PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi cách cân bằng các Class.

soncuti
02-01-17, 10:59 PM
Tình hình bên SV của em các class không đc cân bằng.
ví dụ:
DL dame bé quá.
RF kick master 3 skill buff và ảo ảnh liên hoàn không đổi màu theo master.
Skill Ảo Ảnh Liên Hoàn đánh không lan ra trừ khi click vào quái mới lan.
Tất cả những lỗi đó sửa ở đâu vậy ko thì bác nào có file của Sever SCF SS6.9 cho em xin thay vào xem có ổn không.
Em cảm ơn.

socolas
02-01-17, 11:46 PM
ví dụ:
DL dame bé quá.
Tất cả những lỗi đó sửa ở đâu vậy ko thì bác nào có file của Sever SCF SS6.9 cho em xin thay vào xem có ổn không.
Em cảm ơn.

---> bạn sài hàng share lởm nên mới bị bug đó, sài hàng ngon thì hok bao giờ gặp bug vớ vẩn đó đâu. :-$
--> Với lại nếu thích thì mấy cái đó có thể sửa tại phần SCF-data/skill nhé

soncuti
03-01-17, 12:28 AM
---> bạn sài hàng share lởm nên mới bị bug đó, sài hàng ngon thì hok bao giờ gặp bug vớ vẩn đó đâu. :-$
--> Với lại nếu thích thì mấy cái đó có thể sửa tại phần SCF-data/skill nhé
mình thuê sv của eck mà. cảm thấy phần cân bằng class của eck dame rf yếu quá vs lại bị lag skill ảo ảnh liên hoàn

socolas
03-01-17, 12:42 AM
mình thuê sv của eck mà. cảm thấy phần cân bằng class của eck dame rf yếu quá vs lại bị lag skill ảo ảnh liên hoàn

----> AH MÌNH BIẾT TẠI SAO RỒI, BẠN CỨ VÀO PHẦN SCF_DATA/SKILL/ ĐÓ, CHỈNH LẠI LÀ HẾT NHÉ. HOK BIẾT THÌ MAI MÌNH SHARE CÁI FILE CHUẨN DAME RF CHO. GIỜ ĐANG Ở CTY HOK CONTROL ĐƯỢC. ^.^

fangpage: [ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ]

soncuti
03-01-17, 02:02 AM
----> AH MÌNH BIẾT TẠI SAO RỒI, BẠN CỨ VÀO PHẦN SCF_DATA/SKILL/ ĐÓ, CHỈNH LẠI LÀ HẾT NHÉ. HOK BIẾT THÌ MAI MÌNH SHARE CÁI FILE CHUẨN DAME RF CHO. GIỜ ĐANG Ở CTY HOK CONTROL ĐƯỢC. ^.^

fangpage: [ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ]

Cảm ơn bác trước mai bác cứ share cả file SCF_Skill cho e cũng đươc

The Gamer
03-01-17, 02:33 AM
ví dụ:
DL dame bé quá.
Em cảm ơn.

Skill AALH thì bị lag đó, vụ chạm quái thì ko biết nhưng có 1 vài người fix dc rồi 1 vài người ko
AALH ko đổi màu tức skill đó ko có hoạt động master
lỗi

heroviet2301
03-01-17, 05:08 AM
Mặc định ảo ảnh của rf ko lỗi, lý do xuất hiện lỗi là do Reload Option ở GS, vì vậy hạn chế Reload Option ko cần thiết.

cuocdoisp
03-01-17, 07:01 AM
-lag AALH : reload Monster hoặc tắt GS đi bật lại
-Damge các class là do mỗi người tự config theo ý mình , ko liên quan đến bên cung cấp GS . Bên cung cấp GS người ta để mặc định , chứ ko chỉnh gì cả . Chúng ta thuê về thì tự sửa theo định hướng mỗi người

socolas
03-01-17, 04:08 PM
Cảm ơn bác trước mai bác cứ share cả file SCF_Skill cho e cũng đươc

---> chết thật sáng giờ quên mất, bạn lấy cái này test thử xem có hài lòng ko nhé :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

soncuti
03-01-17, 09:45 PM
---> chết thật sáng giờ quên mất, bạn lấy cái này test thử xem có hài lòng ko nhé :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn bác.............................................. .........

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tiện thể ai cho em hỏi SV e chỉ MG phép khỏe chứ MG chiến đánh dame chỉ bằng 1/5 dame phép.
Ai chỉ cho em chỉnh ở đâu để MG chiến mạnh lên đc không.

socolas
03-01-17, 10:18 PM
Cảm ơn bác.............................................. .........

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tiện thể ai cho em hỏi SV e chỉ MG phép khỏe chứ MG chiến đánh dame chỉ bằng 1/5 dame phép.
Ai chỉ cho em chỉnh ở đâu để MG chiến mạnh lên đc không.

--> cai đó hok chỉnh bên ngoài được đâu nó do GS quyết định, MG chuẩn là str càng to quét rác càng khỏe, phép thì skill kiếm lửa + bão điện thoy, một số GS họ chỉnh công thức magic tăng mana càng nhiều quét càng khỏe :)) nên thành ra MG chiến là MG phép đó kakaka. Đó là sự hiểu biết của mình thoy, miễn ném đá nhé. kkkkk
í mà rảnh vô sver của mình mà tham khảo nhé MG thuần str :))

soncuti
03-01-17, 10:28 PM
--> cai đó hok chỉnh bên ngoài được đâu nó do GS quyết định, MG chuẩn là str càng to quét rác càng khỏe, phép thì skill kiếm lửa + bão điện thoy, một số GS họ chỉnh công thức magic tăng mana càng nhiều quét càng khỏe :)) nên thành ra MG chiến là MG phép đó kakaka. Đó là sự hiểu biết của mình thoy, miễn ném đá nhé. kkkkk
í mà rảnh vô sver của mình mà tham khảo nhé MG thuần str :))

Phải có cách nào thay đổi chứ. trong SCF Data không thay đổi đc à bác.

socolas
03-01-17, 10:36 PM
Phải có cách nào thay đổi chứ. trong SCF Data không thay đổi đc à bác.

tăng giảm dame thì nằm trong SCF-data hết nhé, bạn mún chỉnh gì thì chỉnh ^.^ , combo x2 x3 .xxx1000 tùy hen kakkkkk :)) :)) :)) . Còn công thức quy đổi str vs mana nó nằm trong GS rồi. Nghịc thử xem tui nó có đúng hok :-*

duongcao
03-01-17, 10:40 PM
ví dụ:
DL dame bé quá.
Em cảm ơn.

Mặc định người ta làm ra game mu là ko có reset. Nếu mang cấu hình ko reset vào cho sv reset thì dame các class ko cân là tất nhiên. Bạn muốn chỉnh lại thì edit file skill, class,data thôi :D
Hình như có một số server còn có file riêng quy định class nào đánh vào class nào thì dame sẽ giảm đi nữa.
Nói chung độ cân bằng trong game chỉ là theo cảm tính mà chỉnh thôi

socolas
05-01-17, 12:44 AM
Thế chẳng lẽ bị lỗi mà lại không liên lạc được với lão Ếch hay sao ?

HAHAHA Cái đó đâu pải là bug---> Kiểu là mấy ông bán hay cho thuê gs thường ko hướng dẫn config game, nên nó khổ thế đó, tội ông thớt, chịu khó mò mẫm đê :)) :)) :))