PDA

View Full Version : [TLBB] [Share] Client + Server phiên bản 2.35 + Giáng Sinh + Năm Mới

makute7413
02-01-17, 11:07 AM
Một phiên bản hoài cổ với các trang bị môn phái còn thịnh hành.
- Exp x7, Drop x1
- Vào game cấp 1 ở Đại Lý kèm túi quà tân thủ, cấp 10 có thể nhận hỗ trợ trang bị tân thủ tại NPC Đô Đại Sảng.
- Các trang bị môn phái, bảo thạch và nhu yếu phẩm rơi nhiều ở boss dã ngoại và boss phụ bản.

Tính năng nổi bật: hoài cổ.

P/s: các câu hỏi như làm sao để vào game, tạo nhân vật, add knb, dmp,.. không được hỗ trợ ở topic này. Trong box đã có các hướng dẫn cụ thể.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

skythienlong
02-01-17, 11:57 AM
hay quá bác lại mở hàng đầu năm rồi, sv có vọc được client không vậy :D

danhducdcnag
02-01-17, 12:21 PM
- Exp x7, Drop x1
- Vào game cấp 1 ở Đại Lý kèm túi quà tân thủ, cấp 10 có thể nhận hỗ trợ trang bị tân thủ tại NPC Đô Đại Sảng.
- Các trang bị môn phái, bảo thạch và nhu yếu phẩm rơi nhiều ở boss dã ngoại và boss phụ bản.

P/s: các câu hỏi như làm sao để vào game, tạo nhân vật, add knb, dmp,.. không được hỗ trợ ở topic này. Trong box đã có các hướng dẫn cụ thể.

Link: Updating

Cho bạn 24h để up client nếu không sẽ lọt dép ngồi hóng. Chân thành cảm ơn.

makute7413
02-01-17, 12:58 PM
Cho bạn 24h để up client nếu không sẽ lọt dép ngồi hóng. Chân thành cảm ơn.

Câu này nghe quen quen nhỉ :))

s3501519
02-01-17, 03:08 PM
hay quá bác lại mở hàng đầu năm rồi, sv có vọc được client không vậy :D

bác ơi, có gì giúp em cài vs nha, em ghiền game này quá

khanhbabe
02-01-17, 07:27 PM
waoooooo....mình đang tìm 1 sv để giải trí chơi, không cần tool, event hay update mới nhất, nguyên gốc càng tốt
vì là newbie nên chỉ cần không lỗi quest là được rồi
thanks đê :)) :)) :))

forgetpain
02-01-17, 07:44 PM
- Exp x7, Drop x1

Link: Updating
Lót dép hóng
Không biết Client có bị Pack hay mã hóa gì ko sếp :333333333333

caovanthanh22
02-01-17, 10:47 PM
toàn sever ưng ý nhất là cái chuông ^^... cho mình xin cái script của cái chuông là cám ơn vô bến bờ biển rùi^^..

vinhthamthao
02-01-17, 11:06 PM
cây sung lại chín à . cho rụng như mưa thế :)) . chắc lại pack client

Dark.Hades
03-01-17, 04:34 AM
toàn sever ưng ý nhất là cái chuông ^^... cho mình xin cái script của cái chuông là cám ơn vô bến bờ biển rùi^^..
.
chuông thì lấy ở MonsterAttrExTable bác nhé
script thì tự code cho vui, nó liên quan đến mấy item nữa

s3501519
03-01-17, 05:43 AM
waoooooo....mình đang tìm 1 sv để giải trí chơi, không cần tool, event hay update mới nhất, nguyên gốc càng tốt

có gì team giúp em cài vs bác ơi

danhducdcnag
03-01-17, 08:33 AM
Upppppp uppppp lên trên nào!30 chuuuuuuuuuuuuuu

khanhbabe
03-01-17, 08:43 AM
có gì team giúp em cài vs bác ơi

vừa mới TNGH xong
lại nhảy sang đây chơi à
inbox fb nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
m cài cho

Superman
03-01-17, 10:13 AM
tới giờ vẫn chưa có link nhỉ , mod ăn tết lâu thế :)

makute7413
03-01-17, 11:13 AM
tới giờ vẫn chưa có link nhỉ , mod ăn tết lâu thế :)

Chiều có nay có nha bác, mình đang bận bên chỗ làm.

caovanthanh22
03-01-17, 03:43 PM
.
chuông thì lấy ở MonsterAttrExTable bác nhé
script thì tự code cho vui, nó liên quan đến mấy item nữa

Item thì make được rùi đó ^^... còn cái script thì miễn cưỡng viết được... ^^... còn code vào đâu để lưu lại điểm tích lũy thì mình chưa thẫm thấu được... cũng phải xem qua cái script một lần rùi lần mò mới được ^^... học vẹt thôi.. nhận dạng qua mặt chữ.. ^^.. đang dần học hỏi ^^..
p/s: Mình nguy hiểm lộ ra bản mặt luôn đấy ^^... cái nào được nói được.. cái nào không thì hỏi.. ae nhiệt tình hướng dẫn mình đội lên đầu cổng đi mấy vòng #3.... ^^...không phủi đích được vì kiến thức không lúc nào là đầy... mà đã đầy thì cũng tràn ra ngoài một số, lén lúc lại hỏi nữa thôi... ^^... bí mật sau khi bị bật mí sẽ trở thành bí kíp của mình cũng như ae câu lạc bộ đang dần học hỏi... ^^.. đa tạ.... #3

