PDA

View Full Version : XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - Hướng Dẫn Config Để Chơi LAN và Mở Online

longdao02
17-10-16, 11:16 PM
Chào mọi người ... bản XAJH mình đang dùng là bản của bác "ochohieucac123" share.
Mình chạy sv thấy vẫn còn 1 số lỗi nhỏ.
Như là không mở được map, đang tìm hiểu.!

Cấu hình online con này khá đơn giản:
B1: Thay đổi IP Server Linux về dạng IP Tĩnh: 192.168.1.x (x - là số ip bạn tự đặt từ 1-255)
B2: Vào Home/Glinkd - tìm file "gamesys.conf" - Tìm đến dòng [GLinkServer] - đổi ip 0.0.0.0 thành 192.168.1.x
B3: Vào etc/table.xml - Tìm và sửa địa chỉ ip cũ thành ip mới ở đoạn này: "jdbc:microsoft:sqlserver://192.168.200.100:97;"
B4 vào home/authd/build/table.xml và home/authd2/build/table.xml - sửa như trên
-Xong phần sv
B5: mở port Model: mở các port sau: 80, 9223, 9000~9010 và trỏ đến dải ip 192.168.1.x mà mình vừa đổi.
.

Vậy là oke rồi. các bạn lên google tra: myip để lấy ip của máy mình rồi chép vào clien theo đường dẫn: userdata/server/serverlist.xml
Ngoài ra có thể sử dụng no-ip, hamachi, free dns, v...v...
---------------------------------------------------------------------

Ngoài ra đây là link patch kết nối online với server tại máy của mình.
Ai muốn test có thể dowlaod patch và chép vào bất kỳ clien XAJH nào đều có thể vào game nhé.

-Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu chep vào Clien tàu thì sẽ không Việt Hóa 99% đâu nhé.
Khuyến khích sử dụng clien VGG.

-Đăng ký tài khoản: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-Mọi người trong quá trình test nếu gặp lỗi gì thì cmt trong toppic này giúp mình nhé. biết cách sửa luôn thì càng tốt.

hungviethoa
18-10-16, 09:34 PM
ủa sao k vô được trang đăng kí thế ông ơi

khainqps01237
18-10-16, 10:18 PM
Còn trên vps thì cấu hình thế nào, vps ko cài được vnmware thì phải :v

longdao02
19-10-16, 01:35 AM
Còn trên vps thì cấu hình thế nào, vps ko cài được vnmware thì phải :v
Nếu trên VPS thì chỉ cần con fix lại table.xml về 127.0.0.1 rồi mở port thôi là chiến đc rùi mà!

longdao02
19-10-16, 01:41 AM
ủa sao k vô được trang đăng kí thế ông ơi

fix lại link rồi đó bác!............................................. ..

Aubameyang30cm
19-10-16, 11:29 AM
dùng centos sever háu ăn là chay full map dc ... centos cũ mở dc 1 nữa chứ mở full nó ko chay [-(

hungviethoa
19-10-16, 06:01 PM
fix lại link rồi đó bác!............................................. ..

vẫn bị nè bác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenvuhp
19-10-16, 10:04 PM
cho mình xin link bản server bạn đang chạy được ko

hungviethoa
20-10-16, 08:32 PM
Chào mọi người ... bản XAJH mình đang dùng là bản của bác "ochohieucac123" share.
Mình chạy sv thấy vẫn còn 1 số lỗi nhỏ.
Như là không mở được map, đang tìm hiểu.!

Cấu hình online con này khá đơn giản:
B1: Thay đổi IP Server Linux về dạng IP Tĩnh: 192.168.1.x (x - là số ip bạn tự đặt từ 1-255)
B2: Vào Home/Glinkd - tìm file "gamesys.conf" - Tìm đến dòng [GLinkServer] - đổi ip 0.0.0.0 thành 192.168.1.x
B3: Vào etc/table.xml - Tìm và sửa địa chỉ ip cũ thành ip mới ở đoạn này: "jdbc:microsoft:sqlserver://192.168.200.100:97;"
B4 vào home/authd/build/table.xml và home/authd2/build/table.xml - sửa như trên
-Xong phần sv
B5: mở port Model: mở các port sau: 80, 9223, 9000~9010 và trỏ đến dải ip 192.168.1.x mà mình vừa đổi.
.

Vậy là oke rồi. các bạn lên google tra: myip để lấy ip của máy mình rồi chép vào clien theo đường dẫn: userdata/server/serverlist.xml
Ngoài ra có thể sử dụng no-ip, hamachi, free dns, v...v...
---------------------------------------------------------------------

Ngoài ra đây là link patch kết nối online với server tại máy của mình.
Ai muốn test có thể dowlaod patch và chép vào bất kỳ clien XAJH nào đều có thể vào game nhé.

-Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu chep vào Clien tàu thì sẽ không Việt Hóa 99% đâu nhé.
Khuyến khích sử dụng clien VGG.

-Đăng ký tài khoản: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-Mọi người trong quá trình test nếu gặp lỗi gì thì cmt trong toppic này giúp mình nhé. biết cách sửa luôn thì càng tốt.

ông ơi fix đi nào, bị lỗi rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longdao02
20-10-16, 09:03 PM
ông ơi fix đi nào, bị lỗi rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dang chua tim ra cach fix :D..........................

hungviethoa
21-10-16, 09:19 AM
Dang chua tim ra cach fix :D..........................

Vậy sao mà test đc ông :-s ông hỏi mấy cao nhân trên 4rum coi sao

longdao02
22-10-16, 01:09 AM
Vậy sao mà test đc ông :-s ông hỏi mấy cao nhân trên 4rum coi sao
da sua duoc roi nha~!...........................

hungviethoa
23-10-16, 11:31 AM
da sua duoc roi nha~!...........................

chủ nhật được nghỉ cắm máy chạy sv cho ae test đi ông ơi :))

longdao02
23-10-16, 02:04 PM
chủ nhật được nghỉ cắm máy chạy sv cho ae test đi ông ơi :))

Đã cắm :D................................................ .......

hungviethoa
23-10-16, 07:07 PM
Đã cắm :D................................................ .......

ông ơi vẫn bị lỗi k tạo được nhân vật ông nhé :D:D