PDA

View Full Version : [JX] Xin hỏi về cách che giấu IP VPS trong seting.ini

bachvanphi
23-09-16, 09:42 PM
Xin chào anh em clbgames.
Em là newbie, và em vừa cấu hình sever võ lâm free cho anh qua vps.
Theo 1 số tham khảo của em về những điều kiện mở sever qua vps thì việc cần làm đó là che giấu ip vps trong file setting.ini
Anh em nào biết hoặc có bài viết tham khảo share giúp em với ạ, em xin cảm ơn rất nhiều .

wermanhme1990
23-09-16, 09:45 PM
không cần che đâu bạn, thằng phá thì nó dùng soft là scan ra được, còn nếu muốn có thể add ip trực tiếp vào file .dll .exe không cho load từ setting.ini nữa, cái này có 2,3 server võ lâm đã làm.

tuidangvui
23-09-16, 09:47 PM
Cũng không cần j ghê gúm lắm netstat là ra hết

cokiemhoalong
23-09-16, 09:48 PM
Dùng cái tool nén vào game exe đi bạn

BladeKnight109
23-09-16, 09:52 PM
Che làm gì, nén làm gì. các cách này vô dụng thôi. TCPView, netstat, Process Hacker... đầy tools scan.
Muốn che ip thật thì dùng proxy để che, chỉ vậy thôi. Mà proxy bị ngủm thì sever cũng ngủm theo.:)>-

bachvanphi
23-09-16, 10:15 PM
Vậy ai có tool nào không cho em xin với :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dùng cái tool nén vào game exe đi bạn

tool inject .dll to exe biểu tượng cái đuốc phải không ạ?

không cần che đâu bạn, thằng phá thì nó dùng soft là scan ra được, còn nếu muốn có thể add ip trực tiếp vào file .dll .exe không cho load từ setting.ini nữa, cái này có 2,3 server võ lâm đã làm.

Bác giúp em với :(( híc, em send file seting.ini và game.exe cho bác bác giúp em nhá :)

wermanhme1990
23-09-16, 10:17 PM
Nãy giờ bạn có đọc comment không vậy, nếu không hiệu quả thì làm để làm gì!

HungDevJX
23-09-16, 10:23 PM

che dll là chỉ để đổi ip k dc thôi!! còn tìm ra ip bật cửa sổ game!! bâth cmd gõ 1 lệnh nhẹ nhàng ra ip ngay

bualolu
23-09-16, 10:29 PM
Thôi đừng war nhau ae ... toàn quen biết không mà ae nào rành tools hay biết cách hex pack gì đó share cho e nó đi
Toàn thấy bảo tools không thấy nói tên hay cách pack ;);)

trungjx
23-09-16, 10:31 PM
giờ muốn che giấu mấy cái trong file pak ko đc nè, thánh nào biết tools nhét cái .pak vào game.exe ko chỉ mình mò với :D

bachvanphi
24-09-16, 12:08 AM
Ai giúp mình với :( mình cảm ơn nhiều lắm lắm ạ :)

nghichtu91
24-09-16, 07:04 AM
chay đi đâu =))
đường nào nó cũng biết cái ip đó. =))
vì nó đã là public, hãy thử dùng thử cái cloud gì chống ddos bên web. để che ip thật đi, dùng ip ảo :D

Yahoo.com
24-09-16, 09:29 AM
chỉ cần dùng lệnh là biết kết nối đến máy chủ IP nào bạn nhé , giải pháp che ip không có tác dụng . Nếu sợ ddos thì thuê thêm cái proxy nhé .

dovietthai
24-09-16, 01:08 PM
ko hiệu quả nhưng biết để mà edit gs thì cũng là thêm kiến thức đấy, áp dụng nhiều th khác đc, bọn clb này chẳng qua là giấu nghề thôi.
đây cơ bản ko phải sân chơi mà là tụ tập nhá hàng, thả trojan,.... của 1 lũ tiểu nhân chiếm đa số cộng đồng dev game.
Ở góc đô nào đó, bon này ko phải là dev, code,... chân chính.

BladeKnight109
24-09-16, 01:15 PM
Vậy ai có tool nào không cho em xin với :(

tool inject .dll to exe biểu tượng cái đuốc phải không ạ?

Bác giúp em với :(( híc, em send file seting.ini và game.exe cho bác bác giúp em nhá :)

Google search: Embedded DLL to exe với .NET và Packing DLL to exe

VMProtect 3.0, Winlicense, Themida, Enigma Virtual Box, BoxedApp, MoleBox, ThinApp, Powerpacker...

Có pack vào cũng vậy thôi, không giấu được, chỉ làm cho file Game.exe nặng hơn, thực thi chậm, có thể gây crash, ngốn ram... Khuyên không nghe thì cứ thử