Sói Đẹp Trai
03-01-17, 04:49 PM
Item thì make được rùi đó ^^... còn cái script thì miễn cưỡng viết được... ^^... còn code vào đâu để lưu lại điểm tích lũy thì mình chưa thẫm thấu được... cũng phải xem qua cái script một lần rùi lần mò mới được ^^... học vẹt thôi.. nhận dạng qua mặt chữ.. ^^.. đang dần học hỏi ^^..
p/s: Mình nguy hiểm lộ ra bản mặt luôn đấy ^^... cái nào được nói được.. cái nào không thì hỏi.. ae nhiệt tình hướng dẫn mình đội lên đầu cổng đi mấy vòng #3.... ^^...không phủi đích được vì kiến thức không lúc nào là đầy... mà đã đầy thì cũng tràn ra ngoài một số, lén lúc lại hỏi nữa thôi... ^^... bí mật sau khi bị bật mí sẽ trở thành bí kíp của mình cũng như ae câu lạc bộ đang dần học hỏi... ^^.. đa tạ.... #3

MissionData là cái đơn giản nhất nhé. Bạn cần hiểu vài khái niệm liên quan đến đối tượng và biến toàn cục.

makute7413
03-01-17, 06:27 PM
Update link...
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

s3501519
03-01-17, 08:00 PM

bác ơi, teamview giúp em vsssssssssssssss

Dark.Hades
03-01-17, 10:02 PM
MissionData là cái đơn giản nhất nhé. Bạn cần hiểu vài khái niệm liên quan đến đối tượng và biến toàn cục.
.
Vote rep của bác nhưng mà xin sửa lại chút là ở phía server hay client của tl thì lua ko có kiểu lập trình đối tượng bác nhé.

s3501519
03-01-17, 10:30 PM
.
Vote rep của bác nhưng mà xin sửa lại chút là ở phía server hay client của tl thì lua ko có kiểu lập trình đối tượng bác nhé.

check FB bác ơi............................

caovanthanh22
03-01-17, 10:58 PM

p/s: mấy cái này chỉ là ngâm cứu, mình không hề có 1 tí , 1 chút xíu kiến thức về lập trình cũng như anh văn ^^... đam mê rồi tìm hiểu thôi ^^... chat với mấy bác mới học được vài từ anh văn ^^.. #3 ... nhìn mặt chữ không đó ^^... đọc bài HD, test game, vào xem script rồi dần rút kinh nghiệm.... ^^... nhìn mặt chữ nè...
chắc không giống với mấy bản khác ^^.. có còn hơn không có

binbi12
04-01-17, 08:15 AM
SV này hệ thống nhiệm vụ có được hoàn chỉnh không ?.

s3501519
04-01-17, 09:03 AM
SV này hệ thống nhiệm vụ có được hoàn chỉnh không ?.

bác teamview giúp em cài bản này với

anhcuonghate
04-01-17, 09:10 AM
sao clein mình không tháy file cofing và interface vạy.

sao mình làm thêm item trời. [-O<

khanhbabe
04-01-17, 09:23 AM
bác teamview giúp em cài bản này với
bạn lấy cái sv chạy trên vmware của bản khác
xem clip từ 6:00 hướng dẫn cụ thể luôn làm theo là chơi dc

s3501519
04-01-17, 10:06 AM
bạn lấy cái sv chạy trên vmware của bản khác
xem clip từ 6:00 hướng dẫn cụ thể luôn làm theo là chơi dc

bác cho link sever với, cái vmware là chứa sever rồi phải ko bác, vậy chủ topic này post link gồm cái gì bác ơi, em down rồi mà ko rõ lắm

khanhbabe
04-01-17, 10:32 AM
bác cho link sever với, cái vmware là chứa sever rồi phải ko bác, vậy chủ topic này post link gồm cái gì bác ơi, em down rồi mà ko rõ lắm
sv này chỉ có "Client" và " tlbb.tar.gz"
còn máy ảo bạn tìm của makute bản 90% xem có đc không

cloudfan
04-01-17, 12:20 PM
Xin hướng dẫn cách dùng !!createitem của bản này với thread ơi

makute7413
04-01-17, 12:25 PM

Như bao bản tlbb khác thôi, có gì khác đâu?

cloudfan
04-01-17, 12:32 PM
dùng lệnh !!createitem toàn bị mất kết nối game :D định lấy cái trùng lâu , cho VIP :D

forgetpain
04-01-17, 12:33 PM
sao clein mình không tháy file cofing và interface vạy.

sao mình làm thêm item trời. [-O<

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Client bị dấu file rồi nhé thím
- Share ae đem về chơi off hoặc mấy ae chơi thôi - Item bên trong đủ dùng r 8->

Superman
04-01-17, 12:34 PM
/Server/GMList.txt 30charrrrrrr

cloudfan
04-01-17, 12:37 PM
/Server/GMList.txt 30charrrrrrr
vẫn có đầy đủ file GMList bác ơi, add ĐT, KNB , tăng LV ... thì được, còn riêng !!createitem thì lại disconnect :D

supergames
04-01-17, 12:49 PM
[-O<[-O<[-O< nhìn add 2.9x chả khác gì 3x rồi a ơi :3

makute7413
04-01-17, 12:51 PM
vẫn có đầy đủ file GMList bác ơi, add ĐT, KNB , tăng LV ... thì được, còn riêng !!createitem thì lại disconnect :D

Lấy trùng lâu trong EquipBase ở tlbb/Public/Config ấy

kennyhoang
04-01-17, 01:59 PM
.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bác phán bừa à . OOP của LUA rất là khó chứ ai bảo không có hướng đối tượng . Mình ngâm cả tháng này mà vẫn chỉ miễn cưỡng . Có lẽ do quá ít tài liệu

Dark.Hades
04-01-17, 02:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bác phán bừa à . OOP của LUA rất là khó chứ ai bảo không có hướng đối tượng . Mình ngâm cả tháng này mà vẫn chỉ miễn cưỡng . Có lẽ do quá ít tài liệu
.
mình có nói là lua ko có OOP đâu?
mình nói là phía script của tlbb ko dùng tới OOP nhé.

kennyhoang
04-01-17, 02:27 PM
.
mình có nói là lua ko có OOP đâu?
mình nói là phía script của tlbb ko dùng tới OOP nhé.

