PDA

View Full Version : [MU] Tổng Hợp Hướng Dẫn Development MuOnline

Devgame81
30-12-16, 09:10 PM
mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây Mình Không Có Nhiều Thời Giờ Nên Khi Đặt Câu Hỏi Lúc Nào Online mình Sẽ Giải Quyết 1 Cách Nhanh Nhất. Lưu Ý Đây Là Topic Trao Đổi Nên Ai Biết Rồi Thì Chỉ Cho Người Không Biết Để Tránh Làm Mất Thời Gian Và Hướng Đến 1 Source Hoàn Thiện Cho Các Bạn Sử Dụng <Mình Vì Mọi Người Mọi Người Vì Mình>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trước Hết Mình Hướng Dẫn Fix Đánh Không Ra skills DK Như Có 2 Bạn Đang Hỏi Mình. (Nguồn Lỗi AttackSpeed MagicSpeed ) Cái Này Có Thể Fix Trên Server Hoặc Clien
Và Đây mình Chỉ 1 Cách Trên Clien, Source Clien Có File user.cpp và Code này Để Fix Quay Kiếm Nhưng Sọc Gió Lại không Ra Và Sọc Gió Dc thì Quay Kiếm Ko Ra
code có sẵn Chỉnh Tại file Trên Clien GameLoad.cfg

if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == DarkWizard )
{
if(AgiBugWizard == TRUE)
SetByte((PVOID)(0x00556C32 + 6), 2);
else
SetByte((PVOID)(0x00556C32 + 6), 15);
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == DarkKnight )
{
if(AgiBugKnight == TRUE)
else
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == Elf )
{
if(AgiBugElf == TRUE)
else
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == MagicGladiator )
{
if(AgiBugGladiator == TRUE)
else
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == DarkLord )
{
if(AgiBugLord == TRUE)
else
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == Summoner )
{
if(AgiBugSummon == TRUE)
else
}
else if( (gObjUser.lpPlayer->Class & 7) == Monk )
{
if(AgiBugMonk == TRUE)
else
}

Và Bây Giờ Là Fix Chúng Ta Không Sử Dụng GameLoad.cfg Tức Là Xóa Bỏ code Trên
Thay Vào Đó Ta Vào VisualFix.cpp
ấn CTR + F tìm Với Từ Khóa
void cVisualFix::CalculateAttackSpeed

Liên Quan, Thêm Hoăc Thay Thế Bằng Code

void cVisualFix::CalculateAttackSpeed(lpCharObj lpUser, LPVOID EDX)
{
pGetAttackSpeed();

if (lpUser->AttackSpeed > 3000)
{
//lpUser->MagicSpeed = (WORD)800 + *(DWORD*)0x986C1CC;
gVisualFix.AttackSpeed = lpUser->AttackSpeed;
lpUser->AttackSpeed = (WORD)3000 + *(DWORD*)0x986C1CC;

}
}

anhtuan294
30-12-16, 09:43 PM
mình lấy 2 source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây Mình Không Có Nhiều Thời Giờ Nên Khi Đặt Câu Hỏi Lúc Nào Online mình Sẽ Giải Quyết 1 Cách Nhanh Nhất. Lưu Ý Đây Là Topic Trao Đổi Nên Ai Biết Rồi Thì Chỉ Cho Người Không Biết Để Tránh Làm Mất Thời Gian Và Hướng Đến 1 Source Hoàn Thiện Cho Các Bạn Sử Dụng <Mình Vì Mọi Người Mọi Người Vì Mình>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trước Hết Mình Hướng Dẫn Fix Đánh Không Ra skills DK Như Có 2 Bạn Đang Hỏi Mình. (Nguồn Lỗi AttackSpeed MagicSpeed ) Cái Này Có Thể Fix Trên Server Hoặc Clien
Và Đây mình Chỉ 1 Cách Trên Clien, Source Clien Có File user.cpp và Code này Để Fix Quay Kiếm Nhưng Sọc Gió Lại không Ra Và Sọc Gió Dc thì Quay Kiếm Ko Ra

{
if(AgiBugWizard == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugKnight == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugElf == TRUE)
else
}
{
else
}
{
if(AgiBugLord == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugSummon == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugMonk == TRUE)
else
}

Thêm Hoăc Thay Thế Bằng Code

{
pGetAttackSpeed();

{

}
}

Thank bác vì tinh thần..................

cuocdoisp
30-12-16, 09:52 PM
Tks vì 1 con người tâm huyết - đã 2 năm rồi mới thấy có cao thủ

anhtuan294
30-12-16, 09:55 PM
bác cho em hỏi là dv them nút End tự động đánh thì dv ntn bác?
Với thêm TvT Event, thêm ủy thác không cần treo cửa hàng.
Thanks bác

