PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề của các sever cũ

binhhdt
17-11-16, 08:28 PM
Mình thấy trong diễn đàn có nhiều sever cũ nhưng mà những server đó thì khi tắt GS nhân vật sẽ không được lưu, nhân vật thoát ra trước rồi tắt GS thì mới lưu được. Còn những sever mới thì không cần thoát nhân vật trước cũng lưu được.. Cho mình hỏi là phần lưu nhân vật thì mình chỉnh trong source hay là chỉnh trong Script nhỉ mong mọi người vào thông não mình cám ơn các bạn đã xem..

bthhhz
18-11-16, 06:01 PM
Hầu như Server nào cũng phải có cách tắt chính xác từ software của Server thì mới lưu nhân vật bạn à . Ngay cả khi k cần out thì tắt đúng cách nó vẫn sẽ lưu dữ liệu
Còn với việc mà tắt sai cách nhưng vẫn lưu nhân vật thì mình nghĩ là có 1 timertast trong script . nếu thực thi như vậy dễ gây lag sv lắm bạn

binhhdt
19-11-16, 01:07 AM
Hầu như Server nào cũng phải có cách tắt chính xác từ software của Server thì mới lưu nhân vật bạn à . Ngay cả khi k cần out thì tắt đúng cách nó vẫn sẽ lưu dữ liệu
Còn với việc mà tắt sai cách nhưng vẫn lưu nhân vật thì mình nghĩ là có 1 timertast trong script . nếu thực thi như vậy dễ gây lag sv lắm bạn

Cám ơn bạn đã trả lời bạn có thể hướng dẫn cho mình cách thực hiện được không bạn. cám ơn bạn nhiều.