PDA

View Full Version : [MU] Việt hóa SS8

omasa
27-09-16, 09:07 AM
Hiện tại mình đang thửu VH có dấu cái client ss8. Đã hex main nhưng vào game đc mỗi 1 cái. Bác bào biết chỉ giúp tí?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

alobabyday
27-09-16, 09:12 AM
Hiện tại mình đang thửu VH có dấu cái client ss8. Đã hex main nhưng vào game đc mỗi 1 cái. Bác bào biết chỉ giúp tí?

Dùng tool gì vậy bạn?
30charrrrr

omasa
27-09-16, 09:15 AM
Dùng tool gì vậy bạn?
30charrrrr

UltraEdit chứ tools gì bác =))

hadimx1
27-09-16, 10:49 AM
bác gì ơi giúp em tí dc ko 30 charrrrrrrrrrrr

omasa
27-09-16, 11:04 AM
bác gì ơi giúp em tí dc ko 30 charrrrrrrrrrrr

Giúp gì bạn cứ post mục hỏi đáp ấy. Mình đang tìm cách VH nên hơi bận

viphoian
27-09-16, 11:05 AM
UltraEdit chứ tools gì bác =))

hex chỗ nào hướng dẫn với được không thớt ơi

omasa
28-09-16, 04:29 AM
Đã chuyển mã 81 00 00 00 01 về thành A3 00 00 00 01 mà sao vẫn lôi ko hiện tiịdđc nhỉ?
Các pro đâu hếto ồi :( Ỉm nghê kinh quá :(

DJMaster
28-09-16, 11:42 AM
client của bạn dùng encode text nào thế?

omasa
28-09-16, 12:53 PM
client của bạn dùng encode text nào thế?

Mình đang sd bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Text thì mình sd tomaho.
căn bản cái main pak rồi nên ko mò ra chỗ text trong game đc :(

hackluv
28-09-16, 03:31 PM

đổi font cho main đi =)))

là đc ý mà =)))

phiyeutuan08
28-09-16, 03:41 PM
Hướng dẫn đổi font Main này mình với. Mình cũng đang xài bản chủ topic sử dụng. Mình thấy nhiều Mu đổi font main sang font Bold nhìn rõ nét đẹp hơn hẳn.

omasa
28-09-16, 08:31 PM
đổi font cho main đi =)))

là đc ý mà =)))

Đổi font trong phần Hex main à bạn hay ở file fontconfig

Nếu trong fontconfig thì mình đã đổi và font thay thì ok nhưng vẫn ko chạy đc TV.
Còn nếu trong Main thì nhờ bác chỉ dùm hex mã gì dùm tí vì main này thực chất đã chuyển uncode rồi :(

DJMaster
28-09-16, 09:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn thử file text này xem có chạy được ko, của bản season 9 encode window 1258

omasa
28-09-16, 09:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tình hình ko đc bạn ạ. Vì chưa hex đc cho main về font chữ. Mình đang tìm đoạn hex đó mà main pak chưua tìm ra nó ở đâu :(

DJMaster
28-09-16, 09:20 PM
Tình hình ko đc bạn ạ. Vì chưa hex đc cho main về font chữ. Mình đang tìm đoạn hex đó mà main pak chưua tìm ra nó ở đâu :(
Bạn thử chỉnh fontconfig về Arial xem

omasa
28-09-16, 09:43 PM
Bạn thử chỉnh fontconfig về Arial xem

Đã chuyển ko đc bạn ạ :(
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrr

DJMaster
28-09-16, 10:07 PM
Hien may phan viet hoa duoc ban dang de unicode ha

omasa
28-09-16, 10:11 PM
Hien may phan viet hoa duoc ban dang de unicode ha

Thực ra cái main này đã uncode rồi nên phần ngoài VH ko có vấn đề gì. Nó chỉ còn mỗi khi vào trong game thôi. Ví dụ như cái tên Sub. Mình để tiếng việt có dấu ok ở bên ngoài đăng nhập. Nhưng khi vào trong game ấn C lên xem tên Sub thì nó lại lỗi tiếng việt. Trong file fontconfig mình đổi font nào thì vào game nó lại lỗi theo kiểu chữ khác nhau :(

. VH bên ngoài do cái Zclient.dll nó quy định. Còn cái vô trong main thì tìm mã HEX lại font về uncode mới đc thì phải. Mà mã 81 mình thay hết về A3 cũng ko đc

hoaitam1990
28-09-16, 10:12 PM

Cách Encode file text_bmd sử dụng phần mềm nào vậy. bạn?
Thanks.
Mới test thử thì được :D

omasa
28-09-16, 10:18 PM
Thanks.