Devgame81
30-12-16, 10:49 PM
Cái source này có tvt rồi nếu bạn hỏi cho muemu thì qua source muemu các vấn đề liên quan đến ghép source để ngày nào rành mình sẽ quay 1 video hướn dẫn ghép source và fix lỗi ghép sau bạn biết rồi mới làm dc.giờ chụp từng bước chắc 3 trang vẫn ko hết .lưu ý các bạn đặt câu hỏi từng vấn đề 1 ko gộp các câu hỏi làm 1 để người khác hiểu và cùng nhau giải quyết từng vấn đề,hỏi 1 lúc vài câu ko ai muốn trả lời đâu cứ từ từ đừng hấp tấp

votan9111
30-12-16, 11:19 PM
{
pGetAttackSpeed();

{

}
}

Đây có phải cách fix hiệu ứng cho skill đâm gió của DK không?
Anh có thể chỉ thêm cách fix Offtrade, ngừoi khác gõ pass linh tinh cũng bị out.

Trong
31-12-16, 08:27 AM
Hướng dẫn fix Cash Sever khi /post %n :-* SCF Source SS6

tinhx001
31-12-16, 10:41 AM
Hướng dẫn fix lỗi lag khi mở 2 main nhấn phím với cậu.

với lỗi gõ tiếng việt unikey luôn với. Cảm ơn

votan9111
31-12-16, 12:38 PM

Cái này theo mình thấy thì nó insert vào SQL mới bị crash TitanLink. Thế nên có thể không cho nó insert vào SQL mà chỉ cho ghi log là hết bị.

Devgame81
31-12-16, 07:27 PM
RẮC rối nhỉ mình không thể nào lúc chạy source này lúc chạy source kia mà fix cho các bạn đươc vì server của mình không mác phải các lỗi đó nên các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn bởi vì các bạn báo lỗi mình cũng phải test xem thế nào rồi mới fix đươc. và căn bản mỗi source có lỗi khác nhau và cũng có thể fix cho nhau ví dụ source ikenyle lỗi mà source hoàn trong muemu không lỗi thì các bạn có thể fix dc hoặc ngược lại để hạn chế tối đa các câu hỏi trong nay mai mình sẽ có clip hướng dẫn ghép để có thể fix như vậy
Lưu ý ngày mình làm văn phòng nên ngày không online được,và mình cũng cần thời gian riêng học tiếng anh ... đây là topic chia sẻ nên các bạn hãy hỗ trợ lẫn nhau là chính mình chỉ là người bắt đầu và mình sẽ giải quyết khi mình có thể..tuy có 1 số code đáng giá mình chưa share ra được vd như postitem hệ thống đa màu của ss8,s9 v.v
và bây giờ mình bắt đầu giải quyết trên source ikenyle các bạn đăt câu hỏi cho đúng source không lái sang source khác

anhtuan294
31-12-16, 08:00 PM
RẮC rối nhỉ mình không thể nào lúc chạy source này lúc chạy source kia mà fix cho các bạn đươc vì server của mình không mác phải các lỗi đó nên các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn bởi vì các bạn báo lỗi mình cũng phải test xem thế nào rồi mới fix đươc. và căn bản mỗi source có lỗi khác nhau và cũng có thể fix cho nhau ví dụ source ikenyle lỗi mà source hoàn trong muemu không lỗi thì các bạn có thể fix dc hoặc ngược lại để hạn chế tối đa các câu hỏi trong nay mai mình sẽ có clip hướng dẫn ghép để có thể fix như vậy
Lưu ý ngày mình làm văn phòng nên ngày không online được,và mình cũng cần thời gian riêng học tiếng anh ... đây là topic chia sẻ nên các bạn hãy hỗ trợ lẫn nhau là chính mình chỉ là người bắt đầu và mình sẽ giải quyết khi mình có thể..tuy có 1 số code đáng giá mình chưa share ra được vd như postitem hệ thống đa màu của ss8,s9 v.v
và bây giờ mình bắt đầu giải quyết trên source ikenyle các bạn đăt câu hỏi cho đúng source không lái sang source khác

Hihi, em đang dv MUEMU không biết có hỏi được không bác?
Nếu được bác HD em fix lỗi nỏ của eff (Xuyên Tâm Tiễn) không ra Skill với ạ.
Nếu không được mong bác bỏ qua và thông cảm.

