PDA

View Full Version : [JX] Chạy Jx Win Trên VPS Bị Lỗi Dù Đã Kiểm Tra Kĩ Càng

papermate
06-01-17, 02:20 PM
Chào các bác tình hình là em chạy server trên vps của tlink bị lỗi hoài bác nào có thể giúp em tìm ra nguyên nhân không, lúc trước vọc vps của longvan chạy thử cả 20 30 server đều được mà nay xài tlink bị lỗi quá. Đã chỉnh ip của bishopcfg, database, relayconfig, startup, serverlist chung với ip và mac trong sql 2000, xóa pass sa mà vẫn lỗi. Vọc các sv share trên này thôi bác nào rành chỉ giúp em với xin cám ơn. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

darkbloody
06-01-17, 02:27 PM
Chào các bác tình hình là em chạy server trên vps của tlink bị lỗi hoài bác nào có thể giúp em tìm ra nguyên nhân không, lúc trước vọc vps của longvan chạy thử cả 20 30 server đều được mà nay xài tlink bị lỗi quá. Đã chỉnh ip của bishopcfg, database, relayconfig, startup, serverlist chung với ip và mac trong sql 2000, xóa pass sa mà vẫn lỗi. Vọc các sv share trên này thôi bác nào rành chỉ giúp em với xin cám ơn. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bác dùng sv jx win nào vậy ................

papermate
06-01-17, 02:34 PM
Bác dùng sv jx win nào vậy ................

Mình chạy đủ sv hết bạn từ jx loving, kgame, awjx thì cái nào cũng lỗi cả.

thanh99
06-01-17, 10:25 PM
Mình chạy đủ sv hết bạn từ jx loving, kgame, awjx thì cái nào cũng lỗi cả.

nói chung chung như ông này thì gọi lên TLink mà nhờ giúp :))

manhdendaica
07-01-17, 08:02 AM
Chạy game ai lạy chạy trên win server 2008 r2.bó tay

dongmau
07-01-17, 12:44 PM
Mã hóa ip trong database.ini mới được:-*

Edward_Newgate
07-01-17, 04:50 PM
Mã hóa ip trong database.ini mới được:-*

Jx Win ko cần mã hóa ip.

Thớt bỏ file dâtbase.ini lên xem như nào.

papermate
07-01-17, 09:12 PM
Jx Win ko cần mã hóa ip.

Thớt bỏ file dâtbase.ini lên xem như nào.

Các file của mình đây bạn xem giúp.

nyD-vEnus
07-01-17, 09:23 PM
Các file của mình đây bạn xem giúp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File database.ini để IP 127.0.0.1

S3Relay connect đến SQL chi cần IP Local ( 127.0.0.1 )

Trường hợp đặt S3Relay ở 1 máy chủ khác thì mới để IP WAN như trong hình , nhưng để máy chủ khác thì phải mở Port SQL .

Khắc phục

1. Tất cả IP đều để IP Local 127.0.0.1
2. File Bishop.cfg để IP ở GameSvrIP : IP WAN
3. File ServerCfg để IP ở [GameServer] : IP WAN

IP WAN tức là cái 103..... đó

Lí do để IP 127.0.0.1 vì SQL chạy trên máy đó nên chỉ cần IP Local là connect được , Relay cũng chạy trên máy đó nên GS có connect Relay thì cũng chỉ cần connect tới bằng IP Local

Vì IP Local , LAN thì có thể connect với nhau mà không cần mở Port

Trừ trường hợp bạn sài 2 VPS ( 1 thằng chạy SQL 1 thằng chạy GS thì mới cần để IP WAN để connect tới - Connect kiểu này cần mở Port )

papermate
07-01-17, 09:37 PM

Trường hợp đặt S3Relay ở 1 máy chủ khác thì mới để IP WAN như trong hình , nhưng để máy chủ khác thì phải mở Port SQL .

Khắc phục

Lí do để IP 127.0.0.1 vì SQL chạy trên máy đó nên chỉ cần IP Local là connect được , Relay cũng chạy trên máy đó nên GS có connect Relay thì cũng chỉ cần connect tới bằng IP Local

Trừ trường hợp bạn sài 2 VPS ( 1 thằng chạy SQL 1 thằng chạy GS thì mới cần để IP WAN để connect tới - Connect kiểu này cần mở Port )

Cám ơn mọi người.
Cám ơn bạn rất nhiều sau khi làm theo hướng dẫn của bạn thì đã chạy được ngon lành rồi, cực kỳ mừng luôn.
F5 lại thấy bạn giải thích nữa. So Good!!!!

nyD-vEnus
07-01-17, 10:02 PM
Cám ơn mọi người.
Cám ơn bạn rất nhiều sau khi làm theo hướng dẫn của bạn thì đã chạy được ngon lành rồi, cực kỳ mừng luôn.
F5 lại thấy bạn giải thích nữa. So Good!!!!