Bạn đã chắc 100% TLBB k dùng OOP không

Dark.Hades
04-01-17, 02:31 PM
Bạn đã chắc 100% TLBB k dùng OOP không
.
mình chắc chắn 100% là phía c++ implode vào lua script của client là có OOP, còn phía server thì chưa thấy bất kì class nào được sử dụng cả.
còn về câu nói của mình là mình nói khi dev tl bằng bản build sẵn như hiện nay thì ko dùng tới chút OOP nào cả

kennyhoang
04-01-17, 03:53 PM
.
mình chắc chắn 100% là phía c++ implode vào lua script của client là có OOP, còn phía server thì chưa thấy bất kì class nào được sử dụng cả.
còn về câu nói của mình là mình nói khi dev tl bằng bản build sẵn như hiện nay thì ko dùng tới chút OOP nào cả

Mình đồng ý là source chắc chắn là OOP nguyên lý hoạt động của server là dựa vào đối tượng để kiểm soát data. Còn tại sao script khi dev script chức năng có lẽ là nó khá phức tạp và ít tài liệu về LUA OOP . Thay vì viết Object để xử lý luồng code ns chung thường viết theo dạng phẳng . Ghi trực tiếp từng var vào trong . Nhưng nếu 1 chức năng hay 1 event lớn sẽ rất lạc lõng phải kiểm tra từng biên và gọi chúng ra rất nhiều lần ( Cái này bạn nào cũng phải vướng vào ) Mình cũng đã từng thử 1 lần sài OOP đối vs lua nhưng cũng chỉ là 1 Event rồi sau đó nản quay về lối code phẳng :(( .
PS: Phản biện chỉ mang tính chất đem 1 khái niệm mới chứ không hề xỏ xiên gì bạn đừng để bụng nha . :D

phamvuong
04-01-17, 04:25 PM
- Exp x7, Drop x1

Link: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sv này có bị giới hạn giờ chơi ko bạn ơi
chơi mấy bản này chỉ thích ở chỗ làm nhiệm vụ thôi

Dark.Hades
04-01-17, 06:00 PM
Mình đồng ý là source chắc chắn là OOP nguyên lý hoạt động của server là dựa vào đối tượng để kiểm soát data. Còn tại sao script khi dev script chức năng có lẽ là nó khá phức tạp và ít tài liệu về LUA OOP . Thay vì viết Object để xử lý luồng code ns chung thường viết theo dạng phẳng . Ghi trực tiếp từng var vào trong . Nhưng nếu 1 chức năng hay 1 event lớn sẽ rất lạc lõng phải kiểm tra từng biên và gọi chúng ra rất nhiều lần ( Cái này bạn nào cũng phải vướng vào ) Mình cũng đã từng thử 1 lần sài OOP đối vs lua nhưng cũng chỉ là 1 Event rồi sau đó nản quay về lối code phẳng :(( .
PS: Phản biện chỉ mang tính chất đem 1 khái niệm mới chứ không hề xỏ xiên gì bạn đừng để bụng nha . :D
.
thỉnh thoảng tìm đc ae trong ngành nc chém cho vui :))

Còn vụ lua của tlbb thì người code ko code bất kì dòng nào khai báo OOP trực tiếp trong lua cả, tất cả đều được implode từ phía C++ vào, vậy nên phía dev game chỉ có thể phát triển theo dàn đó và phát triển có giới hạn.
Về việc muốn tạo object để dev thêm như bạn nói thì theo mình là không khuyến khích bởi lua dùng cho tlbb chỉ là dạng script và phát triển thành OOP cũng ko làm gì cả (trừ khi muốn tự code 1 chức năng như dạng NewPoolData::gìđó("gìđó"))

makute7413
04-01-17, 07:04 PM

.
thỉnh thoảng tìm đc ae trong ngành nc chém cho vui :))

Còn vụ lua của tlbb thì người code ko code bất kì dòng nào khai báo OOP trực tiếp trong lua cả, tất cả đều được implode từ phía C++ vào, vậy nên phía dev game chỉ có thể phát triển theo dàn đó và phát triển có giới hạn.
Về việc muốn tạo object để dev thêm như bạn nói thì theo mình là không khuyến khích bởi lua dùng cho tlbb chỉ là dạng script và phát triển thành OOP cũng ko làm gì cả (trừ khi muốn tự code 1 chức năng như dạng NewPoolData::gìđó("gìđó"))

Em nó đang như vịt ngồi nghe sấm khi các bác đàm đạo :))

danhducdcnag
04-01-17, 09:59 PM
Chủ thớt cho mình hỏi sript tốn tiến bảo (đổi bạc) có sript id bao nhiêu. Ở thứ mục nao¿ cảm ơn!

longnhj1
05-01-17, 10:42 AM
bác nào bị lỗi ko tạo đc nhân vật ko ak

danhducdcnag
05-01-17, 12:40 PM
bác nào bị lỗi ko tạo đc nhân vật ko ak

Làm rỗng db trước nhé bạn. Làm xong tạo access mới sẽ Không còn lỗi.

longnhj1
05-01-17, 01:07 PM
Làm rỗng db trước nhé bạn. Làm xong tạo access mới sẽ Không còn lỗi.