Lmhuyenthoai
31-12-16, 08:44 PM
bác cho em hỏi cái wing mini source đó lỗi không hiển thị khi move thì fix trên source client phải không bác

anhtuan294
31-12-16, 09:02 PM
bác cho em hỏi cái wing mini source đó lỗi không hiển thị khi move thì fix trên source client phải không bác
Fix ở đâu cũng được cậu, mình thì fix ở client

Devgame81
31-12-16, 09:16 PM
fix trên source client em

void Item::PreviewCharSet(int ObjectIndex, BYTE * CharSet, lpViewObj Object, int Mode)
{
pPreviewCharSet(ObjectIndex, CharSet, Object, Mode);
// ----
lpViewObj lpObj;
// ----
if( Object == 0 )
{
lpObj = &*(lpViewObj)pGetPreviewStruct(pPreviewThis(), ObjectIndex);
}
else
{
lpObj = Object;
}
// ----
BYTE CustomWings = CharSet[16] >> 2;
if (CustomWings == 8)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 130);
}
else if (CustomWings == 16)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 131);
}
else if (CustomWings == 24)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 132);
}
else if (CustomWings == 32)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 133);
}
else if (CustomWings == 40)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 134);
}
else if (CustomWings == 48)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 135);
}
else
{
// ----
if( CustomWings > 0 )
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 200) + (CustomWings - 1);
}
}
}

Devgame81
31-12-16, 09:25 PM

em bị Cash Sever source nào vậy

Lmhuyenthoai
31-12-16, 09:45 PM
fix trên source client em

void Item::PreviewCharSet(int ObjectIndex, BYTE * CharSet, lpViewObj Object, int Mode)
{
pPreviewCharSet(ObjectIndex, CharSet, Object, Mode);
// ----
lpViewObj lpObj;
// ----
if( Object == 0 )
{
lpObj = &*(lpViewObj)pGetPreviewStruct(pPreviewThis(), ObjectIndex);
}
else
{
lpObj = Object;
}
// ----
BYTE CustomWings = CharSet[16] >> 2;
if (CustomWings == 8)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 130);
}
else if (CustomWings == 16)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 131);
}
else if (CustomWings == 24)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 132);
}
else if (CustomWings == 32)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 133);
}
else if (CustomWings == 40)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 134);
}
else if (CustomWings == 48)
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 135);
}
else
{
// ----
if( CustomWings > 0 )
{
lpObj->WingsSlot = ITEM2(12, 200) + (CustomWings - 1);
}
}
}

thank bác, à em nghe bác văn nói danh hiêu có thể thêm option dòng như wing và item có phải ko bác

Trong
31-12-16, 09:46 PM
em bị Cash Sever source nào vậy

Cái source gốc SCF Share ạ, và cái Source hoanmaster bỏ cái filter word, còn source ikeny chưa test lại ạ

Lmhuyenthoai
31-12-16, 09:55 PM
mình đang chạy trên source ikenylee. gợi ý nếu a chắc chắn là do source thì nó là lỗi cấu trúc code cái này a có thề dùng cách loại trừ 1 là toàn bộ file cấu trúc vd bạn dò theo code post đó mà xóa 1 là xóa toàn bộ file 2 là xóa code rồi vào game test để biết cash là do đâu thì sẽ có cách sử lý em nói vây không biết đúng không nhé thường thì em làm như thế mong bác dev chỉ giáo

thế a trong không phát triển source kia nữa à

Devgame81
31-12-16, 11:22 PM
thank bác, à em nghe bác văn nói danh hiêu có thể thêm option dòng như wing và item có phải ko bác

Trong
31-12-16, 11:32 PM
thế a trong không phát triển source kia nữa à

đang chờ bác Devgame81 chia sẻ cái SCF rồi DEV tiếp,
lúc trước DEV tiếp cái của ikenny gần hoàn thiện thì bị ẻo thế là tạm dừng.

Devgame81
02-01-17, 12:31 PM
đang chờ bác Devgame81 chia sẻ cái SCF rồi DEV tiếp,
lúc trước DEV tiếp cái của ikenny gần hoàn thiện thì bị ẻo thế là tạm dừng.

Ẻo là thế nào để chiều anh về kết hợp source của em ,hoàn ,zteam và ikenylee xem xong share cho anh em dev tiếp cho dễ vì căn bản vẫn là hàng scf titan tech share dù một số cái đã bị lọc bỏ nó ko còn full code nữa còn cái scf nguyên thủy anh dày công làm thì chưa share được. Tất cả source,server anh share đều có thể đem online chỉ còn một số lỗi nhỏ anh để các chú tự xử lý.cái gì khó quá thì hỏi đó là cơ hội duy nhất để các chú kiếm ăn và cũng là để thể hiện thằng dev game khác thằng admin và thằng chơi game như thế nào

Devgame81
02-01-17, 12:48 PM
Mấy thằng không biết gì nó nói hàng của muemu là tốt nhất thực ra không phải như vậy hàng nào cũng tốt cả mình công nhận hàng của muemu là nhẹ nhất nhưng không phải tốt nhất các chú chỉ thấy cái trước mắt là nó share ít lỗi nên nói là tốt nhưng vào tay thằng dev thì hàng nào cũng tốt nó chưa share ra mà thôi .mình thì vẫn thích scf hơn dù là đàn em nhưng scf nó có cái riêng mà những thằng khác không theo dc.

