĩ có bao nhiêu người cài đặt được.
Thứ 3----> Ah bác giỏi thì Việt Hoá nó ra rồi share lên cho a e thị chúng nhé, up thêm mấy cái chức năng nạp thẻ, lô đề, hay đơn giản GHRS theo top mà AD MU nào cũng cần luôn nha.
Thứ 4 ----> Chưa cần biết hay ra sao đã thấy họ update fix bug tè lè cái web, chắc bác nằm trong team dev đó nên rành. Tôi thì chỉ sài NBB web và biết chả có cái bug mẹ gì cả. thank you

:upset: