PDA

View Full Version : [TLBB] Share website TLBB đa chức năng - PHP [Laravel]

Dark.Hades
16-11-16, 04:26 PM
Chào quý bạn và các vị.

Hôm nay lại tiếp tục bài share cho anh em làm TLBB không vì mục đích gì cả.

Không nói nhiều nữa, web code bằng framework Laravel.

Các chức năng hiện tại còn sơ sài, mình mới xong giai đoạn làm trang quản lí tài khoản (login, logout, reg, tìm nick...)

Còn rất nhiều thứ muốn làm, ai ham dev thì gia nhập team mình rồi cùng dev.

Demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link download/clone:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
16-11-16, 08:13 PM
laravel 5.3 à, framework này nhiều người theo nhỉ.

makute7413
16-11-16, 09:30 PM
Thớt có thể cho mình hỏi chữ ký của thớt có ý nghĩa gì không :|

# sudo rm -r makute7413

Dark.Hades
16-11-16, 10:15 PM

# sudo rm -r makute7413
mở.máy.ảo.gõ:

cd /home/
sudo rm -r *

quay lại đây comment kết quả

còn chữ makute7413 là kiểu mà hacker mới làm đc =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

laravel 5.3 à, framework này nhiều người theo nhỉ.

hình như bác này cái gì cũng biết ấy :-ss
c++,c#,c,php,...
ko biết cao nhân phương nào

wermanhme1990
16-11-16, 10:17 PM
ông ấy hỏi cho vui đó, chứ cái rm mà còn sudo nữa, đã nguy hiểm, còn nguy hiểm hơn.

dovietthai
16-11-16, 11:58 PM

# sudo rm -r makute7413

thớt nó mún kill hết ae diễn đàn đấy mà, nguy hiểm vãi, hêh hêb-(

kimminhtien
19-11-16, 09:49 PM
Mình cũng đang theo laravel 5.3 . hi vọng được học hỏi thêm từ chủ thớt. Hehe

Dark.Hades
20-11-16, 12:04 AM
Mình cũng đang theo laravel 5.3 . hi vọng được học hỏi thêm từ chủ thớt. Hehe
Đc thế thì còn gì bằng, có hứng thì để lại info rồi ae cùng phát triển
thuc sự muốn code nhiều lắm mà ko xuể.

kimminhtien
20-11-16, 01:55 AM
Đc thế thì còn gì bằng, có hứng thì để lại info rồi ae cùng phát triển
thuc sự muốn code nhiều lắm mà ko xuể.

hihi, cho mình hỏi cái cấu hình ở home, nó bị lỗi css mà cấu trúc đó mình đọc file không hiểu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình bị nhầm hình . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Dark.Hades
20-11-16, 04:16 AM
hihi, cho mình hỏi cái cấu hình ở home, nó bị lỗi css mà cấu trúc đó mình đọc file không hiểu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình bị nhầm hình . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

à
mình đặt code theo kiểu chia các thành phần ra:
- Trang id
- Trang chủ
- (có thể thêm forum)

tất cả thành phần đều tách biệt css, như bạn xem trong thư mục css hay js public mình đều chia ra,
các thành phần đều sử dụng chung 1 layout gốc là app.blade.php.
cái app.blade này ssẽ giữ thanh đăng kí, đăng nhập để quản lí toàn bộ site, các layout nhỏ phát triển thêm thì chỉ cần extend cái app.blade.
vì mình chưa code tới trang chủ (trang như tl.gate.vn ngày trc) nên hiện tại css sẽ chưa có.

vocweb
20-11-16, 10:10 AM
LIKE cho thớt 1 phát :)
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
20-11-16, 12:16 PM

Cái này là chủ thớt viết theo kiểu lắp ghép module, còn laravel nó định hình theo MVC, nhằm mục đích dễ bảo trì, nâp cấng và mở rộng, nắm được thì cũng dễ hiểu.

khainqps01237
20-11-16, 12:20 PM
hình như bác này cái gì cũng biết ấy :-ss
c++,c#,c,php,...
ko biết cao nhân phương nào

không chỉ biết mà còn có mặt ở everywhere nữa, vn-zoom, gamevn... đi đâu cũng gặp bác ấy ;;);;);;)

amocthong1
20-11-16, 05:57 PM
mình bỏ vào xampp nó bị lỗi k chạy đc vậy ta
ai có huong dẫn chút k ạ :-&

wermanhme1990
20-11-16, 06:06 PM
mình bỏ vào xampp nó bị lỗi k chạy đc vậy ta
ai có huong dẫn chút k ạ :-&

Lỗi mà không có tấm hình, ai biết đường mà giúp.

amocthong1
20-11-16, 06:31 PM
Lỗi mà không có tấm hình, ai biết đường mà giúp.