ikenylee
02-01-17, 01:41 PM
Mấy thằng không biết gì nó nói hàng của muemu là tốt nhất thực ra không phải như vậy hàng nào cũng tốt cả mình công nhận hàng của muemu là nhẹ nhất nhưng không phải tốt nhất các chú chỉ thấy cái trước mắt là nó share ít lỗi nên nói là tốt nhưng vào tay thằng dev thì hàng nào cũng tốt nó chưa share ra mà thôi .mình thì vẫn thích scf hơn dù là đàn em nhưng scf nó có cái riêng mà những thằng khác không theo dc.

*SCF có gì HOT?
- Thống trị 2011 - 2014 ( Season 6 )
- Tất cả các web quản lý đều hỗ trợ SCF
- Hơn 2000 nghìn custom (các bạn chú ý mỗi 1 line ở các file config là 1 custom)
- Các project ONLINE đã share, có thể lấy về sửa vài dòng text và đưa lên ONLINE
- Project dead do crack. mình nghĩ vậy (post source và nhanh trong đi vào dĩ vãng)

*zTeam ra mắt
- Nâng tầm cao mới của mu private / mọi thứ các bạn đang thấy ở các mu việt nam(SS6.3) đều từ zTeam mà ra (sure 90%)

*xTeam/LeoFerrarezi bị leak source
- LeoFerrarezi Server dev trên nền zTeam nền không ai để ý, mình nghĩ ông này là người trong team xTEAMDEV
- xTeam -> không có gì để chê, chỉ cần bạn hiểu ít c++ và nhìn vào cách team viết là hiểu.
- AntiHack dùng chung với Server cúng rất tốt.

Tại sao rất nhiều người vẫn nghĩ SCF **** in the WORLD? mình nghĩ điều này chỉ có ở VIỆT NAM thôi
- lazy
- không hỏng thì đừng sửa

2012 extremetop100.com phân nửa là server eX702
2014 lên 802/3
2016 lên 905/X
2017 việt nam 90% mu private vẫn đang đồng hành cùng Season 6.3

Server bị leak hết rồi mà tháng vẫn kiếm 70-100$ từ custom item :D

BladeKnight109
02-01-17, 02:17 PM
*SCF có gì HOT?
- Thống trị 2011 - 2014 ( Season 6 )
- Tất cả các web quản lý đều hỗ trợ SCF
- Hơn 2000 nghìn custom (các bạn chú ý mỗi 1 line ở các file config là 1 custom)
- Các project ONLINE đã share, có thể lấy về sửa vài dòng text và đưa lên ONLINE
- Project dead do crack. mình nghĩ vậy (post source và nhanh trong đi vào dĩ vãng)

*zTeam ra mắt
- Nâng tầm cao mới của mu private / mọi thứ các bạn đang thấy ở các mu việt nam(SS6.3) đều từ zTeam mà ra (sure 90%)

*xTeam/LeoFerrarezi bị leak source
- LeoFerrarezi Server dev trên nền zTeam nền không ai để ý, mình nghĩ ông này là người trong team xTEAMDEV
- xTeam -> không có gì để chê, chỉ cần bạn hiểu ít c++ và nhìn vào cách team viết là hiểu.
- AntiHack dùng chung với Server cúng rất tốt.

Tại sao rất nhiều người vẫn nghĩ SCF **** in the WORLD? mình nghĩ điều này chỉ có ở VIỆT NAM thôi
- lazy

2012 extremetop100.com phân nửa là server eX702
2014 lên 802/3
2016 lên 905/X
2017 việt nam 90% mu private vẫn đang đồng hành cùng Season 6.3

Server bị leak hết rồi mà tháng vẫn kiếm 70-100$ từ custom item :D

Tùy thôi, do cơ bản SS6 nó nhẹ và nó gần với các bản cổ xưa. Xu hướng bây giờ đang quay lại thời kỳ đồ đá
Topic này mang tiêu đề là hướng dẫn mà đọc từ đầu tới cuối thì toàn là các comment không liên quan.
Nhờ mấy anh mod vào del bớt mấy comment ngoài lề đi.

