PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về Võ Lâm Thiên Hạ chứa keylog + Trojan

ctvwebgame
23-10-16, 02:18 AM
Mình không làm JX nhưng thi thoảng muốn chơi lại JX để trải nhiệm chút cảm giác ngày xưa.

Hôm qua có JX của bọn volamthienha.com nó mở . Nhưng mình down về thì Kis phát hiện rất nhiều Key log, trojan, vv cả mười mấy con ở trong File Rainbow.dll của nó.

Thay File Rainbow.dll của VNG hay JX khác vào thì không chơi được báo Network Agent ...
Giờ phải làm sao ae cho mình ý kiến, Bối Rối V L ... Thấy JX này đông đông, chả lẽ ko chơi được :(

minhduc_aa
23-10-16, 02:50 AM
Mình không làm JX nhưng thi thoảng muốn chơi lại JX để trải nhiệm chút cảm giác ngày xưa.

Hôm qua có JX của bọn volamthienha.com nó mở . Nhưng mình down về thì Kis phát hiện rất nhiều Key log, trojan, vv cả mười mấy con ở trong File Rainbow.dll của nó.

Thay File Rainbow.dll của VNG hay JX khác vào thì không chơi được báo Network Agent ...
Giờ phải làm sao ae cho mình ý kiến, Bối Rối V L ... Thấy JX này đông đông, chả lẽ ko chơi được :(

Có virus thì đừng chơi. Hại máy, tốn thời gian, tốn kém tiền bạc. Chỉ có vậy thôi ko fix dc vụ virus trojan đâu.
Chúc may mắn.

HoangTVT
23-10-16, 09:57 AM
bạn thử lấy mã nguồn nguyên bản của game build ra file rainbow.dll thì kis nó vẫn nhận nhầm là có virus thôi, chỉ có mấy sv đc share trên này truyền tay qua mấy bạn máy nhiễm virus xong share ra thì mới có virus thật sự thôi.

cpnetpro
23-10-16, 10:05 AM

Mình dùng cái Deepfreezz chả bao giờ thấy nó báo có virus nhỉ?

0986369780
23-10-16, 10:26 AM
Mình dùng cái Deepfreezz chả bao giờ thấy nó báo có virus nhỉ?
Deepfreezz là đóng băng ổ cứng mà bác

borntolead
23-10-16, 10:38 AM
Thực tế do một số trình diệt virus check md5, khác với trung tâm dữ liệu của nó nên nó đưa vào nghi vấn thôi. Nếu bạn dùng mạng VNPT sẽ còn gặp nhiều trường hợp tương tự vì VNPT cũng tự tải các file thường dùng tại máy chủ nước ngoài về VN sau đó khi bạn tải họ sẽ tự redirect về link của họ và anti phát hiện củng sẽ cảnh báo phát :D

cpnetpro
23-10-16, 11:32 AM
Deepfreezz là đóng băng ổ cứng mà bác

Oài! Chỉ chơi không thì đóng băng nó lại (Bị virus thì khởi động lại là hết ngay mà)

Mình lấy volamthienha đâu có Virus nào đâu. Nó chỉ mang 1 mã trong đó có ảnh hưởng tới phần mềm hệ thống nên nó cứ phệt là virus trojan. Vì thực chất virus cũng là 1 phần mềm thôi mà