Warning: require(C:\xampp\htdocs\bootstrap/../vendor/autoload.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\bootstrap\autoload.php on line 17

Fatal error: require(): Failed opening required 'C:\xampp\htdocs\bootstrap/../vendor/autoload.php' (include_path='C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\bootstrap\autoload.php on line 17

wermanhme1990
20-11-16, 06:52 PM
Warning: require(C:\xampp\htdocs\bootstrap/../vendor/autoload.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\bootstrap\autoload.php on line 17

Fatal error: require(): Failed opening required 'C:\xampp\htdocs\bootstrap/../vendor/autoload.php' (include_path='C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\bootstrap\autoload.php on line 17

No such file or directory sai đường dẫn hoặc tập tin không tồn tại, inbox đi teamview xem cho.

amocthong1
20-11-16, 06:53 PM
No such file or directory sai đường dẫn hoặc tập tin không tồn tại, inbox đi teamview xem cho.

mình đang ở net tiệm này k team đc :((

bạn có bản chạy ok ko cho mình xin vs

wermanhme1990
20-11-16, 06:56 PM
mình đang ở net tiệm này k team đc :((

bạn có bản chạy ok ko cho mình xin vs

cái đó chạy ok mà, bạn bỏ không đúng nó không chạy.
cài xamp vào net đi, rồi bật teamview lên mình làm cho rồi coppy về.

amocthong1
20-11-16, 07:00 PM
cái đó chạy ok mà, bạn bỏ không đúng nó không chạy.
cài xamp vào net đi, rồi bật teamview lên mình làm cho rồi coppy về.

bạn có fb k mình add h mình về chỗ làm r mai mốt gì mình về nhà làm tiện hơn có laptop dễ xử :) thanks bạn

minhkhanh109
20-11-16, 07:06 PM

anh thông con làm theme wordpress không anh :D lâu quá không thấy anh onl fb

Dark.Hades
20-11-16, 07:35 PM
Cái này phải cài composer thì mới cài đc nhé

amocthong1
21-11-16, 06:03 PM
anh thông con làm theme wordpress không anh :D lâu quá không thấy anh onl fb

ai kêu thì làm à bạn tại h ích thêm đẹp nên cũng k làm nếu fpt online còn thì theme sẽ đẹp còn vng vs vtc themes k mấy hấp dẫn code thì tùm lum sắp lại cũng mệt :))

Dark.Hades
22-11-16, 04:25 PM
update 22/11/2016
Rip đc bộ trang chủ cho tlbb

amocthong1
22-11-16, 06:53 PM
update 22/11/2016
Rip đc bộ trang chủ cho tlbb

úi h này mà còn dc cái này là quá hay link vẫn như cũ hả bạn có html riêng k minh xin với

Dark.Hades
22-11-16, 07:05 PM
úi h này mà còn dc cái này là quá hay link vẫn như cũ hả bạn có html riêng k minh xin với

nhưng ko share :3

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

amocthong1
22-11-16, 07:08 PM

nhưng ko share :3

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

:D zậy cho mình xin hình ảnh thui cũng đc :( :x

Dark.Hades
22-11-16, 07:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

amocthong1
22-11-16, 07:14 PM
mình sưu tầm làm kỷ niệm

Dark.Hades
22-11-16, 07:25 PM
thanh niên có vẻ thích chơi wp nhỉ, mình bỏ nó cũng đc 3 năm rồi.
hồillúc mài đít cấp 3 toàn đi code theme wp kiếm xèng =))

amocthong1
22-11-16, 08:24 PM
thanh niên có vẻ thích chơi wp nhỉ, mình bỏ nó cũng đc 3 năm rồi.
hồillúc mài đít cấp 3 toàn đi code theme wp kiếm xèng =))
bây h mình cũng đang kiếm xèng :V đi làm tối về giải trí ý mà :v bạn h pro mất r :))

Dark.Hades
23-11-16, 12:00 AM
hehe

gửi bản test cho các thanh niên inbox facebook sớm nhất nnhé