Devgame81
02-01-17, 08:31 PM
Mình làm cùng 2 team bên ragezone mu giờ đối với bọn mình không còn khả thi ,không có gì là không liên quan vì muốn làm dc phải hiểu và xác định bạn muốn phát triển source nào và một điều cho các bạn là mình share source và hướng dẫn không phải cho admin hay mem mà là cho dân dev xin nói thẳng nếu các bạn không có nền tảnh c++ only v.v thì không nên dev làm gì vì tất cả cái mà bạn có là chờ đợi copy những cái có sẵn người ta không share bạn sẽ đứng 1 chỗ mà code thì không như vậy nó như là hack mũ trắng và mũ đen bạn fix ok cứ cho là tạm ổn nhưng vài ngày vài tháng nó lại có lỗi bạn không biết tự fix thì không ai fix cho bạn.mất tiền mất thời gian,nên tốt nhất không có căn bản thì không nên dowload về làm gì.clb này những người dev dc giờ chắc không còn bao người mình muốn cho các bạn có căn bản cơ phát triển tài năng mình không còn ở việt nam lâu mong rằng clb sẽ có nhiều nhân tài mới dev chứ không phải ăn sẵn

socolas
02-01-17, 11:36 PM

---> suorce này mắc cái bug là Thách Đấu đánh được 1 mạng là văng ra ngoài vulcanus
---> Auto sử dụng buff skill master thì đứng yên ko tự đánh được nữa
---> chỉnh camera sẽ rất lag, máy cấu hình cao cũng lag
---> đi event dopble bị lag mobs hok giết hết được, hok win được

Devgame81
02-01-17, 11:55 PM
---> suorce này mắc cái bug là Thách Đấu đánh được 1 mạng là văng ra ngoài vulcanus
---> Auto sử dụng buff skill master thì đứng yên ko tự đánh được nữa
---> chỉnh camera sẽ rất lag, máy cấu hình cao cũng lag
---> đi event dopble bị lag mobs hok giết hết được, hok win được

dowload source mới gs, dll mới <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
04-01-17, 11:20 PM
Không có ý chê bai chủ thread, tuy nhiên bạn không nói version, không nói bản musv nào, từ title đọc cứ nghĩ là cho tất cả source season mu. Ngay cả code có sẵn trong đó của bạn, nào là agibug, nào là các offset,... bạn nên giải thích cụ thể nó ra tại sao bạn lại dùng nó, bạn dùng nó như thế nào, nó là cái gì, nhiệm vụ ra sao ? :)

Devgame81
04-01-17, 11:47 PM
Không có ý chê bai chủ thread, tuy nhiên bạn không nói version, không nói bản musv nào, từ title đọc cứ nghĩ là cho tất cả source season mu. Ngay cả code có sẵn trong đó của bạn, nào là agibug, nào là các offset,... bạn nên giải thích cụ thể nó ra tại sao bạn lại dùng nó, bạn dùng nó như thế nào, nó là cái gì, nhiệm vụ ra sao ? :)

mình không hiểu bạn đọc ở đâu nhưng trên ghi rất rõ <<<mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây >> kèm lick <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếp :
các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn

vậy bạn đã thấy gì véion ? bản nào ?

và phần fix mình hướng dẫn fix chứ không kiêm giải thích .không ai cho tiền mình để ngồi cả ngày giải thích,chủ đề này được tạo ra để hỗ trợ các bạn dev... không phải cho admin mu hay mem vì mình đã nói không biết c++ only thì đừng dowload mất thời gian mất tiền mãi mãi không phát triển dc, đã dev thì phải hiểu mới nói chuyện dev mình chỉ chỗ fix căn bản thôi còn fix thế nào thì tùy mỗi người,

tinhx001
05-01-17, 12:08 AM
mình không hiểu bạn đọc ở đâu nhưng trên ghi rất rõ <<<mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây >> kèm lick <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếp :
các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn

và phần fix mình hướng dẫn fix chứ không kiêm giải thích .không ai cho tiền mình để ngồi cả ngày giải thích,chủ đề này được tạo ra để hỗ trợ các bạn dev... không phải cho admin mu hay mem vì mình đã nói không biết c++ only thì đừng dowload mất thời gian mất tiền mãi mãi không phát triển dc, đã dev thì phải hiểu mới nói chuyện dev mình chỉ chỗ fix căn bản thôi còn fix thế nào thì tùy mỗi người,

mình mới bấm thanks ^^! Rất nhiệt tình.

Dev81 cậu fix được lỗi sử dụng 2 main lag khi nhấn Ctrl chưa, có thể hướng dẫn mình được không ...

còn lỗi gõ tiếng việt unikey nữa, mong mỏi luôn ^^!

muonlinegr2
05-01-17, 01:43 AM
@ikenylee

hello link download test server

thefuture
05-01-17, 08:56 AM
Anh Devgame81 có thể hướng dẫn hoặc gợi ý cho e việc Fix bug agi ở Server không ạ. Thanks anh vì tinh thần. Hi

tinhx001
05-01-17, 01:07 PM
Anh Devgame81 có thể hướng dẫn hoặc gợi ý cho e việc Fix bug agi ở Server không ạ. Thanks anh vì tinh thần. Hi

gợi ý ở topic đầu tiên kìa, còn fix gì nữa cậu ?