bác ơi làm rỗng db là làm thế nào ak e ko hiểu

makute7413
05-01-17, 01:31 PM
bác ơi làm rỗng db là làm thế nào ak e ko hiểu

Tạo nick mới là được rồi..,.........

s3501519
05-01-17, 08:10 PM
Tạo nick mới là được rồi..,.........

bạn ơi, chỉ mình cách tạo button tắt mở sever với

phiyeutuan08
05-01-17, 10:00 PM
Đã chạy ngon bản này cơ mà vẫn bị lỗi nhiệm vụ đến level 3 "Một lần làm đại hiệp chỗ Tôn Bát Gia". Train tiếp đến level 10 gia nhập môn phái thì nhiệm vụ sư môn vẫn còn bị lỗi. (Mình test Cái Bang nhận nhiệm vụ sư môn đầu tiên không sao, tiếp tục đến nhiệm vụ đánh Vò Rượu chỗ Phật Ấn thì bị lỗi không vào hầm rượu được). Mà cho mình hỏi mấy file Config.axp và Interface.axp bản này bị pack dấu đi à ?

makute7413
05-01-17, 11:03 PM
Đã chạy ngon bản này cơ mà vẫn bị lỗi nhiệm vụ đến level 3 "Một lần làm đại hiệp chỗ Tôn Bát Gia". Train tiếp đến level 10 gia nhập môn phái thì nhiệm vụ sư môn vẫn còn bị lỗi. (Mình test Cái Bang nhận nhiệm vụ sư môn đầu tiên không sao, tiếp tục đến nhiệm vụ đánh Vò Rượu chỗ Phật Ấn thì bị lỗi không vào hầm rượu được). Mà cho mình hỏi mấy file Config.axp và Interface.axp bản này bị pack dấu đi à ?

ừm, mình nhét vào trong file dll rồi bạn.

danhducdcnag
05-01-17, 11:08 PM

1 lần làm đại hiệp thì thay *.thoc là được lỗi khác chưa test.

s3501519
06-01-17, 01:09 PM
1 lần làm đại hiệp thì thay *.thoc là được lỗi khác chưa test.

bác chỉ giúp cách tạo button tắt mở sever với

pycoder
06-01-17, 02:53 PM
Lỗi tính năng thần khí luyện hồn.
Cách fix.

Vào tlbb\Public\Data\Script\Makute7413\ThanKhiLuyenHon .lua

Dòng số 6 (if NameSK == ..... ) sửa thành

if NameSk == "MeiMei" or NameSk == "CandyFish" or NameSk == "Eclipse" then

Hoặc xóa luôn đoạn đó

local NameSk = GetName(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
for i = 1, 1000 do
AddNumText( sceneId, x887797_g_scriptId, "Ðßa ta quay lÕi #GVô Lßþng S½n", 6, i )
end
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
end

Thế là xong 8->

s3501519
06-01-17, 03:16 PM
Lỗi tính năng thần khí luyện hồn.
Cách fix.

Vào tlbb\Public\Data\Script\Makute7413\ThanKhiLuyenHon .lua

Dòng số 6 (if NameSK == ..... ) sửa thành

Hoặc xóa luôn đoạn đó

local NameSk = GetName(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
for i = 1, 1000 do
AddNumText( sceneId, x887797_g_scriptId, "Ðßa ta quay lÕi #GVô Lßþng S½n", 6, i )
end
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
end

Thế là xong 8->

bạn ơi, sao mình add tiền ko dc nhỉ, mình chỉnh lên level thì dc

pycoder
06-01-17, 03:21 PM
bạn ơi, sao mình add tiền ko dc nhỉ, mình chỉnh lên level thì dc

Add vàng hay sao?
!!addmoney = xxx => add vàng
!!addyuanbao = xxx => add knb
!!addmenpaipoint = xxx => add DMP

s3501519
06-01-17, 03:53 PM
Add vàng hay sao?
!!addmoney = xxx => add vàng
!!addyuanbao = xxx => add knb
!!addmenpaipoint = xxx => add DMP

mình chỉnh !!addmoney 99999 mà nó ko dc gì hết

Sói Đẹp Trai
06-01-17, 04:16 PM
.
Không hẳn là không có đâu bạn ạ. Nhưng mà hiểu sâu về hệ thống thì mới hiểu cái này thôi. Nhưng hoàn toàn cái mô hình này nó tuân theo đúng mô hình OPP có điều nó không được trực quan cho lắm thôi :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

p/s: mấy cái này chỉ là ngâm cứu, mình không hề có 1 tí , 1 chút xíu kiến thức về lập trình cũng như anh văn ^^... đam mê rồi tìm hiểu thôi ^^... chat với mấy bác mới học được vài từ anh văn ^^.. #3 ... nhìn mặt chữ không đó ^^... đọc bài HD, test game, vào xem script rồi dần rút kinh nghiệm.... ^^... nhìn mặt chữ nè...
chắc không giống với mấy bản khác ^^.. có còn hơn không có

Bạn làm được những thứ đó là hoàn toàn gọi là 1 dev pro rồi đó. Không cần cái gì cũng biết chỉ cần biết cách tự mình mò ra nó. Mình ko nhận pro nhưng trước đây mình đã từng không biết gì và phải tự mò toàn bộ. Trước kia là lúc chưa học đại học nhé :) tham gia từ hồi còn là thằng bé lớp 10 :)
Mà góp ý với bạn bạn nên để ý cái log dù chơi offline nó không ảnh hưởng lắm nhưng nó sẽ là cả vấn đề nếu sau bạn phát triển cao hơn.