Ngon vậy. Bản nào thế cậu?

Xin cái main đc ko :D

hoaitam1990
28-09-16, 10:24 PM

Main Season 9.
Cậu tải về chạy với file text của ông kia xem.

omasa
28-09-16, 10:29 PM
Main Season 9.
Cậu tải về chạy với file text của ông kia xem.

Thiếu file. main này đã bị Pak. Bạn có thể cho mình cái links client đc ko? Thanks nhiều :D

DJMaster
28-09-16, 10:37 PM
Thanks.

Nếu sever bạn đang dùng bản Season 9.5 của MuEMU thì chắc chắn là chạy được vì mình Việt Hóa trên encode window 1258 bằng Toolkit của IGCN.

Mấy cái ảnh cậu gửi hình ô vuông trên thì khá giống lúc mình chạy mà thiếu font, sau đó chỉnh fontconfig = Arial thì chạy mượt, còn ko biết main của bạn nó pack font gì :). Tìm cách change font mình nghĩ chắc được

omasa
28-09-16, 10:48 PM
Nếu sever bạn đang dùng bản Season 9.5 của MuEMU thì chắc chắn là chạy được vì mình Việt Hóa trên encode window 1258 bằng Toolkit của IGCN.

Mấy cái ảnh cậu gửi hình ô vuông trên thì khá giống lúc mình chạy mà thiếu font, sau đó chỉnh fontconfig = Arial thì chạy mượt, còn ko biết main của bạn nó pack font gì :). Tìm cách change font mình nghĩ chắc được

Bạn cho mình xin cái client đc ko :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

DJMaster
28-09-16, 10:54 PM
Bạn cho mình xin cái client đc ko :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!rMcXyL4J!ykAyP_K8Vxmgwoo6mQ93RJYo-3ANFBWme4f92XLWKl4
Đây là client mình dùng.

omasa
28-09-16, 10:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!rMcXyL4J!ykAyP_K8Vxmgwoo6mQ93RJYo-3ANFBWme4f92XLWKl4
Đây là client mình dùng.

Thanks bạn. Ko biết dung client ss9 có bị lỗi cho GS ss8 ko nhỉ :(

DJMaster
28-09-16, 11:01 PM
Thanks bạn. Ko biết dung client ss9 có bị lỗi cho GS ss8 ko nhỉ :(
Mình còn ko chắc bạn dùng được client đó hay không ấy chứ :v

omasa
28-09-16, 11:03 PM
Mình còn ko chắc bạn dùng được client đó hay không ấy chứ :v

5 phút nưuã có kết quả :v

omasa
28-09-16, 11:19 PM
Hix. Bản này ko có config IP của main à? Hay tự Hex trên main?

omasa
29-09-16, 09:12 AM
Up cho bác nào có câu trả lời với cái main này với :(

DJMaster
29-09-16, 09:31 AM
Bản này nó chỉnh sửa thông tin IP bằng file ServerInfo.bmd, ko cần hex main.

phiyeutuan08
29-09-16, 10:21 AM
Chờ đợi main việt hóa có dấu SS8 của bản này! ^_^

omasa
29-09-16, 11:24 AM
Bản này nó chỉnh sửa thông tin IP bằng file ServerInfo.bmd, ko cần hex main.

Đã check main của cậu. Nó không phải bảng mã của VN thực sự mà đây là cách chế biến từ ngôn ngữ Kore theo dạng unicode của main. Nếu main hỗ trợ TV thực sự thì nó phải là VTM như của gamethuvn là load vtm riêng của ngôn ngữ VN :D

Nhung để làm đc như vậy thì xa vời với mình quá nên đang cố ngâm theo cách của bạn :(

Mà mình ko thấy file ServerInfo.bmd của cậu đâu cả?