Uhm không có gì

Giờ chỉ cần mở Port GS là có thể online được
Client -> IP và Port GS là có thể vào game

Sau bài viết này mình nghĩ bạn nên nhờ Tlink đổi lại IP con VPS bạn đang chạy nhé

Chúc bạn kiếm tiền vui vẻ

papermate
07-01-17, 10:24 PM
Uhm không có gì

Giờ chỉ cần mở Port GS là có thể online được
Client -> IP và Port GS là có thể vào game

Sau bài viết này mình nghĩ bạn nên nhờ Tlink đổi lại IP con VPS bạn đang chạy nhé

Chúc bạn kiếm tiền vui vẻ

Tks bạn đã chỉ bảo, mình mở pk với mấy ông bạn già thôi, nếu bị gì chắc nghe theo bạn đổi liền luôn.
Mình thắc mắc 1 điều là vào game báo là Máy Chủ Đầy Hoặc Đang Bảo Trì
Mình mở port 5555 và 2015 như này không biết đúng không, trên win 2003 mình mở mỗi port 2 cái là TCP và UDP vào game thì báo bảo trì.

nyD-vEnus
08-01-17, 10:42 PM
Tks bạn đã chỉ bảo, mình mở pk với mấy ông bạn già thôi, nếu bị gì chắc nghe theo bạn đổi liền luôn.
Mình thắc mắc 1 điều là vào game báo là Máy Chủ Đầy Hoặc Đang Bảo Trì
Mình mở port 5555 và 2015 như này không biết đúng không, trên win 2003 mình mở mỗi port 2 cái là TCP và UDP vào game thì báo bảo trì.

Theo mình biết thì giữa Windows Server 2003 và Windows Server 2008 trở lên thì mặc định của Tlink ở Windows Server 2003 đã được mở All Port . Bạn inbox mình , mình gởi bạn Info facebook rồi mình sẽ xem cho bạn vì JX Windows họ thường để Port lung tung nên mình k đưa ra 1 Port nhất định được

papermate
12-01-17, 05:49 AM
Theo mình biết thì giữa Windows Server 2003 và Windows Server 2008 trở lên thì mặc định của Tlink ở Windows Server 2003 đã được mở All Port . Bạn inbox mình , mình gởi bạn Info facebook rồi mình sẽ xem cho bạn vì JX Windows họ thường để Port lung tung nên mình k đưa ra 1 Port nhất định được

Giờ mình chạy được rồi nhưng không biết sao cứ 1 2 tiếng thì dis toàn sv đăng nhập lại thì nó báo tk đang sử dụng, chán thật.

kid1182000
12-01-17, 09:02 AM
Giờ mình chạy được rồi nhưng không biết sao cứ 1 2 tiếng thì dis toàn sv đăng nhập lại thì nó báo tk đang sử dụng, chán thật.

Vấn đề này có nhiều trường hợp xảy ra:

- Không đủ RAM có thể dẫn đến GS tự tắt.

- Bản thân cái GS nó bị lỗi ( có thể người share server đó code vào để bạn không thể đem đi kinh doanh ).

- ...

papermate
12-01-17, 10:28 AM
Vấn đề này có nhiều trường hợp xảy ra:

- Không đủ RAM có thể dẫn đến GS tự tắt.

- Bản thân cái GS nó bị lỗi ( có thể người share server đó code vào để bạn không thể đem đi kinh doanh ).

- ...

đúng đó mình nghĩ vậy tại ram chỉ chạy tầm 1,6gb/4gb thôi
lúc dis toàn sv thì GS nó ko hiện gì bất thường cả mà tất cả account đều mất kết nối kẹt acc. Từ sv ngạo tuyết thì không nói, bản jx loving. mấy bản bị lỗi chưa hoàn thiện... cái nào cũng bị tầm 1 2 tiếng là dis, hic.

BuiViet
07-06-20, 09:26 PM

Khắc phục

chạy tới bishop.exe nó báo not Responding (không chạy luôn khi chờ lâu), VPS mình 16GB RAM, 4CPU

vietprivate01
07-06-20, 10:01 PM
hàng share mà sao mà đem đi onl đc :Đ:D

không làm mà đòi có ăn chỉ có thể ăn đầu buồi ăn ... Trích Huấn said

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)