PDA

View Full Version : Website New ! Nét Bạn Bè

SuperXmen
29-03-09, 08:42 AM
Đây là website của nét bạn bè mình mua từ 2 tháng trước nay hok dùng nữa share cho anh em dùng !
Demo: mu.netbanbe.net

Linkdownload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> KwwfRgpOHU0KQUZGEEY=

Mật khẩu giải nén : netbanbe

adamvn
29-03-09, 10:01 AM
Thank bạn nhưng web này load chậm quá.Bạn có thể hướng dẫn bỏ bớt chức năng để nó load nhanh không.Chạy off còn không load nổi cho lên host thì chịu

LinhBaBy
29-03-09, 10:15 AM
dao này toàn share web vãi hàng thế nhẩy

0o0Hung0o0
29-03-09, 06:54 PM
ko biết cách install. ẹc ẹc chỉ giùm cái

vietpro8x
29-03-09, 08:11 PM
coi chừng chết cả lũ hehehhehe

Mr.Noob
29-03-09, 10:32 PM
coi chừng chết cả lũ hehehhehe
Ý của you là sao???:sweat::sweat::sweat:

LHB_LOVE
29-03-09, 10:37 PM
LHB củng scan thử rồi hok có sao hết yên tâm ^_^

Mr.Noob
30-03-09, 07:54 PM
Web đã test...Hình ko load và chức năng cũng chả hoạt động.Chỉ là 1 bản Rip.

huytaiba8
30-03-09, 08:58 PM
up lên host chạy ok , đăng nhập tk : Server hiện đang bảo trì .
giải thích dùm mình

zippo
30-03-09, 09:13 PM
tui cũng bi như vậy ( SV đang bảo trì )..

GooglePro
30-03-09, 09:38 PM
tui cũng bi như vậy ( SV đang bảo trì )..
coi lại phần port connect trong file info_server.php trong server. chỉnh lại theo đúng port connect sv của bạn thì chẳng bao giờ bảo trì đâu :D
thật dêy.

LandOfPhi
31-03-09, 08:32 AM
Web này cài không đơn giản 1 chút nào đâu bạn ^^!

GooglePro
31-03-09, 05:44 PM
Web này cài không đơn giản 1 chút nào đâu bạn ^^!
đúng vậy. tôi chỉ thắc mắc là phần Sv để ở chỗ nào không biết thôi :))

LandOfPhi
31-03-09, 05:47 PM
đúng vậy. tôi chỉ thắc mắc là phần Sv để ở chỗ nào không biết thôi :))
SAx... phần Server mà không biết để ở chỗ nào ... bó tay !

holic999
31-03-09, 08:51 PM
tui cũng bị y chang :)) " server đang bảo trì " Hình thì sữa đường dẫn hoặc add vào được

bachcotsau
01-04-09, 04:39 AM
Server đang bảo trì thì chỉnh port server cho đúng tiếp đến là mở port đó trong model và cuối cùng là open server game = hết bảo trì ngay ...Web này hồi trước có share 1 bản 1.09 rồi .

GooglePro
01-04-09, 01:16 PM
SAx... phần Server mà không biết để ở chỗ nào ... bó tay !
thế mới hay :)) hinh nhu năm trong host sv thi phai =)) ka ka

onetheside123
02-04-09, 12:28 PM
web nay ban huong dan~ ghi it qua
chet het cac newmem nhu e T_T
ai pro xin post cho anh e cai query tao cot va chi~ lun cai config lai de tranh tinh trang
"Server dang bao tri" T_T
Thanks troc

LandOfPhi
02-04-09, 12:32 PM
Bạn trên chỉ là bản beta, chỉ có các Op bình thường.
Các MU Web của NBB chính thức đây.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sorry, giới thiệu 1 chút :D

ttlsonline2
03-04-09, 12:20 AM
Pác Phi chỉ giáo cài đặt cho anh em đi .... bác am hiểu nó mà :X ...:sweet_kiss:

onetheside123
03-04-09, 11:12 AM
Bạn trên chỉ là bản beta, chỉ có các Op bình thường.
Các MU Web của NBB chính thức đây.

Sorry, giới thiệu 1 chút :D
anh Land chi moi ng cài đi
thanks a Land 1000 cai ^_^
:beauty:

LandOfPhi
03-04-09, 11:19 AM
Hì, mình không biết và cũng không có quyền ... cái này phải bảo đại ka NetBanBe.Us ^^!

onetheside123
03-04-09, 11:23 AM
web này share free mà
sao a lại ko có quyền T_T

LandOfPhi
03-04-09, 11:25 AM
web này share free mà
sao a lại ko có quyền T_T
Nếu là NetBanBe.Us share thì không sao nhưng người khac share thì không có quyền :)

ttlsonline2
03-04-09, 11:30 AM
Ờ cũng đúng, mà mua về fải có hướng dẫn sử dụng chứ nhỉ ... sao ông kia lại ko có hướng dẫn sử dụng !!!! Hay ổng cất đi cho anh em mò roài :D

onetheside123
03-04-09, 11:35 AM
Pác Phi chỉ giáo cài đặt cho anh em đi .... bác am hiểu nó mà :X ...:sweet_kiss:
có filê hướng dẫn mà
nhưng hướng dẫn cao cấp quá
mấy new mem như mình ko bik sử dụng
anh land có thể cho e cai YH đc ko
e mún cài web mvt 4_2 mà nó cứ ko kết nối đên sql đc
dù đã config đùng T_T
ko bik lỗi gì:beat_brick:

cuocdoisp
04-04-09, 08:19 AM
[SIZE="4"]Tóm lại 1 câu khi đọc 3 page của topic này là :
1.web này cực kỳ khó cài đối với các member gà ( như mình )
2.Web chỉ là bản RIP( theo Noob ) nên có không nhiều chức năng
3.Có cài được web này thì cũng phải chỉnh thêm rất nhiều cái khác như : các đường dẫn đến file ảnh , file Guide hay chỉnh lại port cho kết nối đến server .....