Mà cái file ServerInfo.bmd ko có tools mở thì cũng đành pó tay =))

DJMaster
29-09-16, 01:56 PM
Đã check main của cậu. Nó không phải bảng mã của VN thực sự mà đây là cách chế biến từ ngôn ngữ Kore theo dạng unicode của main. Nếu main hỗ trợ TV thực sự thì nó phải là VTM như của gamethuvn là load vtm riêng của ngôn ngữ VN :D

Nhung để làm đc như vậy thì xa vời với mình quá nên đang cố ngâm theo cách của bạn :(

Mà mình ko thấy file ServerInfo.bmd của cậu đâu cả?

Mà cái file ServerInfo.bmd ko có tools mở thì cũng đành pó tay =))

Về phía bên gamethuvn thì chắc ko ai đem ra so sánh với họ rồi :). Còn file ServerInfo.bmd thì nằm trong mục Local, nó dùng Toolkit (bản free hay premium đều được) của IGCN để mở.
Nếu muốn vọc bạn có thể thử mua bên MuEMU 1 tháng để vọc cũng được ($20/month).

omasa
29-09-16, 02:39 PM
Về phía bên gamethuvn thì chắc ko ai đem ra so sánh với họ rồi :). Còn file ServerInfo.bmd thì nằm trong mục Local, nó dùng Toolkit (bản free hay premium đều được) của IGCN để mở.
Nếu muốn vọc bạn có thể thử mua bên MuEMU 1 tháng để vọc cũng được ($20/month).

SR. Unikey minh bi hong.
Thu nhat: thank ban da rat nhiet tinh giup minh :)

Thu 2 la minh muon thong bao cho nhung ban muon lam SS8 tieng viet.
Hien tai minh cung da lam dc thanh cong Tieng Viet theo cach cua ban DJMaster.
Nhung van de o day la ko phai no la tieng viet chay chay tren nen Uncode VN ma la chay tren nen Uncode cua Kor =))
Thuc ra thi day chi la che bien san pham cua minh nhin cho no dep ti chu chua thuc su co tac dung Full tieng viet cua main. Minh da hex rat nhieu va thay main co chuc nang chay tieng viet duoc hoan toan chay tren IOS (Cach ma gamethuvn.net dang sd). Nhung trinh con kem nen ko voc duoc sau.
Noi chung thi voi minh la tam thoi dap tat y tuong lam main tieng viet co dau nhu ss6 :D (Cai nay cho cao thu thoi).

Con hien tai minh da lam tren main ss8 (X803) (Main 1.04P+) thanh cong la day:
p/s: nhung ko xai duoc voi cach che bien the nay :))

Cam on cac ban da theo doi va day la link cho ai muon test nhe nhe: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh se co gang ngam them ve VH main nay. Neu thanh cong VH chuan IOS thi se co bai HD cho cac ban. Thanks :)

viphoian
29-09-16, 04:47 PM
SR. Unikey minh bi hong.
Thu nhat: thank ban da rat nhiet tinh giup minh :)

Thu 2 la minh muon thong bao cho nhung ban muon lam SS8 tieng viet.
Hien tai minh cung da lam dc thanh cong Tieng Viet theo cach cua ban DJMaster.
Nhung van de o day la ko phai no la tieng viet chay chay tren nen Uncode VN ma la chay tren nen Uncode cua Kor =))
Thuc ra thi day chi la che bien san pham cua minh nhin cho no dep ti chu chua thuc su co tac dung Full tieng viet cua main. Minh da hex rat nhieu va thay main co chuc nang chay tieng viet duoc hoan toan chay tren IOS (Cach ma gamethuvn.net dang sd). Nhung trinh con kem nen ko voc duoc sau.
Noi chung thi voi minh la tam thoi dap tat y tuong lam main tieng viet co dau nhu ss6 :D (Cai nay cho cao thu thoi).