HRain
05-01-17, 08:36 PM

tiếp :

ok, một phần lỗi do không đọc kỹ nội dung.
cảm ơn bạn và xin lỗi vì điều trên :) vì cơ bản là mình nhìn mỗi title bài viết.

anyways, cách trình bày nội dung này mà lên stack là bị ăn point ngay :D

Devgame81
05-01-17, 09:15 PM
ok, một phần lỗi do không đọc kỹ nội dung.
cảm ơn bạn và xin lỗi vì điều trên :) vì cơ bản là mình nhìn mỗi title bài viết.

anyways, cách trình bày nội dung này mà lên stack là bị ăn point ngay :D

sai mod phạt tôi chịu, thấy chỗ nào không hợp lý mod có thể xóa, viết to như thế mà bạn còn không đọc đươc viết nhỏ thì chắc không thấy gì
mod mà khó chịu như bạn thì clb này khó phát triển
cách viết bài của bạn mới nên ăn point ngay>>> (spam)

update Nội Quy

++++Nội quy của Diễn Đàn CLBGamesVN (Update 01/2014)
Việc đặt tiêu đề phải bộc lộ được nội dung hoặc 1 phần nội dung bài viết.
++++Chỉnh sửa nội quy diễn đàn cho phép thành viên bàn luận trao đổi thoãi mái hơn
Để tránh tình trạng một số bạn Mod không cập nhật nội quy diễn đàn dẫn tới hành sử sai xót với các bạn thành viên, nên nay BQT ra thông báo này để nhắc nhở các bạn Mod cân nhắc và cho phép các bạn thành viên được phép bàn luận, trao đổi một cách thoãi mái hơn về các vấn đề liên quan đến việc phát triển source game, game private.

Nếu bạn Mod nào cố tình mang tâm trạng bên ngoài lên diễn đàn nhầm hạch sách, có những lời lẽ không lịch sự tế nhị hoặc band thành viên sai nội quy diễn đàn sẽ bị drop Mod ngay lập tức và band 1 tháng cảnh cáo.

Thân ái.

Mod đi ngang qua xóa chủ đề hộ mình cảm ơn

HRain
05-01-17, 09:47 PM
góp ý để giúp tất cả cùng tốt hơn, chứ khi không post 1 bài quá trời chữ rồi lại xóa thì quá uổng.
bình tĩnh giải quyết vấn đề, đừng giận dỗi :D
p/s: có thể do mình quen ở một môi trường khác nên ý kiến mình là như vậy, hy vọng bạn hiểu :)
dù sao đi nữa, chúng ta cũng đang đi lệch chủ đề bài viết. Mình xin dừng ở đây nhé :)

socolas
06-01-17, 07:02 PM
Cái source này có tvt rồi nếu bạn hỏi cho muemu thì qua source muemu các vấn đề liên quan đến ghép source để ngày nào rành mình sẽ quay 1 video hướn dẫn ghép source và fix lỗi ghép sau bạn biết rồi mới làm dc.giờ chụp từng bước chắc 3 trang vẫn ko hết .lưu ý các bạn đặt câu hỏi từng vấn đề 1 ko gộp các câu hỏi làm 1 để người khác hiểu và cùng nhau giải quyết từng vấn đề,hỏi 1 lúc vài câu ko ai muốn trả lời đâu cứ từ từ đừng hấp tấp

votan9111
06-01-17, 07:22 PM

Mắt mù có mà dơ tận mắt cũng tối om thôi bạn ạ................:)):)):)):))

kehuydietUS
06-01-17, 07:38 PM

=)) .

161012
07-01-17, 12:32 PM
sao mình add offexp vào dùng lệnh /offexp được 1 phút xong tự out mặc dù mình chỉnh time 99999 rồi nhỉ

The Gamer
07-01-17, 03:11 PM
ikenny cho xin ít skin cánh đi :D :D :d

socolas
08-01-17, 12:27 AM

socolas
08-01-17, 03:21 AM
mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây Mình Không Có Nhiều Thời Giờ Nên Khi Đặt Câu Hỏi Lúc Nào Online mình Sẽ Giải Quyết 1 Cách Nhanh Nhất. Lưu Ý Đây Là Topic Trao Đổi Nên Ai Biết Rồi Thì Chỉ Cho Người Không Biết Để Tránh Làm Mất Thời Gian Và Hướng Đến 1 Source Hoàn Thiện Cho Các Bạn Sử Dụng <Mình Vì Mọi Người Mọi Người Vì Mình>

{
if(AgiBugWizard == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugKnight == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugElf == TRUE)
else
}
{
else
}
{
if(AgiBugLord == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugSummon == TRUE)
else
}
{
if(AgiBugMonk == TRUE)
else
}

Thêm Hoăc Thay Thế Bằng Code

{
pGetAttackSpeed();

{

}
}

bethichdubu
18-01-17, 12:59 PM
Tất cả cao thủ đều nằm trong đây hết chỉ có 2 con gà là bethichdubu và sô cô lax thôi...
Chừng nào mới giỏi như huyền thoại nhỉ, em ước mình như cuocdoisp hoặc dragonwall là đủ

123cut
18-01-17, 01:13 PM
Bác nào giúp em lỗi này với....