Ý kiến của bạn cũng có phần đúng. Nhưng bạn Hải nói cũng không sai. Chỉ là nó không hiển nhiên như mình vẫn hay nhìn thấy thôi. Ví dụ biến Activity có tác dụng trên toàn sv, sau bảo trì tự reset, biến MD thì có tác dụng cho toàn bộ nhân vật, bảo trì hay làm gì ko bị mất, biến WorldGlobalData thì có tác dụng trên toàn sv, bảo trì không bị mất, số lượng biến WorldGlobal và MD có hạn. Cái này nếu ko có tư duy về đối tượng thì không thể hiểu được. Tất nhiên bạn ấy nói khía cạnh là các script thì tất nhiên nó không có mô hình này nhưng hệ thống nó xử lý là có.
Mà công nhận OPP của LUA rất khó, mình mò cái lua basic nhưng cũng miễn cưỡng gọi là dùng đc cái kiểu OPP này thôi. Còn để so với C++ đã gọi là phức tạp thì Lua còn khó chịu hơn. Hiện tại nếu OPP đơn giản nhất thì 100% là Java hoặc C# rồi.

forgetpain
06-01-17, 06:37 PM
mình chỉnh !!addmoney 99999 mà nó ko dc gì hết

!!addyuanbao = xxx ( ở đây xxx cao nhất là 999.999 )
!!addzengdian = xxx ( ở đây xxx cao nhất là 999.999 )
!!setmenpaipoint = xxx ( thoải mái bấm số )
!!addmoney = 1000 00 00 ( 1000 là vàng - 00 là bạc - 00 sau cùng là đồng )

s3501519
07-01-17, 05:17 AM
!!addyuanbao = xxx ( ở đây xxx cao nhất là 999.999 )
!!addzengdian = xxx ( ở đây xxx cao nhất là 999.999 )
!!setmenpaipoint = xxx ( thoải mái bấm số )
!!addmoney = 1000 00 00 ( 1000 là vàng - 00 là bạc - 00 sau cùng là đồng )

chỉ mình cách set acc gm với bạn ơi

phamvuong
07-01-17, 07:24 AM
chỉ mình cách set acc gm với bạn ơi

dùng winscp vào tlbb\server\config

tìm gm.ini
mở navicate lên xem id nhân vật mình là bao nhiêu rồi thêm id đó vào gm.ini
xong

makute7413
07-01-17, 11:04 AM

Phải công nhận, là nhanh thật đấy =]]

skythienlong
07-01-17, 11:40 AM

ad nó chém gió kinh th§t :)) ......................

thoigian07
07-01-17, 12:31 PM

em nod có xin bản quyền tác giả chưa mod :))

phamvuong
07-01-17, 01:06 PM
sao mình load sv cứ dính mấy cái scene nó báo ko load dc do init nhỉ

makute7413
07-01-17, 02:23 PM
em nod có xin bản quyền tác giả chưa mod :))

Chưa hề :))
30charrrrrrrrrrrrrrr

danhducdcnag
07-01-17, 03:01 PM
Chưa hề :))
30charrrrrrrrrrrrrrr

Cho hỏi Con niên thú màu tím lấy ở đâu vậy makute? Với cái lỗi cấp 40 tụ hiền trang hộ tống kiều phong mà nó không chịu đi sửa ở đâu bác.

Sói Đẹp Trai
07-01-17, 05:24 PM
Mushrooms everywhere. We can't prevent its increasing day by day. Just only one way that is keep everything you have, be your safety. It will be ok haha.

Cho hỏi Con niên thú màu tím lấy ở đâu vậy makute? Với cái lỗi cấp 40 tụ hiền trang hộ tống kiều phong mà nó không chịu đi sửa ở đâu bác.

Mở lua ra edit nhé. Cái này gs cũ thì nó chạy ok gs mới có 1 chỗ nào script đó ko run được. Debug là ra

phamvuong
07-01-17, 06:14 PM
Mushrooms everywhere. We can't prevent its increasing day by day. Just only one way that is keep everything you have, be your safety. It will be ok haha.

Mở lua ra edit nhé. Cái này gs cũ thì nó chạy ok gs mới có 1 chỗ nào script đó ko run được. Debug là ra

sói ơi
cái vụ giới hạn 5h chơi fix ở chỗ nào vậy

danhducdcnag
08-01-17, 08:35 PM

Mình nhìn code mà đâu biết code gì bạn giúp mình với sript_id id 200022. Ai fix lại được xin chia sẽ. Thank all.

danhducdcnag
09-01-17, 09:44 AM
Make vào giúp mình với. Uppppppppppppp

apollo489
09-01-17, 11:01 PM
Bác makute ơi dùg lệh j để giải nén file tlbb trog winscp v ? E dùg tar xzvf như trg clip hg dẫn thì nó báo lỗi k giải nén ra đc

phiyeutuan08
09-01-17, 11:22 PM
Bác makute ơi dùg lệh j để giải nén file tlbb trog winscp v ? E dùg tar xzvf như trg clip hg dẫn thì nó báo lỗi k giải nén ra đc

Bạn ơi cái lệnh đó là dùng trong Untubu máy ảo nhé, không phải dùng trong winscp. Cái Winscp chỉ giúp mình copy file tlbb.tar.gz từ windown vào máy ảo. Mình phải đăng nhập máy ảo và dùng câu lệnh để giải nén file ở trong đó!

makute7413
18-01-17, 09:58 PM
Cuối tuần có update nha mọi người.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoidCJ9&oh=10b531fae81f4243bcbc5a8d8af95099&oe=591C42F3