Con hien tai minh da lam tren main ss8 (X803) (Main 1.04P+) thanh cong la day:
p/s: nhung ko xai duoc voi cach che bien the nay :))

Cam on cac ban da theo doi va day la link cho ai muon test nhe nhe: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh se co gang ngam them ve VH main nay. Neu thanh cong VH chuan IOS thi se co bai HD cho cac ban. Thanks :)
forum cần ng như bác :)), bác cho hỏi cái link bác share dùng với emu ss8.3 đc k bác

DJMaster
29-09-16, 10:01 PM
forum cần ng như bác :)), bác cho hỏi cái link bác share dùng với emu ss8.3 đc k bác
Bạn thử download file Text mình share ở trên nhét vào xem có dùng được ko :). Cái đó cũng của MuEMU nhưng season 9.5

omasa
30-09-16, 12:19 AM

Đc bạn nhé
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

viphoian
30-09-16, 11:44 AM
Đc bạn nhé
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ác main bác ztean đâu có conenct đc emu ss8 đâu bác :(

omasa
30-09-16, 12:42 PM
ác main bác ztean đâu có conenct đc emu ss8 đâu bác :(

Nó là do cái zClient ko phải do main nhé

viphoian
30-09-16, 12:57 PM
Nó là do cái zClient ko phải do main nhé

Bác hướng dẫn e cho connect vs ss8 emu với

omasa
30-09-16, 01:15 PM

bật UltraViewer mình thử xem
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

viphoian
30-09-16, 01:31 PM
bật UltraViewer mình thử xem
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

446 487 l 6538
30charrrrrrrrrrrrrrrrr

CaoBang
23-10-16, 12:34 PM

cho hỏi thím có connect được chưa thế, chưa hiểu bác thớt làm thế nào :3

omasa
23-10-16, 09:05 PM
cho hỏi thím có connect được chưa thế, chưa hiểu bác thớt làm thế nào :3

Chính xác SS8 không hỗ trợ được hết nhé. Nếu muốn chuyển đổi thì phải Hex lại. Nhưng main này đã bị Pak nên ko VH hết đc. Ý định VH ss8 mình đã ko dev nữa và chuyển qua Dev ss10 rồi :)

CaoBang
23-10-16, 09:13 PM
Chính xác SS8 không hỗ trợ được hết nhé. Nếu muốn chuyển đổi thì phải Hex lại. Nhưng main này đã bị Pak nên ko VH hết đc. Ý định VH ss8 mình đã ko dev nữa và chuyển qua Dev ss10 rồi :)
Thế kiểu việt hóa 1 phần như a thỳ làm thế nào nhỉ a, e cũng thử làm như a xem ntn, e làm trên main 1.5.7

omasa
23-10-16, 10:26 PM
Thế kiểu việt hóa 1 phần như a thỳ làm thế nào nhỉ a, e cũng thử làm như a xem ntn, e làm trên main 1.5.7

bạn tham khảo bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu là main chưa Pak. Còn main pak rồi thì khó hơn đấy :)

Xong mở file Data\Interface\GFx\fontconfig.txt thay đổi font về Arial hoặc Tahoma

CaoBang
24-10-16, 03:17 AM
bạn tham khảo bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu là main chưa Pak. Còn main pak rồi thì khó hơn đấy :)

Xong mở file Data\Interface\GFx\fontconfig.txt thay đổi font về Arial hoặc Tahoma

fontconfig.txt e cũng đã thử đổi 2 font trên, cái main kia a làm thế nào ra được tiếng việt thế :(

omasa
24-10-16, 06:21 AM
fontconfig.txt e cũng đã thử đổi 2 font trên, cái main kia a làm thế nào ra được tiếng việt thế :(

Mình nói thế này cho bạn hiểu nhé.
Main nó chạy chung 1 font quy định ở fontconfig.
còn khi vào trong Game nó quy định ra riêng biệt. Có cái sd Unicode thì sẽ hiện đc tiếng việt. Còn cái nào nó chạy mã khác thì sẽ lỗi font tiếng việt.

Ở đây main này nó chạy 2 dạng. 1 là Unicode và ASCII. 1 trong 2 cách để bạn hiển thị đc tiếng việt là thay đổi mã font phù hợp với từng loại. Nhưng về cơ bản thì bạn chỉ đc chọn 1 trong 2 nếu bạn ko biết hex.

Phần font thay đổi mã hỗ trợ ASCII thì trong game hiển thị ok. Nhưng đăng nhập và các thứ khác sẽ lỗi font.
Nếu chọn Unicode thì đc phần đăng nhập. Vô trong game sẽ lỗi font.