NV cấp 3 : em làm được

thứ 1 nhận nhiệm vụ cấp 3 : ok
thứ 2 đánh 3 loại crep mỗi loại 20 con : ok
thứ 3 Đánh con dark elf đánh mãi nó ko tính là mình đã giết nó :(( ai giúp em với lỗi này là lỗi gì

showmax
11-02-17, 07:30 PM
mình dùng source zteam của ikennylee sự kiện dropevent lỗi bác nào giúp em cái
Ai chỉ em cái chỗ mà thông báo là event sắp diễn ra với ... event vẫn im lìm ai chỉ mình với..
Đây là file Dropevent.cpp

#include "StdAfx.h"

#include "DropEvent.h"
#include "USER.h"
#include "ExUtilits.h"
#include "DSProtocol.h"
#include "GameMain.h"

cDropEvent DropEvent;

void cDropEvent::LoadConfigs()
{
Enable = GetPrivateProfileInt("Common","Enable",1,DROP_EVENT_DIR);

for(int i(0); i < DROP_EVENT_MAX; i++)
{
Item[i].Index = 0;
Item[i].Type = 0;
Item[i].Level = 0;
Item[i].Skill = 0;
Item[i].Luck = 0;
Item[i].Opt = 0;
Item[i].Exl = 0;
Item[i].Anc = 0;
}

for(int j(0); j < DROP_EVENT_MAX; j++)
{
Time[j].Hour = 0;
Time[j].Min = 0;
}

for(int f=0; f<100; f++)
{
Cord[f].Map = 0;
Cord[f].X = 0;
Cord[f].Y = 0;
}
}

void cDropEvent::LoadFile()
{
LoadConfigs();

FILE *file = fopen(DROP_EVENT_DIR,"r");

if(file == NULL)
{
MessageBoxA(0,"DropEvent.txt Load Error","CRITICAL ERROR",0);
ExitProcess(1);
return;
}

char Buff[256];
int Flag = 0;

Count[1] = 0;
Count[2] = 0;
Count[3] = 0;

while(!feof(file))
{
fgets(Buff,256,file);
if(Ex_IsBadFileLine(Buff, &Flag))
continue;
if(Flag == 1)
{
int n[10];
sscanf(Buff, "%d %d %d %d %d %d %d %d", &n[0], &n[1], &n[2], &n[3], &n[4], &n[5], &n[6], &n[7]);

Item[Count[1]].Type = n[0];
Item[Count[1]].Index = n[1];
Item[Count[1]].Level = n[2];
Item[Count[1]].Skill = n[3];
Item[Count[1]].Luck = n[4];
Item[Count[1]].Opt = n[5];
Item[Count[1]].Exl = n[6];
Item[Count[1]].Anc = n[7];
Count[1]++;
}

if(Flag == 2)
{
int n[3];
sscanf(Buff, "%d %d", &n[0], &n[1]);
Time[Count[2]].Hour = n[0];
Time[Count[2]].Min = n[1];
Count[2]++;
}

if(Flag == 3)
{
int n[4];
sscanf(Buff, "%d %d %d", &n[0], &n[1], &n[2]);
Cord[Count[3]].Map = n[0];
Cord[Count[3]].X = n[1];
Cord[Count[3]].Y = n[2];
Count[3]++;
}
}
fclose(file);
}
void cDropEvent::StartEvent()
{
AllSendServerMsg("[Drop Event] Started!");
for(int i=0; i<Count[3]; i++)
{
int Ran = rand()%Count[1];

int NewExl = 0;
int NewAnc = 0;

int DropItem = ITEMGET(Item[Ran].Type,Item[Ran].Index);

if(Item[Ran].Exl > 0)
NewExl = ExcOpt(Item[Ran].Exl);

if(Item[Ran].Anc == 5 || Item[Ran].Anc == 10)
NewAnc = Item[Ran].Anc;

int CordMap = Cord[i].Map;
int CordX = Cord[i].X;
int CordY = Cord[i].Y;

ItemSerialCreateSend(NULL,CordMap,CordX,CordY,Drop Item,Item[Ran].Level,0,Item[Ran].Skill,Item[Ran].Luck,Item[Ran].Opt,NULL,NewExl,NewAnc);
}
}
void cDropEvent::TickTime()
{
return;

if(!Enable)
return;

