PDA

View Full Version : Lineage II Chronicle 5: Oath of Blood (Offline)

sitc
30-03-09, 08:56 AM
sáng nay lên mạng kiếm phần mềm vô tình lượm bí kíp, cho anh em luyên chung nè :beauty:.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cấu hình:

Minimum:
CPU Pentium 3 800MHz or better
RAM Higher than 256MB
Graphic Card GeForce2 or better 3D graphic card
HDD Space 8GB

Recommended:
CPU Pentium 4 2.4GHz or better
RAM 1GB or higher
Graphic Card GeForceFX 5700 or better 3D graphics card
HDD Space 10GB or higher
Hướng dẫn:

- Cài Lineage II Chronicle 5: Oath of Blood (setup password trong folder Password main game)
- Mở folder Tools>>> Navicat 7.1.14 folder>>> install "navicat2005tria l"
- Copy "navicat.exe" từ folder ***** vào đường dẫn "C:\Program Files\PremiumSoft\Na vicat MySQL"
- Install "J2SE Dev. Kit 1.5.0" và "J2SE RE 5.0 Update 7" trong Tools folder
- Copy "hosts file" từ Host folder đến "C:\WINDOWS\system32 \drivers\...”
- Restart
- Open Server Emulator folder > chạy "MiniWamp_Start"
- Open Server Emulator folder > L2J_SVN_22March2007 folder > login folder > chạy "startLoginServe r"
- Open Server Emulator folder > L2J_SVN_22March2007 folder > gameserver folder > Chạy "startGameServer "
- Click "L2.exe" để chạy game (Đường dẫn mặc định là "C:\Program Files\Lineage 2 Chronicle 5 - Oath Of Blood\system"). Chú ý không chạy bằng biểu tượng ngoài Desktop.
- ID : “admin” - Password : “admin”
- Have fun
còn đây là link dowload::haha:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái này hồi sáng mình dowload được 1 link rùi, các link tiếp theo thì phải chờ hay sao a', cái này không ro~ lém, lên cty mình dowload được link tiếp theo. nhưng lai không down được link thứ 3, lại phải waiting ..... :cry:.
ai test rùi thì cho cái y' kiến nha :pudency:.
Nguồn:

or

cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình :big_smile:

draculaltd
30-03-09, 09:41 AM
bạn ơi ko choi dc ,nó báo lỗi gameguard

sitc
30-03-09, 04:15 PM
bạn ơi ko choi dc ,nó báo lỗi gameguard
bác này nhanh thế, mình cũng chưa down xong nữa, để down xong mình cài thử xem sao :nosebleed:

ngocvuhero
31-03-09, 11:58 AM
huhu ai fix dc lỗi gameguard roi chi voi' :adore:

ngocvuhero
31-03-09, 09:19 PM
:amazed:sau khi fomat cai lai win, thi` het bi GG nhung lai khogn longin dc ac: admin danh vo click login thi` no' cu' i` ra cha phan ung gi` het khogn thong bao nhu khogn dang nhap dc hay sai pass :waaaht: ma cu i` ra :too_sad:

tumatuongnhu
02-04-09, 10:19 PM
bản này có chuyển class làn 3 không,Mình chuyển 2 lần rồi mà chưa làm dc lần 3.Lv 76 dark elf storm

sitc
03-04-09, 07:57 AM
:amazed:sau khi fomat cai lai win, thi` het bi GG nhung lai khogn longin dc ac: admin danh vo click login thi` no' cu' i` ra cha phan ung gi` het khogn thong bao nhu khogn dang nhap dc hay sai pass :waaaht: ma cu i` ra :too_sad:
tình trạng của mình là giống bạn này :nosebleed:, cài đi cài lại mấy lần rùi mà cũng bị y chang :tire:. thui mong Mod close topic dùm mình :beated:. sory các bác nha, tại hôm bữa thấy cái link là đem lên cho anh em sài liền chưa có kịp test. hôm nay down xong rùi, cài thấy không được nên đành close topic lại :oh: .:sweat:

lisaoyran1234
03-04-09, 09:28 AM
chơi được mà mình cài rồi chạy ngon luôn nhưng hok có việt hóa ai có việt hóa C5 share với bản này vip no bug nha thank sict nhiều:adore:

hansik
06-04-09, 10:03 AM
cái này là server Emu à!! Để về cài thử xem. Hồi giờ chưa xài bản này heheh!!