Cuối tuần có update nha mọi người.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoidCJ9&oh=10b531fae81f4243bcbc5a8d8af95099&oe=591C42F3

hoanggiakhoa94
19-01-17, 08:20 AM
File tlbb.rar mình giải nén ngoài window rồi copy sang máy ảo bằng Winscp mà bị lỗi là sao nhỉ.
Có ai bị vậy không, chỉ mình cách fixx với[-O<

trongbt1990
19-01-17, 10:44 AM
File tlbb.rar mình giải nén ngoài window rồi copy sang máy ảo bằng Winscp mà bị lỗi là sao nhỉ.
bạn ơi bạn phải đổi đuôi tlbb.rar thành tlbb.tar.gz hay sao ấy , rồi cop nó vào máy ảo và dùng lệnh giải nén trong đó

shjnjchj1786
19-01-17, 11:01 AM
bạn ơi bạn phải đổi đuôi tlbb.rar thành tlbb.tar.gz hay sao ấy , rồi cop nó vào máy ảo và dùng lệnh giải nén trong đó

gốc nó là rar mà thánh
giải nén ra win rồi zip lại, ko thì cài lib unrar cho linux

trongbt1990
19-01-17, 12:30 PM
gốc nó là rar mà thánh
giải nén ra win rồi zip lại, ko thì cài lib unrar cho linux
keke ai biết đâu , tui cũng là gà mà ^^

1641996
20-01-17, 02:22 PM
Mình bị lỗi này khi chạy ./login là sao nhỉ ae ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=5b6fffea85360d10b9e873e0665973b7&oe=5903BCF6

kenkycool97
24-01-17, 12:09 AM

copy nguyên thư mục tlbb vào home rồi ấn chuột phải zô n rồi sét group là được

khanhbabe
24-01-17, 08:11 AM
của bạn đây xem từ phút 6:00 đi nhé

vothienlac
25-01-17, 05:50 PM
làm sao để làm nhiệm vụ tổ đội thành 1 người chơi thôi. chủ thớt có thể hướng dẫn được ko ?

hoanggiakhoa94
25-01-17, 08:06 PM
Makute có thể cho t cái file server có đuổi gz được không. Đuổi rar như trên t thử mấy cách rồi đều lỗi

danhducdcnag
26-01-17, 09:31 AM
Anh Makute cho xin thêm ít ngọc 9 không hiện được ảnh. Thank!

vothienlac
27-01-17, 11:57 PM
Makute làm sao để có Cao Cấp Hợp Thành phù và Cực Suất Châu hiện trong Shop KNB xin chỉ hộ em

trunggl81
25-02-17, 03:48 PM
file server bị lỗi rồi hay sao ak thớt,mình copy set group rồi ra chạy bị báo lỗi -bash: ./shm:permission denied :|

makute7413
25-02-17, 09:47 PM
file server bị lỗi rồi hay sao ak thớt,mình copy set group rồi ra chạy bị báo lỗi -bash: ./shm:permission denied :|

Set quyền cho file sharememory

anhbendoiem
25-02-17, 09:53 PM
lỗi cụa mình cũng bị vậy luân , tự nhiên võ đang skill lưu tinh Võ đang đánh nhau thì mana hết mới đến máu
Đằng này 2 dòng máu mana tụt gần như bằng nhau , ko biet bi fix nào ra vậy choỳ ai bạn biết trợ giúp minh với thank

trunggl81
26-02-17, 02:26 PM

là mình nâng ram linux lên hả thớt,em newbie :(

thienphuc86
04-05-17, 09:32 PM

bác k up cái interface với config thì sao làm, dấu hết trong bin rồi thì sao mà làm đây

makute7413
04-05-17, 10:16 PM
bác k up cái interface với config thì sao làm, dấu hết trong bin rồi thì sao mà làm đây

để ko có ai đem ra mở online rồi tự bảo là do họ dev.

angelk50
15-05-17, 10:38 PM
Bác nào cho e xin file mà skill yếu quyết thời gian hồi nó ngắn tí khoảng 5-10s được không vậy? toàn skill đẹp mà mãi mới ra được 1 lần, e chơi off chủ yếu xài skill cho vui thôi

k0nhul0i.emn0i
03-06-17, 12:15 PM
CÁC BÁC GIÚP EM CHỈNH SỬA CÁI NÀY VỚI. EM MUỐN SỬA CÁI CHỮ " ĐIỂM MÔN PHÁI " & " KNB " KIA THÌ PHẢI SỬA Ở CLIENT PHẢI KHÔNG.
MONG CÁC BÁC HƯỚNG DẪN EM VỚI :( CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ ĐỌC

liulo
26-06-17, 06:20 AM
Ai chỉ mình fix cái lỗi -bash: ./shm:permission denied dùm tí. Không rành Ubuntu mà bác makute kêu set quyền sharememory chả biết đâu mà lần.

talaclone
28-06-17, 11:36 PM
Làm sao đến được Đào Hoa Đảo như trong ảnh vậy mn?

makute7413
29-06-17, 10:56 AM
Làm sao đến được Đào Hoa Đảo như trong ảnh vậy mn?

Tô Châu hoặc Lạc Dương => Trân Thú

BossFighter
25-08-17, 02:58 AM

Cho mình hỏi Set quyền file ShareMemory như thế nào vậy bác? Mình là newbie :D.

chinh26031992
27-08-17, 06:52 PM
có ai chỉ hộ mình chỉnh mã tặc đi 1 mình với

docdaodoi1
01-12-17, 12:21 AM
Cho mình hỏi Set quyền file ShareMemory như thế nào vậy bác? Mình là newbie :D.

