PDA

View Full Version : [MU] Cách khiến antivirus không kill mất file zclien.dll

Yahoo.com
03-11-16, 04:50 PM
thân chào các bác
chuyện là e đang dùng bản season 6 đi thuê mà cái file zClien.dll ở clien cứ bị kill liên tục . Gần như 90% các Antivirus nó đều kill từ cái đơn giản như Avast , MSE ... Mà hiện tại antivirus MSE được tích hợp sẵn đi cùng bộ cài của Win8 - Win10 . Việc này khiến mỗi khi mở online pải hỗ trợ rất vất vả ,pải vào từng máy của member thông qua teamview để off antivirus và nhiều member ko vào được game nó bỏ luôn chứ cũng chẳng thèm pm admin hỏi . Bác nào biết cách fix cái này giúp em với . Em xin chân thành cảm ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong
03-11-16, 08:31 PM
bảo ông bán server đừng park file nữa :> có cái éo gì đâu mà phải giấu :D
Themida 8-}

Yahoo.com
03-11-16, 08:44 PM
Vấn đề là họ phải park mới khổ . Mà mình mở online giờ người người dùng win8-win10 nhà nhà dùng win 8- win10 . Nó cứ có cái MSE kill mất file . buồn quá

Trong
03-11-16, 09:05 PM
Server bán luôn kèm backdoor để đảm bảo an toàn cho người bán mà, và cũng chống crack nữa thì park là phải thôi.

Vì thế và biết thế thì chịu thôi, chấp nhận ko có người chơi thôi >:)

lequangvu
03-11-16, 09:28 PM
nói chung giờ chỉ có kêu bên người cung cấp xử lý thôi chứ đi thuê mà như vậy thì không vui rồi

hoangtu_eck94
03-11-16, 09:55 PM
pack để bảo mật file. file có nhiều thứ. ko code ko làm sao biết nó ko có gì. :). vậy sao nhiều người phải tìm cách pack lại để bảo mật cho họ.

ikenylee
03-11-16, 10:13 PM
Sử dụng phần mềm Virtual Box để nén file thẳng vào MAIN hoặc qua 1 file Packpage tự tạo.

nampinn
09-11-16, 09:33 AM
thân chào các bác
chuyện là e đang dùng bản season 6 đi thuê mà cái file zClien.dll ở clien cứ bị kill liên tục . Gần như 90% các Antivirus nó đều kill từ cái đơn giản như Avast , MSE ... Mà hiện tại antivirus MSE được tích hợp sẵn đi cùng bộ cài của Win8 - Win10 . Việc này khiến mỗi khi mở online pải hỗ trợ rất vất vả ,pải vào từng máy của member thông qua teamview để off antivirus và nhiều member ko vào được game nó bỏ luôn chứ cũng chẳng thèm pm admin hỏi . Bác nào biết cách fix cái này giúp em với . Em xin chân thành cảm ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình dùng Sv của Hoàng tử Eck cũng bị trường hợp này, bạn bảo mem tắt anti đi là ok.
Tuy hơi phiền khi mở lại Anti sẽ chạy quét hơi lâu đó ^^!

Sử dụng phần mềm Virtual Box để nén file thẳng vào MAIN hoặc qua 1 file Packpage tự tạo.

Chuẩn, không cần chỉnh, làm như bác Ken nói sẽ không còn hiện tượng trên.

danhsinh01
09-11-16, 09:56 AM
Mình dùng Sv của Hoàng tử Eck cũng bị trường hợp này, bạn bảo mem tắt anti đi là ok.
Tuy hơi phiền khi mở lại Anti sẽ chạy quét hơi lâu đó ^^!

Chuẩn, không cần chỉnh, làm như bác Ken nói sẽ không còn hiện tượng trên.

bác làm như nào chỉ dùm với :D