mp3tuan
06-04-09, 04:55 PM
lỗi gameguard update lên là hết mà.bản khác cũng thế

dracubill
15-04-09, 12:01 PM
Mình cũng bị lỗi GG nhưng đã khắc phục được! Bạn nào bị lỗi này thì vào
C:\WINDOWS\system32 \drivers\etc kiểm tra cái host file, nếu dung lượng là 849Kb thì mình chịu, nếu khác thì copy lại file này đảm bảo sẽ chơi được!

duchanhct65
15-04-09, 10:16 PM
lỗi gameguard update lên là hết mà.bản khác cũng thế
anh co thể nói rõ được không ạ,em nghe bảo down bản patch system cua bác datinh nhung tìm mãi ko ra link.

torikachi87
27-04-09, 08:13 PM
Tại sao mình không thể chơi nổi :(( có ai cài được thì hướng dẫn cụ thể đi :((

fdsawq
03-05-09, 10:30 PM
cái này có hack server ko vậy?
tui mới chơi nên còn bỡ ngỡ quá
hack chút cho nó an toàn>"<
ai có thì shara với nha^^
tui chơi được rùi nhưng phải chạy bộ mởi chân ghê+_+
hồi xưa ko chơi trò này nên ko có kn lắm các bác chỉ giáo nha
tui thấy cái bản off này cài easy ghê ước j game off nào cũng zay^^

hansik
06-05-09, 04:39 PM
huhu ai fix dc lỗi gameguard roi chi voi' :adore:

Muốn chắc ăn thì khi cài xong, tắt cái firewall của Win đi, chép đè cái patch system kèm theo, sau đó xóa thư mục Gameguard trong đó, login vào game thử xem, sau đó down cái crack GG mà tui post ở ngoài đó về rồi giải nén chép vào.

25tolife
09-05-09, 02:19 PM
mod chỉ khó hiểu quá-cho xin lun cái link down mấy thứ cần thiết để khắt phục cái GG này với

25tolife
09-05-09, 02:31 PM
đã fixd được lỗi GG nhưng giờ lại đăng nhập ko được
dùng acc : admin thì ko thấy gì hết

bahamut3000
10-05-09, 04:31 PM
cắm dây mạng internet vào là hết liền.

sao tui cứ đi bộ qua khu vực khác là bị đứng máy liền, ai biết cách khắc phục không? từ lúc cài xong tới giờ vẫn ở nguyên 1 chỗ chả đi đâu được T_T

25tolife
14-05-09, 05:47 PM
nó bị như thế này là sao vậy mấy bro

vanthin
09-06-09, 02:19 PM
lỗi nay sưa dê lam các ban tắt connect intẻnet là song nhớ lam đúng hứong dẫn

vanthin
09-06-09, 02:20 PM
co ban viet hoa ko nhi xem ben ban kameal dep qua ma sao ban nay xấu quá đi mát hinh như nv có vâá đề không hoc dược skill

