PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi về renew client

Dark.Hades
09-10-16, 12:46 AM
Mình có ý tưởng là thay đổi hình thức render của client từ axp sang 1 loại khác như .zip chẳng hạn
để dev và update client đc đơn giản hoá hơn hiện tại
hoom qua mình mở 1 file axp đọc thử thì thấy nội dung của nó hầu như là nội dung của các file đc nén bên trong nó, tức là file này khả năng chỉ tách nội dung các file con ra để render đọc, nhưng cấu trúc file này và render hoạt động ra sao để client đọc đc thì mình chưa biết

ai có cao lkieens gì thì comment nhé

ngoafi lề:

Góc developer

Cần tuyển thành viên cùng phát triển client 2x
Như bài hôm trước, mình cùng 1 cậu trên group đang cùng phát triển bản tl 2x. Mục tiêu là sửa lỗi và phát triển nó đúng với thời tl năm 2011 đổ về.

Để tham gia, các bạn hãy clone repo của mình tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó clone trực tiếp server về máy ảo của các bạn, client thì clone về máy host

Với những bạn chưa biết dùng github thì inbox mình sẽ hướng dẫn tận tình.

Sau khi clone xong inbox mình tài khoản git của các bạn, mình sẽ cấp quyền commit.

Mọi chi tiết có thể pm tại đây hoặc inbox facebook cá nhân mình.

huuduyen_05
09-10-16, 12:11 PM
Về cấu trúc mà nói thì axp file được xây dựng trên một trình nén free souce khác, sau dó mã hóa, thêm bớt, thay đổi ví trí các thông tin nhằm mục đích client không bị can thiệp.
Tool axp unpacker cũng đã có, nên cho dù nó ở dạng axp vẫn có thể unpack ra để đọc bình thường, và sau khi đọc cũng có thể add vào để pack lại.
Nên việc chuyển sang zip hình như có vẻ không cần thiết.

Dark.Hades
09-10-16, 01:49 PM
Về cấu trúc mà nói thì axp file được xây dựng trên một trình nén free souce khác, sau dó mã hóa, thêm bớt, thay đổi ví trí các thông tin nhằm mục đích client không bị can thiệp.
Tool axp unpacker cũng đã có, nên cho dù nó ở dạng axp vẫn có thể unpack ra để đọc bình thường, và sau khi đọc cũng có thể add vào để pack lại.
Nên việc chuyển sang zip hình như có vẻ không cần thiết.
như add thêm folder thì khá lằng nhằng bác ạ.

huuduyen_05
09-10-16, 03:10 PM
như add thêm folder thì khá lằng nhằng bác ạ.

Hex lại thôi, 30s là được .

Dark.Hades
09-10-16, 03:15 PM
Hex lại thôi, 30s là được .
Khoản này em vẫn gà bác ợ, chỉ giáo cho em phát.

huuduyen_05
09-10-16, 10:10 PM
Khoản này em vẫn gà bác ợ, chỉ giáo cho em phát.

Đơn giản là file axp ở đoạn cuối của nó (mở dạng hex) thì nó là list file được pack trong axp file.
Ở cái list này có thể hex lại để tạo thư mục tùy thích.

Ví dụ có 1 đoạn:

event/xiaoyao/shimen_1200.lua|0000024D|1BC7235B
event/xingxiu/shimen_0902.lua|00000229|0CBDAD66
event/xingxiu/shimen_1200.lua|0000025B|6ACB6EEB

Có thể đổi lại event/xiaoyao/shimen_1200.lua thành tên gì đó tùy thích. Tuy nhiên phải đảm bảo edit ở chế độ overwrite