Bạn thử vào Xshell gõ: sudo chmod -R 777 /home/tlbb xem có được không.
Mình dùng trên terminal máy ảo lubuntu thì được.

Bác makute cho mình hỏi luôn là mình bị kẹp lại ở đoạn Kiểm tra mật mã..
Mình đã vào navicat tạo tài khoản mới nhưng vẫn không được.

phamvuong
01-12-17, 04:04 PM
Bạn thử vào Xshell gõ: sudo chmod -R 777 /home/tlbb xem có được không.
Mình dùng trên terminal máy ảo lubuntu thì được.

Bác makute cho mình hỏi luôn là mình bị kẹp lại ở đoạn Kiểm tra mật mã..
Mình đã vào navicat tạo tài khoản mới nhưng vẫn không được.

mật mã thì xem lại billing
tiếp theo là firewall

docdaodoi1
01-12-17, 04:54 PM
mật mã thì xem lại billing
tiếp theo là firewall

thanks bạn.
Hóa ra lỗi là do con sever lubuntu nó để billing trong file của nó, xóa là mất, mình dùng server 90% có billing ở ngoài được rồi.

Nhưng mình bị lỗi ở nhiệm vụ level 3 tôn bát gia không biết làm thế nào. mong bạn giúp đỡ

phamvuong
01-12-17, 09:38 PM
thanks bạn.
Hóa ra lỗi là do con sever lubuntu nó để billing trong file của nó, xóa là mất, mình dùng server 90% có billing ở ngoài được rồi.

Nhưng mình bị lỗi ở nhiệm vụ level 3 tôn bát gia không biết làm thế nào. mong bạn giúp đỡ

cụ thể là lỗi j mới được
phần này phải soi lại script và tùy xem nó là lỗi j

docdaodoi1
01-12-17, 09:47 PM
cụ thể là lỗi j mới được
phần này phải soi lại script và tùy xem nó là lỗi j

Mình bị lỗi quest, nó yêu cầu trả nhiệm vụ tại tôn bát gia nhưng ổng không có script ấy. Ở có bạn bảo sửa file *.thoc gì đấy nhưng mình không biết làm.
Ngoài ra, nhiệm vụ Duyên khởi vô lượng không thấy thằng nạn dân đâu, chắc nó mất tích rồi.;)

phamvuong
01-12-17, 09:54 PM
Mình bị lỗi quest, nó yêu cầu trả nhiệm vụ tại tôn bát gia nhưng ổng không có script ấy. Ở có bạn bảo sửa file *.thoc gì đấy nhưng mình không biết làm.
Ngoài ra, nhiệm vụ Duyên khởi vô lượng không thấy thằng nạn dân đâu, chắc nó mất tích rồi.;)

chỉ 1 q này hay nhiều q vậy bạn
có 1 số q thuộc bản mới nó chỉ hiển thị vậy nhưng không nhận được vì không có script
vụ không trả được q thì trong mấy file mission và delivery

docdaodoi1
01-12-17, 10:59 PM
chỉ 1 q này hay nhiều q vậy bạn
có 1 số q thuộc bản mới nó chỉ hiển thị vậy nhưng không nhận được vì không có script
vụ không trả được q thì trong mấy file mission và delivery

Vậy giờ mình phải sửa ở trong bằng winscp à ? hay bằng navicat ?
Mình mới thấy 1 quest tôn bát gia không có script, 1 quest duyên khởi vô lượng không có npc (chẳng biết add con npc này kiểu gì)

phamvuong
02-12-17, 07:26 AM
Vậy giờ mình phải sửa ở trong bằng winscp à ? hay bằng navicat ?
Mình mới thấy 1 quest tôn bát gia không có script, 1 quest duyên khởi vô lượng không có npc (chẳng biết add con npc này kiểu gì)

tôn bát gia thì xem trong dalimonster xem id script nó là bao nhiêu rồi tìm trong file script.dat trong sv là ra
còn mấy q mới thì ko có npc và script đâu vì nó thuộc bản mới
bản chất thì cũng là thêm 1 npc hoặc là add thêm script vào npc thôi
cái này thì có rất nhiều bài viết hướng dẫn rồi mà bạn

bạn dùng winscp kết nối sv lôi file ra xem còn ở client thì dùng axppacker nó nằm trong config

makute7413
02-12-17, 10:07 AM
bản này mà sửa Q thì nhiều vô kể :D
Sửa hết Q chính tuyến thôi đã sml rồi :)))

phamvuong
02-12-17, 12:27 PM
bản này mà sửa Q thì nhiều vô kể :D
Sửa hết Q chính tuyến thôi đã sml rồi :)))

được cái nào hay cái đó thôi
mỗi bản 0.26 là full q thôi chứ mấy bản sau thì ................. :|

docdaodoi1
02-12-17, 05:19 PM
được cái nào hay cái đó thôi
mỗi bản 0.26 là full q thôi chứ mấy bản sau thì ................. :|

Cho mình xin link bản 0.26 với. Mình tìm mãi không có bản nào full quest cả.

makute7413
02-12-17, 07:41 PM
Cho mình xin link bản 0.26 với. Mình tìm mãi không có bản nào full quest cả.

docdaodoi1
02-12-17, 08:48 PM

Thank bác. Mình đang kéo thử về chơi

alangtuz
01-05-18, 05:20 PM
kết nhất sever này. lúc sever online là sever Tái Chiến diễn đàn có ai chơi ko. lúc đó đông vui gê

makute7413
01-05-18, 07:42 PM
kết nhất sever này. lúc sever online là sever Tái Chiến diễn đàn có ai chơi ko. lúc đó đông vui gê