celicevn
15-07-09, 07:14 AM
Tui mới test thử hôm wa vẫn bình thường nè. Nếu bị lỗi gì, xóa hết sau đó cài lại từ đầu.
Đầu tiên là cài Navicat MySQL trước, cài xong chép file crack vào thưmục mới cài. Sau khi cài xong, bác cài tiếp 2 thằng Java rùi chép file host vào C:\Windows\System32\drivers\etc , rùi restart lại máy. Sau đó vào \server emulator\, bác chạy file miniwamp_start.bat . Lần đầu chạy, window hỏi có unblock Apache<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Navicat MySQL, Java hay ko, bác cứ unblock hết. Sau khi chạy xong file máy sẽ mở 1 trang web, bác vào main page để kiểm tra. Kế tiếp vào phần gameserver chạy file StarGameServer.bat, rùi vào login chạy startloginserver.bat. Khoảng 1' sau, bác thấy 2 file này ngừng chạy chữ, bác vào lại trang web main page khi nãy kiểm tra, thấy gameserver và login đều online hết là thành công. Giờ bác nhìn ngoài desktop có file L2C5 system (offline) thì chạy file này mà chơi thôi.
Để tạo acc, trong thư mục login bác chạy file StarSQLAccountManager.bat để tạo acc mới và set admin cho acc đó hay ko. Xong rùi vào game mà chơi :)
Nếu muốn 1 nhân vật làm GM, sau khi tạo nhân vật, bác vào lại mainpage rùi click vào register >>> login, đăng nhập vào acc của mình. Bác sẽ thấy tên nv, bên góc bên tay phải phía trên nhân vật có dòng accesslevel, click vào dòng này để set admin cho nhân vật (set 100 thui nghen).

Àh có anh em nào bít cách cài script để khỏi phải làm quest up class không vậy giúp mình với.

XIII13
25-07-09, 10:51 AM
Cho hỏi làm sao để chỉnh được trong shop bán mấy cái item mà mình muốn vậy.

danny274
08-10-09, 02:50 PM

danny274
09-10-09, 12:45 AM
Hic.. nó ko cho Up hình lên... Em gặp phải 2 lỗi:
#1: Khi em mở game lên thì nó hiện ra thông báo "The game may not be Consistant because AGP is deactivated. Please activate AGP for consistancy."
#2: Trước đó em cũng bị cái hiện tượng GG như mọi người... Sau đó em vào forum download cái bản No GG cho C5. Khi vào được game thì có thông báo: "The GG updale was canceled. Please try running it again after doing a virus scan or changing the setting in your PC ....... program (phần ..... là bị che bởi cái button OK, nên mình ko có thấy rõ)...
- Có bạn nào chỉ giúp mình với được ko??

hpmp9999
12-11-09, 09:46 AM
khogn longin dc ac: admin danh vo click login thi` no' cu' i` ra cha phan ung gi` het
cuu tui voi

hainhipro
20-11-09, 02:43 PM
kick vào miniwamp_start.bat đã cha nội, cách để chỉnh item nè
vào navicat chọn datbase l2jb
có 3 table để dò mã item là ecitem, weppon, amor , thích đồ nào thì lấy mã của nó rui kick vao table item mà chỉnh thui

hainhipro
20-11-09, 02:50 PM
cách up class khỏi làm nhiệm vụ, vào table character kéo toi cột classid và côt kế bên nó điền id vao thui , dò id class ở table classlist

lovegameisme
22-12-09, 07:14 PM
sao mình vẫn ko đăng nhập đc nhỉ (đã làm theo như hướng dẫn va làm lại 1 lần từ đầu)
ai hướng dẫn làm sao lại gặp lỗi như vậy đc ko:-B

hainhipro
23-12-09, 06:57 AM
nói rõ hơn xem nào : hay là chưa bật sevver đó

onelove252
18-01-10, 05:16 PM
chào cac ban day la lan dau minh cai l2 offline , sao minh ko dang nhap vao game dc vay cac ban ,minh lam theo huong dan roi ,bat 3 cai sever len luon roi ,chi co deu la khi bam vao Go to main page>Internet Explorer cannot display the webpage ( tat hay mo internet deu the ) ban nay giup do minh voi

onelove252
18-01-10, 05:56 PM
minh lam dc roi ra la fai copy trong dia vao may roi moi chay

wizardxxl
06-08-10, 09:15 PM
híc, link die hết roài, ai có không share em với, khoái game này quá chơi server private thì chán, global thì không có tiền chơi :(