PDA

View Full Version : [TLBB] Share Launch Fake kèm Source Code (Đang hoàn thiện)

Dark.Hades
04-11-16, 10:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 462e706e67 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 462e706e67)

Code bằng C# DotNet 2.0 nhé.

Mới chỉ có chức năng bật Game.exe còn chưa up date đc đâu (code có 2 tiếng đc bây nhiêu thôi đã)

Mở project bằng Visual Studio 2013 trở lên nhé (khuyên dùng 2013)

Link clone project:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download file exe:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Code bằng Win Form .NET 2.0 nhé, anh em nào học C# thì tham gia code cùng mình để hoàn thiện nhé.

Tinh thần chia sẻ là chính :-c

huuduyen_05
04-11-16, 10:50 PM
Thanks vì tinh thần .
Thực ra lên mạng tìm không thiếu các project launcer, patcher game...gồm đủ thứ tính năng.
Cái quan trọng ở đây DEV thích vọc để nâng trình :D

supergames
05-11-16, 02:44 AM
Like vì đã chia sẽ clb hiếm ng như dark.hades

Dark.Hades
05-11-16, 02:55 AM
Like vì đã chia sẽ clb hiếm ng như dark.hades
Thực ra mình tìm ra cách update client bawngf launch từ lâu rồi cơ mà ko sharre ấy =))

BladeKnight109
05-11-16, 10:46 AM
Không nên viết bằng .NET, vì phải cài thêm Net Framework cho máy khách. Nên viết bằng C++, và thư viện C++ thì có thể đính kèm thẳng vào client ko cần phải cài đặt.
Trước kia dev JX mấy lancher autoupdate = C# với VB.NET mình viết lâu lắm rồi, giao diện gần giống 100% VNG nhưng cuối cùng vẫn bỏ vì khi đưa online gây phiền toái cho member. Tối tối giản hóa nhất nếu có thể là cách lựa chọn tốt nhất.

Dark.Hades
05-11-16, 05:42 PM
Không nên viết bằng .NET, vì phải cài thêm Net Framework cho máy khách. Nên viết bằng C++, và thư viện C++ thì có thể đính kèm thẳng vào client ko cần phải cài đặt.
Trước kia dev JX mấy lancher autoupdate = C# với VB.NET mình viết lâu lắm rồi, giao diện gần giống 100% VNG nhưng cuối cùng vẫn bỏ vì khi đưa online gây phiền toái cho member. Tối tối giản hóa nhất nếu có thể là cách lựa chọn tốt nhất.
Mình cũng nghĩ đến đoạn này rồi nhưng khảo sát qua thì thấy giờ ng ta lên win 7 trở lên cũng khá nhiều rồi, tỉ lệ xp hiếm

supergames
05-11-16, 11:32 PM
Thực ra mình tìm ra cách update client bawngf launch từ lâu rồi cơ mà ko sharre ấy =))

Update Giống VNG luôn ý hả cả hình ảnh bla bla ...[-O<[-O<

Dark.Hades
06-11-16, 12:48 AM
[QUOTE=supergames;1170100]Update Giống VNG luôn ý hả cả hình ảnh bla bla ...[-O

supergames
06-11-16, 12:52 AM
[QUOTE=supergames;1170100]Update Giống VNG luôn ý hả cả hình ảnh bla bla ...[-O

hay chỉ config với interface:-*

Dark.Hades
06-11-16, 02:53 AM
hay chỉ config với interface:-*
Giống hệt vng nhé bạn, toàn bộ client và Data/*.axps/folders/files đều có thể thêm/bớt thoải mái b ạ

Sói Đẹp Trai
06-11-16, 01:23 PM
Mình cũng nghĩ đến đoạn này rồi nhưng khảo sát qua thì thấy giờ ng ta lên win 7 trở lên cũng khá nhiều rồi, tỉ lệ xp hiếm

Chơi thẳng JavaFX đi bạn, 2 cái môi trường luôn download cài cho sướng :)). Cho hết kêu :v mà mình toàn chơi java quen rồi ko thích dùng c# lắm cơ mà khổ nỗi làm cái gì cũng bắt người dùng phải cài cái gọi là jvm :))

Dark.Hades
06-11-16, 01:57 PM
Chơi thẳng JavaFX đi bạn, 2 cái môi trường luôn download cài cho sướng :)). Cho hết kêu :v mà mình toàn chơi java quen rồi ko thích dùng c# lắm cơ mà khổ nỗi làm cái gì cũng bắt người dùng phải cài cái gọi là jvm :))
Chả hiểu sao tâm niệm của mình là kiểu học gì thì học cứ cạch java ra :))

supergames
08-11-16, 03:09 AM
Giống hệt vng nhé bạn, toàn bộ client và Data/*.axps/folders/files đều có thể thêm/bớt thoải mái b ạ
E chịu rồi vọc vẫn k down đc . :-s sài c# kia khởi động mất time quá

vocweb
08-11-16, 08:22 AM
Vào cỗ vũ tinh thần cho thớt
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

khainqps01237
08-11-16, 08:44 AM
Thế khác nào bắt người dùng cài NET Frame 4 khi code C# :D Tip là code bằng C# bản thấp như 2.0 win nào cũng có nên người dùng cảm tưởng như không phải cài đặt thêm gì :D

Dark.Hades
08-11-16, 06:29 PM
Update là mình đã chuyển sang c++ rồi nhé, ko xài bất kì lib nào của .net nên có thể chạy mọi hệ đh, nếu làm file makefile thì chạy ko những 2 mà vài os cũng đc :-c

Welbi
08-11-16, 10:17 PM
Tks bác đã khai thông , mình đã làm xong launch! Còn c++ đang học :D

supergames
12-11-16, 03:47 AM
Sao e k mở đc nhỉ vs2013 #-o ai giúp e thông não chút

Dark.Hades
12-11-16, 11:57 PM
Sao e k mở đc nhỉ vs2013 #-o ai giúp e thông não chút
Nó hiện lỗi gì bạn?
................

kv02301009