Vấn đề ở đây bạn muốn toàn bộ hiển thị tiếng việt thì 1 là hex lại main từng giá trị của nó. Còn 2 thì bạn làm thêm dll rồi tìm ofset để hook vào cho hỗ trợ main.
Cả 2 vấn đề này nếu là main chưa pak thì làm đc. Còn main đã pak thì khó khăn hơn rất nhiều.

P/s: trình mình gà nên chỉ làm đc có vậy nên ko thể yêu cầu cao hơn :D

CaoBang
25-10-16, 10:56 PM
mấy ngày nay mò mẫm ở main ss8 thỳ em đã viết được tiếng việt ok, việt hóa file message.txt ok, mấy con npc nói tiếng việt cũng được luôn, nhưng mà vẫn lỗi ở mấy cái khung nút "D" "C" .... :))) mấy câu của npc với mấy chử ở khung đấy cùng nằm 1 file mà sao nó không hiện giống nhau nhỉ :3 ai còn mò mẫm việt hóa ss này cùng thảo luận ở top này nha :3

omasa
25-10-16, 11:16 PM
mấy ngày nay mò mẫm ở main ss8 thỳ em đã viết được tiếng việt ok, việt hóa file message.txt ok, mấy con npc nói tiếng việt cũng được luôn, nhưng mà vẫn lỗi ở mấy cái khung nút "D" "C" .... :))) mấy câu của npc với mấy chử ở khung đấy cùng nằm 1 file mà sao nó không hiện giống nhau nhỉ :3 ai còn mò mẫm việt hóa ss này cùng thảo luận ở top này nha :3

Text cùng 1 file nhưng nó chạy trong các Ui khác nhau. Để cho hiển thị 100% thì phải chuyển hết các mã của các Ui này về Unicode. Tất cả có trong main hoặc dll nếu main đã pak.

viphoian
26-10-16, 06:50 AM
hướng dẫn đi bác ơi, 30charrrrrrr

alobabyday
26-10-16, 11:13 AM

chỉ mình với bạn ơi

CaoBang
26-10-16, 02:36 PM
em đang việt hóa dần dần rồi, vẫn còn đang dở dở ương ương các thím ợ, khi nào hoàn thành em sẽ có 1 bài hướng dẫn chi tiết :x

Hung966
27-10-16, 01:01 AM
Mình nói thế này cho bạn hiểu nhé.
Main nó chạy chung 1 font quy định ở fontconfig.
còn khi vào trong Game nó quy định ra riêng biệt. Có cái sd Unicode thì sẽ hiện đc tiếng việt. Còn cái nào nó chạy mã khác thì sẽ lỗi font tiếng việt.

Ở đây main này nó chạy 2 dạng. 1 là Unicode và ASCII. 1 trong 2 cách để bạn hiển thị đc tiếng việt là thay đổi mã font phù hợp với từng loại. Nhưng về cơ bản thì bạn chỉ đc chọn 1 trong 2 nếu bạn ko biết hex.

Phần font thay đổi mã hỗ trợ ASCII thì trong game hiển thị ok. Nhưng đăng nhập và các thứ khác sẽ lỗi font.
Nếu chọn Unicode thì đc phần đăng nhập. Vô trong game sẽ lỗi font.

Vấn đề ở đây bạn muốn toàn bộ hiển thị tiếng việt thì 1 là hex lại main từng giá trị của nó. Còn 2 thì bạn làm thêm dll rồi tìm ofset để hook vào cho hỗ trợ main.
Cả 2 vấn đề này nếu là main chưa pak thì làm đc. Còn main đã pak thì khó khăn hơn rất nhiều.

P/s: trình mình gà nên chỉ làm đc có vậy nên ko thể yêu cầu cao hơn :D
cho em xin mã hỗ trợ ASCII với :))

omasa
27-10-16, 04:03 AM
cho em xin mã hỗ trợ ASCII với :))

Đọc lại mấy # trước đi. Thử text này đã conver: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s: Như đã nói ở trên. Đây là cách chế biến chứ không phải ngôn ngữ chuẩn VN