PDA

View Full Version : [JX] Linux - trong sever1 xuất hiện core... nặng hơn 1 Gb ???

trungkhuyen
20-12-16, 01:52 PM
Không hiểu sao tự dưng cái thư mục Centos trong USB của mình tự dưng xuất hiện 2 file core... nặng hơn 1Gb, mình đã xóa nó nhưng thư mục Centos vẫn không giảm dung lượng..mình phải làm sao đây khi mà chạy trên Usb mà nó cứ nặng hơn thế này! hic!

minhduc_aa
20-12-16, 06:47 PM
Không hiểu sao tự dưng cái thư mục Centos trong USB của mình tự dưng xuất hiện 2 file core... nặng hơn 1Gb, mình đã xóa nó nhưng thư mục Centos vẫn không giảm dung lượng..mình phải làm sao đây khi mà chạy trên Usb mà nó cứ nặng hơn thế này! hic!
Mình nhớ từng có bạn bảo do nhận đồ xanh nhiều quá nó sinh ra cái đó, mình ko check nên bạn tìm hiểu or chờ bạn bên dưới comment tư vấn

keo_ngot1418
20-12-16, 06:53 PM

ngày vào check 1 2 lần - del nó đi đừng để nó có , không là bị dump sever.

minhduc_aa
20-12-16, 06:58 PM
Mình cũng nghĩ do mấy cái code nhận đồ max ấy nhỉ. Với linux mình bỏ hết mấy cái code nhận đồ xanh, tím có opt. Là hổng có bị. Dù sao cũng ko tin lắm với giả thuyết này vì code viết đúng ko có sai. Nhưng thấy nó hết bệnh chắc cũng tin tin phần nào

keo_ngot1418
20-12-16, 07:08 PM
Mình cũng nghĩ do mấy cái code nhận đồ max ấy nhỉ. Với linux mình bỏ hết mấy cái code nhận đồ xanh, tím có opt. Là hổng có bị. Dù sao cũng ko tin lắm với giả thuyết này vì code viết đúng ko có sai. Nhưng thấy nó hết bệnh chắc cũng tin tin phần nào

nó là log tổng hợp ấy . :D nặng là nó vào bên mình hkmp không củng bị bỏ siêu nhân admin thì không có :D

trungkhuyen
20-12-16, 10:04 PM
.
Nó có thì del là được rồi..nhưng dung lượng thư mục Centos lại tăng lên và ko tụt xuống khi đã xóa... mình bỏ Centos trong USB để chơi off ngoài tiệm Net nếu cứ tăng kiểu này USB nào chịu nổi..hic!