đừng nhắc chi thêm đau lòng :((

VaneLove
01-04-20, 10:23 AM
Mình cài bị lỗi này ai giúp với ạ
Assert:
terminate called after throwing an instance of 'int'
[./Main/ShareMemory.cpp][159][int ShareMemory::Init()][bRet]

phamvuong
01-04-20, 11:30 AM
Mình cài bị lỗi này ai giúp với ạ
Assert:
terminate called after throwing an instance of 'int'
[./Main/ShareMemory.cpp][159][int ShareMemory::Init()][bRet]

chắc config sai hoặc copy vào ko đúng dạng binary hoặc chỉnh sửa j đó ko đúng nên nó báo
chụp hết ini và các tab đang chạy thì mới rõ dc bạn nhé

VaneLove
01-04-20, 12:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=100&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=ejrabVynDrcAX-7Wgjx&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=c0bba67ca2b01a1c11a08727089abdec&oe=5EA9D21A
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?_nc_cat=108&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=X17yiy_ElHEAX_fxqf4&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=bc98388f9b8ef955b256ff387f537237&oe=5EAA8C24<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=102&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=LdIlQv8T3ncAX9CRYa9&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=a62afcd417536207d617232e5e53193a&oe=5EAAC370<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=104&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=Olnck5Atm4AAX9Wm-hI&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=ad7ef8a51a5b58a6aec1a1fac9a83d7f&oe=5EA94226<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=100&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=Gr967xGMduYAX_qFHwb&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=3f62501fa312f4e6c083cfc0a08759e1&oe=5EAA2C88

Đây Bạn ơi

phamvuong
01-04-20, 02:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=100&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=ejrabVynDrcAX-7Wgjx&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=c0bba67ca2b01a1c11a08727089abdec&oe=5EA9D21A
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?_nc_cat=108&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=X17yiy_ElHEAX_fxqf4&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=bc98388f9b8ef955b256ff387f537237&oe=5EAA8C24<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=102&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=LdIlQv8T3ncAX9CRYa9&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=a62afcd417536207d617232e5e53193a&oe=5EAAC370<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=104&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=Olnck5Atm4AAX9Wm-hI&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=ad7ef8a51a5b58a6aec1a1fac9a83d7f&oe=5EA94226<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=100&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=Gr967xGMduYAX_qFHwb&_nc_ht=scontent-hkt1-1.xx&oh=3f62501fa312f4e6c083cfc0a08759e1&oe=5EAA2C88

Đây Bạn ơi

check inbox nhé xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

trunggl81
02-04-20, 08:03 AM
các bác cho e hỏi e bị lỗi j mà ko chạy đc sv
e xài ubuntu của bác Tuan565 và file tar của bác Makute share #1

phamvuong
02-04-20, 09:27 AM
các bác cho e hỏi e bị lỗi j mà ko chạy đc sv
e xài ubuntu của bác Tuan565 và file tar của bác Makute share #1

kết nối scp và set 777 (tích luôn vào cái group ở dưới) để chạy dc nhé

trunggl81
02-04-20, 09:37 AM
kết nối scp và set 777 (tích luôn vào cái group ở dưới) để chạy dc nhé
em newbie nên set cái 777 là set thư mục nào vậy bác, tích luôn cái group nào, bác chỉ rõ dùm e luôn, tks bác

phamvuong
02-04-20, 12:15 PM
em newbie nên set cái 777 là set thư mục nào vậy bác, tích luôn cái group nào, bác chỉ rõ dùm e luôn, tks bác

như thế này

trunggl81
02-04-20, 04:17 PM
như thế này

tks bác 30 char.............................................. ................................................!!

trunggl81
03-04-20, 12:47 PM
như thế này

em chạy đc sv rồi nhưng đến đoạn đăng nhập nó cứ kiểm tra mật mã rồi đứng im luôn là bị lỗi j vậy bác?

trunggl81
03-04-20, 12:59 PM
em chạy đc sv rồi nhưng đến đoạn đăng nhập nó cứ kiểm tra mật mã rồi đứng im luôn là bị lỗi j vậy bác?

ah hình như cái billing của e bị lỗi nó báo " The request address í not valid...."
lỗi này thì mình sửa những j bác?

debeo_1
16-05-20, 01:05 AM
vì link cài 2.35 của Mẫn chỉ có client và file tlbb.rar nên mình đã dùng server 3.52 và Billing của Kim Phượng (dùng billing này có file Start.cmd nhanh vào SQLyog tạo acc và SecureCRT có sẵn nút nhanh khỏi phải gõ lệnh như Navicat). File tlbb.rar mình giải nén ra rồi kéo vào WinSCP, set quyền 0777 như bạn phamvuong hướng dẫn ở trên là ok, khỏi phải gõ tar xzvf...
cảm ơn Mẫn đã share bản TLBB tuyệt vời nhất trong các bản mình đã chơi. Mình đã thử qua Thiên hà, Độc cổ, Kim phượng, Cầm long thức, 3.35, ... nhưng bản nào cũng có lỗi hoặc xa lạ với thời điểm mình nghỉ game quá. Bản này thú cưỡi siêu cute, pet cũng cute và là những con pet thân thuộc thời FPT mình chơi luôn. Quest thì chưa test nhưng có gì chơi đó, bản nào cũng như nhau, mình thích ép pet và săn boss hơn.

debeo_1
18-05-20, 03:38 AM
ừm, mình nhét vào trong file dll rồi bạn.

hic giờ mới thấy comment này. Mình chỉnh đồ trong EquipBase của server rồi nhưng ko đồng bộ được với Interface của client nên vào game nó ko hiển thị. Có cách nào để lấy cái Interface ra ko bạn? :(