Kết Luận : Mang tính chất chủ quan nhé , nêu ai mới vào nghề thì tốt nhất ra tìm cái web khác , nếu những người vào nghề lâu mà vẫn noob như mình thì cũng lên tìm cái web khác

Tại Sao web này lại nhiều khiếm khuyết như vậy ? và tại sao các cao thủ không ai hướng dẫn cách cài đặt ?

Rất đơn giản : vì web này là web thương mại hóa , do huynh netbanbe bán , web này cái đặt rất khó hầu như phải có hướng dẫn của người tạo ra web là bác netbanbe mới có thể cài được . Những người biết cài đặt tất nhiền là họ phải mua , chính vì vậy các bạn đừng hỏi những câu [COLOR="Red"]tại sao anh không hướng dẫn tụi em ?

Mr.Noob
05-04-09, 07:47 AM
Muốn dùng tạm thì vào file hướng dẫn chạy các query tạo Tab-Colum trong đó để có thể chạy đc web.Sau đó config các file chính cho phép connect đến SQL.

LandOfPhi
05-04-09, 07:51 AM
Muốn dùng tạm thì vào file hướng dẫn chạy các query tạo Tab-Colum trong đó để có thể chạy đc web.Sau đó config các file chính cho phép connect đến SQL.

Đừng tưởng là đơn giản như thế :), hãy thử dùng đi rồi cậu sẽ biết ^^!

antiblood
05-04-09, 08:25 AM
thực sự em không thể cài nổi web này. mặc dù đã chỉnh bằng nhiều cách nhưng vẫn bị báo là sevver bảo trì. không thể đăng nhập được luôn. Thiết nghĩ chẳng lẽ người chủ share web này lên là có mục đích gì đó chăng !!!!?????
:embarrassed::embarrassed:

onetheside123
05-04-09, 08:35 AM
Thanks pác Land 1 cái :)):sweet_kiss:
Hay lúm hay lúm :P

thanhdia
03-05-09, 04:45 PM
Dùng Bản Hiện Tại Của N-Web ! Thấy Có 1 Lỗi Về Bảo Mật Đó Là Có Thể Xem Được Ip Của Server Mình Thông Qua Web, Nên Mình Cảm Thấy Chán Vì Dễ Bị DDos Nên Bèn Mày Mò Code Web NetBanBe Này ! Và Đã Fix Cài Đặt Thành Công, Lỗi Mật Khẩu Cấp 1 Không Đúng .

Các Bước Cài Tương Tự Như Cài N-Web .

Có Gì Admin Net Bạn Bè Bỏ Qua Nha !

Cũng Tại Vì N-Web Hiện Tại Đang Bị Lỗi Bảo Mật Trên Thôi ! Hy Vọng Admin Fix Được . ( Lỗi Này Có Người Bảo Mình Thôi Chứ Mình Hok Biết Lỗi Chính Xác )

Download :

NetBanBe.Net
03-05-09, 05:03 PM
Dùng Bản Hiện Tại Của N-Web ! Thấy Có 1 Lỗi Về Bảo Mật Đó Là Có Thể Xem Được Ip Của Server Mình Thông Qua Web, Nên Mình Cảm Thấy Chán Vì Dễ Bị DDos Nên Bèn Mày Mò Code Web NetBanBe Này ! Và Đã Fix Cài Đặt Thành Công, Lỗi Mật Khẩu Cấp 1 Không Đúng .

Các Bước Cài Tương Tự Như Cài N-Web .

Có Gì Admin Net Bạn Bè Bỏ Qua Nha !

Cũng Tại Vì N-Web Hiện Tại Đang Bị Lỗi Bảo Mật Trên Thôi ! Hy Vọng Admin Fix Được . ( Lỗi Này Có Người Bảo Mình Thôi Chứ Mình Hok Biết Lỗi Chính Xác )

Download :
Không hiểu bạn chống xem IP qua Web để làm gì :)
Nếu Hacker muốn chỉ cần cài chương trình Firewall (như ZoneAlarm chẳng hạn), sau đó chạy main vào MU, chương trình Firewall sẽ thông báo IP và Port MU connect tới .
Bạn bảo mật được cái đó không :(
Chứ cần gì Hacker phải soi IP Server thông qua Web :-@
Đó mới chỉ là cách đơn giản nhất thôi, còn rất nhiều cách khác nữa.

Alehap2010
04-05-09, 08:46 AM
Một khj bị nhắm là khỏi chạy...chỉ 1 đg` chiến đấu thôi>:)

antiblood
04-05-09, 11:12 AM
chí lý:)>-:na:quá đúng
:)))))))))))))))