SYSTEMTIME t;
GetLocalTime(&t);
if(t.wSecond == 00)
{
for(int i = 0; i < Count[2]; i++)
{
if(Time[i].Hour == t.wHour && Time[i].Min == t.wMinute)
{
this->StartEvent();
return;
}
}
}
}

Đây là file dropevent.h

#include "StdAfx.h"
#define DROP_EVENT_MAX 256
#define DROP_EVENT_DIR ".\\Custom\\Event\\DropEvent.txt"

class cDropEvent
{
public:
int Enable;

void LoadConfigs();
void LoadFile();
void StartEvent();
void TickTime();

struct
{
int Index;
int Type;
int Level;
int Skill;
int Luck;
int Opt;
int Exl;
int Anc;
}Item[DROP_EVENT_MAX];

struct
{
int Hour;
int Min;
}Time[DROP_EVENT_MAX];

struct
{
int Map;
int X;
int Y;
}Cord[100];

int Count[4];
};
extern cDropEvent DropEvent;

Còn đây là trong ../GameServer/Custom/Event/DropEvent.txt

//================================================== =================================
// zGameServer
// ----------------------------------------------------------------------------------
// Description: Drop Event Config
// ----------------------------------------------------------------------------------
// Revision: 10:28 03.02.2014
//================================================== =================================

[Common]
Enable = 1

//Items
//Type,Index,Level,Skill,Luck,Opt,Exl,Anc
1
14 13 1 1 1 1 1 1
14 14 1 1 1 1 1 1
14 22 1 1 1 1 1 1
14 21 1 1 1 1 1 1
14 21 1 1 1 1 1 1
14 42 1 1 1 1 1 1
14 54 1 1 1 1 1 1
14 16 1 1 1 1 1 1
14 44 1 1 1 1 1 1
12 15 1 1 1 1 1 1
14 11 8 1 1 1 1 1
14 11 9 1 1 1 1 1
14 11 11 1 1 1 1 1
14 11 11 1 1 1 1 1
14 11 12 1 1 1 1 1
end

//Time
//StartHour,StartMin
2
00 20
00 50
01 20
01 50
02 20
02 50
03 20
03 50
04 20
04 50
05 20
05 50
06 20
06 50
07 20
07 50
08 20
08 50
09 20
09 50
10 20
10 50
11 20
11 50
12 20
12 50
13 20
13 50
14 20
14 50
15 20
15 50
16 20
16 50
17 20
17 50
18 20
18 50
19 20
19 50
20 20
20 50
21 20
21 50
22 20
22 50
23 20
23 50

end

//Cord Drop
3
0 127 143
0 115 136
0 117 118
0 128 113
0 141 120
0 151 110
0 150 128
0 147 145
0 140 135
0 124 131
end

[MESSAGES]
Msg01 = [DropEvent][%s] [Event]- bat dau sau %d phut

exegame
16-02-17, 12:18 PM

cái này mình dùng cái khóa chát

tangvanyen
05-04-17, 07:05 AM
mình mới bắt đầu nghịch cái này nhưng ko pít bắt đầu từ đâu ai rảnh chỉ giúp mình cái cơ bản với

Chiritokaji
08-01-20, 09:38 AM
*scf có gì hot?
- thống trị 2011 - 2014 ( season 6 )
- tất cả các web quản lý đều hỗ trợ scf
- hơn 2000 nghìn custom (các bạn chú ý mỗi 1 line ở các file config là 1 custom)
- các project online đã share, có thể lấy về sửa vài dòng text và đưa lên online
- project dead do crack. Mình nghĩ vậy (post source và nhanh trong đi vào dĩ vãng)

*zteam ra mắt
- nâng tầm cao mới của mu private / mọi thứ các bạn đang thấy ở các mu việt nam(ss6.3) đều từ zteam mà ra (sure 90%)

*xteam/leoferrarezi bị leak source
- leoferrarezi server dev trên nền zteam nền không ai để ý, mình nghĩ ông này là người trong team xteamdev
- xteam -> không có gì để chê, chỉ cần bạn hiểu ít c++ và nhìn vào cách team viết là hiểu.
- antihack dùng chung với server cúng rất tốt.

Tại sao rất nhiều người vẫn nghĩ scf **** in the world? Mình nghĩ điều này chỉ có ở việt nam thôi
- lazy

2012 extremetop100.com phân nửa là server ex702
2014 lên 802/3
2016 lên 905/x
2017 việt nam 90% mu private vẫn đang đồng hành cùng season 6.3

server bị leak hết rồi mà tháng vẫn kiếm 70-100$ từ custom item :d

share bản như trong video đi bạn ơi. Mình cũng chỉ thích full custom item là ngon ;)

dm20791
07-03-20, 07:06 PM
Bác nào giúp em chỉnh máu Quạ và ngựa DL không? để đánh không bị tụt máu ấy