PDA

View Full Version : [JX] Thêm op trong magicdesc.ini vào skill nhưng không hiển thị

rang_sut
25-11-16, 07:45 AM
Sv mình chơi không có đồ Tinh Sương. Mình có thêm 1 vài op ở gần cuối trong magicdesc.ini vào skill.
Cụ thể là op: gia tăng sát thương và tỷ lệ hóa giải cách đảng (2 cái này là op ẩn 3 dòng 6 của trang bị Tinh Sương Cb và TN)
Thế nhưng vào game xem skill thì lại không có 2 dòng này. Những op ở dòng trên 1 chút trong cái magicdes thì vẫn hiện bình thường, còn mấy cái phía cuối lại k hiện.
Không hiểu thế nào. Bác nào biết giúp mình với ạ
Mà sv bạn nào có đồ Tinh Sương, 2 cái op này của cb và tn nó có hiển thị không vậy?

À còn cái tỷ lệ tạo thành choáng của VD và CL cũng không hiện các bác à?:(

hoilamgi45
25-11-16, 07:57 AM
Sv mình chơi không có đồ Tinh Sương. Mình có thêm 1 vài op ở gần cuối trong magicdesc.ini vào skill.
Cụ thể là op: gia tăng sát thương và tỷ lệ hóa giải cách đảng (2 cái này là op ẩn 3 dòng 6 của trang bị Tinh Sương Cb và TN)
Thế nhưng vào game xem skill thì lại không có 2 dòng này. Những op ở dòng trên 1 chút trong cái magicdes thì vẫn hiện bình thường, còn mấy cái phía cuối lại k hiện.
Không hiểu thế nào. Bác nào biết giúp mình với ạ
Mà sv bạn nào có đồ Tinh Sương, 2 cái op này của cb và tn nó có hiển thị không vậy?

À còn cái tỷ lệ tạo thành choáng của VD và CL cũng không hiện các bác à?:(
A chép nguyên cục seting qua clinet rồi test clinet trước xem sao

rang_sut
25-11-16, 08:28 AM
A chép nguyên cục seting qua clinet rồi test clinet trước xem sao

Vẫn không hiện bác à...............................................

minhduc_aa
25-11-16, 09:10 PM
Vẫn không hiện bác à...............................................

Chắc có pack lại trong 1 file .pak nào đó ở patch võ lâm lúc đó. Không rõ nữa nhưng thêm miêu tả thật nhưng ko có cái patch ở client tương ứng thì cũng ko hiện dc. mình cũng thử rồi khi bạn hỏi , cũng ko làm dc
Riêng cái tỉ lệ tạo thành choáng thì mình có thấy hiện mà

vn_soldier
26-11-16, 07:56 AM
ở file đó chỉ có tác dụng hiển thị thôi bạn, những opt nào bạn thấy hiển thị trong game thì có nghĩa đã được khai báo và code tính năng rồi(trong những file dll), còn k hiển thị thì chịu thôi, có thể đợi pb mới hơn được share